[Funland] Cánh cửa pháo đài Hà Nội bao giờ mở ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Ủa sao thằng thợ sắt xóm e từ VP tỉnh k có dịch lên HN từ bữa còn áp CT 15 mà nó chỉ test nhanh có trăm rưỡi ở quê nhỉ? Nó chưa tiêm mũi nào luôn, lên hn mới tiêm moderna.
Tùy cửa ngõ cụ ạ, như 5B là cứ pcr.

Clear

Xe buýt
Ra vào hà lội hướng bắc ninh hôm này các cụ đi còn có yêu sách gì nữa ạ?

Vẫn cái câu chụp mũ này nhỉ?

Ai cấm ông đi lại đâu? Ông chìa cái PCR, xe ông dán luồng xanh thì ông đi về thoải mái. Đừng nói là ông muốn bỏ cả 2 thứ đó nhé!
Tất nhiên là bỏ. Ông k đi nhiều lên ông thấy bt còn chúng tôi đi lại liên tục ông biết mỗi lần xn pcr bn tiền k. Ông biết 1 dn nhỏ có 10 xe vận tải thôi lái và phụ 3 ngày hết bn tiền không. Còn ông bảo luồng xanh ông biết là luồng xanh chỉ cấp cho xe tải và bán tải không. Cp đã ra nghị quyết 128 phân vùng rõ ràng. Cả việt nam đã tiêm gần 60tr liều vx thế ông nghĩ là nước cất à mà tiêm song đóng cửa thủ dâm tinh thần với nhau là đóng cửa mới an toàn. Xn phải đúng đối tượng và không chỉ có xe luồng xanh mới vận chuyển hàng hóa. Quy định xe luồng xanh không còn thích hợp với nq 128 nữa.

Người của tổ covid cộng đồng dc 200k/ buổi trực chốt đấy ạ
Tiền đấy thì thuế của những con vịt bị vặt lông ấy. Còn kinh tế tiếp tục đóng cửa như này thì k khéo k có 200k đâu cụ nhỉ. Có khi lại được tem phiếu

titcoi

Xe tăng

money_talk

Xe tăng
Tiền đấy thì thuế của những con vịt bị vặt lông ấy. Còn kinh tế tiếp tục đóng cửa như này thì k khéo k có 200k đâu cụ nhỉ. Có khi lại được tem phiếu
Dạ mấy bưa trước thôi ạ. Giờ em cũng ko rõ.
Thời huy hoàng vàng son covid đó nay còn đâu - lúc đó "một số" cao niên tổ em hăng hái ra quát nạt đám shipper ghê lắm. Thanh niên cũng xin tham gia nhiệt tình, tranh nhau đứng chốt. Thi thoảng có xe phát đồ thiện nguyện qua chốt năn nỉ chiến binh chống covid thấy thương để đỡ fai vác quá xa, bỏ lại mấy túi làm quà thì mới dc vào vòng rào trong (có 2 vòng rào chắn covid). Người nhà chiến binh còn dc vào danh sách tiêm đầu tiên khiến dân cư trong tổ cứ gọi là lác mắt ngưỡng mộ.
Những người ấy họ mong VN mãi mãi là pháo đài.

erav

Xe điện
Vẫn rối và có nguy cơ rối thêm, cccm ah.

Bỏ được chốt nào thì đỡ chốt đó. Chứ nếu mà còn thì bất cứ ông dân phòng nào cũng có lý do như Bộ GTVT, kiểu hỏi: "quê ông màu gì?", là...tịt!

antidau

Xe container
Hải Phòng và Quảng Ninh đã mở cửa hoàn toàn với Hà Nội rồi các cụ mợ
Hộ khẩu quận Hoàn Kiếm vùng đỏ thì mới không được xuống thôi

