[Funland] Cảnh báo lừa đảo các cụ làm công trình chú ý

trungdova

Xe hơi
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Mây năm nay có một số đối tượng giả mạo là chủ đầu tư, nhà thầu chính, hay chủ nhà gọi hỏi các dịch vụ với dự án hay công trình rất này nọ. Hẹn đến nhà hoặc đến VP để làm việc nhưng đến xong gạ đánh bài bọn này rât tinh vi. Phông bạt để những người nhẹ dạ dễ tin và ngồi đánh bài cùng rồi chúng sẽ chăn gà xong không có tiền chúng cho vay...
Một số anh em làm xây dựng, sửa chữa hay dính nhất vi tưởng có gói dự án thật.
Cảnh báo các cụ hêt sức cảnh giác.

lamthanh210

Xe hơi
cụ nói cụ thể xem từ bước đến giả làm việc đến gạ bánh bài như thế nào?

stone_lamp

Xì hơi lốp
May quá em ko biết chơi

Johnny Cupcakes

Xe điện
Chắc cũng đã có 1 số bài học đắt giá

Alongcamepolly06

Xe container
hơi khó hiểu nhỉ? cháu ko hiểu mời đến mà lại gạ đánh bài là gì nhỉ?

ongtrumxd

Xe buýt
Chắc biết a e xây dựng ham cờ bạc. Vd cụ là giám đốc 1 công ty xây dựng, 1 thằng sẽ giả vờ là chủ đầu tư có công trình lớn muốn thuê bên cụ, nó mời đến văn phòng, bàn bạc xong ta sẽ đi nhậu để thắm tình a e, nhậu xong thì về văn phòng bàn tiếp nó lại rủ đánh bạc cho thêm thân tình, cụ là GĐ nghĩ cũng nên chiều chủ đầu tư để nó dễ duyệt công trình :)) sau đó thì lừa thôi.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cách đây 15 năm em đã nghe, xã hội thâm đã thịt thỏ rồi ;))

Alongcamepolly06

Xe container
Chắc biết a e xây dựng ham cờ bạc. Vd cụ là giám đốc 1 công ty xây dựng, 1 thằng sẽ giả vờ là chủ đầu tư có công trình lớn muốn thuê bên cụ, nó mời đến văn phòng, bàn bạc xong ta sẽ đi nhậu để thắm tình a e, nhậu xong thì về văn phòng bàn tiếp nó lại rủ đánh bạc cho thêm thân tình, cụ là GĐ nghĩ cũng nên chiều chủ đầu tư để nó dễ duyệt công trình :)) sau đó thì lừa thôi.
à, gớm, nếu máu đánh bài thì thiếu gì chỗ chơi mà đi thả gà ra đuổi thế này :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đến VP thì chúng nó đang đánh bài, một thằng nhờ cầm bài hộ để đi chuẩn bị công việc. Sau đó chúng nó thao túng tâm lý để ông ngồi đánh đến thua, thậm chí vay nợ.
Chồng một mợ xinh đẹp trên này khoảng gần chục năm trước cũng dính vào, mất đâu chừng 300 củ.
Cách đây 15 năm em đã nghe, xã hội thâm đã thịt thỏ rồi ;))
à, gớm, nếu máu đánh bài thì thiếu gì chỗ chơi mà đi thả gà ra đuổi thế này :D

toavietnam.net

Xe đạp
Website
toavietnam.net
Vụ này hình như có cụ viết trên OFFB Faceboook thì phải, chuyên chọn nhà giàu làm dự án hoặc buôn BĐS

trungdova

Xe hơi
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Thường chủ những cty nhà thầu thích bài bạc nên dễ bị dụ hơn.
Vi dụ hôm trươc em đc mời đến làm gói về biệt thự một ông bên quốc phòng hẹn em đến uông trà để bàn việc xong nói đến phần " anh muốn làm lầu bât giác ngoài vườn để anh em bạn bè đến chơi đánh bài abc ...rồi quay ra hỏi : chú biêt chơi không? Em biêt nhưng em bảo em chưa chơi bao giờ. ...xong bảo đợi cậu chi huy xây dựng nó về nó đưa bản vẽ cho. Thế là rủ bảo hay mây anh em chơi đợi nó về chứ ngồi không buồn...đến đây là em đọc vị hêt rồi.
em bảo cho em sđt của anh kia em chủ động xong việc rồi thì em xin phép về chứ em ko biêt chơi bài.
Ông ý băt đâu bảo giám đốc mà ko biêt chơi bài thì sao mà đi ngoại giao được.
Xong em kiên quyêt không chơi băt đầu mây ông thay đổi ánh măt luôn. Xong hẹn nọ hẹn kia cho đỡ ngại.
Hôm nay cafe thunwgf bạn làm XD cùng nó bảo tôi bị kiêu này 2 lần rồi.

Bigmoto

Xe container
Đợi mãi ko có ông nào gạ! phải mời cụ taobaocanhsat đến dự họp thì vui:))

Bigmoto

Xe container
Thường chủ những cty nhà thầu thích bài bạc nên dễ bị dụ hơn.
Vi dụ hôm trươc em đc mời đến làm gói về biệt thự một ông bên quốc phòng hẹn em đến uông trà để bàn việc xong nói đến phần " anh muốn làm lầu bât giác ngoài vườn để anh em bạn bè đến chơi đánh bài abc ...rồi quay ra hỏi : chú biêt chơi không? Em biêt nhưng em bảo em chưa chơi bao giờ. ...xong bảo đợi cậu chi huy xây dựng nó về nó đưa bản vẽ cho. Thế là rủ bảo hay mây anh em chơi đợi nó về chứ ngồi không buồn...đến đây là em đọc vị hêt rồi.
em bảo cho em sđt của anh kia em chủ động xong việc rồi thì em xin phép về chứ em ko biêt chơi bài.
Ông ý băt đâu bảo giám đốc mà ko biêt chơi bài thì sao mà đi ngoại giao được.
Xong em kiên quyêt không chơi băt đầu mây ông thay đổi ánh măt luôn. Xong hẹn nọ hẹn kia cho đỡ ngại.
Hôm nay cafe thunwgf bạn làm XD cùng nó bảo tôi bị kiêu này 2 lần rồi.
cụ vả thẳng mặt nó là tao ko ham cờ bạc mặc dù biết chơi xem sao, về luôn chứ đối tác gì ngữ đấy! e cũng quen nhiều cốp nhưng ko thấy cờ bạc bao h, có abcxyz tí rồi lượn.

RAVA

Xe ba gác
-Ấy vụ ntn e đã nghe thấy từ lâu rồi, chủ yếu là chúng nó lừa mấy bác gđ mấy cty tư nhân thôi, chứ mấy cty nn to to tý thì chả lừa đc vì bọn này chưa đủ tuổi? :D

motthoidongbim

Xe điện
Quen thân thì làm. Không thì phải tiền cọc or có bảo lãnh. Không thì next. Còn không tham gia cờ bạc vs người lạ.
Bọn cò vạc công trình, dự án cũng nhiều. Cno đi kiếm từng bữa cơm. Năm 2008 e còn làm xd, ôg gđ bảo e đi tiếp xúc thằng cò ctrinh dự án đường miền núi. Em gặp ở bia Hải xồm LTT, em hỏi qua về dự án, nó bảo : hso nhiều lắm phải 1 xe ô tô. Ngồi lúc nó gọi vài thằng nữa qua. Thóc đâu mà đãi gà rừng? E giả vờ đi wc rồi té luôn. Đợt sau ra quán LTT cũng gặp nó đang ngồi vs mấy ng. Vẫn cái cặp quen thuộc + htrc gặp khoe vs e trong cặp có còng số 8.

Vcđ, bị lừa đánh bài thì thôi cũng đáng lắm :))

honda_cub79

Xe lăn
Kiểu lừa này hình như trước có cụ nào cũng đưa lên trên of rồi.

butchikim

Xe ba gác
Kiểu lừa này chả cả chục năm rồi mà giờ vẫn có người dính nhỉ 8->

chánvcd

Xe buýt
Có kiểu lừa ko phải hình thức gạ đánh bài mà là hình thức dùng gái
Các cụ cẩn thận 👄