CẢNH BÁO: Một chu kì đi xuống của BĐS cả nước. Mời các cụ cao nhân đàm đạo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

BryanNguyen1989

Xe đạp
Thấy nhiều cụ nói "CUỐI NĂM XUỐNG TIỀN", mà k chia sẻ gì thêm.

Em muốn hỏi, "DỰA TRÊN NHỮNG DỰ ĐOÁN NÀO", để đưa ra comment như vậy ạ?
Về giá bđs sản hiện nay rất nhiều người mong chờ giá xuống để hốt xác. Còn nhiều cụ đang ôm đất vẫn còn niềm tin vào bđs lắm. Muốn thấm cái cảnh suy thoái ít nhất cũng phải 1 năm, giờ vẫn còn nhởn nhơ lắm. Covid 19 hiện nay đang làm cho kinh tế toàn cầu suy yếu. Ở Việt nam có từ 19 đến 23 ngành nghề bị ảnh hưởng bởi Covid 19, nặng nề nhất là ngành du lịch và các ngành nghề nông lâm thủy hải sản xuất nhập khẩu và giao thương với trung quốc. Mà covid 19 đến tầm quý 3 dập được dịch thì đã cả nước đã dính thất nghiệp hàng loạt, kinh tế khó khăn. Hậu dịch bao giờ cũng phải cần tiền để làm ăn, thì phải bán bđs sản đi mà kinh doanh tiếp, rồi thị trường nháo nhào lên lúc đấy vỡ trận rồi tụt thấy sốc luôn ấy chứ.

Các cụ đã bao giờ nghe thấy hiệu ứng tuyết lở trong đầu cơ không?

Lúc đầu tuyết sẽ tụt rất từ từ chậm dãi nhưng càng ngày viên tuyết lăn xuống dốc càng lớn dần lên đè bẹp và hút dần từng thằng nhỏ vào, càng về cuối tốc độ càng nhanh khối lượng càng lớn hay còn gọi là vỡ trận, thị trường hoảng loạn giá tụt thê thảm cực kỳ nhanh. VN mấy năm gần đây kinh tế phát triển ổn định kéo theo nhiều nhà đầu tư nước ngoài tham gia vào đặc biệt là TQ, nên giá đất sốt. Chứ từ nửa cuối 2019 đến h mấy cụ đầu cơ chả méo mặt, còn mấy bác cò đất thì phải chuyển chuyển nghề bớt. Nhiều cụ ở đây đã nhận định được tình hình là đây mới chỉ là giai đoạn đầu của 1 trận tuyết lở nên mới có câu cuối năm xuống tiền.
Trên đây là đôi điều chia sẻ với cụ.và đây là quan điểm nhận định riêng của em về tình hình thị trường hiện nay.

mrland1234

Xe tải
Về giá bđs sản hiện nay rất nhiều người mong chờ giá xuống để hốt xác. Còn nhiều cụ đang ôm đất vẫn còn niềm tin vào bđs lắm. Muốn thấm cái cảnh suy thoái ít nhất cũng phải 1 năm, giờ vẫn còn nhởn nhơ lắm. Covid 19 hiện nay đang làm cho kinh tế toàn cầu suy yếu. Ở Việt nam có từ 19 đến 23 ngành nghề bị ảnh hưởng bởi Covid 19, nặng nề nhất là ngành du lịch và các ngành nghề nông lâm thủy hải sản xuất nhập khẩu và giao thương với trung quốc. Mà covid 19 đến tầm quý 3 dập được dịch thì đã cả nước đã dính thất nghiệp hàng loạt, kinh tế khó khăn. Hậu dịch bao giờ cũng phải cần tiền để làm ăn, thì phải bán bđs sản đi mà kinh doanh tiếp, rồi thị trường nháo nhào lên lúc đấy vỡ trận rồi tụt thấy sốc luôn ấy chứ.

Các cụ đã bao giờ nghe thấy hiệu ứng tuyết lở trong đầu cơ không?

Lúc đầu tuyết sẽ tụt rất từ từ chậm dãi nhưng càng ngày viên tuyết lăn xuống dốc càng lớn dần lên đè bẹp và hút dần từng thằng nhỏ vào, càng về cuối tốc độ càng nhanh khối lượng càng lớn hay còn gọi là vỡ trận, thị trường hoảng loạn giá tụt thê thảm cực kỳ nhanh. VN mấy năm gần đây kinh tế phát triển ổn định kéo theo nhiều nhà đầu tư nước ngoài tham gia vào đặc biệt là TQ, nên giá đất sốt. Chứ từ nửa cuối 2019 đến h mấy cụ đầu cơ chả méo mặt, còn mấy bác cò đất thì phải chuyển chuyển nghề bớt. Nhiều cụ ở đây đã nhận định được tình hình là đây mới chỉ là giai đoạn đầu của 1 trận tuyết lở nên mới có câu cuối năm xuống tiền.
Trên đây là đôi điều chia sẻ với cụ.và đây là quan điểm nhận định riêng của em về tình hình thị trường hiện nay.
Em phải công nhận là trong dân nhiều tiền.Mỗi lần bất thường cái là tranh nhau mua vàng.đợt này khác đợt trước nên khó vỡ lắm.toàn dân mua tiền thật.xác định một số ít vay mượn thì tèo thật

Kuko87

Xe tải
Cứ kệ họ, quan tâm lắm làm gì. Nền kinh tế VN hiện tại là nhập khẩu và xuất khẩu tạo thặng dư, chế tạo rất ít nên phụ thuộc nước ngoài rất nhiều, họ khủng hoảng mình theo. Hai nữa là nền kinh tế mình vẫn ở giai đoạn phụ thuộc vào đất (nên mới bị tăng quá thu nhập), nó sập thì nghiêm trọng hơn nước khác (2008 mãi mới vực được). Nhưng nói vậy thôi, tất cả phụ thuộc vào dịch, hơn nữa trừ khi kéo dài quá dài chứ nhà nước mình có kinh nghiệm rồi nên không để nó vỡ cứng như 2008 đâu. Còn bất động sản bao giờ cũng rơi rụng sau nền kinh tế dịch vụ, sản xuất nên thời gian tới mới ngấm dần được. Cứ chời thôi. Khoảng thời gian cuối năm là dự tính, chả cái gì là chắc cả. Biết được đã giàu hết, ai nghèo. :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em tiếp tục đào thớt này lên mời các cụ chém tiếp ạ>:D<

chuyenchemgio

Xe tăng
bắt đầu thấy nhiều môi giới đăng tin bán gấp, bán tháo. vỡ nợ bán, ngân hàng thanh lý, .......
tất nhiên là 1 số môi giới ảo, nhưng mà tỉ lệ thật cũng đc 70-80%, vì hiện tại thì tgian đâu mà đăng tin ảo, tin thật còn chả ăn ai :D :D

lemlem

Xe hơi
Khủng hoảng kinh tế toàn cầu, chu kỳ 10 năm / lần mờ

Mời các cụ các mợ tiếp tục theo dõi và chia sẻ ở thớt này

Trạng thái
Thớt đang đóng