Wave Alpha 20

Xe tăng
Thời huy hoàng vàng son covid đó nay còn đâu - lúc đó "một số" cao niên tổ em hăng hái ra quát nạt đám shipper ghê lắm. Thanh niên cũng xin tham gia nhiệt tình, tranh nhau đứng chốt. Thi thoảng có xe phát đồ thiện nguyện qua chốt năn nỉ chiến binh chống covid thấy thương để đỡ fai vác quá xa, bỏ lại mấy túi làm quà thì mới dc vào vòng rào trong (có 2 vòng rào chắn covid). Người nhà chiến binh còn dc vào danh sách tiêm đầu tiên khiến dân cư trong tổ cứ gọi là lác mắt ngưỡng mộ.
Trước e tưởng ra trực với tinh thần bảo vệ thành quả chống dịch cơ. Hóa ra cũng có tí mồi thảo nào có 1 lực lượng không nhỏ vẫn hô hào đóng nữa, đóng mãi đóng thật chặt.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
UBND chỗ... chỗ nào thì em không nói, 02 tháng giời đóng cửa trực chống covid các anh đều đặn sáng vác xe lượn một vòng kiểm tra, trưa về cơm căng tin, chiều lướt mạng chém gió rồi oánh cầu lông bóng bàn, xong lại cơm căng tin có tổ chức giao lưu bia rượu giữa các phòng ban với nhau, tối ngà ngà về phòng làm tí chắn phỏm rồi ngủ, lương thưởng, phụ cấp trực chống covid lĩnh đều... Đến ngày dỡ bỏ lệnh giãn cách 21/9 cần lao em đến gặp để xin giải quyết công việc thấy mặt các anh ý cứ buồn buồn, tiếc nuối. Than ôi thời oanh liệt nay còn đâu, giờ lại quay về với mớ công việc sự vụ nhàm chán hàng ngày, đối mặt với bọn cần lao thấp hèn, chiều chiều phải về nhà đúng giờ ăn cơm cùng con ngan già đáng ghét. =))

Quy Lão

Xe điện
Cả đống kit test chất đầy trong kho. Lúc nào đốt hết đống đấy thì mở cửa nhé các cụ mợ.
Giờ mở thì ế kit chết à.

Thinh82

Xe tải
Từ 23/9 lỗ mũi e nở hoa vì phải test liên tục để đi công tác ngoài HN. Hôm kia đi Hưng Yên chỉ cần chứng nhận 2 mũi là vào được rồi, tình hình đi lại đỡ hẳn rồi

NaNy.

Xe máy
Hưng Yên vào HN có cần giấy xét nghiệm ko các cụ, hay thông quan rồi

Thinh82

Xe tải
Hưng Yên vào HN có cần giấy xét nghiệm ko các cụ, hay thông quan rồi
Chiều Hưng Yên vào HN thì e ko biết cụ ạ, e chỉ biết như e từ HN đi Văn Giang thì chỉ cần xác nhận tiêm đủ 2 mũi vắc xin là được cho vào.

QAZ

Xe container
Hải Phòng và Quảng Ninh đã mở cửa hoàn toàn với Hà Nội rồi các cụ mợ
Hộ khẩu quận Hoàn Kiếm vùng đỏ thì mới không được xuống thôi
Thế ko biết những người đang bị cách ly (tại nhà) có được thả ra không nhỉ ?

Hôm trước điện về Hải Phòng, ở xã bảo là nếu nhà có điều kiện thì tự cách ly, xã sẽ đeo cho cái biển đỏ trước cửa, và trang bị cho 1 cái khóa cửa, chìa do y tế xã quản lý, hàng ngày đến giờ xã xuống mở cửa cho gia đình tiếp tế. Nghe nản luôn !

Thế ko biết những người đang bị cách ly (tại nhà) có được thả ra không nhỉ ?

Hôm trước điện về Hải Phòng, ở xã bảo là nếu nhà có điều kiện thì tự cách ly, xã sẽ đeo cho cái biển đỏ trước cửa, và trang bị cho 1 cái khóa cửa, chìa do y tế xã quản lý, hàng ngày đến giờ xã xuống mở cửa cho gia đình tiếp tế. Nghe nản luôn !
Thế nếu xảy ra hỏa hoạn hay tai nạn đột xuất thì thằng khóa cửa có chịu trách nhiệm k cụ. Nếu xảy ra án mạng thì có bị xử tội mưu sát có tổ chức không. Vì chỉ thị 16 của cp ban hành cũng k có đoạn khóa cửa nhà dân. Còn việc địa phương tổ chức khóa cửa là có tổ chức có bàn bạc rõ ràng.

Trạng thái
Thớt đang đóng