[Thảo luận] Cảnh giác: Cướp đêm.........chuyện như phim.

Classic_car

Xe hơi
XIn tường thuật với các bác thế này thằng bạn nó kể cho em nghe mà cũng hãi........................

Thằng bạn em đi công tác....khi bay từ SG về HN thì chuyện xảy ra....

Hôm đó chuyến bay tối bị nhỡ phải hoãn và bị chuyển xuống chuyến bay đêm.....khoảng 2h30 thì về tới Nội Bài - HN.

Tối muộn rồi khoảng 3h đêm ....không bắt được xe Taxi Nội bài nào cả nên thằng bạn em cứ đi vật vờ...vật vờ.....( bây h mới biết rằng giờ đó là giờ làm luật của bọn taxi dù " *** chạy xe có ca " ) Taxi nào khác ngoài bọn nó mà đi giờ đấy nó chém............

Thế là ông bạn sốt ruột....mong gặp vợ con........ông bà già nên bắt 1 chiếc taxi nhỏ 4 chỗ.......

Ok xong phần giá cả......lên xe bắt đầu đi..........

(phần gay cấn )

Trên xe ko cố tình để ý nhưng thỉnh thoảng liếc gưong thì ông bạn em thấy thằng lái xe cứ nhìn nhìn.....( nghĩ trong đầu hay nó cảnh giác sợ mình cướp )

ĐI được 1 đoạn thì chiếc Taxi đột ngột phanh lại......ở đâu hai thằng đội mũ lưỡi trai nhẩy thoắt lên xe.......chưa kịp hoàn hồn thì thằng lái xe quay xuống bảo .....hai thằng cu em em nó đi nhờ xe một đoạn........

Thế là thình thịch...thình thịch...........tim nó đập loạn xạ...........mồ hôi nó bắt đầu toát ra vì sợ....nhưng nhớ lại mấy năm đi bộ đội được rèn luyện....nó bình tĩnh lại..................

Lúc này nó mới nghĩ về gia đình ....vợ con........bạn bè...........vì .. ở cái nơi đêm tối....đi gần chục cây chẳng thấy bóng một người tự nhiên xe lại phanh lại giữa đường vắng đón người..........

Cứơp................chắc chắn bọn này là cuớp.....nó nghĩ thế.

Có ánh đèn sáng phía trước......đi qua trạm soát vé......thấy thằng lái xe nhấm nháy với thằng soát vé chỉ một cái gật đầu thôi nhưng nó cũng hiểu rằng....à........bọn này cùng cạ................................

tiếp tục.....trong xe nó liếc trái thì thằng ngồi cạnh nó đã bỏ mũ ra.....đầu đinh.........cổ và cánh tay chi chít vết Xăm...nhìn lên trên thì thấy 1 thằng lì lì.....chẳng nói chẳng dằng.......một sự im lặng trong chiếc xe diễn khoảng gần chục phút.................

Tự nhiên thằng bạn em quay ra hỏi han.................

thế đm.....mấy ông iem đi đâu giờ này muộn thế............(nó cố tình làm giọng có tí giang hồ để nói chuyện)...........bị hỏi bất ngờ nên mấy thằng kia cứ ú a ú ớ................ko biết thằng bạn em ở cái dạng gì ............thằng bạn em vừa hỏi, vừa nói chuyện ba lăng nhăng......nó vừa mở cái túi lowepro của nó ra ( loại 2 ngăn, ngăn dứoi nó để toàn tiền với lại máy ảnh đắt tiền ).......

Nó mở ngăn trên cố tình lấy bao thuốc ra hút....rồi mời thuốc ....thằng ngồi cạnh xin một điếu và nhìn thấy chỉ toàn quần áo........

Một thằng hỏi.....đmịa....... ông bạn đi đâu mà về muộn thế..........?

