[Thảo luận] Cảnh báo trò ăn bẩn của CSGT Hải Phòng

duyanh122002

Xe đạp
Báo cáo với các bác là hôm nay em có việc chở người nhà xuống Bến Bính, Hải Phòng. Và khi về thì việc xảy ra như sau: Em đi qua ngã 5 chỗ giao nhau với đường tàu vào đường Hồng Bàng về Hà Nội hoảng 50m thì thấy ở giữa đường bị bong tróc mất mấy chỗ, em liền xi nhan xin vào để tránh (vì trên xe em trở người già) và xi nhan ra đi tiếp nhưng được khoảng 10m thì bị chỉ cạp nong vào mặt. Em xuống xe hỏi dừng vì lí do gì thì được trả lời là đi sai làn, em đã trình bày với một chú XX già về điều kiện đường xá và lí do phải tránh nhưng đồng chí này không nghe trình bày chỉ nói với em lỗi này phạt 1 triệu và giữ bằng 30 ngày. Vì lí do tế nhị phải đi nhanh nên em đề nghị giải quyết nhanh để đi và mất mấy lít cho các đồng chí (Cái này em đã làm hư CSGT và tiêu chí của anh em otofun nhà ta).
Nhưng vấn đề chính là em không hiểu đạo đức của người CAND Việt Nam bây giờ thế nào nữa??? Tại sao lại đứng rình mò ở những chỗ mà chắc chắn người đi xe nào cũng sẽ phải phạm lỗi như em để phạt?? (vì rất nhiều xe bị dừng như em). Hay là nguồn thu của ngành được nhà nước cho ít quá nên phải đi làm vậy. Đường xấu thì sao không báo các anh bên GTCC tu sửa mà lại lợi dụng để phạt tiền của nhân dân!
Không hiểu đạo đức nghề nghiệp của các anh để đâu nữa.
Văn không hay mong các bác thông cảm!
Xin lỗi là em không có video hay hình ảnh làm bằng chứng.

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Chưa bằng xxx Chí Linh nhé: lâu lâu em đọc thấy có bác kêu rằng có bao tải chất thải gì đó bị ném ra gần giữa đường, đoạn có vạch liền, xe nào đi qua cũng phải tránh ra ngoài và đè vào vạch liền, sau đó bị xxx vợt vị tội liếm vạch. Còn ở HN có cả video xe tránh khúc củi chèn vạch chéo cũng bị vợt.

hoangminh3B

Xe tăng
Cụ đúng là làm hư các chú đấy rồi

Phú Hoàng

Xe điện
Cụ vẫn còn lòng tin ạ, em thì mất lâu rồi :))

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên

TrongDuc_HP

Xe tải
Chính xác. Em đi Tôn Đức Thắng rẽ metro dù đã biết bẫy của xxx đi đúng làn tới gần ngã tư hết vạch liền ,bật Xi nhan rẽ phải rồi mà vẫn bị tuýt. Lỗi chuyển làn ko xi nhan. M kiếp. Em ko chịu,ko đưa giấy tờ. Cãi nhau chán chê ,gấu sốt ruột đành gọi điện thoại trợ giúp và xxx bắt tay mời đi luôn. Hỏng hết cả rồi làm gì có đạo đức.

ubisapro

Xe trâu
đường đó phân làn hay sao mà cụ dính lỗi sai làn vậy ợ@@ Ăn kiểu này thì đúng là quá bẩn rùi@@

phuckoracell

Xe hơi
xxx Hải Phòng và xxx Hải Dương nên phong làm thánh ăn bẩn.............

Hui

Xe đạp
Nói túm lại là phải đến 99.9% xxx trong cái xã hội này đều lạm dụng chức quyền và mọi thủ đoạn để moi tiền của dân ta !!!

duyanh122002

Xe đạp
chỗ đó không có vạch liền hay đứt để phân làn các cụ ạ! Lúc đó em cũng định cãi nhưng vì phải đi nhanh để kịp lên sân bay Nội Bài nên em đành làm hư các đồng chí đó!

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
CSGT thằng nào cũng bẩn hết bác nhé, 1 thằng nào đó cũng muốn sạch cũng không được, bắt buộc phải bẩn theo bầy đàn

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo với các bác là hôm nay em có việc trở người nhà xuống Bến Bính, Hải Phòng. Và khi về thì việc xảy ra như sau: Em đi qua ngã 5 chỗ giao nhau với đường tàu vào đường Hồng Bàng về Hà Nội hoảng 50m thì thấy ở giữa đường bị bong tróc mất mấy chỗ, em liền xi nhan xin vào để tránh (vì trên xe em trở người già) và xi nhan ra đi tiếp nhưng được khoảng 10m thì bị chỉ cạp nong vào mặt. Em xuống xe hỏi dừng vì lí do gì thì được trả lời là đi sai làn, em đã trình bày với một chú XX già về điều kiện đường xá và lí do phải tránh nhưng đồng chí này không nghe trình bày chỉ nói với em lỗi này phạt 1 triệu và giữ bằng 30 ngày. Vì lí do tế nhị phải đi nhanh nên em đề nghị giải quyết nhanh để đi và mất mấy lít cho các đồng chí (Cái này em đã làm hư CSGT và tiêu chí của anh em otofun nhà ta).
Nhưng vấn đề chính là em không hiểu đạo đức của người CAND Việt Nam bây giờ thế nào nữa??? Tại sao lại đứng rình mò ở những chỗ mà chắc chắn người đi xe nào cũng sẽ phải phạm lỗi như em để phạt?? (vì rất nhiều xe bị dừng như em). Hay là nguồn thu của ngành được nhà nước cho ít quá nên phải đi làm vậy. Đường xấu thì sao không báo các anh bên GTCC tu sửa mà lại lợi dụng để phạt tiền của nhân dân!
Nói bác đừng tự ái nhé. CSGT Vĩnh Phúc quê bác cũng bẩn không kém. Tôi đã bị bắn tốc độ trong chỗ đường Khai Quang hồi mới rải đường đang làm, nó ra bảo đường nội đô. Mẹ kiếp trông như đường miền núi mà nó bảo đường nội đô

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo với các bác là hôm nay em có việc trở người nhà xuống Bến Bính, Hải Phòng. Và khi về thì việc xảy ra như sau: Em đi qua ngã 5 chỗ giao nhau với đường tàu vào đường Hồng Bàng về Hà Nội hoảng 50m thì thấy ở giữa đường bị bong tróc mất mấy chỗ, em liền xi nhan xin vào để tránh (vì trên xe em trở người già) và xi nhan ra đi tiếp nhưng được khoảng 10m thì bị chỉ cạp nong vào mặt. Em xuống xe hỏi dừng vì lí do gì thì được trả lời là đi sai làn, em đã trình bày với một chú XX già về điều kiện đường xá và lí do phải tránh nhưng đồng chí này không nghe trình bày chỉ nói với em lỗi này phạt 1 triệu và giữ bằng 30 ngày. Vì lí do tế nhị phải đi nhanh nên em đề nghị giải quyết nhanh để đi và mất mấy lít cho các đồng chí (Cái này em đã làm hư CSGT và tiêu chí của anh em otofun nhà ta).
Phạt 1 triệu vì sai chính tả

hatinhquechoa

Xe tăng
"Nhưng vấn đề chính là em không hiểu đạo đức của người CAND Việt Nam bây giờ thế nào nữa???"
Cụ ở trển mới xuống à?

Mr. Keen

Xe buýt
chỗ đó không có vạch liền hay đứt để phân làn các cụ ạ! Lúc đó em cũng định cãi nhưng vì phải đi nhanh để kịp lên sân bay Nội Bài nên em đành làm hư các đồng chí đó!
Ý kiến của tui: cụ vẫn có thể đi nhanh mà ko làm hư xxx, nếu như cụ đề nghị xxx lập BB, rồi ghi ý kiến ABC của mình vào đó. Khi về thì cụ chiến tiếp bằng văn bản.
Tui đồ: nếu xxx lập văn bản thì cũng chỉ có 5 phút. Nhưng có khi thấy cụ đề nghị lập BB, xxx lại trả lại giấy tờ rồi mời cụ đi cho nhanh với một câu "nhắc nhở" ấy chứ :)

Phú Hoàng

Xe điện
CAND biến chất giờ gọi là XXX các cụ ạ :))

ngungo thien ly

Xe container
Có trách nhiệm gọi, báo cho GTCC sửa những cho bất hợp lý thì lấy gì mà đút vào m.õn

emnhaque1977

Xe máy
Khốn nạn thật các cụ ợ, CSGT thế này làm mất đi hình ảnh của người chiến sỹ CAND trong lòng nhân dân.