Cảnh báo mua iphone của cụ truongvnss82 0964028082

Trạng thái
Thớt đang đóng

RyDo68

Xe hơi
Update lần 2:
Chiều nay e đã qua nhà cụ truongvnss82 gặp trực tiếp và làm việc:
-> Cụ truongvnss82 đã chính thức xin lỗi và hoàn tiền lại cho e.
Vụ việc đã xong và cụ ấy cũng đã biết lỗi, 2 ae bắt tay nhau vui vẻ. Nên mong các cụ cũng lượng thứ để cụ ấy tiếp tục sinh hoạt trên OF.
Một lần nữa e xin cảm ơn cụ Tu260494 đã lên tiếng giúp e. E cũng cảm ơn các cụ đã vào toppic theo dõi và giúp đỡ.

Sau đây e xin xóa các thông tin và đóng toppic tại đây ạ.

Update lần 1:

Cụ truongvnss82 vừa nhắn lại e, xin đóng toppic, ck cọc trước 1tr --> Đã nhận 1tr, cuối tuần về nhận lại máy.
E xin phép các cụ cho thời gian đến tối chủ nhật bọn e giao dịch lại ạ. Rồi e thông tin lại trên OF

Còn đây là thông tin e có nhắn hỏi qua cụ Tú. Thông tin hay còn nhờ cụ Tú giúp e cái.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chào các cụ.
Đợi xem bán kết và vừa làm về nên e lên bài cho nóng wc.
Xin phép đc add cụ @Tu260494
E cũng thi thoảng mua bán giao lưu đồ linh tinh trên OF.
Ngày 4/12 e có chạy qua nhà cụ truongvnss82 mua con iphone xsm 512gb.
Giao dịch tại nhà nên vào nói chuyện, xem hình thức thấy ok như ảnh và các thông tin đã trao đổi trước đó + mua đập hộp cụ KDCN trên OF nên yên tâm giao dịch.
- Cụ ấy reset máy, còn e ck. Ae thống nhất bao test 7 ngày lỗi mang hoàn tiền.
- Về e cắm 3utool thấy xanh hết nên yên tâm --> coppy chuyển dữ liệu từ con se2020 sang.
- Hôm sau add esim để trên bàn ngồi làm -> tay thi thoảng nhấn ứng dụng zalo hay fb xem tin nhắn thấy nhấn thi thoảng nó ko ăn tay lắm, lag lag. Nghĩ do cảm ứng, chiều làm về đi mua con màn baiko , tối dán lại. Thấy vẫn thế. Sau mua thêm con Kigkog và Nillkin vào vẫn ko hơn.
- Đến ngày 8/12 trao đổi vấn đề thì có nói là ko bảo hành màn hình thì thấy ko ổn rồi, e có chấp nhận mất tiền back lại thì kêu 500k, sau chốt lại 250k như ảnh --> Mang qua nhà cụ ấy trả tối thứ 6 (9/12) dù đã xin sang tối chủ nhật do thứ 6 về quê mà cụ ấy kêu hẹn cụ KDCN trước mua thứ 7 rồi.
- Trong tin nhắn zalo cũng xác nhận là máy phải nhấn mạnh khi e trao đổi.
- Tối thứ 6 hôm đó là e cay quá các cụ ạ, con ốm ko ai trông vẫn phi đến muốn cho xong việc.
8h30 đến nơi bảo máy cụ còn ko có cả truetone, cụ ấy bảo con 11prm cụ ấy cũng ko có: e bảo đưa e xem, mở ra cho cụ ấy xem chỉ rõ tận mắt cái truetone --> thì éo thấy nói j luôn.
Khi cụ ấy cầm máy bảo: cụ phải dán lại miếng cường lực cho cụ ấy thì mới đc, dm biết quả này là ăn *** rồi, e cũng dự trù bọc nguyên con cường lực của cụ ấy để trong cốp, bảo của cụ đây, cụ ấy yêu cầu dán lại. Sau e dán lại xong rồi lại bắt tái hiện lỗi để bảo mang đi bắt đền cụ KDCN (e xin phép add cụ Tu260494 vào), bảo còn có cái nói cho cụ ấy, trong khi 22h e phải có mặt tại nhà để về quê nữa. Mà máy e restone rồi nên lúc nó sạch data thì thực có mượt hơn chút. Sau đó e phải chuyển data từ con SE sang mất tầm 25-30p đến tầm 9h15 xong, quá trình đó e có nhấn tay thì nó ko mượt lắm thì cụ ấy bảo cái này do tay từng người, có lúc nhập pass mở máy nhấn nó lag nhấn 1 lúc mới chạy gọi cụ ấy lại xem (cụ ấy đứng rửa bát rồi bảo test thấy lỗi thì bảo), cụ ấy cũng thấy rồi lau lau tay nhấn nhấn để vào. Sau khi đôi co ko đc, mà theo cụ ấy là dán cường lực như vậy là bình thường, rồi truetone cụ đừng quan tâm làm j các kiểu. Bảo e đứng đây cũng ko giải quyết đc j nếu ko tái hiện đc lỗi, e đứng sau khi restone lại đc tầm 15p, đến 9h30 phải phi về, do nhà dưới Ngọc Hồi (22h chạy khỏi HN rồi), cụ ấy quả quyết bảo: cụ cứ cầm máy về thêm 1 tuần nếu tái hiện đc lỗi quay video cho e, e đến tận nơi lấy máy trả tiền.
- Chiều thứ 2 (12/12) e lên HN dùng và thứ 3 (13/11) có quay lại cho cụ ấy xem, thì như cụ ấy bảo dùng iphone phải dùng 2 tay và nhấn chính xác từng điểm và mạnh. Vãi thiệc, này đi xe máy nhấn đến khổ luôn.

Sau e có hỏi lại cụ Tú vụ thứ 7(10/12) có hẹn với cụ Khởi này ko? thì ko phải hẹn đến các cụ ạ.
Nói chung là e ngu nên xác định ăn dí từ lúc mang máy đến nó bắt tái hiện lỗi rồi. Nên e lên bài để các cụ cảnh giác khi giao dịch với thành phần sinh năm 82 này.

Còn cụ truongvnss82 ạ, đời ko giàu lên đc mấy đồng kiểu này đâu cụ, cũng già cả rồi. Vợ nhà cụ cũng kinh doanh buôn bán online nên mong là đừng như cụ mang đi dí người dùng, rồi nó cũng lọt đường khác hết thôi cụ ạ. Sống tử tế với nhau để còn có cái phúc, cái đức.

Xin lỗi cụ Tu260494 đã kéo cụ vào đây.

Còn đây là thông tin e có nhắn hỏi qua cụ Tú. Thông tin hay còn nhờ cụ Tú giúp e cái.

Video tái hiện lỗi thi thoảng bị:

Cảm ơn các cụ đã xem. Chắc e sắp ăn gạch nhiều vì tội ngu đây.
Không liên quan nhưng Góp ý với cụ là cụ đi xe máy thì đừng bấm điện thoại cho bà con nhờ.

RyDo68

Xe hơi
Không liên quan nhưng Góp ý với cụ là cụ đi xe máy thì đừng bấm điện thoại cho bà con nhờ.
Dạ vâng cụ, e thường nghe điện thoại tạt lề đường nghe, chỉ thi thoảng có như cụ góp ý.
E cảm ơn cụ đã nhắc nhở ạ.

chieu_vang_hn

Xe tải
E vào hóng chuyện trong lúc chờ xem bán kết

RyDo68

Xe hơi
Ông Do Khoi kia nghe kiểu kéo dài thời gian cho qua 7 ngày bao test rồi còn nài thêm 1 củ nữa của chủ thớt, e đánh giá là ko đàng hoàng rồi.
Vâng cụ, chốt lần 1 đến e mất phí 250k rồi, đến nơi giở trò, tái hiện lại lỗi. Mà kêu thì ông bảo là do tay từng người, ông ấy cũng ko dùng cường lực con 11prm hiện tại.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Mua iphone cũ may hơn khôn cụ ạ. Chắc cỡ 90% iphone cũ bán trên mạng thì đểu có vấn đề về dùng sau 1 thời gian sử dụng.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em dính một phát mua IPhone cũ (máy cũ em không mua trên OF) rồi nên cạch, sau toàn mua mới tinh. Không biết gì nên mua máy cũ khôn dại tại tay, có biết check choác gì đâu.

