[Thảo luận] Cảnh báo lỗi vượt phải ở đường Lê Đức Thọ!

Mr_Minh

Xe tải
Lê Đức Thọ, cung đường mà hôm nào em cũng đi qua để đến cơ quan thân yêu. Dạo này thấy xxx không bắt lỗi xi nhan rẽ vào từ đường Đại lộ Thăng Long nữa mà toàn thấy đứng ở đầu đường đoạn gần Crown Plaza để bắt các xe 4b vượt phải. Kính đề nghị các cụ đi qua sân vận động Mỹ Đình hướng về Hồ Tùng Mậu hoặc từ Crown Plaza đến sân vận động cố gắng kiềm chế không vượt phải vì rất hay có xxx.
Nhà cháu xin cảm ơn!
PS: Sáng nay cháu thấy có 2 bác 4b phải dừng lại trước lỗi rẽ vào làng Nhân Mỹ, xuống trình bày với xxx và 1 số ngày khác cháu cũng thấy như vậy.

ying_jun

Xe tăng
Đi nhanh hơn ở làn bên phải,
Chứ đừng đi qua rồi lại rẽ trái vào làn kia luôn thì dính lỗi vượt phải ngay :(

inovavgj

Xe container
chuẩn , đi khác làn và tốc độ cao hơn làn bên cạnh, chứ ko vượt phải
Đi nhanh hơn ở làn bên phải,
Chứ đừng đi qua rồi lại rẽ trái vào làn kia luôn thì dính lỗi vượt phải ngay :(

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Đường này có biển phân làn và vạch dưới đường không hả các cụ

bmwl7

Xe tải
Không có biển phân làn và đương nhiên là không có vạch kẻ đường cụ ạ!
Chính xác cụ ạ. Sáng nay em thấy xxx chặn 4B cả 2 chiều ở đây luôn.

Em để ý không có biển phân làn và không có vạch kẻ đường, nên một vài cụ phóng nhanh, dính lỗi vượt phải ngay.

Lúc 8h sáng nay, Xxx phi ra chặn một xe ngay sau xe em, làm em hơi giật mình vì vừa rẽ trái vào đường LĐT.

Trước , thẳng đường này đi đại lộ Thăng long, em thấy xxx cũng đứng chặn ở đoạn qua đường Mễ trì, đường Châu Văn Liêm, tầm 4h chiều, chắc cũng để bắt lỗi vượt phải.

Chỉnh sửa cuối:

dieu_tbd

Xe buýt
Trc xxx hay bắt chiều đi Đại lộ Thăng Long. Giờ mà đứng ở Crow bắt chiều ngc lại thì quá hiểm rồi,qua Mỹ Đình chuyện vượt nhau là đương nhiên đường rộng thế cơ mà. Để an toàn cư đè vạch chéo ở giữa quảng trường mà vượt trái thôi các cụ ạ. Mà vạch phân làn có hay sao chứ các cụ nhỉ?

viciv

Xe buýt
Hôm trước em đi qua, cũng thấy bị bắt khá nhiều (3-4 xe), mà ko hiểu lỗi gì, nay mới hiểu. Cám ơn cụ.

chemgio33

Xe tải
e thấy sao các cụ phải ngai nhỉ?! k có biển phân làn,k có mũi tên chỉ hướng đi,vạch đứt.mà xxx dám bắt vượt phải! các cụ cư áp dụng bài đường 5 vào mà cãi.xxx chỉ có mà ăn cháo!!!!!!!!!!!!!!

mr.ken_no1

Xe container
Chạ phải khoe, em bị túm ở đấy rồi. E thắng nhưng mà ko vui :D
Lưu ý:
1. Không dùng khái niệm "làn đường" ở đây để cãi mà dung khái niệm "phần đường" các cụ nhé.
2. Chính xác là trước đây toàn tuyến đường này đều có vạch phân làn hết, bây giờ mờ tịt rồi, đoạn có đoạn ko. Các cụ có thể nói với xxx "nhiệm vụ của các anh là có trách nhiệm phải báo với bên GTCC để họ sơn lại vạch vì vạch mờ quá, đằng này các anh cứ vin vào đấy để bắt lỗi người dân"
3. Đi đúng phần đường, đúng tốc độ.

mr.ken_no1

Xe container
e thấy sao các cụ phải ngai nhỉ?! k có biển phân làn,k có mũi tên chỉ hướng đi,vạch đứt.mà xxx dám bắt vượt phải! các cụ cư áp dụng bài đường 5 vào mà cãi.xxx chỉ có mà ăn cháo!!!!!!!!!!!!!!
Cụ này chưa hiểu sâu vấn đề rồi
Nếu ko có vạch kẻ đường, phân làn => đương nhiên cả chiều đường đó là 1 làn => ko được vượt cụ ạ

bmwl7

Xe tải
2. Chính xác là trước đây toàn tuyến đường này đều có vạch phân làn hết, bây giờ mờ tịt rồi, đoạn có đoạn ko. Các cụ có thể nói với xxx "nhiệm vụ của các anh là có trách nhiệm phải báo với bên GTCC để họ sơn lại vạch vì vạch mờ quá, đằng này các anh cứ vin vào đấy để bắt lỗi người dân"
xxx lại chặn ở đúng đoạn vạch phân làn đã mờ tịt hết. Nếu căng mắt tìm thì vẫn có thể thấy nên theo cụ dùng khái niệm "phần đường" để cãi có vẻ hợp lý lắm.

Xxx thường bị cãi lỗi do vạch mờ (mũi tên rẽ trái), nay lại dùng chính cái vạch bị mờ để bắt lỗi vượt phải. Đúng là luôn ở thế giằng co.

thanglx1010

Xe tải
Các of nhà mình mà cứ loan thế này có khi xxx đói.

Asturias19

Xe buýt
Chạ phải khoe, em bị túm ở đấy rồi. E thắng nhưng mà ko vui :D
Lưu ý:
1. Không dùng khái niệm "làn đường" ở đây để cãi mà dung khái niệm "phần đường" các cụ nhé.
3. Đi đúng phần đường, đúng tốc độ.
Cãi kiểu này là chống chế, là lách, theo em thì là k nên, chính bản thân cụ cũng k vui mà