[Funland] Cảnh báo mua nhà đất hn qua sàn Bđs

1975

Xe tải
dân mình cũng lạ, bán trực tiếp giá đã rất tốt rồi, được thoải mái thì vẫn lăn tăn. Chứ qua mô giới vừa đắt hơn, bị định hướng thì chốt nhiệt tình. Em đi bán nhà thấy mô giới bủa vây là chính, chứ khách nhu cầu thực ko tiếp cận mấy.
Đố cụ mua/bán trực tiếp được đấy. Mua bán phải rao, mà cụ rao sao bằng hội ấy được? Chưa nói hội ấy nó chơi phá games, 1 mình cụ chịu sao thấu?

nguyentoan.uct

Xe điện
Đố cụ mua/bán trực tiếp được đấy. Mua bán phải rao, mà cụ rao sao bằng hội ấy được? Chưa nói hội ấy nó chơi phá games, 1 mình cụ chịu sao thấu?
Em cũng thấy bài của đội đấy rồi, chỉ đơn giản trong group cư dân thôi. Thế nào cũng có 2 xu hướng, 1 là đăng giá cao, 2 là đăng giá thấp, đội ấy làm hỗn loạn cả lên.

Chỉnh sửa cuối:

dielac1

Xe tải
Thì ng bán thì đa số là bận, với cần thì mới bán, đa số mong muốn bán nhanh! Còn dân đầu tư thì hơi khó xơi! Với giao bán trên báo 1,2 lần trên báo là chán và tốn xèng mất tg! Mg thì rỗi và đông đảo ( sv ta trường ko có việc, ng thất nghiệp đều đi làm mg)
Dị nhỉ, như đợt rồi em cũng bán nhà cũ, mua nhà mới đều qua MG, nhưng MG chỉ có nhiệm vụ rao giá rồi dẫn khách, khách thấy phù hợp thì đàm phán giá trực tiếp với chủ nhà

casauking

Xe tăng
Dị nhỉ, như đợt rồi em cũng bán nhà cũ, mua nhà mới đều qua MG, nhưng MG chỉ có nhiệm vụ rao giá rồi dẫn khách, khách thấy phù hợp thì đàm phán giá trực tiếp với chủ nhà
Đâu cũng có người này người kia cả thôi bác, môi giới làm ăn chộp giật người có kinh nghiệm mua bán nói chuyện tiếp xúc 1 2 lần là cũng lòi ra thôi.

Đạt 196

Xe tải
Em toàn tự đi tìm và mua, trước giờ vẫn thế.
E vừa mua 1 phát tháng trước, cũng mò mẫm thấy ghi số trên tường nên liên lạc chốt luôn 😂

1975

Xe tải
Em toàn tự đi tìm và mua, trước giờ vẫn thế.
E vừa mua 1 phát tháng trước, cũng mò mẫm thấy ghi số trên tường nên liên lạc chốt luôn 😂
Dạ, trước em cũng tìm khắp, cuối cùng về mua của ông hàng xóm trước cửa.

Tuy nhiên, tỷ lệ như thế được bao nhiêu? Ngay như cụ may hơn khôn chứ thường số đấy toàn của bọn khoan cắt bê tông.

Đạt 196

Xe tải
Dạ, trước em cũng tìm khắp, cuối cùng về mua của ông hàng xóm trước cửa.

Tuy nhiên, tỷ lệ như thế được bao nhiêu? Ngay như cụ may hơn khôn chứ thường số đấy toàn của bọn khoan cắt bê tông.
Vâng, thế nên mới có câu Có công mài sắt cụ ạ.
E rảnh nên mò mẫm có khi cả ngày ngoài đường, hỏi trà đá, hỏi dân xung quanh, ra khối vấn đề

1975

Xe tải
Vâng, thế nên mới có câu Có công mài sắt cụ ạ.
E rảnh nên mò mẫm có khi cả ngày ngoài đường, hỏi trà đá, hỏi dân xung quanh, ra khối vấn đề
Em mua 2 cái nhà đều là trực tiếp rồi. Bà cô em cũng như kiểu cụ, suốt ngày buôn bán nên khu bà ấy ở cũng giới thiệu mấy cái mà em không ưng.

Tuy nhiên ngay như trường hợp em mua đất của ông hàng xóm, em cũng làm việc với 1 đội cò của khu vực rồi mà không ưng. Vì vậy em cũng không đến mức không rõ tìm nhà thế nào.

Chien.hp389

Xe máy
em nghĩ sales BĐS cũng là một nghề, gặp sales chuẩn thì tốt cho cả bên mua hoặc bán.Nếu câcf sales thì em sẽ găph nhiều sales để lựa và xem xét hợp tác.
Như tháng trước em có đăng cái nhà cho thuê, vừa đăng thì nhận đc ~ 30 cuộc gọi trong 1 buổi sáng từ các loại sales. Lúc đầu em ko có ý định qua sales nên từ chối gần như tất cả các cuộc gọi của sales, nhưng cũng có 1-2 sales nói chuyện có vẻ tin tưởng được thì em đồng ý hợp tác. KQ sau 1 ngày em cho thuê đc đúng ý (đúng đối tượng ưu tiên muốn cho thuê).

Chien.hp389

Xe máy
Hồi hơn chục năm trước em mua căn CC, cũng gặp sales lởm cũng bị cài cắm 1 ít, nhưng gần đây có dịp mua/bán thì lại gặp toàn sales chuẩn được việc lắm cụ ah.

Maner Bolsol

Xe tăng
Cách tốt nhất là lập sàn giao dịch bđs công cộng do NN quản lý, có chi nhánh đến các quận huyện. Mọi giao dịch bđs đều phải qua sàn. NN phải có chế tài chặt chẽ, nghiêm khắc để đảm bảo minh bạch.
Sẽ hạn chế được tình trạng bát nháo hiện tại.
Bọn MG đểu giờ toàn học trò láo, có tính chất lừa đảo, chăn dắt khách hàng. Vai trò của chúng trong việc góp phần làm loạn giá bđs rõ rồi cụ. Trị bọn này không khó, quan trọng là có muốn trị không thôi vì chúng là công cụ được đào tạo và sử dụng có mục đích (kể cả lừa, chăn khách). Nên ủng hộ các mg chuyên nghiệp.