RyDo68

Xe hơi
Em dính một phát mua IPhone cũ (máy cũ em không mua trên OF) rồi nên cạch, sau toàn mua mới tinh. Không biết gì nên mua máy cũ khôn dại tại tay, có biết check choác gì đâu.
E cũng ko biết check, ngu tin cụ ấy bảo đập hộp KDCN trên OF nên trao thân nhầm ;)

SIGNUS

Xe container
Người OF
E cũng ko biết check, ngu tin cụ ấy bảo đập hộp KDCN trên OF nên trao thân nhầm ;)
Là người dùng đi mua thì 90% như cụ, chỉ kiểm tra được một số thứ cơ bản, đen thì dính thôi! Em mua 1 lần con XR của 1 cụ KDCN trên này để cho cu nhân viên bị mất máy, tầm 10tr thì phải. Ơn giời gần năm nay máy vẫn ngon.

Vụ kỳ kèo 50-100k xong lại câu giờ hết 1 tuần để đòi thêm 1 củ là em thấy kg đúng tinh thần thanh lý trên OF rồi! Chờ bên bán vào giải trình thôi!

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Vâng cụ, chốt lần 1 đến e mất phí 250k rồi, đến nơi giở trò, tái hiện lại lỗi. Mà kêu thì ông bảo là do tay từng người, ông ấy cũng ko dùng cường lực con 11prm hiện tại.
Vấn đề true tone.
Nếu cụ KDCN khẳng định khi bán còn true tone.
Nhưng cụ kia bán cho cụ thì không có true tone. Điều này có nghĩa là máy đã thay màn phải không cụ?
Em hỏi ngu tí vì em toàn dùng SS.

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Vấn đề true tone.
Nếu cụ KDCN khẳng định khi bán còn true tone.
Nhưng cụ kia bán cho cụ thì không có true tone. Điều này có nghĩa là máy đã thay màn phải không cụ?
Em hỏi ngu tí vì em toàn dùng SS.
Em cũng kd iphone ipad nhiều năm có ý kiến thế này ạ .
1/ cụ nên dẫn lại bài đăng bán máy để mọi ng xem tin đăng như thế nào .
2/máy bị mất true tone thì thường do đã sửa chữa , nhưng chỉ kết luận được vậy thôi nhé , chứ nhiều ng mua từ shop về họ cũng ko để ý hoặc không test máy có true tone ko đâu ạ .
3/ thường thì kdcn khi các cụ mua máy , không hài lòng thì bọn em sẽ cố gắng giải quyết êm đẹp nhất cho khách ( đổi sang máy tương đương chẳng hạn) , lúc hiếm hàng lắm mới phải back tiền cho khách .
4/ tình trạng lỗi của máy ( cảm ứng ko nhạy khi dán màn ) cụ đã báo ng bán trong 1 tuần , sau đó có thoả thuận gia hạn thời gian test máy 1 tuần nữa thì ng bán nên back lại tiền cho thoải mái ạ , trừ 500 1tr em thấy cũng ko nên đâu ạ . Có nhiều lỗi khi bán máy , kể cả kdcn cũng ko test ra đâu ạ , mà phải sử dụng thực tế mới có thể biết được . Có con máy oái oăm nó kén sim chẳng hạn . vài trăm 1tr cũng chẳng giàu nghèo được , mà mất danh dự ra .
5/ cuối cùng là ý kiến riêng của em cho chủ thớt : nếu ng bán khó khăn quá thì kể cả trừ 1 củ cũng back ạ . Dùng con máy như vậy chẳng thoải mái gì . Coi như làm rơi xiền đi ạ , cụ mặc cả làm gì cho bực mình
Vài dòng ý kiến của em khi đang xem Bóng ạ !

Chỉnh sửa cuối:

tuannbb

Xe điện
Cụ mua 7,8tr thì qua cửa hàng cụ mobizen mua cho yên tâm. Em mua 2 con XSM ở chỗ cụ ấy giá 8,5tr pin 95 và 96% giờ dùng vẫn ngon choét. À chỗ cụ mobizen cũng nhận đổi các máy nên rất tiện.

Hến Bột

Xe buýt
Thật sự là mua vất và và sự bực mình khi gặp thành phần kinh doanh kiểu này. Bán kết 1 chưa hết giờ nhưng kết quả đã rõ ràng rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng