[CẢNH BÁO LỪA ĐẢO] VỢ CHỒNG CON NY – HẢI CÔNG TY PHÚ HƯNG GIA LỪA ĐẢO MƯỢN TIỀN.

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...
cái chứng cứ vay mượn thì thực tế là khó, nhưng mong 2VC kia vào có đôi lời chân thực, dù đúng hay sai thì cả 2 bên giải quyết sự việc triệt để trên quan điểm vui vẻ là tốt nhất chứ vài triệu mà dùng vũ lực hoặc dùng đến các anh mực tàu thì có khi lại quá tội," tiền mất, tình tan, đời tàn"
ôi tiền đưa không cho nhau dễ vậy ah :(

ôi tiền đưa không cho nhau dễ vậy ah :(
Tiền đưa không cho nhau thì không rễ nhưng đối với những người có có ý đồ mục đích thì họ có rất nhiều cách để không bị dàng buộc hay chứng cứ, người cho vay, mượn tiền luôn nghĩ đơn giản người vay tiền của mình sẽ trả lại tiền và vì vậy người cho vay ít khi yêu cầu các giấy tờ vay tiền như ở các tiệm cầm đồ hoặc tín dụng đen, nếu người cho vay mà có đầy đủ giấy tờ thì chắc chắn người vay tiền phải trả 100% hoặc đối mặt với Pháp luật.

hai.ny

Đi bộ
Nó vay tiền của anh em thôi ạ, giờ đòi thì nó không chịu chả, hỏi đến căng lên thì nó còn lên giọng thách thức nên em tố lên đây cho ai có làm ăn gì với nhà nó thì còn biết trước để tránh. Nó cũng phải dạng vừa nó cũng đem thông tin của Anh em đi bêu riếu đặt điều đó ah, vì 6Tr mà thấy tai hại chưa? Thời buổi làm ăn chộp giật suy nghĩ nông cạn nó vậy.

mới có thông tin của 1 phía, 2 VC nhà kia không đăng đàn thì không lên phán bừa, 6-7 tr to với người cần nhưng nếu để đánh đổi uy tín và thậm trí hơn nữa thì cũng cần nghe 2 tai mới đánh giá đúng một con người.
Ah, Anh em sẵn sàng ra đối chất ah. Em đâu rảnh đi đặt điều. Mình đúng mình chả sợ gì.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Topic rẻ rách, vài cái triệu bạc dù đúng hay sai mà lôi người ta ra đưa hình ảnh lên lăng mạ trên mạng xã hội thế này đã không ra gì.

Tạo ra thù oán lớn trên số tiền nhỏ hết sức không nên. Nếu không có bằng chứng cho vay mà nhục mạ người khác thì chuẩn bị đi, không dính án là hơi phí.

Kể cả chủ thớt không bịa đặt ra câu chuyện này và có bằng chứng cho mượn tiền, nhưng sỉ nhục người ta thái quá thì cũng chẳng ra gì, nhất là một người phụ nữ sắp sinh con. Vì số tiền nhỏ mà làm như vậy thì tương lai chỉ là hố đen, không có hậu

Tôi mua căn nhà ở Gardenia môi giới nói bạn ý được chiết khấu 150 triệu. Và báo cắt lại 60 triệu để giảm giá cho người mua
Viết tay nợ 60 triệu bảo khi nào chủ đầu tư trả thì bạn ý gửi, nhưng 2 năm không chuyển khoản lại. Tôi có hỏi xem bạn ý có khó khăn gì không thì bạn ý gửi vào tài khoản 20 triệu và tôi cũng chẳng đòi số tiền còn lại mặc dù có giấy tờ viết tay, kể cả photo chứng minh thư.

Hãy xem như người ta đang khó khăn, tiền quan trọng nhưng tình người mới đáng quý. Ai cũng có những khó khăn vì vậy đừng dồn người khác vào chân tường chỉ vì số tiền mà ta có thể kiếm được

khalid1102

Xe hơi
cg ko biết đúng sai ntn

minhnv174

Xe hơi
Nick của chủ thớt mới quá. Cháu nghĩ không ai dễ cho vay tiền như vậy đâu? Nếu đây là chiêu trò của chủ thớt thì em khinh. Giờ thì cũng có nhiều người lợi dụng cộng đồng để trả tư thù cá nhân. Em nghĩ cần vc nhà kia vào đối chứng nữa thì mới xác thực thông tin được. Một chiều thì em vẫn chưa tin ai cả.

So_What

Xe tải
Thời buổi nào rồi mà mất ví còn mất hết cả tiền, em mất ví thì cùng lắm mất dăm ba triệu, tiền để đầy tài khoản :))

hlx1978

Xe tải
Chuyện linh tinh nhà mình theo tôi nghĩ k nên đưa lên trên này. Diễn đàn là nơi chia sẻ thông tin, Kinh nghiệm về thị trường bds.... Cụ đưa thông tin bôi nhọ người khác (cụ thể thế nào chưa được kiểm chứng) là không nên.

Matizcoi

Xe cút kít
Em dự có gì đó uẩn khúc ko tiện nêu ra :))

hai.ny

Đi bộ
Topic rẻ rách, vài cái triệu bạc dù đúng hay sai mà lôi người ta ra đưa hình ảnh lên lăng mạ trên mạng xã hội thế này đã không ra gì.

Tạo ra thù oán lớn trên số tiền nhỏ hết sức không nên. Nếu không có bằng chứng cho vay mà nhục mạ người khác thì chuẩn bị đi, không dính án là hơi phí.

Kể cả chủ thớt không bịa đặt ra câu chuyện này và có bằng chứng cho mượn tiền, nhưng sỉ nhục người ta thái quá thì cũng chẳng ra gì, nhất là một người phụ nữ sắp sinh con. Vì số tiền nhỏ mà làm như vậy thì tương lai chỉ là hố đen, không có hậu

Tôi mua căn nhà ở Gardenia môi giới nói bạn ý được chiết khấu 150 triệu. Và báo cắt lại 60 triệu để giảm giá cho người mua
Viết tay nợ 60 triệu bảo khi nào chủ đầu tư trả thì bạn ý gửi, nhưng 2 năm không chuyển khoản lại. Tôi có hỏi xem bạn ý có khó khăn gì không thì bạn ý gửi vào tài khoản 20 triệu và tôi cũng chẳng đòi số tiền còn lại mặc dù có giấy tờ viết tay, kể cả photo chứng minh thư.

Hãy xem như người ta đang khó khăn, tiền quan trọng nhưng tình người mới đáng quý. Ai cũng có những khó khăn vì vậy đừng dồn người khác vào chân tường chỉ vì số tiền mà ta có thể kiếm được
Có vẻ bạn biết rõ về vợ chồng nó, nick lại mới tạo 2017, hơi hướng bênh nó nữa, công nhận có mùi, bạn thử mất tiền bạn có xót không ? bạn bị người ta lừa bạn có tức không ? Bạn cho tôi vay tiền, giờ tao bảo tôi đếch trả bạn thấy sao ? Giờ vợ chồng nó chả tiền em đi, thì em coi như xong, không liên quan nữa, xem như chưa từng biết nhau.
Nick của chủ thớt mới quá. Cháu nghĩ không ai dễ cho vay tiền như vậy đâu? Nếu đây là chiêu trò của chủ thớt thì em khinh. Giờ thì cũng có nhiều người lợi dụng cộng đồng để trả tư thù cá nhân. Em nghĩ cần vc nhà kia vào đối chứng nữa thì mới xác thực thông tin được. Một chiều thì em vẫn chưa tin ai cả.
Dạ chả là em lên Google search về Bất động sản, em thấy chuyên mục Bất động sản của Forum mình trên top với cũng khá uy tín nên em vào thôi ạ. Dị nhiên vì thế nên nick mới.
Hiếm khi khách hàng cho sale BĐS vay tiền nếu không phải là mối ruột...
Liệu có phải Anh đòi quà - phiên bản BĐS không nhỉ?
Giữa chúng em và con vợ nó chả có mấy cái như cụ suy diễn đâu, đừng nghĩ thế cụ.

Chỉnh sửa cuối: