Cảnh báo mua xe Nissan Teana

ô :)), bác có thể chê mấy thứ lắp thêm của nó lởm, chứ bác chê khung gầm, máy móc thì đúng là bác chưa bao giờ nhìn thấy cái xe naỳ chứ đứng nói là trèo lên hay lái :)). Riêng quả khung gầm của nó thì các xe đồng hạng cứ xách dép =))
nói chung là ếch ngồi đáy giếng :D
Em cũng đồng tình với cụ, ai chê máy móc của em Teana thì em cũng chịu

bác ý chắc là có j nhầm lẫn ở đây chứ. còn e rất đồng tình là ko trê được teana có chăng thì chỉ là e không khoái vài màu xe của hãng thôi ak.

Em góp ý với bác chủ thớt tý nhé :
1. Thông tin của bác ảnh hưởng đến cạnh tranh bán hàng của Kylin và xa hơn nữa là ảnh hưởng đến những người đã mua xe và sắp mua xe nên cần có chứng cứ thuyết phục hơn :
- Ảnh email của bác không có chứng cứ thuyết phục, nhất là email này bằng tiếng Việt chứ không phải tiếng Anh :P (cái này chỉ cần người hơi biết một tý về mạng và máy tính là làm được).
- Nếu bác có ảnh cụ thể so sánh giữa TB nguyên bản và TA độ lên TB thì anh em rất cám ơn bác. Sau khi đọc topic này của bác em cũng giật mình và không biết xe của em là loại nào.
2. Em có để ý các bài viết của bác gần đây có vẻ bác chê các đối thủ nhiều quá. Em nghĩ trong kinh doanh như thế là tối kỵ.
3. Nếu bác muốn bán hàng tốt trên diễn đàn, em nghĩ bác nên tham khảo các bác sale bên box Kia-Huyndai : Đưa ra cấu hình xe bác chào giá, kèm theo hình ảnh phân biệt TA và TB, những phần nào là nguyên bản, những phần nào là lắp thêm, lắp thêm ở nhà máy hay ở ngoài nhà máy ...
4. Theo em topic này không cần xóa rất hữu ích nếu đổi thành : Những điểm khác giữa TB nguyên bản và TA độ lên TB (kèm hình ảnh)

Vài lời chân thành góp ý bác, mong bác đừng giận. Em còn muốn tham gia hội TEANA do bác làm hội trưởng nữa cơ :D
Like cho bác.bác nói rất đúng ạ

Anhtuanservice

Xe tăng
E thì chê e nó mỗi 2 tội.
- Gầm thấp quá. E chạy 5 năm rồi vẫn bị dính gầm dù gầm rất chắc
- K chuyển dc tiếng Anh trừ bản xuất Mỹ. Nhìn chữ TW nó khó chịu.
- Còn lại e chưa muốn đổi vợ 2 này, keeek

AoV

Xe tải
E thì chê e nó mỗi 2 tội.
- Gầm thấp quá. E chạy 5 năm rồi vẫn bị dính gầm dù gầm rất chắc
- K chuyển dc tiếng Anh trừ bản xuất Mỹ. Nhìn chữ TW nó khó chịu.
- Còn lại e chưa muốn đổi vợ 2 này, keeek
Cụ cho em hỏi của em ban 2010 sao màn hình toàn tiếng anh, thế có nghĩa là bản xuất Mĩ ạ. cái này em thật là em ko biết

cuongscb

Xe tăng
Em lấy xe tháng 1 năm 2011 đến nay cũng hơn 5 năm rồi và tự thấy ngày xưa mình đã lựa chọn đúng. Xe chạy đầm, chắc, êm ái, cách âm tốt. Xe gần như không hỏng vặt trừ những thứ đến hạn phải thay như ác quy, lốp, rotyn, vòng bi. Chi phí sửa xe cũng rẻ mà sẵn có chứ chả đắt và khó tìm như một số cụ chê.

lolotica

Xe điện
Em lấy xe tháng 1 năm 2011 đến nay cũng hơn 5 năm rồi và tự thấy ngày xưa mình đã lựa chọn đúng. Xe chạy đầm, chắc, êm ái, cách âm tốt. Xe gần như không hỏng vặt trừ những thứ đến hạn phải thay như ác quy, lốp, rotyn, vòng bi. Chi phí sửa xe cũng rẻ mà sẵn có chứ chả đắt và khó tìm như một số cụ chê.
hỏi nhờ bác chút: Teana nhà em cũng đk 2011, chạy hơn 6v rồi. Đợt này xoay vô lăng thấy cứ lật sật gợn gợn ko êm như trước, bệnh này có phải do ro tuyn lái ko?

cuongscb

Xe tăng
hỏi nhờ bác chút: Teana nhà em cũng đk 2011, chạy hơn 6v rồi. Đợt này xoay vô lăng thấy cứ lật sật gợn gợn ko êm như trước, bệnh này có phải do ro tuyn lái ko?
Không phải rotyn mà khả năng là bát bèo cụ ạ. Thay có 700k thì phải.

cuongscb

Xe tăng
2 cái trước cụ ạ

Anhtuanservice

Xe tăng
Cụ cho em hỏi của em ban 2010 sao màn hình toàn tiếng anh, thế có nghĩa là bản xuất Mĩ ạ. cái này em thật là em ko biết
Hiiiiih, cũng có thể hoặc bản của bạn đã dc crack nên cài dc tiếng Anh. Một số xe TW cài dc, 1 số thì cài dc nhưng khi tắt máy khởi động lại thì lại mất font. Một số cái thì k cho cài luôn. Đời 2010 thì mình gặp mới có 1 em 3.5XV là nhập Mỹ. Còn lại chưa gặp.

kars

Xe tải
Em cũng đồng tình với cụ, ai chê máy móc của em Teana thì em cũng chịu
đúng thế máy teana phải nói là quá bền! mà em nói thiệt trong phân khúc với camry thì teana ăn đứt mọi mặt. em bán phụ tùng nissan mà cũng chỉ bán được những cái đến hạn phải thay như rotuyn, giảm xóc, lọc chứ còn bảo bán đến đồ của máy thì khó lắm

haibang

Xe đạp
đúng thế máy teana phải nói là quá bền! mà em nói thiệt trong phân khúc với camry thì teana ăn đứt mọi mặt. em bán phụ tùng nissan mà cũng chỉ bán được những cái đến hạn phải thay như rotuyn, giảm xóc, lọc chứ còn bảo bán đến đồ của máy thì khó lắm
Mời cụ một ly

Đàm Hương

Đi bộ
Vâng chắc cụ ấy nhầm

dungrit

Xe máy
Đọc cái title giật hết cả mình, làm em phải lọ mọ đọc đủ còm men của tất cả các cụ xem nó dư lào