[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
e có cả mail của CIC trung tâm kích hoạt bảo hành của sony có lúc phản hồi là kích cho 36 tháng có lúc lại phản hồi kích cho 30 tháng - nhưng đều chung chung là ko quá 36 tháng

thông tin nội bộ, nếu nếu cụ mod otofun cần e sẽ lên tận văn phòng oto fun để cho cụ mod xem mail
=)) =)) ok ok, just fine just fine =)) =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ngày mua + 2 năm = ngày A
Ngày sản xuất + 36 tháng = ngày B
Nếu ngày A nhỏ hơn ngày B thì thời hạn bảo hành đến ngày A.
Nếu ngày A lớn hơn ngày B thì thời hạn bảo hành đến ngày B.
Đây là trường hợp thông thường dành cho trường hợp không có thông tin về bảo hành thì tính theo ngày sx (ngày B), nó chỉ là con số tham chiếu.
Thường thì bảo hành Hãng tính theo ngày A, bất kể ngày B có đến trước ngày A hay không.
Như hàng bên em có lô SX2018 (model đặc thù) , kích hoạt tính 24 tháng theo ngày mua, không tính theo ngày sx vì tính theo ngày sx thì không đảm bảo đủ thời gian bảo hành 24 tháng.
Và mọi thời gian bảo hành được tính theo ngày A.

Zindaubo

Xe tải
Cụ giải thích thì riêng mục này đã không thông rồi. Thế nào là tivi để học sản phẩm, không lẽ bê tivi ra cho học viên ngắm rồi đóng hộp lại à. Hay phải mổ xẻ tivi để xem gan ruột như sinh viên Y học rồi đóng lại bán cho KH. Mà hàng của cụ toàn thế thì chịu rồi hay cụ là đầu mối tiêu thụ hàng tồn, hàng trưng bày, hàng lỗi...
Theo e chủ thớt mua đc con hàng lỗi trả bảo hành đc hãng nó fix lại đã ngon! chứ ngoại hình nhìn như thị nở thế có khi đc mấy cụ trong ngách chợ trời xử lý nên nó mới lem nhem đến như vậy!
Nhiều khi các cụ, mợ cứ ngại đụng chạm uy tín của các cụ of đáng kính (e cũng hay như vậy) nên xuề xòa khi giao nhận kiểm tra hàng! thế là dính đòn! sau đó là giả ngây giả ngô "không hiểu sao nó lại thế...bla bla".
Ở trên có cụ gì cũng kdcn bảo mấy cái đồ điện tử là phải bóc ra kiểm tra là nói phét ! e mua tv cứ là phải nguyên hộp 2 mặt trên dưới là chỉ có 1 lớp băng niêm phong nhà máy. không thì mang hàng về!
hôm trước e mua cái tủ lạnh hơn 700L 2 thanh niên lực lưỡng vần lên trên tầng xong mở ra bên trong toàn vết vân tay lem nhem cũng giải thích phải mở thùng kiểm tra... nhưng tiền vẫn trong túi tôi nên mời các cụ mang hàng về giúp! hôm sau gọi chỗ khác đem đến, cụ giao hàng cắt tung dây đai, xé luôn vỏ thùng tại chỗ! e bảo sao ko giữ lại nhỡ hàng lỗi phải mang về thì sao! Cụ ấy liền bảo hàng của tôi nguyên đai nguyên kiện, tôi phải tự tin hàng của mình bán chứ! mà đúng là mở ra hàng bên trong chưa có hạt bụi, thơm phưng phức luôn :))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Giờ đọc lại còm 1 vụ bảo hành thì nghi nhiều là hàng refurbished, qua service hay hàng trả bảo hành, thời gian bảo hành là tiếp theo của ngày kích hoạt đầu.( cũng có khi được đến 12 tháng tùy hãng)
Được cái an ủi là chính hãng thôi chứ mất trinh đến mấy lần roài. :)) :))
Giống cave hoàn lương ;)) nhưng vẫn còn trinh =))

ubisapro

Xe trâu
Nếu cụ robinhuy bán hàng chuyên nghiệp và rõ ràng ngay từ đầu, cụ có thể ghi rõ ở tiêu đề và in đậm bài đăng bán của cụ là hàng đã bóc hộp, và giá rẻ là do bóc hộp. Tại sao lại phải gửi riêng zalo cho người mua mà k dám công khai chất lượng sản phẩm? Nếu người mua có ý định mua hàng cũ thì họ biết chất lượng ntn và chấp nhận giá như vậy. E mà như cụ chủ này e cũng bức xúc. Theo e để chuyên nghiệp và kinh doanh lâu dài trên OF cụ lên đổi cho cụ chủ máy mới 100% để thể hiện tinh thần OF, có thể thiệt 1 chút nhưng cụ sẽ có uy tín hơn trong gian hàng của mình ạ
Vâng. Và còn “thừa nhận” ko tính nổi ngày bảo hành của tivi và ko có thời gian để làm việc đó. Thế cụ nào mua xong, kích lên còn mấy ngày bảo hành thì với cách trả lời cụ KDCN, e đảm bảo câu nhận về: hỏi hãng. E chỉ biết bán thôi.

Mr_Kid

Xe tăng
Giờ đọc lại còm 1 vụ bảo hành thì nghi nhiều là hàng refurbished, qua service hay hàng trả bảo hành, thời gian bảo hành là tiếp theo của ngày kích hoạt đầu.( cũng có khi được đến 12 tháng tùy hãng)
Được cái an ủi là chính hãng thôi chứ mất trinh đến mấy lần roài. :)) :))
Kó Ní. Em còn sợ là con tivi này đóng lại tem mác

robinhuy

Xe tải
Nếu cụ robinhuy bán hàng chuyên nghiệp và rõ ràng ngay từ đầu, cụ có thể ghi rõ ở tiêu đề và in đậm bài đăng bán của cụ là hàng đã bóc hộp, và giá rẻ là do bóc hộp. Tại sao lại phải gửi riêng zalo cho người mua mà k dám công khai chất lượng sản phẩm? Nếu người mua có ý định mua hàng cũ thì họ biết chất lượng ntn và chấp nhận giá như vậy. E mà như cụ chủ này e cũng bức xúc. Theo e để chuyên nghiệp và kinh doanh lâu dài trên OF cụ lên đổi cho cụ chủ máy mới 100% để thể hiện tinh thần OF, có thể thiệt 1 chút nhưng cụ sẽ có uy tín hơn trong gian hàng của mình ạ
e sẵn sàng đổi cho cụ chủ máy mới và chưa kích bảo hành nếu cụ chủ đồng ý

nhưng theo chế độ bảo hành của hãng thì kích hoạt lên thời gian bảo hành có thể sẽ hơn cái cũ 1 2 tháng hoặc có thể lại kém 1 2 tháng

chứ ko phải là được 24 tháng từ lúc mua như cụ chủ thớt hiểu
hn03

Trục

Xe ba gác
Người OF
E hiểu tivi cụ chủ mua sẽ maximum đến 5/2023 nếu ko đủ 24 tháng? Nhưng ở đây tivi cụ chủ ko được như vậy và cụ bán hàng thì trả lời: đi hỏi hãng Sony, e ko biết…

Còn có còm trả lời 1 trong các lý do khui hộp để … nhân viên học sản phẩm?

Và trong mảng tivi có kiểu hàng trả bảo hành giống iphone ko ợ? E dự máy cụ thớt ít cũng phải là dạng trả bảo hành; thêm quả bụi trong mấy lỗ thì e nghiêng về hàng trưng bày.
Em thì chỉ nôm na hiểu là, bảo hành 24 tháng là 24 tháng ( hoặc 12 tháng thì là 12 tháng), không thể tính thiếu cho khách. Nếu không đủ 24 tháng thì xem lại bản thân người bán!

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
hiện tại, e đang thấy cụ KDCN trả lời quá mập mờ. Bán hàng mà ko trả lời nổi (hoặc ko dám trả lời) vì sao tivi cụ thớt chỉ được bảo hành từng đó? Chỉ nói model 2020 nó vậy? Thế toàn bộ tivi sản xuất 2020 đều bảo hành đến tháng 6/2022? Đọc đã vô lý :))
Thông tin nội bộ, tối mật con lật đật ;)) chỉ show cho mod chứ dăm ba ông khách mua với ọp phơ còm dạo tuổi gì đòi xem ;))

robinhuy

Xe tải
Vâng. Và còn “thừa nhận” ko tính nổi ngày bảo hành của tivi và ko có thời gian để làm việc đó. Thế cụ nào mua xong, kích lên còn mấy ngày bảo hành thì với cách trả lời cụ KDCN, e đảm bảo câu nhận về: hỏi hãng. E chỉ biết bán thôi.
chính xác e sẽ trả lời vậy
e cung cấp thông tin chung còn chính xác ngày nào e trả lời hỏi hãng

cụ thấy ko vui ko thoải đáng vì em bán hàng kém e ko có thông tin thì cụ ko mua, thuận mua vừa bán đúng ko ạ

robinhuy

Xe tải
Thông tin nội bộ, tối mật con lật đật ;)) chỉ show cho mod chứ dăm ba ông khách mua với ọp phơ còm dạo tuổi gì đòi xem ;))
cụ thích xem em với cụ cùng lên otofun xem
xong đúng thì cụ vào đây post bài xin lỗi em được ko ạ

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Theo e chủ thớt mua đc con hàng lỗi trả bảo hành đc hãng nó fix lại đã ngon! chứ ngoại hình nhìn như thị nở thế có khi đc mấy cụ trong ngách chợ trời xử lý nên nó mới lem nhem đến như vậy!
Nhiều khi các cụ, mợ cứ ngại đụng chạm uy tín của các cụ of đáng kính (e cũng hay như vậy) nên xuề xòa khi giao nhận kiểm tra hàng! thế là dính đòn! sau đó là giả ngây giả ngô "không hiểu sao nó lại thế...bla bla".
Ở trên có cụ gì cũng kdcn bảo mấy cái đồ điện tử là phải bóc ra kiểm tra là nói phét ! e mua tv cứ là phải nguyên hộp 2 mặt trên dưới là chỉ có 1 lớp băng niêm phong nhà máy. không thì mang hàng về!
hôm trước e mua cái tủ lạnh hơn 700L 2 thanh niên lực lưỡng vần lên trên tầng xong mở ra bên trong toàn vết vân tay lem nhem cũng giải thích phải mở thùng kiểm tra... nhưng tiền vẫn trong túi tôi nên mời các cụ mang hàng về giúp! hôm sau gọi chỗ khác đem đến, cụ giao hàng cắt tung dây đai, xé luôn vỏ thùng tại chỗ! e bảo sao ko giữ lại nhỡ hàng lỗi phải mang về thì sao! Cụ ấy liền bảo hàng của tôi nguyên đai nguyên kiện, tôi phải tự tin hàng của mình bán chứ! mà đúng là mở ra hàng bên trong chưa có hạt bụi, thơm phưng phức luôn :))
Chuẩn bong :D nhà em mua đồ toàn từ hãng đến kho npp là về nhà luôn, chả thằng nào rỗi hơi đi mở ra kiểm tra ;))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
cụ thích xem em với cụ cùng lên otofun xem
xong đúng thì cụ vào đây post bài xin lỗi em được ko ạ
Em chẳng việc gì xin lỗi cụ ;)) em đã làm gì có lỗi với cụ à mà phải xin ;))

Trục

Xe ba gác
Người OF
- Khi em phát hiện là hàng xước em tự nhủ: không có ai đứng sát cả tivi để thấy nên không quan trọng lắm. Cái chính ở đây là hàng đã... và BH không đầy đủ. Em cũng từ chối giải quyết bất cứ phương án nào từ người bán hàng luôn. Chỉ mục đích cảnh báo anh em OF'ers thôi ạ. :D
Nếu quả tình hàng bán không như cam kết thì em ủng hộ các cụ mua hàng đưa thông tin đúng và chính xác để có một otofun, khi nói đến kinh doanh là minh bạch.
Lác đác thời gian trở lại đây, năm nào cũng có 1-2 vụ nick kdcn bị band, cấm kinh doanh vĩnh viễn.

robinhuy

Xe tải
Nếu quả tình hàng bán không như cam kết thì em ủng hộ các cụ mua hàng đưa thông tin đúng và chính xác để có một otofun, khi nói đến kinh doanh là minh bạch.
Lác đác thời gian trở lại đây, năm nào cũng có 1-2 vụ nick kdcn bị band, cấm kinh doanh vĩnh viễn.
cám ơn cụ đã comment
e có giải thích về hàng hóa và bảo hành cùng ảnh bán hàng ở trang 2 cụ nhé

Nine

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
chính xác e sẽ trả lời vậy
e cung cấp thông tin chung còn chính xác ngày nào e trả lời hỏi hãng

cụ thấy ko vui ko thoải đáng vì em bán hàng kém e ko có thông tin thì cụ ko mua, thuận mua vừa bán đúng ko ạ
Vâng. Riêng cách trả lời này và cụ nói rõ ràng như thế này trong thớt bán của cụ thì cụ bán cho ma. Ngay như bán điện thoại cũ, người ta cũng quan tâm còn bảo hành ko và bảo hành đến bao giờ => giá xèng. Giờ bán rẻ hơn được 1-2 triệu so với mới tinh, rồi nhận 1 câu: bảo hành ko biết như thế nào, hên xui tuỳ hãng?

Cụ là người bán hàng, cụ phải nắm rõ những điều cơ bản này và chính sách của từng dòng tivi (như cụ nói) để chỉ cần khi khách hỏi, cụ lướt cái tem tivi (nếu chuẩn) là tính ra ngày bảo hành để báo khách. Còn trả lời e ko biết thì chịu rồi.

Marance

Xe tăng
Em khẳng định là hàng cũ (bày mẫu, đổi trả bảo hành...)

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Vụ thời gian bảo hành là có trong luật pháp hẳn hoi chứ ko có chuyện " có thể" được, hãng lớn càng rõ điều này nên càng ko có chuyện "có thể" .
Thôi cụ thớt giải quyết em với cụ mua đê, càng để thớt này lâu càng giải thích theo cách của cụ là càng thối đấy.
Còm quá nhiều cụ ngứa phím vào bóc thêm nữa là nát. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng