Cảnh giác nguy cơ ung thư từ điều hòa ô tô!

kiemchacsu

Xe máy
-Ngày trước em đọc trong sách HDSD ô tô của bọn Đức thấy nó bảo sau khi khởi động tầm vài phút, để cho kim đồng hồ chỉ vòng tua xuống dưới 1000v/ph thì bật ĐH nhưng để tốc độ gió nhỏ nhất, nhiệt độ ở mức vừa phải và lấy chế độ gió ngoài, mở cửa kính, có thể mở tất hoặc mở chéo kính bên lái phía trước và kính phụ phía sau bên phải hoặc ngược lại, cho xe chạy tầm vài phút để xua không khí cũ hay nóng ra khỏi xe, sau đó đóng cửa kính, lấy gió trong và tăng tốc độ quạt hay tăng giảm nhiệt độ tùy ý. Sau khi làm theo bọn khoai Tây em thấy rất ổn.
cảm ơn bác, giờ em mới biết về việc lấy gió ngoài trước, lấy gió trong sau.

matizvan2009

Xe ba gác
khó quá nhỉ. Em toàn mua xe 4 bánh cũ nên chả có hdsd. Em nhớ ngày xưa chị em mua con Honda Custom92 thấy hdsd như thế này: buổi sáng dựng chống giữa lên, kiểm tra nhớt; kiểm tra áp suất lốp ...... May mà dân VN không áp dụng quy trình ấy nên giờ chỉ còn lác đác một số con 92 còn chạy ngoài đường, áp dụng quy trình có khi xe 92 giờ chạy đầy đường vì không hỏng hóc gì.

tainon

Xe điện
khó quá nhỉ. Em toàn mua xe 4 bánh cũ nên chả có hdsd. Em nhớ ngày xưa chị em mua con Honda Custom92 thấy hdsd như thế này: buổi sáng dựng chống giữa lên, kiểm tra nhớt; kiểm tra áp suất lốp ...... May mà dân VN không áp dụng quy trình ấy nên giờ chỉ còn lác đác một số con 92 còn chạy ngoài đường, áp dụng quy trình có khi xe 92 giờ chạy đầy đường vì không hỏng hóc gì.
82 còn chạy đầy đường mà cụ. Không có đồ thay tử tế xe gì.cũng vứt xó hết.