[Thảo luận] cẢNH BÁO xxx đOẠN CHÍ LINH

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
Các xxx đoạn này tết làm rất căng công an tỉnh bắn tốc độ cả ô tô lẫn xe máy công an phường chặn bắt xe máy và xe đạp điện .
Bắt Lỗi guơng thời trang anh em nào qua khu vực này nên cẩn trọng nhá .
Hum rồi em có việc về BGiang đi xe máy thấy XXX áo xanh bắt guơng nhỏ em bị gọi lại tưởng chuyện gì hóa ra là lỗi guơng ko đủ chiều cao tiêu chuẩn ra gặp 2 anh ngồi trên xe anh thứ 1 trẻ anh thứ hai hơi già tầm 40 bảo ,

Sau đây là đoạn đối thoại
XXX Già : em đi đâu .
Em trả lời : Em về quê
XXX : ừ tết nhất đến nơi rồi có muốn để lại biên bản ko
Em trả lời : KO anh ạ
XXX lái xe : uh thế giải quyết nhanh nhé
Trả lời : Vâng anh xem thế nào giúp e
Trả lời : Thôi anh cứ lấy bao nhiêu cũng đc
XXX Già : Thôi cái đấy tùy em thôi
XXX lái xe : Ừ thì cứ 1 hay 2 trăm tùy chú
Trả lời : Em tuy ko biết luật nhưng em biết mức phạt là bao nhiêu em gửi anh 50K , em biết làm nghề nào ăn nghề đấy ,
XXX im lặng chả nói gì cầm 50K mặt nghệt ra , em Thank cái rồi đi
sau đó XXX có quay lại nhìn xe em , có dán logo diễn đàn mình nói gì đó với nhau em ko nghe đc
Vẫn biết tinh thần OFF của anh em là ko dung túng cho XXX nhưng ngày hôm đó là 25 tết rồi nên cứ đưa bừa đi cho nhanh lỗi cũng nhỏ em viết bài chỉ muốn cảnh tỉnh các cụ đi qua đây về sau này ko mắc lỗi giống em thôi ạ

zcbml

Xe đạp
Cụ có logo của otofun chắc cũng biết nhiều luật cho em hỏi điều khoản nào quy định chiều cao tiêu chuẩn gương chiếu hậu để xxx có cơ sở xử phạt ? cụ không hiểu luật lại còn làm hư xxx rồi .

asas

Xe đạp
Các xxx đoạn này tết làm rất căng công an tỉnh bắn tốc độ cả ô tô lẫn xe máy công an phường chặn bắt xe máy và xe đạp điện .
Hum rồi em có việc về BGiang đi xe máy thấy XXX áo xanh bắt guơng nhỏ em bị gọi lại tưởng chuyện gì hóa ra là lỗi guơng ko đủ chiều cao tiêu chuẩn ra gặp 2 anh ngồi trên xe anh thứ 1 trẻ anh thứ hai hơi già tầm 40 bảo ,

Sau đây là đoạn đối thoại
XXX Già : em đi đâu .
Em trả lời : Em về quê
XXX : ừ tết nhất đến nơi rồi có muốn để lại biên bản ko
Em trả lời : KO anh ạ
XXX lái xe : uh thế giải quyết nhanh nhé
Trả lời : Vâng anh xem thế nào giúp e
Trả lời : Thôi anh cứ lấy bao nhiêu cũng đc
XXX Già : Thôi cái đấy tùy em thôi
XXX lái xe : Ừ thì cứ 1 hay 2 trăm tùy chú
Trả lời : Em tuy ko biết luật nhưng em biết mức phạt là bao nhiêu em gửi anh 50K , em biết làm nghề nào ăn nghề đấy ,
XXX im lặng chả nói gì cầm 50K mặt nghệt ra , em Thank cái rồi đi
sau đó XXX có quay lại nhìn xe em , có dán logo diễn đàn mình nói gì đó với nhau em ko nghe đc
Vẫn biết tinh thần OFF của anh em là ko dung túng cho XXX nhưng ngày hôm đó là 25 tết rồi nên cứ đưa bừa đi cho nhanh lỗi cũng nhỏ em viết bài chỉ muốn cảnh tỉnh các cụ đi qua đây về sau này ko mắc lỗi giống em thôi ạ
Luật GTĐB Làm gì có cái lỗi nào là lỗi gương không đủ chiều cao tiêu chuẩn?
Theo điều 17 khoản 1 điểm a nghị đinh 171/2013/NĐ-CP
Điều 17. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
PHP:
1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;
Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về gương chiếu hậu xe mô tô, xe gắn máy
Mã số QCVN 28:2010/BGTVT.

PHP:
2. QUY ĐỊNH KỸ THUẬT
2.1	Quy định kỹ thuật chung
2.1.1	Tất cả các gương phải điều chỉnh được vùng quan sát.
2.1.2	Mép của bề mặt phản xạ gương phải nằm trong vỏ bảo vệ (đế gương) và mép của vỏ bảo vệ  phải có bán kính cong "c" có giá trị không nhỏ hơn 2,5 mm tại mọi điểm và theo mọi hướng. Nếu bề mặt phản xạ nhô ra khỏi vỏ bảo vệ thì bán kính cong "c" của mép biên của phần nhô ra không được nhỏ hơn 2,5 mm và phải di chuyển được vào phía trong của vỏ bảo vệ khi tác dụng một lực 50 N vào điểm ngoài cùng của phần nhô ra lớn nhất so với vỏ bảo vệ theo hướng vuông góc với  mặt phản xạ gương.
2.1.3	Tất cả các bộ phận của gương phải có bán kính cong "c"  không nhỏ hơn 2,5 mm.
	Mép của các lỗ để lắp đặt hay là các chỗ lõm có chiều rộng nhỏ hơn 12 mm thì không cần phải áp dụng các yêu cầu về bán kính trên nhưng phải được làm cùn cạnh sắc.
2.1.4	Các bộ phận của gư¬ơng chiếu hậu đư¬ợc làm bằng vật liệu có độ cứng không lớn hơn 60 Shore A thì không phải áp dụng các yêu cầu nêu trong 2.1.2 và 2.1.3.
2.2	Quy định về kích thước
2.2.1	Diện tích của bề mặt phản xạ không được nhỏ hơn 69 cm2.
2.2.2	Trong trường hợp gương tròn, đường kính của bề mặt phản xạ không được nhỏ hơn 94 mm và không được lớn hơn 150 mm.
2.2.3	Trong trường hợp gương không tròn kích thước của bề mặt phản xạ phải đủ lớn để chứa được một hình tròn nội tiếp có đường kính 78 mm, nhưng phải nằm được trong một hình chữ nhật có kích thước 120 mm x 200 mm.

MingHoang

Xe hơi
em cũng chưa nghe thấy lỗi này bao giờ ? có vẻ cụ lại dung túng cho XXX rồi

Dai_Applause

Xe đạp
Cụ này hỏi khó vãi, em cũng thắc Mac như kụ

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
em cũng chưa nghe thấy lỗi này bao giờ ? có vẻ cụ lại dung túng cho XXX rồi
vâng cụ em biết cái lỗi này nó ko thể quy vào luật vi phạm giao giao thông đường bộ nhưng cơ mà em cũng thấy nó nói có ý đúng với lại mình sai mà 27 tết thì cũng cứ đưa thôi cho nhanh cụ ạ . Em viết bài chỉ mang tính chất cảnh báo anh em nên các cụ đi qua đừng ném đá em nhá

hankk

Xe hơi
Luật GTĐB Làm gì có cái lỗi nào là lỗi gương không đủ chiều cao tiêu chuẩn?
Theo điều 17 khoản 1 điểm a nghị đinh 171/2013/NĐ-CP
Điều 17. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
PHP:
1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;
Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về gương chiếu hậu xe mô tô, xe gắn máy
Mã số QCVN 28:2010/BGTVT.

PHP:
2. QUY ĐỊNH KỸ THUẬT
2.1	Quy định kỹ thuật chung
2.1.1	Tất cả các gương phải điều chỉnh được vùng quan sát.
2.1.2	Mép của bề mặt phản xạ gương phải nằm trong vỏ bảo vệ (đế gương) và mép của vỏ bảo vệ  phải có bán kính cong "c" có giá trị không nhỏ hơn 2,5 mm tại mọi điểm và theo mọi hướng. Nếu bề mặt phản xạ nhô ra khỏi vỏ bảo vệ thì bán kính cong "c" của mép biên của phần nhô ra không được nhỏ hơn 2,5 mm và phải di chuyển được vào phía trong của vỏ bảo vệ khi tác dụng một lực 50 N vào điểm ngoài cùng của phần nhô ra lớn nhất so với vỏ bảo vệ theo hướng vuông góc với  mặt phản xạ gương.
2.1.3	Tất cả các bộ phận của gương phải có bán kính cong "c"  không nhỏ hơn 2,5 mm.
	Mép của các lỗ để lắp đặt hay là các chỗ lõm có chiều rộng nhỏ hơn 12 mm thì không cần phải áp dụng các yêu cầu về bán kính trên nhưng phải được làm cùn cạnh sắc.
2.1.4	Các bộ phận của gư¬ơng chiếu hậu đư¬ợc làm bằng vật liệu có độ cứng không lớn hơn 60 Shore A thì không phải áp dụng các yêu cầu nêu trong 2.1.2 và 2.1.3.
2.2	Quy định về kích thước
2.2.1	Diện tích của bề mặt phản xạ không được nhỏ hơn 69 cm2.
2.2.2	Trong trường hợp gương tròn, đường kính của bề mặt phản xạ không được nhỏ hơn 94 mm và không được lớn hơn 150 mm.
2.2.3	Trong trường hợp gương không tròn kích thước của bề mặt phản xạ phải đủ lớn để chứa được một hình tròn nội tiếp có đường kính 78 mm, nhưng phải nằm được trong một hình chữ nhật có kích thước 120 mm x 200 mm.
Cảm ơn bác nhiều lắm

simsodep090

Xe hơi
chiều mai mình đi HN -- Chí Linh Sao Đỏ đây ..

an_khanh

Xe buýt
Theo em được biết tại điều 68, NĐ171, xxx áo xanh không có quyền bắt lỗi xe không có gương phải không các cụ nhể???

hankk

Xe hơi
xxx Hải Dương lên đây cũng kha khá là bài viết rồi đấy ae nhỉ