[Funland] Cảnh báo mua Tivi của nick tím robinhuy 0988062120

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rondo68034

Xe tải
Hoan hỉ đi các anh.
Coi như cụ bán tivi rẻ vì giá thành đã cấn trừ vào phần bảo hành.
Còn anh mua rẻ, nó rẻ vì nó sắp hết bảo hành.
Kể ra câu chữ của cụ bán nó cũng như ngôn ngữ của mấy cái hợp đồng bảo hiểm nhân thọ. Nếu đưa ra tranh luận, anh bán cũng không sai. Chỉ là anh mua hiểu, và tìm hiểu chưa hết
Còn tôi.
Tôi vẫn mua hàng trôi bảo hành các anh ạ. Nó rẻ lắm. Có khi rẻ gần 50% giá trị hàng hóa.
Nhưng.
Tôi nắm thằng có tóc. Tôi cứ chọn trung tâm điện máy tôi mua.
Có lợi mà các anh.
Hoan hỉ thôi.
Ngoài lề chút. Ko biết anh chủ thớt còn chạy con Orlando không nhỉ.

mrQuick8x

Xe điện
Vâg, cảm ơn cụ, e thì quan điểm thế này: buôn bán cũng có lúc này lúc kia, k may hàng có sự cố có thể ng bán cũng k biết nên nếu ng mua phát hiện ra thì ng bán nên thu hồi, đổi cái mới hay hoàn lại tiền cho ng mua để vui vẻ. Ng bán thì nên chịu thiệt một tý, êm đẹp cả hai, chứ k nên căng thẳng để lên bóc phốt như này, ng bán luôn thiệt. Với e thì khách hàng luôn luôn đúng, nên e thường bảo khách nếu k hài lòng gì cứ báo e đổi mới hay hoàn tiền 100% trong 30 ngày, tư vấn có gì nói đó sau khách đỡ phàn nàn. Có gì k hài lòng cứ bảo e câu chứ đừng bóc phốt e nhá :D
Chim ưng ;;)

hn03

Xe điện
Chào cụ/mợ,

Theo em hiểu thớt này có 2 vấn đề
- Vết xước thì như cụ chủ là "kệ" nên không bàn tới.
- Vấn đề bảo hành không đủ 24 tháng.

Theo em cụ KDCN robinhuy giải thích không rõ ràng thời gian bảo hành nên cụ chủ hn03 có lẽ đã hiểu nhầm nên dẫn tới sự việc này.
Em đề xuất phương án cụ robinhuy cam kết bảo hành cho cụ chủ hn03 đủ 24 tháng kể từ ngày mua. Và cụ robinhuy nên lưu ý giải thích rõ ràng cho người mua hàng tránh lập lại sự việc tương tự. Hai cụ tham khảo đề xuất của em ạ.
Em cảm ơn!!!
- Cảm ơn sự xuất hiện của cụ. Em không hiểu nhầm khi người bán trao đổi như ảnh dưới ạ. Em là người mua nên đọc và hiểu: tivi mới và Bh 24 tháng. Đây là sự đánh tráo khái niệm “ Mới” và đẩy trách nhiệm BH do hãng. Em mua tivi BH 24 tháng mà giờ chỉ có 13 tháng, thiệt 11 tháng.
- Em không thương thảo với người bán vì em muốn cảnh báo anh em Of’ers. Lòng tin của em vào OF, vào “ nick tím” đã mất nên em đề nghị Chã loại bỏ rác khỏi diễn đàn chúng ta dù em có chịu thiệt ạ. :)

Chỉnh sửa cuối:

sontung89

Xe tăng
Nói thẳng ra nếu là hàng hãng chạy chương trình clear stock thì nói thẳng toàn hàng trâu toi bà ngã, thường đã đc siêu thị đổi trả bảo hành theo cam kết đổi trả vài tuần đến 1 tháng. Nói chung cái hàng này em quá hiểu, hàng này gọi là đã thay thế bảo hành và repackage. Việc thương gia nói chạy chương trình đào tạo này kia toàn là đánh tráo khái niệm vớ vỉn. Ai làm siêu thị thì thừa biết cái hàng này ntn. Thương gia mà nói đúng bản chất hàng của tôi là hãng đã bảo hành và repackage thì khách chắc chạy mất dép. Hẻhe

NgMHung

Xe hơi

Em thấy cái ảnh tư vấn của cụ bán vẫn ghi bảo hành 24 tháng đây mà? Hay em đọc sai? Các cụ khai nhãn giúp em với.

sontung89

Xe tăng
- Cảm ơn sự xuất hiện của cụ. Em không hiểu nhầm khi người bán trao đổi như ảnh dưới ạ. Em là người mua nên đọc và hiểu: tivi mới và Bh 24 tháng. Đây là sự đánh tráo khái niệm “ Mới” và đẩy trách nhiệm BH do hãng. Em mua tivi BH 24 tháng mà giờ chỉ có 13 tháng, thiệt 11 tháng.
- Em không thương thảo với người bán vì em muốn cảnh báo anh em Of’ers. Lòng tin của em vào OF, vào “ nick tím” đã mất nên em đề nghị Chã loại bỏ rác khỏi diễn đàn chúng ta dù em có chịu thiệt ạ. :)
Chúc mừng cụ quay vào ô đen đủi. Chỉ vì tin rằng trò chơi câu chữ có lẽ ko có hại trên cõi otofun nên từ bây giờ nên tự học cách bv bản thân trên cõi này. Tầm này dịch dã mà các cụ cũng có câu đói ăn vụng túng làm liều, thôi thì như bài học sau cứ cẩn tắc vô áy náy

Thuyết âm mưu thì là thế này!
Ở box KDCN có khoảng 4,5 ông đang bán cùng 1 loại mặt hàng mà giá cũng khác nhau hơi nhiều! Mà ông bán ở đây là ông bán rẻ nhất! Nói chung cạnh tranh hơi khốc liệt, ông thớt thì cũng kinh doanh nhẵn mặt ở cái OF này rồi nên khả năng bắt tay với 1 ông khác đá vào hạ bộ ông bán TV cũng ko phải là ko có! Chả ai tự dưng đi mở thớt bóc phốt với lời lẽ triệt hạ ngay từ câu mở đầu về một cái TV đang sử dụng tốt ko có lỗi lầm gì về 1 cái thời hạn bảo hành theo đúng quy định của nhà sản xuất Và về một cái xước sát của cái TV đã mua cách 2 tháng!
:)) kể mà dùng tk khác ngay từ đầu thì đỡ lộ hơn tí

sontung89

Xe tăng

Em thấy cái ảnh tư vấn của cụ bán vẫn ghi bảo hành 24 tháng đây mà? Hay em đọc sai? Các cụ khai nhãn giúp em với.
Cụ cứ đọc còm của em phía trên sẽ hiểu cái hàng này là hàng gì. Ngày xưa mới ra trường cũng chỉ làm st điện máy có 6 tháng nhưng cái hàng trả hãng bảo hành repackage này thì quá hiểu. Hehe, mua đắt thêm vài trăm đến tr yêu cầu nguyên seal cho chuẩn các cụ ah. Không nên chơi trò may rủi 50 50

hn03

Xe điện
Thuyết âm mưu thì là thế này!
Ở box KDCN có khoảng 4,5 ông đang bán cùng 1 loại mặt hàng mà giá cũng khác nhau hơi nhiều! Mà ông bán ở đây là ông bán rẻ nhất! Nói chung cạnh tranh hơi khốc liệt, ông thớt thì cũng kinh doanh nhẵn mặt ở cái OF này rồi nên khả năng bắt tay với 1 ông khác đá vào hạ bộ ông bán TV cũng ko phải là ko có! Chả ai tự dưng đi mở thớt bóc phốt với lời lẽ triệt hạ ngay từ câu mở đầu về một cái TV đang sử dụng tốt ko có lỗi lầm gì về 1 cái thời hạn bảo hành theo đúng quy định của nhà sản xuất Và về một cái xước sát của cái TV đã mua cách 2 tháng!
- Bỏ ra 26tr để triệt hạ? Lão nên suy nghĩ lại. Anh em Of đến nhà chơi sẽ thấy con tivi này vẫn treo trên tường nhé. Xước em ghi “ kệ “ chứ không phải đem ra phốt.

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Cụ cứ đọc còm của em phía trên sẽ hiểu cái hàng này là hàng gì. Ngày xưa mới ra trường cũng chỉ làm st điện máy có 6 tháng nhưng cái hàng trả hãng bảo hành repackage này thì quá hiểu. Hehe, mua đắt thêm vài trăm đến tr yêu cầu nguyên seal cho chuẩn các cụ ah. Không nên chơi trò may rủi 50 50
Cảm ơn những thông tin hữu ích của cụ.

NgMHung

Xe hơi
Cái đấy mình ngầm hiểu với nhau thôi. Còn em thấy rõ là; bên trên tư vấn bảo hành 24 tháng... nhưng bên dưới cãi ngay là bảo thế bao giờ. Xong rồi quanh co nọ kia. Có dám đi thẳng váo vấn đề đâu ạ.

NgMHung

Xe hơi
Cụ chủ thớt lúc đầu cũng lịch sự, hỏi rõ là có hỗ trợ bảo hành 24 tháng để 2 bên cùng vui vẻ không còn gì. Nên em mới nói, nếu sớm đồng ý vs phương án đó có phải đỡ mất khách không.
Cụ chủ giờ dỗi rồi, chả cần bảo hành thế nữa, haizzz

sontung89

Xe tăng
Cụ nào mua hàng cũ hàng đấu giá bên nhật rồi nhờ người gửi về mới thấy Việt Nam! Vẫn bát nháo lắm, tuy giờ cạnh trah mạnh ntd đã thông thái hơn nhưng vẫn quá bát nháo, ngay cả trên cõi này

Tommytep

Xe tăng

đúng là văn của thương gia, hiểu được chết liền. đoạn trên: lòng vòng đại ý là tivi đã bóc hộp, nhưng like new, chưa sử dụng, nhưng ko nói rõ là trôi bảo hành hoặc đã kích BH. đoạn dưới đệm thêm đoạn chính sách bảo hành của hãng để lái người mua hiểu theo ý vẫn full BH hãng (thực tế đây là chính sách BH chung của hãng chứ ko phải cụ thể của cái tivi đó). Bên bán bao giờ cũng lập lờ câu chữ như vậy chứ nói toẹt ra thì khách chạy mất.
Em cũng có 1 lần mua bình nóng lạnh Ariston của thương gia (ko phải OTF) thì câu chữ cũng y như vậy, giá rẻ hơn. khi giao về đúng là hàng mới, chưa sử dụng nhưng hộp xấu, máy hơi cũ vẫn còn bảo hành hãng nhưng đã kích từ trước & ko full time nữa. nhắn tin hỏi bên bán khi đó mới nói rõ tình trạng (chứ ko nói kỹ trước khi bán). Nhưng thực tế đúng lúc em cần với lại nó rẻ hơn mua mới tại điện máy nên thôi vẫn ok lấy.

Vanh234

Xe buýt
tivi này kích hoạt sau khi bác chủ thớt mua hơn 1 tháng ạ, ko phải kích từ trước ạ

chỉ là kích hoạt theo chế độ hãng thì model 2020 sẽ ko đủ 2 năm từ lúc kích thôi ạ
Em để đây và không nói gì 😁

khausao

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ
e xin phép giải thích ngắn gọn

