[Thảo luận] Cảnh bảo - Phân cách cứng đầu Phố Huế

FordAT

Xe tăng
Chia cái làn như vậy đi từ TKC ra đúng là khó, đè dí dị các chú 2b để sang dc làn của mình. Mà cái cụm, Võ Thị Sáu, Kim Ngưu, Thanh Nhàn, Lò Đúc tắc thì thôi rồi. Chỉ khổ nhà bác nào ở khu đó đi đứng cũng è cả ra đấy nhỉ. Em đi 2b qua đó còn nản.

autobahn-hanoi

Xe tăng
cảm ơn cụ đã đóng góp
voka cho cụ nhé
phân làn xe cơ giới chuẩn bị ngày 20.9, các kụ mợ cẩn thận. Sáng nay em đi đoạn này (2b), em dự kụ mợ nào rẽ từ TKC lên phố Huế sẽ gặp khó khăn, khi dòng xe đi từ ĐCV sang đông quá, không sang làn được. Teo. XXX sẽ đứng chỗ chợ Giời mật phục.

traixunghe112

Xe tải
ý đồ của người đưa ra giải phân cách đó quá "CAO SIÊU" nên người dân dính chưởng là lẽ đương nhiên. ôi buồn thay.

Bắc Âu

Xe điện
Chia cái làn như vậy đi từ TKC ra đúng là khó, đè dí dị các chú 2b để sang dc làn của mình. Mà cái cụm, Võ Thị Sáu, Kim Ngưu, Thanh Nhàn, Lò Đúc tắc thì thôi rồi. Chỉ khổ nhà bác nào ở khu đó đi đứng cũng è cả ra đấy nhỉ. Em đi 2b qua đó còn nản.
Em là khổ chủ đây cụ ơi, lại nói đến cầu Kim Ngưu nữa, bọn nào làm cái cầu tạm cũng "khôn" đến nỗi từ ngày làm cái cầu tạm xong thì tắc nhiều hơn. Giải pháp tốt nhất là giải tỏa mấy cái nhà ở gần Có lạ- Lá cọ là OK. Hoặc cho các phương tiện từ Trần Khát Chân về đi thẳng xuống cầu Lạc Trung luôn, chứ cứ rẽ ngay cái ngách nhỏ thì làm sao mà qua nổi. Dân ở đây toàn đi theo kiểu xoắn quẩy số 8.~X(

Kiachi

Xe tải
Mấy cán bộ ăn học đàng hoàng đc dân đóng thuế ăn cho béo càng nghĩ ra thêm những chiêu hại dân !!! e lái mới mà đi qua chỗ này chắc cũng dễ làm phát như e Taxi ....

kienxoan

Xe buýt
may quá, đúng hôm nó đặt cái này thì em lại đi 2b :D. Mà nó đặt mỗi chỗ này thì chỉ có hiệu lực từ đấy đến ngã ba thái phiên thôi các cụ nhỉ?

ngocanhpdc

Xe tăng
Cảnh báo các cụ khi rẽ trái từ Đại Cồ Việt -->Phố Huế. Không hiểu thằng nào nghĩ ra cái sáng kiến này nhỉ. Đường thì 1 chiều, nó lắp 1 đoạn phân cách cứng giữa đường (có cắm biển phân làn) ông nào đi không để ý là phang vào ngay. Hôm qua, em đi qua thì gặp 1 chú Taxi Mai linh táng vào đấy vêu cả mồm. Hôm nay thì thấy cái giải phân cách cứng đổ xập ra rồi, cứ cái đà này còn ối người dở khóc dở cười ở cái bẫy này.~X( Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, rẽ trái từ Đại Cồ Việt lên Phố Huế thì ép làn trái ngoài cùng mà đi nhé.
Có cái ảnh em ngồi trên Cấu ti đây:

Thí điểm phân làn các cụ ợ! Ngày nào em cũng đi làm qua đây, từ lúc có cái này dễ đi hơn hẳn chứ bình thường các cụ 4b cứ đi hàng 3 hàng 4 hết cả đường 2b thế là 2b lại phải len sang làn ô tô! Kết quả: Ngã tư Nguyễn Công Trứ - Phố Huế ngày nào cũng ùn một đống xe!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chú taxi này chắc đi lần đầu nên táng vêu cả mồm ra thế kia. Lần đầu tiên nó đặt cái dải phân cách này cũng thế, em rẽ từ Trần Khát Chân ra phố Huế, đang đánh lại sang trái thì tự dưng thấy nó xuất hiện, em phanh chết luôn, hic. bts

anhtho

Xe ngựa
Đấy, em dự cấm có sai. Cái biển tơ hơ thế kia không bị đâm cũng phí. Chắc phải đợi cho tới khi nó bị đâm tẹt hẳn xuống thì các cơ quan chức năng mới ra tay hót nó đi. Củ chuối hết sức.

zeromanvp

Xe tăng
Sáng em đi qua thì đã thấy dịch chuyển mấy chục mét về phía chợ trời rồi ạ. Nên giờ nó cũng đỡ chướng mắt hơn

quang74

Xe buýt
Nói chung là đi như ông taxi kia là siêu rồi. Cháu học mãi mà chẳng được. :D

WHITE TIGER

Xe container
Cảnh báo các cụ khi rẽ trái từ Đại Cồ Việt -->Phố Huế. Không hiểu thằng nào nghĩ ra cái sáng kiến này nhỉ. Đường thì 1 chiều, nó lắp 1 đoạn phân cách cứng giữa đường (có cắm biển phân làn) ông nào đi không để ý là phang vào ngay. Hôm qua, em đi qua thì gặp 1 chú Taxi Mai linh táng vào đấy vêu cả mồm. Hôm nay thì thấy cái giải phân cách cứng đổ xập ra rồi, cứ cái đà này còn ối người dở khóc dở cười ở cái bẫy này.~X( Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, rẽ trái từ Đại Cồ Việt lên Phố Huế thì ép làn trái ngoài cùng mà đi nhé.
Có cái ảnh em ngồi trên Cấu ti đây:

Nó làm biển phân làn các phương tiên ô tô và xe máy đó.Chạy ẩu nên mới thế,chứ nó cao to lù lù như thế mà vẫn tông thì thằng đó quá ẩu

anhtho

Xe ngựa
Nó làm biển phân làn các phương tiên ô tô và xe máy đó.Chạy ẩu nên mới thế,chứ nó cao to lù lù như thế mà vẫn tông thì thằng đó quá ẩu
Thường thì cái biển giữa đường là để chỉ báo đường 1 chiều, nếu phân làn ô tô/xe máy là phải phân cách toàn tuyến chứ không làm tơ hơ một mình và con phố này đâu có rộng, bởi vậy xác suất gây tai nạn là cao. Tất nhiên là cu taxi kia là đi ẩu, nhưng em đảm bảo cứ dựng cái biển ở vị trí đó thì nó còn bị đâm nhiều.

tdang1

Xe tăng
Em là khổ chủ đây cụ ơi, lại nói đến cầu Kim Ngưu nữa, bọn nào làm cái cầu tạm cũng "khôn" đến nỗi từ ngày làm cái cầu tạm xong thì tắc nhiều hơn. Giải pháp tốt nhất là giải tỏa mấy cái nhà ở gần Có lạ- Lá cọ là OK. Hoặc cho các phương tiện từ Trần Khát Chân về đi thẳng xuống cầu Lạc Trung luôn, chứ cứ rẽ ngay cái ngách nhỏ thì làm sao mà qua nổi. Dân ở đây toàn đi theo kiểu xoắn quẩy số 8.~X(
Vodka cụ... Em cũng suốt ngày chửi máy cái thằng nghĩ ra cách phần luồng chỗ cầu tạm, kô biết chúng nó có đi qua chỗ này hàng ngày kô mà kô nhìn thấy cái bất hợp lý... Ngu vãi Luyện.

FordAT

Xe tăng
Em thấy có mấy cái biển cắm thì toàn nhằm chỗ tán cây rũ xuống che khuất thôi ạ. Đi đến nơi nhìn còn khó vì cành cây che nguyên cái bảng rồi. Mà ở tít trên cao, ông nào leo lên mà chặt :D.

SpeedLimit

Xe máy
Ngày mai bắt đầu phân làn tuyến phố Huế - Hàng Bài mà các cụ :|

tuandx

Xe đạp
Biển này quá hiểm, đến lúc biết được phải đi làn nào thì đã muộn

nguyenquocthanh

Xe tăng
hôm trước tý nữa cháu cũng dính chưởng tại đây các cụ ạ. nhưng may mờ cháu không phi nhanh, chỉ đi từ từ thôi.

Bắc Âu

Xe điện
Hôm qua, em đi qua đấy thấy không còn để đấy nữa rồi các cụ ạ. Đi lên 1 đoạn thì em thấy nó di lên cách chỗ cũ khoảng chừng 50m.

phongvannbt

Xe đạp
Nó hoãn phân làn rồi kìa bà con. Để cái giải phân cách đấy để Test độ cứng vài hôm chúng nó lại tháo ra thôi mà. Chỉ mong mấy thằng nghĩ ra nó bị đâm vào đấy thôi.
Nó mà cũng cho giải phân cách ở đường Kim Mã - Nguyễn Thái Học thì đúng là xong đời, em đi làm chắc phải đi trước 2 tiếng cho chắc......