[Thảo luận] Cảnh báo trạm thu phí Thăng Long Nội Bài

yeecoo

Xe buýt
Kính thưa quan viên hai họ cùng toàn thể bà con khối phố, họ hàng nội ngoại gần xa. Trạm thu phí Thăng Long Nội Bài đã có thông báo trên báo chí và các phương tiện truyền thông khác là bỏ từ ngày 1/07/2013, nhưng trạm này vẫn thu phí bình thường cho đến tận bây giờ. Bản thân e ngày nào cũng đi qua trạm này và không mua vé, nhân viên thu phí ở đây vẫn mở Barie cho đi bình thường, còn cụ nào không biết thì vẫn bị thu. Vậy e lập thớt này để cảnh báo cho các cụ nào chưa biết thì khỏi phải mua cho đỡ tốn tiền ạ, vì mình đã mua phí đường bộ rồi. E xin lỗi là e thông báo hơi muộn ạ mong các cụ lượng thứ.
Nhà cháu toàn đi tắt qua Mê Linh nên k đi qua trạm thu phí này.

Civic TN

Xe lăn
Hôm đầu tuần e vừa mất 20k. Để làn sau e thử xem sao

captivaltz

Xe điện
Có thêm kụ nào xác nhận cho việc bỏ vé không nhỉ?

QuangDuong304

Xe buýt
Cụ thớt lừa Em. Tuần nào Em cũng ra vô đó ít nhất 2 lần đấy.

xecub49

Xe điện

bang c nang cap

Xe máy
Hôm nay em có việc đi qua trạm này, thấy vẫn thu bình thường. Có ông không mua vé cố tình đi qua vẫn bị nhân viên chạy theo đòi tiền. Nhưng em thấy có tiến bộ hơn là nhân viên chấp nhận cho ông này đưa tiền tại chỗ, trước kia nó bắt lùi lại đấy!

ngocchau2013

Xe tải
Website
hayphim.tv
từ tháng bảy đến giờ em cũng mất kha khá rồi điên thật . vừa hôm kia còn mất một lượt :((

boeing6869

Xe máy
Cụ thớt lừa Em. Tuần nào Em cũng ra vô đó ít nhất 2 lần đấy.
E nào dám lòe cụ, cụ đoc ở trên e đã giải thích rồi. Quả thực là từ lúc e đọc được bài báo của báo Thanh Niên là e qua đấy không mua nữa và vẫn đi qua bình thường, khi qua đấy e thấy nhiều cụ vẫn mua vé, lúc đấy e nghĩ bọn họ lại làm láo như cái trạm thu phí ở đường 5 rồi. Từ lúc e phọt bài này ra có cụ nói là chưa có quyết định chính thức thì e cũng không hiểu. E khẳng định 1 lần nữa là e đi qua đấy không mua vé vẫn qua bình thường:-o.

xe than

Xe tăng
Chắc họ sợ cụ manh động như vụ cầu bãi cháy thôi,chứ nó không dám đâu.

thuysinh.tl

Xe container
Vấn đề là cụ qua nhiều hay ít. Cụ chạy loại xe gì nữa. Chứ nó vẫn đòi tiền như thường. Còn thông tin từ tháng 7 vẫn chỉ là kiến nghị. Từ kiến nghị đến phê duyệt là một quãng xa lắm cụ ợ
E nào dám lòe cụ, cụ đoc ở trên e đã giải thích rồi. Quả thực là từ lúc e đọc được bài báo của báo Thanh Niên là e qua đấy không mua nữa và vẫn đi qua bình thường, khi qua đấy e thấy nhiều cụ vẫn mua vé, lúc đấy e nghĩ bọn họ lại làm láo như cái trạm thu phí ở đường 5 rồi. Từ lúc e phọt bài này ra có cụ nói là chưa có quyết định chính thức thì e cũng không hiểu. E khẳng định 1 lần nữa là e đi qua đấy không mua vé vẫn qua bình thường:-o.

EZdong

Xe điện
Em đi qua chỗ này vẫn dừng lại mua vé như mọi ngày, thế mới đau=))

boeing6869

Xe máy
Vấn đề là cụ qua nhiều hay ít. Cụ chạy loại xe gì nữa. Chứ nó vẫn đòi tiền như thường. Còn thông tin từ tháng 7 vẫn chỉ là kiến nghị. Từ kiến nghị đến phê duyệt là một quãng xa lắm cụ ợ
Bẩm cụ là e chạy ô xờ tô ạ, con chạy nhiều hay ít thi ko liên quan đến việc thu hay ko thu phí ạ.

khkdgs

Xe điện
cụ chủ đùa ạ.

tienthanhtq

Xe buýt
b chủ chém quá
chiều qua vẫn 20k 2 lượt
đưa tiền đợi trả vé mới đi
vẫn có vé như thường
thu láo thì ko có vé xuất chứ nhỉ

tienthanhtq

Xe buýt
cụ nói đc thì làm đc
quoay hộ a e cái video cái
xem thực hư thế nào

Bino

Xe điện
Nguyên văn nó là dư lày các cụ ạ.

Trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội bài bắt đầu từ 1/1/2013 sẽ không được thu phí nữa vì đã có phí đường bộ (hiệu lực từ ngày 1/1/2013).

Tuy nhiên Dự án xây dựng quốc lộ 2 đoạn tránh thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc, theo hình thức hợp đồng BOT hiện nay thu không đủ theo dự tính ban đầu, do vậy khả năng lỗ rất cao. Chủ đầu tư đã rất giỏi lobby làm cho Thủ tướng Chính phủ đồng ý sử dụng Trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài để để thu phí hoàn vốn cho Dự án xây dựng quốc lộ 2 đoạn tránh thành phố Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc. Do vậy các cụ có ra sân bay hay đơn giản chỉ qua trạm để quay đầu thì đều phải nộp tiền cho đoạn đường tránh Vĩnh Yên nói trên.

Cuối tháng 7 vừa qua, họp HĐND, dân tình kêu quá, vì như vậy là phí chồng phí (đã nộp phí đường bộ rồi lại phải nộp tiếp 1 phí nữa cho đoạn đường mà mình ko đi), Bộ GTVT kiến nghị với Thủ tướng chuyển trạm này về Vĩnh Yên mà thu, không thể ngồi lù lù ở đây (tỷ lệ xe đi qua trạm để ra sân bay hoặc đi tiếp Thái Nguyên, Bắc Cạn là cực kỳ cao, chắc chiếm trên 70%).

Tuy nhiên các chú BOT Vĩnh Yên cơ có vẻ mạnh, và VPCP đã trả lời như sau:

Xét đề nghị của Bộ Giao thông vận tải (công văn số 10185/BGTVT-TC ngày 25 tháng 9 năm 2013) về việc xử lý trạm thu phí Bắc Thăng Long - Nội Bài, Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải có ý kiến như sau:
Bộ Giao thông vận tải thực hiện đúng ý kiến chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ tại công văn số 2250/TTg-KTN ngày 28 tháng 12 năm 2012 về việc xử lý, sắp xếp lại các trạm thu phí đường bộ khi Quỹ bảo trì đường bộ đi vào hoạt động, lưu ý chỉ đạo hướng dẫn Nhà đầu tư có các biện pháp đảm bảo văn minh đô thị, không để ùn tắc giao thông.
Văn phòng Chính phủ xin thông báo để các Bộ, Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội biết, thực hiện./.

Tức là Nguyễn Y Vân ạ. Các cụ có bức xúc cũng phải thôi, vì hầu hết mọi người đều phải trả tiền cho những gì không phục vụ mình.