[Funland] Cảnh báo thằng Le Quang Phục vẫn ẩn nấp lừa ae nhà mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng

CUONGPN1

Xe máy
Em nghĩ CCCM nên cảnh giác : không mua rẻ, không nghe mấy QC trên FB cũng như các mạng XH khác. tìm đến các tổ chức lớn tuy giá có cao tý nhưng rủi do ít hơn ( vẫn có thể có) . hôm trước em đang ngồi sửa xe có bà tầm 60 ra hỏi nhờ xem có biết sửa ĐT không ??? thái độ lồi lõm ...Em bảo muốn sửa ra hàng đây chịu??? sau lại gạ em mua lại con ĐT ... em bảo ăn còn Đ có lấy xèng đâu mà mua ??? bán chịu hok ??? cút thẳng

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Ô vậy nó lừa đc nhiều phết, mỗi cụ một ít

hd-vt

Xe container
Nick trăm bài lập phát cả đống, lừa xong lại lập nick mới chứ sao nữa cụ.
Em hiểu, dưng độ tin cậy chả nên dựa vào xe gì. Em tuyên bố đừng ai tin em lói, nhỡ nàm sao đừng có đổ tại em đấy. Bảo hành hẳn 10 tháng tuyên bố này ạ, sau....chả xợ nữa. :D

Seven up

Xe buýt
Lừa đảo vặt là nghề của thằng này rồi. Nó gọi điện nói ngọt xớt là nó có vợ làm ở ngân hàng.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em nghĩ các cụ muốn mua gì tìm chỗ đáng tin mà mua (nghiên cứu kĩ trước khi gọi hay chuyển hàng).
- Xã hội này đâu dễ tin ai được.
Hôm qua trên face em vừa đọc được tin 1 người mà em quen đứng ra vay hộ tiền cho đứa khác. Thạt chẳng hiểu nổi sao lại liều và dại thế chứ. Giờ nó ôm vài trăm lặn mất. Đang kêu CA khắp nơi để truy mà chưa thấy.
--> Em tư vấn cho ai cái gì, cũng khuyên người ta xem xét kĩ, thấy nên hãy đặt hàng. Kẻo lại dở hơi ra. Rõ thật là..các cụ trải thế mừ dễ dính bẫy nhở. ☹☹☹

Lá Mơ

Xe buýt
Thằng ôn Phục này nghiện lòi mắt từ 2012 đến giờ mà.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ CCCM nên cảnh giác : không mua rẻ, không nghe mấy QC trên FB cũng như các mạng XH khác. tìm đến các tổ chức lớn tuy giá có cao tý nhưng rủi do ít hơn ( vẫn có thể có) . hôm trước em đang ngồi sửa xe có bà tầm 60 ra hỏi nhờ xem có biết sửa ĐT không ??? thái độ lồi lõm ...Em bảo muốn sửa ra hàng đây chịu??? sau lại gạ em mua lại con ĐT ... em bảo ăn còn Đ có lấy xèng đâu mà mua ??? bán chịu hok ??? cút thẳng
Em chưa hiểu trò này thì lừa cái gì hử cụ.

herotran8

Xe tăng
Hay các cụ lập đội SBC tóm cổ thằng này đê. Em đọc mà thấy cay cho các cụ bị nó lừa. OF toàn người giỏi, trên thông thiên văn dưới tường địa lý, gi gỉ gì gi cái gì cũng biết cơ mà😆

wunomint

Xe tải
Nghe mấy luật sư online chém mà buồn cả người cụ a. Nào là mọt gông, với số 7 Thiền Quang gì ấy, rồi cho một tháng, rồi dọa các kiểu....nghe mà đến giờ có làm gì được nó đâu. Cũng chỉ là dọa dẫm chém gió thôi.
Còn có cả vụ bàn góp tiền xử đẹp gì ấy ...mà chắc vỡ kế hoạch
Chắc sợ bị lừa góp tiền nên không thành công cụ ạ :)

taplai2012

Xe ngựa
Vài triệu CA họ ko sờ đâu, mấy ông lừa biết thế nên lộng hành.
Bây giờ hạn chế bằng nhờ ai đó làm trung gian tài chính an toàn hơn.

catmanal

Xe tải
Em nghĩ ta lập hội các cụ bị nó lừa, bẫy rồi úp đập chít cụ nó đi, cứ để nó nhởn nhơ thế - nó lại nghĩ nó tài

NguyenAnhPhan

Xe container
Em chưa hiểu trò này thì lừa cái gì hử cụ.
Bọn đấy nó có thể lừa cụ bằng cách nhờ cụ xem hộ dt, sửa giùm, không biết mở..vv...nhất là giữa đường, chợ..vv...cụ nào tí toáy hộ là dễ trúng vố ngay : Nó có thể quăng cho các cụ mồi thuốc mê. 1 là có bao nhiêu móc ra đưa hết cho nó. 2 là ngất đấy, nó thích làm gì thì làm. 3 là cứ thế đi theo nó. Có trời mới biết sau đó ra sao. Nhất là với các mợ, khéo mất cả người lẫn của.
- Còn kiểu nữa là nhờ sửa, xem, mua bán..vv..gù đó. Có ngay 1 hay vài thằng khác bu lấy, bù lu bù loa ăn cắp, ăn cướp, đánh ghen...vv.....rồi nó lao vô đánh đấm, dọa nạt trắng trợn. Kết quả thì cũng như ở trên đã nói. Mất người, mất của..vv..và nhiều nhiều tai vạ khác....
--> Lời khuyên là đừng có dại.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bọn đấy nó có thể lừa cụ bằng cách nhờ cụ xem hộ dt, sửa giùm, không biết mở..vv...nhất là giữa đường, chợ..vv...cụ nào tí toáy hộ là dễ trúng vố ngay : Nó có thể quăng cho các cụ mồi thuốc mê. 1 là có bao nhiêu móc ra đưa hết cho nó. 2 là ngất đấy, nó thích làm gì thì làm. 3 là cứ thế đi theo nó. Có trời mới biết sau đó ra sao. Nhất là với các mợ, khéo mất cả người lẫn của.
- Còn kiểu nữa là nhờ sửa, xem, mua bán..vv..gù đó. Có ngay 1 hay vài thằng khác bu lấy, bù lu bù loa ăn cắp, ăn cướp, đánh ghen...vv.....rồi nó lao vô đánh đấm, dọa nạt trắng trợn. Kết quả thì cũng như ở trên đã nói. Mất người, mất của..vv..và nhiều nhiều tai vạ khác....
--> Lời khuyên là đừng có dại.
Thêm một mánh nữa, các cụ lưu ý khi đi mua xe không giấy tờ siêu rẻ, vài triệu bạc 1 cái...
Chỉ cần xách xe ra đầu ngõ là bị vài anh quây lại thịt cướp lại xe đấy nhé

Seven up

Xe buýt
Thằng này toàn lừa lặt vặt, kiện thì không đáng hay chuyển sang dùng chân tay.

Trạng thái
Thớt đang đóng