[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

Chả có nhẽ lúc đo m tính tiền , nó lôi dài Lò Xo của nó ra để ăn gian của cụ nhỉ 8-}

omerta77

Xe điện
i kiểu mấy ông hút bể phốt tính h ăn tiền. máy kêu inh nhưng nó có đóng rơle hút đâu:))
e bị tắc chỗ rửa bát, ngan kêu chỉ có ông hq làm mồi câu xong rửa tay. đậu! tháo cái ống thu. thò tay xống thấy mềm mềm tưởng dẻ lau. ts lôi lên ông chuột cống định vượt ngục. mà del hiểu sao ông chui qua cái cổ cò sứ phía dưới. chắc bia riệu lẫn lộn đêm nóng xuống lặn ngụp tắm. :)):)):))
Bọn đấy nó còn đổ nước xuống xong hút lên tính tiền m3 cơ cụ ơi =)) Mà còn ko hiểu cái đồng hồ đo m3 của nó có đúng ko nữa :))
Bọn nó còn bảo kê cả khu vực hút ..ứt mới sợ chứ. Nhà e gọi đến thằng bé bảo a đã gọi ở mấy chỗ quanh đây chưa đấy? Bọn ở đây nó ko cho e làm đâu

congpln

Xe tải
Em đang muốn nói đến nghề thông cống.
Chả là hôm kia, cống thoát sàn nhà em bị tắc. Thả xuống 4 gói bột thông cống, qua 1 đêm mà vẫn tắc tị. Đêm qua mưa rả rích, nửa đêm nước ngập sàn toa lét, em phải dậy trực cả đêm múc nước vào xô đổ đi. Quá bẩn và mệt! sáng lên mạng, bốc máy. 1 tiếng sau, một thanh niên vác máy lò xo đến...ngoáy. 40 phút, nước lại chảy tồ tồ. Thanh toán: 400K một m lò xo, ngoáy bao nhiêu m, cứ thế mà nhân. Nhà em là nhà ống, hắn ngoáy từ trong toa lét ra cổng. Tổng: 15m bằng 6 củ! E choáng! Tháng em làm đc 6 củ bằng đúng hắn làm 40 phút trời ạ! Lại đang nằm dài vì Covid, có kiếm đc đồng nào đâu...
Tất nhiên, thông cống là công việc đặc thù (bẩn) nhưng đặc gì thì đặc, em nghĩ nó cũng không thể đắt như thế. Nói đi nói lại mãi, cuối cùng hắn tính em 3,2 củ. Trưa nay tắm rửa thoải mái rồi. Hiệu quả mà nó mang lại thì thật OK, thật hay. Nhưng:
" Rằng hay thì thật là hay
Xem ra ngậm đắng, nuốt cay thế nào".
Các cụ đã bị tắc cống và thuê dịch vụ thông cống bao giờ chưa? Có đắt thế không? Sao không nhiều người vào làm dịch vụ này cho giá nó rẻ nhỉ? Em xin ý kiến các cụ!
À, em cũng cần nói thêm rằng, hắn không bắt bí em và có thông báo giá cả trước khi làm. E cũng gọi nhiều công ty nhưng giá dịch vụ na ná nhau. E ở Hà Nội đun rơm các cụ nhé.
Cái tội của cụ là ít tiền nhưng cái gì cũng đi thuê nên nó vậy đấy. Dây thông cống thì có vài trăm k thôi, về ngoáy 1 lúc mà cũng phải thuê. Bây giờ trên gúc gồ hướng dẫn nhiều cái rất là hay ho, nhưng các cụ lười và vụng thì cứ xì tiền ra thôi ạ. Em thì cừ mua đồ về làm rồi vứt đồ đi cũng rẻ chán so với thuê thợ ở cái đất THỔ ĐU này ạ. Âu cũng là tiền ít nên phải tự cày thôi chứ đi 4 bánh thì thuê cho lành ạ.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cái này ở Mẽo em tự mua dây lò xo về thông. Lúc tắc nhẹ thì mình tự thông được. Hôm tắc nặng thì phải thuê thợ, tiền công hết 100 đô.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]

kuzinkiller

Xe đạp
nghề nào cũng có value của nó cụ ạ. =))

Vo_thuong

Xe điện
Cái tội của cụ là ít tiền nhưng cái gì cũng đi thuê nên nó vậy đấy. Dây thông cống thì có vài trăm k thôi, về ngoáy 1 lúc mà cũng phải thuê. Bây giờ trên gúc gồ hướng dẫn nhiều cái rất là hay ho, nhưng các cụ lười và vụng thì cứ xì tiền ra thôi ạ. Em thì cừ mua đồ về làm rồi vứt đồ đi cũng rẻ chán so với thuê thợ ở cái đất THỔ ĐU này ạ. Âu cũng là tiền ít nên phải tự cày thôi chứ đi 4 bánh thì thuê cho lành ạ.
Em cũng là dạng thích tự làm nhưng không hẳn cái gì cũng tự làm được cụ ạ. Cái món tắc ống này, nếu nhẹ thì tự xử được nhưng đến mức đóng như bánh xà phòng thì phải có máy nén khí hoặc máy quay dây (dây to như cổ tay :))) và cái này mình ko có (khá đắt, máy tầm 3-4 củ trở lên).
Ở topic này, em thấy mấy cụ mất nhiều tiền vì cái tội là không chịu tìm hiểu mà thôi.
Dân mình thường là gian, cướp được của ai là cướp thôi, thế nên mấy dịch vụ này bản chất là DV trọn gói, giá nó như thế rồi, chỉ cần lên mạng tham khảo là biết ngay mình phải trả bao tiền => trả giá trước, mày không làm thì biến mịa đi, thế thôi.
Thông cống thì em làm từ mấy năm nay, từ 300-400k, em cũng post số ông thợ đó lên trong mạch này rồi (một nhóm thợ)

ingoc

Xe hơi
Em toàn tự dùng lò xo ngoáy khoảng 1 tiếng, 15m thật và công thì không được đồng nào? Có bất công cho em quá không. May đọc của cụ chứ không em cũng bốc máy lên gọi điện thật.

giacmo1234

Xe tải
Nhà em cũng bị một lần như nhà cụ, em cũng mua dây lò xo 5m tự thông nhưng ko ăn thua. Nên cũng lên mạng tham khảo thông tin và ra được các đồng chí thông máy lò xo này. Và em cũng có tìm hiểu kỹ giá rổ công việc này nó đắt rẻ thế nào, và có khá nhiều feedback của các cụ trên mạng. Thế là em bốc máy lên gọi vào bất kỳ một số rao vặt thông tắc trên mạng địa chỉ gần nhà em. Sau 5 phút có 1 đồng chí đến mang theo một cái hộp như hộp khoan nhưng to hơn gấp đôi ( em đoán trong là máy thông tắc). Đồng chí có nói thì cũng chỉ 400k/m, nhà anh ra cống chắc tối đa khoảng 2m, để em thông luôn. Em có tham khảo trước thông tin, nên chốt giá luôn 800k, đồng chí ý không đồng ý nói bên em quy định là tính theo m- anh cứ yên tâm chắc nhà anh chỉ khoảng 2m. Em nói ngay chốt giá 800k thì em làm- không thì thôi. Đồng chí ấy bảo không được và đi, em cũng kệ. ...Và đúng như em đoán một lúc sau chỉ độ 2 phút gọi lại cho em, bảo thôi đằng nào em cũng mất công đến, em làm giúp anh vậy... Và kết quả thì đúng như cụ chủ, hiệu quả tức thì sau 5 phút thông lò xo.. :))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhắm không chắc độ dài cống tắc thì nên dùng dịch vụ thông bằng máy nén khí. Trọn gói 1tr thôi

Vo_thuong

Xe điện
Các cụ nhắm không chắc độ dài cống tắc thì nên dùng dịch vụ thông bằng máy nén khí. Trọn gói 1tr thôi
Thực ra 1 thợ thì có cả hai thiết bị đó cụ ạ.
Nhà em có lần bị tắc, thợ dùng máy nén khí mà không thông nổi (vì cục tắc quá cứng), thế là ông ấy xin phép về để lấy thêm máy thông bằng lò xo, khi trả tiền thì em thêm cho ông ấy 200k vì đã mất công về lấy thêm máy (ông ấy ko đòi thêm nhé), tổng cộng hình như 500k gì đó.
Túm lại, vụ thông tắc này thì cứ tìm một thợ/nhóm thợ quen. Sau lần thứ nhất rồi, nếu có lần 2 thì khi gọi cho họ và bảo "giá vẫn thế chứ? " => họ sẽ biết là mình đã dùng DV và không bắt ép vớ vẩn nữa => chốt giá luôn (có thể trượt giá 10% năm chẳng hạn)

Hư Không

Xì hơi lốp
Thực ra nhiểu chỗ chỉ tắc khoảng 1-2m đâu, nhưng chúng nó toàn giả vờ để tiếp tục ngoáy tới 10-20m để lấy tiền

Cụ thớt nói đùa cho vui chứ ai lại lấy giá đấy. Nhà e gọi cả xe téc đến hút và thổi + với lần ngoáy lò xo trước đấy ko ăn thua mà người ta lấy có 2 củ làm lúc mưa gió 12h đêm đấy. Giá của e làm là năm ngoái ạ.

trancongdung

Xe điện
Cách đây nửa năm e bị tắc ống nước chỗ rửa bát cũng bị chém như cụ, 4 củ. A cay quá nhưng trót ok rồi nên ngậm cục tức mà thanh toán. Lũ súc sinh!
Cụ đang xúc phạm người hơi quá. Cụ ok người ta làm mà.

BlackOrchid

Xe hơi
Cái này các cụ cứ làm trọn gói. Đấy cống tắc, trọn gói 400 hoặc 500k chúng mày làm thì làm ko thì thôi. Chúng nó làm ngay các cụ ạ. Trước e cũng bị tắc, gọi 1 số tìm trên mạng, nó đến nó báo 275k/met. E bảo cống nhà chị gần 2 chục met mà nó tắc tận dưới đó thì sao. Nó kêu có khi chỉ tắc 1,2 met thôi chị ạ. Nhưng e ko nghe. E bảo e ko làm. Thế cuối cùng nó bảo e là nó làm trọn gói cho e 400k.

teamiip

Xe tải
Hôm nay em cũng dính. 3,2tr nói nhau 1 lúc rồi e cũng phải trả nó 2,8tr. Nó dùng máy nén khí không dc rồi nó bảo đổi qua máy rung lò xo. Nó chơi em 7m. Cay quá em lên tìm hiểu thì mới dc dẫn vào đây. Cay quá các cụ ạ bọn làm ăn thất đức, rồi chúng nó cũng ăn quả báo thôi

teamiip

Xe tải

onex

Xe hơi
Bọn thông cống này nó tính mét với mét khối c. ứt ăn tiền. Bể phốt 2m khối nó phải hút được 5 mét c ứt