[Thảo luận] Cảnh báo thay biển chỉ dẫn mập mờ- Cái bẫy mới Thợ Nhuộm- Trần Hưng Đạo- Bà Triệu

xuanhai166

Xe hơi
Website
phutungotohq.com
hi mà các cụ học thuộc được biển này rồi,xxx lại nghĩ ra biển khác.Bây giờ vào lính nghĩa vụ xxx cũng phải mất nhiều xèng thì LX tránh được xxx nhiều là cả một nghệ thuật cũng nên phong tặng danh hiệu.
học mấy trường này đâu tốn chi phí mấy cụ nhỉ, nhưng ra ngoài xxx ăn uống ghê thật.

RubynamitnA

Xe điện
Ủng hộ tinh thần nộp phạt của cụ. Bọn này hiểm ác hơn cả giang hồ. Vụ này cụ đành chịu vậy, không có cách nào kiện được.
Kiện đc nếu có đèn mũi tên màu xanh vì nó có hiệu lực cao hơn cái biển đề chữ (ko có trong luật).

Xe Zách

Xe đạp
Khổ nỗi đã có ác cảm sẵn là bị "bẫy", "săn" nên cứ bị vẫy là đã thấy nóng mặt nên..ha..ha.. Ko như cảnh sát nước ngoài, những lỗi nhỏ họ hưỡng dẫn và hỗ trợ ng dân khắc phục.

chilli

Xe tải
Đây chính xác là cái bẫy. Ô tô đã vào phần này mà gặp đèn đỏ thì kiểu ji cũng dính lỗi.
1. Nếu dừng lại, vạch kẻ kiểu này là không được dừng đỗ -> bị xử phạt từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.
2. Nếu đi tiếp thì dính lỗi 'không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông' -> bị xử phạt 1.200.000 đến 2.000.000 đồng, tước bằng 1-3 tháng.

hic, đi như nào đây các cụ??? nếu đèn đỏ phải dừng trước cái vạch chéo này và đợi đèn xanh mới đi phải không???

chilli

Xe tải
cái chỗ này mọi ng cảnh báo trên đây lâu ròi chắc bác k chịu đọc
Có phải mọi người tham gia gt đều vào đây mà đọc đâu cụ, cái chính là kiểu làm bất chính của bọn 'đầy tớ' thôi.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Cách đây 1 tuần em bị xx dừng xe đoạn này. Em đi hướng Thợ Nhuộm đâm chéo Trần Hưng Đạo rồi rẽ phải sang Bà Triệu.
Trước đây em đâm chéo từ Thợ Nhuộm sang Trần Hưng Đạo là em chui vào ngay con lươn vạch chéo chéo để rẽ phải vào Bà Triệu , hôm đấy cũng thế.
Nhưng hiện tại chỗ con lươn này được thay bằng một biển mới đề như sau: Đèn đỏ mô tô , xe máy được phép rẽ phải.
Trước đấy là biển chỉ dẫn màu xanh : Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải ...
Suy ra là ô tô ko được phép rẽ.
Hôm đấy có 3 xe ( cả xe em là 3 ) nữa cũng bị xx dừng xe.
Em thắc mắc và được xx nói rằng mới thay biển , anh ra đọc thử. Em ra đọc thì đúng là thay biển như thế thật.
Trong lúc em đi ra nhìn biển thì 2 xe kia làm luật gì đó cho xxx nên xxx thả đi luôn. Còn em thì tuân thủ pháp luật nên hiện tại bị giữ bằng 30 ngày rồi.Hôm em đi nộp phạt ở 3 Trần Nhật Duật em thấy cũng mấy người bị lỗi y hệt như thế, có 1 bạn lái taxi còn chụp ảnh biển mới đó lại.
Hiện tại em đã nộp phạt và đang giữ quyết định tước bằng lái 30 ngày ( nhưng em vẫn lái xe đi hàng ngày) , đầu tháng 5 em mới lấy lại bằng được. Lỗi ghi trong biên bản là : ko tuân thủ tín hiệu đèn giao thông thì phải.
Do đó em post bài này lên đây để mọi người ai đọc được thì tránh nhé, đèn đỏ chỗ này ko rẽ được mà phải đỗ trong làn dành cho xe đi thẳng.
Chúc cả nhà lái xe an toàn và tránh xa cái bẫy người này ra nhé.
Còn nhiều chỗ nữa, nếu cụ có đi qua cũng để lại bài viết để các cm biết! Đi làm sớm, chưa tỉnh ngủ hẳn dễ bị dính lỗi lắm ạ!

Tengo.Mit

Xe tăng
Nhiều chỗ biển báo thay đổi xoành xoạch làm các cụ chưa kịp nhận ra thì các cụ sử dụng quyền nhỏ nhẹ này với xxx nhé, họ sẽ cho đi thôi: Tôi biết CSGT còn có nhiệm vụ hướng dẫn công dân tham gia giao thông, cung đường này tôi mới đi, đường thì đông, biển báo lại khó nhìn nên vô tình vi phạm, tôi xin rút kinh nghiệm và đề nghị đ/c cho phương án xử lý là "nhắc nhở công dân"
Em nói chuyện với rất nhiều 3x v/v này rồi, sẽ cho đi thôi, tất nhiên còn phụ thuộc vào thần thái của các cụ khi nói với 3x nữa. Các cụ cứ đĩnh đạc, đàng hoàng, từ tốn thì mọi chuyện ok
Cụ nói chuẩn!

dexom

Xe ba gác
Quá hiểm, bình thường chả để ý làm gì cứ thế là rẽ thôi.

0914014354

Xe điện
Chả có đâu lái xe như đánh trận như chạy loạn như đất thổ đu này, nản quá !!!

ubisapro

Xe trâu
Nếu đỗ lại thì sai chắc

Nếu đi tiếp ... thì ko sai.

Đơn giản vậy thôi. Lái xe chỉ cần tuân thủ những điều cấm, ko cấm nghĩa là được đi. Ok? Cụ cứ bảo xxx, chỉ ra chỗ nào cấm 4b rẽ phải khi đèn đỏ, thế là xong;))

Đây chính xác là cái bẫy. Ô tô đã vào phần này mà gặp đèn đỏ thì kiểu ji cũng dính lỗi.
1. Nếu dừng lại, vạch kẻ kiểu này là không được dừng đỗ -> bị xử phạt từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.
2. Nếu đi tiếp thì dính lỗi 'không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông' -> bị xử phạt 1.200.000 đến 2.000.000 đồng, tước bằng 1-3 tháng.

hic, đi như nào đây các cụ??? nếu đèn đỏ phải dừng trước cái vạch chéo này và đợi đèn xanh mới đi phải không???

Mật Ong 1

Xe buýt
Cách đây 1 tuần em bị xx dừng xe đoạn này. Em đi hướng Thợ Nhuộm đâm chéo Trần Hưng Đạo rồi rẽ phải sang Bà Triệu.
Trước đây em đâm chéo từ Thợ Nhuộm sang Trần Hưng Đạo là em chui vào ngay con lươn vạch chéo chéo để rẽ phải vào Bà Triệu , hôm đấy cũng thế.
Nhưng hiện tại chỗ con lươn này được thay bằng một biển mới đề như sau: Đèn đỏ mô tô , xe máy được phép rẽ phải.
Trước đấy là biển chỉ dẫn màu xanh : Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải ...
Em thắc mắc và được xx nói rằng mới thay biển , anh ra đọc thử. Em ra đọc thì đúng là thay biển như thế thật.
Trong lúc em đi ra nhìn biển thì 2 xe kia làm luật gì đó cho xxx nên xxx thả đi luôn. Còn em thì tuân thủ pháp luật nên hiện tại bị giữ bằng 30 ngày rồi.Hôm em đi nộp phạt ở 3 Trần Nhật Duật em thấy cũng mấy người bị lỗi y hệt như thế, có 1 bạn lái taxi còn chụp ảnh biển mới đó lại.
Hiện tại em đã nộp phạt và đang giữ quyết định tước bằng lái 30 ngày ( nhưng em vẫn lái xe đi hàng ngày) , đầu tháng 5 em mới lấy lại bằng được. Lỗi ghi trong biên bản là : ko tuân thủ tín hiệu đèn giao thông thì phải.
Do đó em post bài này lên đây để mọi người ai đọc được thì tránh nhé, đèn đỏ chỗ này ko rẽ được mà phải đỗ trong làn dành cho xe đi thẳng.
Cám ơn cụ đã cảnh báo

bimbim1976

Xe điện
Khiếp, cụ nào đào mộ kinh quá. Hehe

Tóm lại ở Thanh hóa cũng có trường hợp lúc đầu xe tới thì đề là ô tô được phép rẽ phải. Ô tô rẽ được một đoạn xx giữ lại cự cãi quay lại đã có chim lợn dán chữ M trước biển biến ô tô thành Mô tô rồi. Các cụ không sẵm cam hành trình các cụ ráng chịu nhá.

kinhbac123

Xe tải
đúng là bẫy rồi còn gì, đi vào vạch vàng mà đúng lúc đèn vàng và đỏ là ăn phạt. Thhnks đã posst.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
tiếp
Nó đặt biển ở vị trí này thì các phương tiện khác đi thẳng nó che hết đọc làm sao? Rẻ vào vạch lưới rồi nếu may đèn chuyển xanh thì thoát chứ vẫn đỏ kiểu gì cũng lĩnh. Dừng lại thì vào đường cấm dừng đỗ. Đi tiếp thì vượt đèn đỏ. Bó tay với lũ đầy tớ!