Nó đáp: thì đmịa.......sướng léo....dè đâu..............vừa đi thăm ngừoi ốm.......mà chắc là cũng sắp chết *** ...rồi. Khó qua lắm.........vừa nói chuyện thằng bạn em nó vừa quàng tay ra sau lưng thằng bên cạnh vứt cái túi để về đúng vị trí của nó chỗ mà trước khi hai thàng lên xe nó để túi ở đấy

Cố tình để chạm tay sát vào phần thắt lưng.......................thì......

thì.....nó thấy cộm ...cộm.
à.......chắn chắn thằng này có đồ.....................

Lúc này tim đập càng mạnh.........nghĩ rằng mình sắp bị cướp đến nơi rồi.

Cũng chằng còn cách nào khác......nó ngồi sát về phía cửa xe...nó hơi quay lưng chéo dựa vaò phía cửa xe và nhìn thấy sơ hở là bọn này ko chốt của xe...." nghĩ trong đầu...vẫn còn đường lùi ...cùng lắm là khi có động tĩnh thì đạp về phía trước và kéo cửa phi xuống đường là cùng "

Rồi tự nó rút thêm 200 nghìn ra đưa cho thằng lái xe bảo là thôi bồi dưỡng thêm vì đêm hôm vất vả........và kể hồi xưa nó cũng vất vả như thế....
Nó vừa nghĩ ngợi nhưng cũng lại càng hỏi han bọn này nhiều hơn....nó cũng bốc phét hồi xưa cũng là dân giang hồ......vào ra traị này trại nọ....

vừa đi vừa nói chuyện..................

Đến cuối cầu Thăng Long...nó bảo thằng lái xe táp vào lề có hàng nước ...làm chén cho tỉnh táo rồi lại đi tiếp.....ko lo nghĩ gì ....xe vào hàng nuớc.....ngồi một lúc nó bảo thôi ba thằng cứ đi đi.....nó lê la ở đây rồi tí đi thong dong về cũng được..................*** 3 thằng kia cứ ú a ú ớ lên xe rồi lướt.....................

...............................

Thật may mắn...có thể vì hăng say kể chiến tích....hoặc là nghĩ là gặp thằng trùng máu.....hoặc có thể do được bồi dưỡng hơi có tí vui, nên cái lương thiện nó trỗi dậy một chút.....tạo đk để thằng bạn em tự nhiên nó có cơ hội thoát ................Phù số thằng này nó còn may lắm..............về đến nhà đến sáng vãn chưa hoàng hồn.

Nghĩ bụng trong đầu...............nếu mình không vội ....đợi đến 5 h đi xe Nội Bài thì đâu có xẩy ra chuyện gì............nó thề rằng....sẽ ko bao h đi taxi dù.

Qua chuyện này em mới thấy là đi trên đường cũng lắm rủi ro....nhiều chắc trở................đây cung là một kinh nghiệm cho những ai hay pahỉ bay chuyến đêm.................đừng đi xe dù các bác nhé...........(b)

hvh2611

Xe hơi
đợt trc vào SG e đi chuyến 9h30 vào đến nơi khoảng 12h e cũng đi taxi dù từ sân bày về quận 1 nhưng may cho e là SG đêm nó đông vui tấp nập và sân bay nó cũng trong tp chứ ko hẻo lánh như ở HN ta....may quá....e hứa sẽ ko đi taxi dù nữa đâu....e thề e hứa e đảm bảo đấy:102:

Huthasa

Xe lăn
Nếu phải đi taxi dù thì lên xe rút hàng gí vào cổ nó trước:)):)):)):)):)):)):))

bj2010

Xe tải
Sợ thật cụ ạ ,cảm ơn cụ nhiều lắm. Em ở bên này cứ ngại đợi taxi hãng là lại đi xe đen ( xe dù theo tàu khựa nơi em ở gọi), Đọc bài cụ giờ vẫn thấy ghê ghê.:mad:
Mà cụ chủ thớt cũng ít dùng cái..... đi tí :))(b)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nghe chuyện của cụ CT cứ như chuyện tình báo hình sư hay xã hội đen HK, em mà gặp trường hợp như này chắc chết mất:21::21::21::21:

haichau

Xe đạp
Hn ghê thế hả cụ,SG thì đêm đông như hội,dân chúng ngồi vỉa hè nhậu đến hơn 3h mới vắng dần.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
nghe lời cụ chủ thớt, ứ dám đi taxi dù :69:

Classic_car

Xe hơi
Buổi Đêm mà đi đường Thăng Long Nội Bài thì vắng lắm..................đi xem máy thì sợ ăn đinh.........đi Tãi thì sợ cướp....tôt snhất đi bộ,,,,hihi:'(

vauhoi

Xe container
Híc! Về muộn em................ ngủ lại ............ ở sân bay thôi......... cho vợ con chờ thêm ........ cho biết mặt !

Website
maytinhthudo.vn
em có lần dính phải con taxi điên, may k0 bị như cụ nhưng cũng cạch luôn.
Xuống sân bay, em ra chỗ đỗ xe taxi xếp hàng hẳn hòi, có NV hướng dẫn. Đi được 1 đoạn mới thấy thằng lái xe đang tập lái, ngồi bên cạnh là một thằng khác dạy lái. Thằng tập lái thì cứ loạng quạng, thằng ngồi bên cạnh chửi rủa ầm ĩ. Lúc sau chú chửi rủa kia xua chú tập lái xuống "để anh biểu diễn", nó phóng con la già như là sắp chết đến nơi :77:

Lần sau cạch luôn, xuống sân bay, ra xếp hàng cũng phải nhìn xe, k0 phải xe nào cũng đi được các cụ ạ :77:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Ra ngoài đấy em sợ nhất vụ này đấy ạ. Giờ em toàn ra sáng thôi, chỉ khi vào em mới đi đêm

Carens2009

Xe điện
Buổi Đêm mà đi đường Thăng Long Nội Bài thì vắng lắm..................đi xem máy thì sợ ăn đinh.........đi Tãi thì sợ cướp....tôt snhất đi bộ,,,,hihi:'(
Đi bộ không tốt đâu cụ,lớ ngớ bị mấy anh nghiện hỏi thăm đấy.Dân mình còn bị thê,không biết khách nước ngoài sang Việt Nam mà không có ai đón thì sao nhỉ

hpcontener

Xe tải
- Giọng văn cụ chủ thớt làm em vỡ im mất. Hồi hộp thật :))

mercurate

Xe tăng
Kinh nhể, có phải đang trong thời loạn lạc không nhể:6:

raklei

Xe điện
Thần hồn nát thần tính rồi, cụ phải thêm phần kết là: giật mình tỉnh dậy người toát mồ hôi đầm đìa ....

Shinta

Xe tăng
cám ơn cụ... giờ mới biết vụ này :(...

Đậu đại ka

Xe buýt
Sợ thật cụ ạ ,cảm ơn cụ nhiều lắm. Em ở bên này cứ ngại đợi taxi hãng là lại đi xe đen ( xe dù theo tàu khựa nơi em ở gọi), Đọc bài cụ giờ vẫn thấy ghê ghê.:mad:
Cụ chủ thớt kể chuyện hay vãi, em đọc cũng hồi hộp.
@ cụ bj2010: cụ ở beijing hử ? Trước em cũng ở đấy mấy năm, chưa một lần gọi xe hãng. Taxi bên đấy ngon thì làm em đồng 6, bình thường toàn đi đồng 2 cho rẻ. Taxi nó chạy đầy đường cứ ra mà vẫy chứ có đợi cũng chẳng biết bao giờ nó qua nữa. Ở các cổng trường cũng có bọn xe dù đi rẻ hơn taxi, với cả sinh viên thì làm gì có gì cho nó cướp mà lo, tha không cướp nó thì thôi. Hay cụ đi toàn vác vài quyển tiền theo nên sợ nó cướp ợ ? Mà ở BK thì đi đường cũng đông cướp cũng khó. Trừ khi cụ ở quá vòng 6, ngoại ô heo hút nhưng vẫn được tiếng là Beijing (bọn văn phòng du học lừa đảo).

toyotaaltis2009

Xe máy
nghe bác kể mà em cứ tưởng như đang xem HBO :21: cái đoạn thình thịch ... thình thịch ấy gay cấn nhể :21:. May quá, em có nhà người quen ở khu sân bay NB.:69: