[Thảo luận] [Cảnh báo] ngã tư Thái hà + Láng hạ

EC155

Xe đạp
Cơ quan em ngay đấy nên em qua lại đó thường xuyên. Vụ vòng qua bùng binh này chắc mới, em cũng chưa kịp để ý có biển báo hay không. Để mai đi làm nghía lại xem sao. Nhưng tốt nhất là lúc " chạng vạng" thía này thì tránh xxx chẳng xấu mặt nào, đỡ mất thời gian các cụ ợ.

onion

Xe hơi
Website
www.flickriver.com
EC155 nói:
Cơ quan em ngay đấy nên em qua lại đó thường xuyên. Vụ vòng qua bùng binh này chắc mới, em cũng chưa kịp để ý có biển báo hay không. Để mai đi làm nghía lại xem sao. Nhưng tốt nhất là lúc " chạng vạng" thía này thì tránh xxx chẳng xấu mặt nào, đỡ mất thời gian các cụ ợ.
Chờ thông tin của mợ

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bên đường Thái hà, cạnh cái rạp chiếu film có cắm biển báo vòng xuyến nên vào ngã 4 rẽ trái ta sẽ phải chạy theo vòng xuyến. Chỉ nên chạy cắt khi xxx hay ttgt đứng chốt nó cho phép. Nếu thấy nó đứng dòm lơ vơ thì tốt nhất cứ chạy qua vòng xuyến cho nó... Lành:)

Dagoly7568

Xe hơi
giao thông nhập nhèng thì xxx mới có phần chứ các cụ nhỉ :D

2R+

Xe điện
thế trước ngã tư có biển báo này không bác

nếu ko có thì bác ko vòng qua cái bục chúng nó dựng đấy cũng trả sao cả

airspace

Xe tăng
sặc! em vừa đi qua và có 1 chú áo vàng chạy ra nhưng em lờ đi... phù! may quá... kính cụ!

zippor

Xe buýt
Chỗ này không có biển báo hiệu vòng xuyến trước đó, có rẽ cắt cũng vẫn cãi được mà cụ.

Luu Lehong

Xe container
Chỗ này không có biển báo hiệu vòng xuyến trước đó, có rẽ cắt cũng vẫn cãi được mà cụ.
Ở cái cột (bùng binh tạm) có vòng xuyến mũi tên quay nên phải vòng như bùng binh thật là đúng rồi! Tuy nhiên khi đi qua, đường đông nên em thấy nhiều khi xxx đều vậy gậy cho cắt ngay! Tốt nhất, khi ko thấy vẫy gậy cho cắt thì cứ phải đi vòng xuyến thôi!

hung9053

Xe hơi
em thấy rẽ trái, đợi tại bùng binh cũng nhanh thôi mà, vì cả 2 hướng này (chùa bộc-HTK) thời gian đèn xanh chỉ kh 30s,

accent-hyundai

Xe đạp
Haha, cụ cứ nói thế chứ xxx không cần biết nhé. Biển là của giao thông, còn em tháy các bác đi mà không vòng qua vòng xuyến thì em phạt. Trình bày lên phường nhé :P
Có bùng binh mà không có biển báo trước đoạn giao cắt thì coi như vô tác dụng cứ đi thoải mái. Nếu có biển báo thì phải đi theo.

dang_tim_xe

Xe điện
Khà khà, chỗ này em rất cảnh giác. Hôm nọ em cũng đi chiều Thái Hà- rẽ trái Láng Hạ. Định rẽ như mọi khi nhưng nhòm thấy quả "bùng binh" trên đó có vẽ mũi tên, và nhìn thấy chú xxx đứng gần đó, hôm đó có cái xe phun nước nó đang bò chậm như rùa (nếu k nói là dừng) ngay cạnh cái bùng biinh, nghĩa là nếu em muốn đi thì phải chờ nó đi khỏi ngã tư. Em chọn giải pháp: tiến lên, áp gần sát con xe phun nước, xi nhan trái, rồi dừng lại chờ. Đằng sau một số bác nữa cũng theo cách đi của em, kéo thành một hàng cắt qua ngã tư, thế là chú xxx phải vẫy cho bọn em rẽ trái cắt cua, em sau khi thấy chú ấy vẫy, còn nhá đèn check lại rồi mới rẽ, các bác đằng sau cũng lũ lượt theo luôn.
Chỗ này đúng là nhạy cảm. Tuy nhiên cũng cần phải nói đến thói quen của các tài xế VN: hay cắt cua vì sợ đoàn xe bên kia ào sang là khó rẽ. Riêng em khác, tuân thủ rất đúng quy định: em rẽ thì nhường cho các vị đi thẳng. Thậm chí em cứ phi ra giữa ngã tư, chờ bên đối diện qua hết, lúc ấy đèn chiều của em đã đỏ, nhưng mà em thì ung dung rẽ trái ngay trước mặt mấy chú xxx mà chả ai dám làm gì em (vì em dừng giữa ngã tư từ lúc đèn đỏ còn vài chục giây).
Theo em, cách đi thế này là lành nhất.

tunchit

Xe tải
em hay đi qua thái hà, ré trái ra nguyễn lương bằng, ko thấy cái bùng binh mà có cái chân như là chận cột cầu, băn khoăn ko biết có vòng qua không thì ko thấy ai vòng qua cả, em đi theo, phù không bị sao cả

nhưng ở đó thấy cớm trực rất đông huy động lực lượng để bắt ré trái từ nguyến lương bằng vào thái hà, các cụ các mợ đi xe máy gần chục người mà vẫn bị tóm hết. Chắc đang tập trung vào vụ này nên chưa bắt rẽ trái ko qua cột bùng binh

zippor

Xe buýt
Ở cái cột (bùng binh tạm) có vòng xuyến mũi tên quay nên phải vòng như bùng binh thật là đúng rồi! Tuy nhiên khi đi qua, đường đông nên em thấy nhiều khi xxx đều vậy gậy cho cắt ngay! Tốt nhất, khi ko thấy vẫy gậy cho cắt thì cứ phải đi vòng xuyến thôi!
Cách đây 5 hôm e đi chưa thấy có, kiểu này lại phải nhòm lại mới được.

innova68

Xe máy
lỗi của giao thông công chính nhiều qá

USS

Xe tải
em có 1 video nói chuyện thân mật với xxx đang post hầu các cụ

Esacpe

Xe đạp
Cam on cu e cung hay di qua dg nay..nhg chua re phat nao..neu re chac cung dinhndon roai.tks cu

Duong_Anh

Xe buýt
luôn luôn có chiêu thức mới làm tăng ngân sách nhà nước

onion

Xe hơi
Website
www.flickriver.com
luôn luôn có chiêu thức mới làm tăng ngân sách nhà nước
Cụ nó thế sai rồi... Không có nhà nước nào tăng ngân sách theo cách này... Chỉ là cơ hội và biết nắm lấy cơ hội của 1 số nho nhỏ