acheng

Đi bộ
Theo ngu ý em, vạch mắt võng này màu trắng có đúng quy chuẩn đâu nên không có hiệu lực về luật. Đèn đỏ, thì cứ dừng làn rẽ phải. Nếu 3x bem thì nhẹ nhàng trao đổi thôi.

trungthapnhi

Xe máy
Cái này các cụ tham khảo thêm ở thớt này
https://www.otofun.net/threads/cac-cu-4b-can-than-voi-den-cho-re-phai.1195136/page-4#post-35130440

Quan trọng là biển này không có hiệu lực cấm được ôto rẽ phải khi đèn rẽ đang màu xanh vì :

1. Căn cứ Điều 10 - QCVN41/2016 Điều khiển giao thông bằng tín hiệu đèn. Tại điểm 10.4 “Ý nghĩa của đèn phụ hình mũi tên” có quy định rõ như sau:
- 10.4.1. Nếu đèn có lắp đèn phụ hình mũi tên màu xanh thì các loại phương tiện giao thông chỉ được đi khi tín hiệu mũi tên bật sáng cho phép. Tín hiệu mũi tên cho phép rẽ trái thì đồng thời cho phép quay đầu nếu không có báo hiệu cấm quay đầu khác.
- 10.4.2. Nếu đèn phụ có hình của một loại phương tiện giao thông nào đó xanh thì chỉ loại phương tiện đó được phép đi.

2. Điều 46. Biển viết bằng chữ

46.1. Biển viết bằng chữ chỉ dùng trong trường hợp không áp dụng được các kiểu biển đã quy định.

46.2. Biển viết bằng chữ có hình chữ nhật. Biểndùng để chỉ dẫn có nền màu xanh chữ viết màu trắng, biển dùng để báo cấm hayhiệu lệnh có nền màu đỏ chữ viết màu trắng.

46.3. Hàng chữ viết trên biển tùy theo nội dung chỉdẫn hoặc hiệu lệnh nhưng phải ngắn gọn. Biển dùng để báo cấm bắt đầu bằng chữ"Cấm".

q84neu

Xe tải
Nếu đỗ lại thì sai chắc

Nếu đi tiếp ... thì ko sai.

Đơn giản vậy thôi. Lái xe chỉ cần tuân thủ những điều cấm, ko cấm nghĩa là được đi. Ok? Cụ cứ bảo xxx, chỉ ra chỗ nào cấm 4b rẽ phải khi đèn đỏ, thế là xong;))
em mà xuống e cũng cãi như cụ. Chỉ có cái, nếu oto thì phải tuân thủ theo đèn thôi, đèn đỏ oto dừng, đèn xanh oto được rẽ, nếu trước đó không có biển cấm rẽ ah. Không cấm là em làm ah..

chilli

Xe tải
Cái này các cụ tham khảo thêm ở thớt này
https://www.otofun.net/threads/cac-cu-4b-can-than-voi-den-cho-re-phai.1195136/page-4#post-35130440

Quan trọng là biển này không có hiệu lực cấm được ôto rẽ phải khi đèn rẽ đang màu xanh vì :

1. Căn cứ Điều 10 - QCVN41/2016 Điều khiển giao thông bằng tín hiệu đèn. Tại điểm 10.4 “Ý nghĩa của đèn phụ hình mũi tên” có quy định rõ như sau:
- 10.4.1. Nếu đèn có lắp đèn phụ hình mũi tên màu xanh thì các loại phương tiện giao thông chỉ được đi khi tín hiệu mũi tên bật sáng cho phép. Tín hiệu mũi tên cho phép rẽ trái thì đồng thời cho phép quay đầu nếu không có báo hiệu cấm quay đầu khác.
- 10.4.2. Nếu đèn phụ có hình của một loại phương tiện giao thông nào đó xanh thì chỉ loại phương tiện đó được phép đi.

2. Điều 46. Biển viết bằng chữ

46.1. Biển viết bằng chữ chỉ dùng trong trường hợp không áp dụng được các kiểu biển đã quy định.

46.2. Biển viết bằng chữ có hình chữ nhật. Biểndùng để chỉ dẫn có nền màu xanh chữ viết màu trắng, biển dùng để báo cấm hayhiệu lệnh có nền màu đỏ chữ viết màu trắng.

46.3. Hàng chữ viết trên biển tùy theo nội dung chỉdẫn hoặc hiệu lệnh nhưng phải ngắn gọn. Biển dùng để báo cấm bắt đầu bằng chữ"Cấm".
Vậy là nếu đèn mũi tên kia luôn màu xanh thì cái biển kia ko có giá trị. Biển chữ chỉ chỉ có giá trị khi không có đèn mũi tên hoặc đèn mũi tên màu đỏ phải ko cụ.