- tivi bên em đều đã mở hội, ko phải mới 100% nhưng e đã kiểm tra 0h bật và báo tình trạng cho các cụ trước khi mua hàng. khi nhận hàng nếu ko ưng bên e thu tivi về luôn ko mất phí gì - thuận mua vừa bán
- tivi bên e là chính hãng và bảo hành chính hãng, kích hoạt theo chế độ bh của hãng, chế độ bảo hành e đã tư vấn rõ cho các cụ mua tivi

cụ thớt khi mua đã kiểm tra tình trạng sản phẩm và ok việc đó
cụ thớt ko đọc kĩ chế độ bảo hành hãng em gửi nên khi kích hoạt nên thấy ko đúng 2 năm như tivi sx năm 2021 (em bán cho cụ thớt con 2020 ạ) nên cụ thớt búc xúc

e gửi ảnh e tư vấn bán hàng cụ hn03

- ảnh 1 nói về tình trạng tivi và chế độ bảo hành
- ảnh 2 cụ hn03 nhận hàng thấy ok và ko thấy phàn nàn gì về vấn đề xước
- ảnh 3 cụ hn03 yêu cầu kích hoạt thì e có hẹn vài tuần, và hiện tại tivi đã đc kích hoạt theo chế độ bảo hành của hãng

E ngắm tv của cụ này từ mấy tháng trước.

Khi xem QC trên, thực sự e vẫn hiểu (e tin nhiều người cũng hiểu như e) đây là TV mới 100% chỉ unbox để kiểm tra nguồn điện và màn hình TV có vđ gì ko thôi. Số giờ hoạt động =0 thì thì như cụ chủ thớt nói có thể reset được.

Quan trọng nhất, trong QC của cụ kinh doanh TV không có 1 câu 1 chữ nào viết: "Đây không phải là hàng mới 100%" như trong còm trên của chính cụ!

E lại khác chủ thớt là e ko care thời hạn bảo hành dài-ngắn lắm, mà ghê nhất là khả năng mua phải hàng lướt, hàng bị khách trả lại bảo hành như mấy cụ trên đã nói và không thể chấp nhận việc mua 1 cái TV được QC là "hàng chưa sử dụng" mà lại bị xước sát, sứt mẻ (chưa nói linh kiện bên trong)!
Còn nói lỗi do khách hàng "không kiểm tra kỹ khi nhận hàng" thì có phần cùn, vì đa phần khách hàng (tương tự khi mua hàng trên shopee) sẽ không có điều kiện mở ngay ra săm soi từng tì vết một, mà có soi đi nữa thì chưa chắc tìm ra hết các tì vết, sứt sẹo, vì lười có, vì tính qua loa đại khái hoặc tin tưởng người bán "ko dám làm thế đâu" cũng có.

Tóm lại, theo em, câu chữ trong QC của cụ kinh doanh TV là có sự mập mờ, có dụng ý gây hiểu nhầm cho khách đây là hàng mới 100% ko tì vết!

Chỉnh sửa cuối:

muamua

Xe buýt
E từng mua 2c TV của cụ này. Dùng đến giờ vẫn tốt (dưới 1năm). Nhưng nếu cụ ý nói rõ hàng rẻ vì lí do abc thế này thì e cũng chạy mất dép k mua. Đến trc khi đọc topic này, e vẫn đinh ninh rằng hàng e mua là mới 100%, k refubish, rẻpackage….e cũng đc thông báo là hàng đã mở nhưng e vẫn nghĩ mở để ktra màn hình, điện hay j j đó (kiểu vấn đề chuyên môn của đơn vị bán hàng chứ không phải vì những nguyên nhân khác). Hàng điện tử full BH còn chết nhăn răng. Cầu trời cái hàng e mua nó đc bền bền 1 tí.

Ở đây e muốn nói là cụ bán hàng lợi dụng sự k hiểu biết của khách hàng để lập lờ, nguồn gốc kém rõ ràng, câu chữ gây hiểu nhầm. Cụ bán nên cụ biết rõ và vì vậy sử dụng các từ ngữ né tránh, cài cắm. Giờ phân tích ra thì khách hàng như e đây ngã ngửa vì đã hiểu sai hoàn toàn thông tin đc đưa ra.

Đúng là làm người tiêu dùng ở VN luôn phải thông thái mọi nơi mọi lúc, chứ k thành gà ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng