[Funland] Cánh cửa pháo đài Hà Nội bao giờ mở ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

boyinblack

Xe tải
Em thấy các chỉ đạo ở mọi cấp làm cho thằng dân vẫn mông lung, hoang mang quá. Không biết đâu mà lần chứ đừng nói kế hoạch. Đáng ra, bộ Tế phải là cơ quan đầu mối phối hợp với từng địa phương để cập nhật thông tin, đánh giá, phân loại gán màu cấp độ cho từng vùng. Cập nhật lên bản đồ phần mềm phòng chống covid luôn để nó trực quan và đại tiện.

deathmetal

Xe tải
Em đi công tác Cần Thơ từ ngày 1/10, giờ đang về HN, đang tới Quảng Bình. Cho e hỏi cụ thể vào HN phải có những giấy tờ gì ạ: pcr hay test nhanh (pcr em hết hạn buổi sáng nay), giấy đi đường của doanh nghiệp e đã có, e đã tiêm 2 mũi, có đủ giấy tờ tuỳ thân. Mong các cụ chỉ giáo. Có cụ nào có số điện thoại chốt Trạm kiểm soát Pháp Vân cũng cho em xin với.

Justforfuntoo

Xe container
Thời sự buổi sáng bảo vẫn tiếp tục 22 chốt và xét nghiệm các cụ nhé, bỏ giấy đi đường thôi

motthoidongbim

Xe điện
Không thấy nhắc đến thành trì Ninh bình nhỉ
Thành trì Nb mới được tiêm phủ mũi 1 toàn dân gần 1 tuần thôi cụ nhé. Người dân mong làm chặt vs các nguồn vào khi các vùng người đến không an toàn và người Nb chấp hành quy định khi đi ctac ra ngoài về.
Toàn các ông ở đâu kêu or ở ngoài muốn vào Nb nhưng bị làm chặt kêu. Người ở trong thì chẳng ý kiến gì. Không phải kêu hộ đâu cụ ơi.
Bạn em cũng rất muốn về thăm bme nó. Lên gr lớp kêu : tao 2 mũi rồi sao ko cho tao về mà kp cl, tao muốn thăm bme tao. Em xl bậy tý. Mày tiêm đến 100 mũi thì kệ cmm. Nb mới được tiêm mũi 1 chưa dc 1 tuần trong đó có bme m vs người thân m cũng thế đấy. Next đi. Bjo ctao tiêm mũi 2 thì hãy về.

motthoidongbim

Xe điện
Thời sự buổi sáng bảo vẫn tiếp tục 22 chốt và xét nghiệm các cụ nhé, bỏ giấy đi đường thôi
Tiếp tục ủng hộ Hn làm thế. Nhưng Hn chỉ nên tập trung ks đầu vào. Cần làm chặt luồng xanh. Xe luồng xanh được đi tmai ko kiểm soát -> người ko xn có thể đi ké xe luồng xanh để ra vào Hn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Toàn các cụ ý thức như cái con két. Đòi điều chuyển 2 anh HN trong khi đúng ra phải thưởng. Nhờ 2 anh mà HN mới được phởn phơ.
Chẳng qua mới tiêm được mấy mũi vx nên các cụ có cảm giác mình đồng da sắt muốn mở toang đi kiếm tiền. Chứ thực tế thì người vào từ miền Nam về nhiều nên dịch có thể bùng lúc nào. Các tỉnh thì thấy người HN về chắc đề phòng như đề phòng gián điệp, kẻ gian ngày xưa vì HN đã mở cửa cho anh em miền Nam.
Các anh trù trừ mở cửa là có lí do. Dăm bữa nữa tháng nữa khéo chính các cụ lại gào lên kêu là tại sao k làm chặt để bảo vệ thành quả.

wishman2

Xe tải
Ai cũng thích mở cửa ra cho nó thông thoáng
Chả ai muốn gò bó giam cầm cho nó ngu người ra làm gì
Nhưng trước khi mở cửa , tự hỏi mình đã đủ 2 liều chưa ? Và những người khác cũng đã full 2 liều như mình chưa ?
Nếu chưa thì thận trọng , mầm bệnh đầy rẫy trong cộng đồng , ko muốn ngày cả chục nghìn ca như trước nữa đâu ...

