[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr_Kid

Xe tăng
hàng em nó ko phải hàng siêu thị nên kích bh cần nhiều thời gian hơn.. e cũng có nói với cụ là không kích được luôn ngay sau lúc mua rồi...hiện tại thì sản phẩm cũng đã được kích bảo hành theo như chế độ của hãng
vì vậy cụ không thể trách em việc kích ko đủ 24 tháng được..vì trước khi mua hàng em gửi thông tin cụ có đọc đâu
Cụ có nhắn là bảo hành đầy đủ chính hãng. Em thì đang hiểu đầy đủ của cụ ở đây nghĩa là đủ 24 tháng bảo hành chính hãng.

xebobabanh17201

Xe điện
Nói chung em hay ra siêu thị khảo giá vào of mua, giờ qui trình ngược lại :). Nhiều khi tin anh em of đi làm ở nhà giao hàng người nhà nhận là dùng thôi.
Lâu rồi hàng trên 1củ là em éo mua online hoặc check rất kĩ khi nhận.

unloved14

Xe hơi
Em chỉ quan tâm là bjo sản phẩm tivi mua từ cụ robinhuy có được bảo hành 24 tháng ko?

Được gửi từ . - Otofun

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
hihi, Không phải cụ ạ. Họ không kích hoạt cho em ngay mà hẹn hò đến khất lần tận 2 tháng sau tức 1/1/2022 mới kích hoạt được BH ạ.
Sao lại phải 2 tháng sau mới dc kích hoạt nhỉ, cái này e k hiểu nguyên nhân vì sao

robinhuy

Xe tải
Cụ giải thích rõ hơn về hàng đã mở không nguyên đai, nguyên kiện là sao?
1. Tất cả các tivi khi về đại lý đều bị bóc hết như vậy hay chỉ mình đại lý của cụ
2. Trường hợp sau khi KH thanh toán tiền nếu phát hiện hàng xước xát màn hình, chân đế thì cụ có đổi không hay khi trả tiền rồi là xong
3. Hàng của cụ là hàng trưng bày hay hàng lướt hay mới 100%. Hoặc giả dụ em cùng mua 1c như chủ theart nhưng giá cao hơn thì được hàng mới 100%.
Nói gì đi nữa thì cụ là chủ hàng phải biết tình trạng hàng hóa, trường hợp chiếc tivi vừa rồi khả năng cao là hàng trưng bày thu của đại lý về và giảm giá để bán cho KH khờ như cụ hn03
1. cụ xem cái ảnh e mô tả tivi cho cụ hn03 ở ngay phía trên e cung cấp

2. khi nhận hàng ko may xước bất kì cái gì em đều đổi mới - với nhưng trường hợp đã trả tiền trước em đổi mới hoặc hoàn đủ 100% tiền. chứ còn như cụ thớt dùng 2 tháng rồi nói lúc nhận chân xước thì e ko xác thực được

3. hàng của em là hàng nội bộ kho đã mở hộp có thể cho nv học sp chẳng hạn nên giá nó rẻ, em đều có nói là tivi đã mở hộp trước khi giao dịch, và khi nhận thì khách 100% đều nhận hàng ok ưng ý mới thanh toán

robinhuy

Xe tải
Em chỉ quan tâm là bjo sản phẩm tivi mua từ cụ robinhuy có được bảo hành 24 tháng ko?

Được gửi từ . - Otofun
đc cụ nhé cụ mua của e model 2021 là bảo hành 24 tháng từ lúc mua

mua model 2020 rẻ hơn kích lên sẽ ko đủ 24 tháng

ubisapro

Xe trâu
E mới mua con máy sấy elec thợ chở đến nhà cắt đai, hay là đai đóng lại hả cụ?
E trước nay mua đều bóc trinh như vậy. Hay e mua trinh bị vá lại? Bảo hành vẫn full theo hãng? Mà hàng full new thì chả có lý do gì để bóc ra kiểm tra rồi đóng lại. Thế điện thoại, đồ điện tử khác … cũng phải làm vậy? Nghe vô lý kinh ;))

mondeo8677

Xe tăng
Cụ giải thích rõ hơn về hàng đã mở không nguyên đai, nguyên kiện là sao?
1. Tất cả các tivi khi về đại lý đều bị bóc hết như vậy hay chỉ mình đại lý của cụ
2. Trường hợp sau khi KH thanh toán tiền nếu phát hiện hàng xước xát màn hình, chân đế thì cụ có đổi không hay khi trả tiền rồi là xong
3. Hàng của cụ là hàng trưng bày hay hàng lướt hay mới 100%. Hoặc giả dụ em cùng mua 1c như chủ theart nhưng giá cao hơn thì được hàng mới 100%.
Nói gì đi nữa thì cụ là chủ hàng phải biết tình trạng hàng hóa, trường hợp chiếc tivi vừa rồi khả năng cao là hàng trưng bày thu của đại lý về và giảm giá để bán cho KH khờ như cụ hn03
Cụ hỏi khó quá

Mr_Kid

Xe tăng
chưa bao giờ em bảo là kích hoạt bh được 24 tháng từ lúc mua cả ạ...vì chế độ bảo hành hãng nó ko đơn giản như vậy, chi tiết cụ xem ở cái ảnh phía trên
Em thấy chế độ bảo hành của hãng quá đơn giản, các trường hợp bình thường cứ đúng qui định mà làm. 24 tháng, không quá 36 tháng từ ngày sản xuất nếu kích điện tử, k quá 30 tháng nếu k có kích điện tử - em đang nói về LG.
Cụ đã bán rất nhiều tivi rồi và em cũng chắc chắn rằng nếu cụ biết ngày sản xuất thì cụ sẽ biết được nó có phải là hàng bị "trôi" bảo hành hoặc không đủ 24 tháng bảo hành như thông thường.
Giả sử cụ biết thì em đang thắc mắc là sao cụ không nói với khách.
Còn nếu cụ không biết thì là đen cho cả 2 :))

HoaMaudon

Xe tăng

robinhuy

Xe tải
Sao lại phải 2 tháng sau mới dc kích hoạt nhỉ, cái này e k hiểu nguyên nhân vì sao
hàng e mua là hàng nội bộ nó có 1 số cái ko giống như hàng siêu thị xin phép ko chia sẻ sâu về lí do

tuy nhiên khi khách mua e đều có nói là tv ko kích được bh luôn sẽ kích sau 1 thời gian

chiếc tivi của cụ thớt là e đã bảo kích và được kích rồi. chỉ là cụ thớt không đọc những gì e gửi về bảo hành trước khi giao dịch thôi ạ

ubisapro

Xe trâu
1. cụ xem cái ảnh e mô tả tivi cho cụ hn03 ở ngay phía trên e cung cấp

2. khi nhận hàng ko may xước bất kì cái gì em đều đổi mới - với nhưng trường hợp đã trả tiền trước em đổi mới hoặc hoàn đủ 100% tiền. chứ còn như cụ thớt dùng 2 tháng rồi nói lúc nhận chân xước thì e ko xác thực được

3. hàng của em là hàng nội bộ kho đã mở hộp có thể cho nv học sp chẳng hạn nên giá nó rẻ, em đều có nói là tivi đã mở hộp trước khi giao dịch, và khi nhận thì khách 100% đều nhận hàng ok ưng ý mới thanh toán
Mục 3: nhân viên học sp? Học cái gì ở đây vậy? Hàng cho nhân viên học sp mà được gọi là hàng mới?

robinhuy

Xe tải
Em thấy chế độ bảo hành của hãng quá đơn giản, các trường hợp bình thường cứ đúng qui định mà làm. 24 tháng, không quá 36 tháng từ ngày sản xuất nếu kích điện tử, k quá 30 tháng nếu k có kích điện tử - em đang nói về LG.
Cụ đã bán rất nhiều tivi rồi và em cũng chắc chắn rằng nếu cụ biết ngày sản xuất thì cụ sẽ biết được nó có phải là hàng bị "trôi" bảo hành hoặc không đủ 24 tháng bảo hành như thông thường.
Giả sử cụ biết thì em đang thắc mắc là sao cụ không nói với khách.
Còn nếu cụ không biết thì là đen cho cả 2 :))
em không biết cụ ạ
em chỉ báo khách là model sx 2020 và cho khách biết về chế độ bảo hành thôi

nếu khách nào quan tâm hay hỏi chính xác thì e sẽ cung cấp số seri cho khách hỏi trực tiếp tổng đài sony

robinhuy

Xe tải
Mục 3: nhân viên học sp? Học cái gì ở đây vậy? Hàng cho nhân viên học sp mà được gọi là hàng mới?
theo em, việc tivi chỉ mở ra và cắm điện 1 chút thì vẫn là hàng mới

và e có nói rõ những việc đó cho khách trước khi giao dịch, cụ xem ảnh e cung cấp ở trên thì biết

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Nguyên tắc nhập hàng tv, tủ lạnh, máy giặt: 100% phải mở hộp kiểm tra, móp méo, hỏng hóc sẽ hoàn lại npp.
Còn cái chính sách bảo hành nó sẽ tự động được x tháng kể từ ngày sản xuất nếu không kích hoạt điện tử (tuỳ hãng)
Cách bảo hành tốt nhất cho trường hợp model cũ này là theo hoá đơn VAT.
Vì sản phẩm phải bóc ra, úp vào để kiểm tra nên e nghĩ trường hợp bị xây xác hay bị vân tay là khó tránh.
Híc các lần trc em mua em toàn yc chở đến nhà em , e khui thùng Ok e thanh toán . Vì em sợ dính đồ trưng bày :( Lần nào họ mang đế thùng vẫn còn nguyên seal, nguyên cả mấy cái kẹp kim loại :(

xebobabanh17201

Xe điện
Nói chung ofer mua hàng trên này đa số bằng niềm tin và giá rẻ… thằng mua luôn sai:). Hôm nọ em cũng có hỏi sau ra anh Siêu thị đắt hơn chút nhưng nó khuyến mại abc nên cũng ko đắt.

Ac080

Xe tăng
Ủng hộ làm cho ra nhẽ- Lập lại môi trường kinh doanh có trách nhiệm cho chợ OF.

Binbi

Xe điện
Em cũng băn khoăn không hiểu là TV mới 100% thì người bán mở hộp ra làm gì?
Từ vụ này của cụ chủ thớt, em rút ra được kinh nghiệm cho bản thân khi mua hàng điện tử:
1. Check thông tin về người bán và phản hồi của khách mua hàng
2. Cố gắng mua hàng đời cao, model mới nhất
3. Hàng mới phải là hàng nguyên đai, nguyên kiện, mang đến nhà khách hàng rồi mới bóc seal, mở hộp
4. Chỉ thanh toán sau khi nhận hàng và check thấy ok

ceconam

Xe điện
Giải thích như cụ KDCN e thấy cứ sao sao ấy, sorry cụ ấy e nói theo cảm nhận khách quan cá nhân e thôi ko thiên về bên nào. Thiết nghĩ ae trên này cũng dễ tin nhau hơn ở ngoài, nhưng đúng sai gì thì chỉ thiệt cho người "đã trả tiền", mấy lần cũng định alo chỗ cụ mà thôi, giờ cứ ra ngoài cho lành mạnh, nhiều khi mua online chẳng thể nói trước đc gì lại mất lòng nhau

Trạng thái
Thớt đang đóng