Xế Độp

Xe điện
Cụ nào đi qua chốt pháp vân về HN cập nhật tin tức xem tình hình như nào đi :D

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Thực ra Covid đang biến mất một cách bí ẩn trên toàn cầu, hiện chưa ai dám khẳng định nguyên nhân. Nhưng đúng là đang thoái trào một cách kỳ diệu dù đang sắp mùa đông, các nước đã bắt sóng và nhanh chóng thúc đẩy mở cửa lại rồi.
Nước mình đáng lẽ nên công bố cho người dân biết để mọi người bớt sợ. Mặc dù tốc độ mở cửa trở lại đang được đẩy nhanh nhưng có nhiều người vẫn chưa biết vì sao nên vẫn ngại.
Tất nhiên không loại trừ việc giấu thông tin để tranh công ;)
Chi tiết các cụ có thể tham khảo báo NY Times: https://www.nytimes.com/2021/10/04/briefing/covid-caseload-retreat-us-cases.html

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Biến mất gì cụ. 1 ngày vẫn nửa triệu ca nhiễm, vs die 1 mớ...

vab

Xe tải
Mẹ, cách đây 3 tháng xem có dám gào lên đòi mở cửa không hay là tru tréo chửi sau lưng đòi lãnh đạn phải đóng cửa thật chặt, bảo vệ thủ đô khi mà vắc xin lúc ấy đang ưu tiên cho Hòn ngọc Viễn Đông? Giờ tiêm đủ rồi, lãnh đạn họ cho đi lại thoải mái trong thủ đô sướng thế còn gì! Muốn phá rào, đi lại thoải mái thì phải đợi các địa phương an toàn đã nhé. Nếu công việc cần kíp thì cứ sắm đầy đủ giấy tờ mà đi. Không lẽ chỉ mình các ông thổ đu biết làm ăn, bị ảnh hưởng bởi dịch?

The Tank

Xe điện
Thực ra Covid đang biến mất một cách bí ẩn trên toàn cầu, hiện chưa ai dám khẳng định nguyên nhân. Nhưng đúng là đang thoái trào một cách kỳ diệu dù đang sắp mùa đông, các nước đã bắt sóng và nhanh chóng thúc đẩy mở cửa lại rồi.
Nước mình đáng lẽ nên công bố cho người dân biết để mọi người bớt sợ. Mặc dù tốc độ mở cửa trở lại đang được đẩy nhanh nhưng có nhiều người vẫn chưa biết vì sao nên vẫn ngại.
Tất nhiên không loại trừ việc giấu thông tin để tranh công ;)
Chi tiết các cụ có thể tham khảo báo NY Times: https://www.nytimes.com/2021/10/04/briefing/covid-caseload-retreat-us-cases.html

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Nó bẩu Covid nó oánh sóng 2 tháng 1 kỳ, giờ cuối sóng nên giảm chứ biến mất đâu cụ? Biết đâu nó nghỉ vài tháng lấy sức rồi lại tẩn cho 1 đợt 2 tháng nữa?

Xế Độp

Xe điện
Mẹ, cách đây 3 tháng xem có dám gào lên đòi mở cửa không hay là tru tréo chửi sau lưng đòi lãnh đạn phải đóng cửa thật chặt, bảo vệ thủ đô khi mà vắc xin lúc ấy đang ưu tiên cho Hòn ngọc Viễn Đông? Giờ tiêm đủ rồi, lãnh đạn họ cho đi lại thoải mái trong thủ đô sướng thế còn gì! Muốn phá rào, đi lại thoải mái thì phải đợi các địa phương an toàn đã nhé. Nếu công việc cần kíp thì cứ sắm đầy đủ giấy tờ mà đi. Không lẽ chỉ mình các ông thổ đu biết làm ăn, bị ảnh hưởng bởi dịch?
Đâu cần phá vào bác ơi, quay về HN mới là vấn đề;

vab

Xe tải
Đâu cần phá vào bác ơi, quay về HN mới là vấn đề;
Từ 18t trở về vẫn chưa đc tiêm bác à. Người lớn tạm an toàn nhưng trẻ vị thành niên thì hoàn toàn chưa. Lãnh đạo họ nắm đc vấn đề và họ còn sốt ruột hơn ai hết. Hãy để họ bình tĩnh để đưa ra những quyết sách hợp lý theo từng thời điểm.

trung102

Xe tăng

stone_lamp

Xe điện
Đã bình thường thì phải mở cửa ngõ ra chứ, HN bây h vẫn ngăn cách như thể này thì chả đi đâu được mà ai cũng ngại vào.

Trạng thái
Thớt đang đóng