[Funland] Cảnh giác thông tắc bồn cầu lừa đảo

duongbinh07

Xe điện

PDlong

Xe tăng
Bọn này chuyên lừa rồi, nhà e mất 7 củ tất cả, 4 củ nó bảo hút chân không là mất công toi cho nó toàn bộ lương hưu tháng của bô mẹ
Đúng là bọn này ăn bẩn kinh tởm nhất

cổ cồn xanh

Xe tăng
Bốn triệu sáu hay bốn trăm sáu. Nếu bốn trăm cháu nghĩ là đúng!

sususs

Xe hơi

MECG

Xe hơi
Cụ chủ giải quyết xong với bọn ấy là may rồi. Nhà e ko đồng ý giá nó đưa ra, nên ko thuê nữa, bọn nó ra đấu ngõ chặn 3-4 ngày cứ thấy bọn thông tắc vào là nó đuổi, nhà mình thì đang tắc nên khá bất tiện.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cái dây lò xo ấy mua ở hàng điện nước, hồi trước em mua có mấy chục. Giờ đắt thì chắc hơn 1 trăm.
Các cụ tự làm cũng được mà, làm khéo cũng không bị bắn bẩn lên đâu. Hồi trước em thông đường ống thoát nước bồn rửa của nhà dài hơn chục mét, uốn khúc mấy chỗ còn được. Cái bể phốt ống to lại ngắn cho vào ngoáy phát là xong.
Làm xong các cụ có thể tự hào đó là ngày công lao động có thu nhập cao nhất trong đời các cụ.

chandai.toinack

Xe điện
Oh nhà em hồi nó thông 3 tầng ( mà ép từ sân thượng, vị trí tắc thì ở tầng 2) nó mamg máy đến nhét bịt hết các lỗ, 1 phát ăn luôn, mất 600k

Trc đó, e hì hụi đổ các thể loại ko ăn thua
Mưa 1 phát là tràn ra đầy phòng
Có hôkm đi chơi mưa lớn về bấm cửa cuốn lên, nước tràn ra sân ( tức nó tràn phòng ngủ tầng 2, tràn ra phòng khách, ra bếp, theo cầu thang chảy xuống sàn tầng 1 chảy ra sạn ra sân)

Còn hôm e thông 1 cái ở tầng hầm, nó lấy 1tr500k

Tau77

Xe tải
Cái dây lò xo ấy mua ở hàng điện nước, hồi trước em mua có mấy chục. Giờ đắt thì chắc hơn 1 trăm.
Các cụ tự làm cũng được mà, làm khéo cũng không bị bắn bẩn lên đâu. Hồi trước em thông đường ống thoát nước bồn rửa của nhà dài hơn chục mét, uốn khúc mấy chỗ còn được. Cái bể phốt ống to lại ngắn cho vào ngoáy phát là xong.
Làm xong các cụ có thể tự hào đó là ngày công lao động có thu nhập cao nhất trong đời các cụ.
rút kn lần sau tự làm bác nhỉ.

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
em ở CC nên chả phải lo cái vụ thông tắc lày :))

Trăm hoa đua nở

Xe điện
https://hutbephot33.com/
Em thuê bọn này thông tắc bồn cầu.
Lúc đầu em nghĩ nó chỉ thông cái bồn cầu. Nó vào cạy bệ xí lên, dùng cái dây dài ngoẵng ngoáy vào cái đường ống đường kính bằng gang tay ( to hơn nhiều đường kính thoát của bệ xí).
Nó ngoáy chán chê xong nó tính mét dài dây để tính tiền : 20m x 230k = 4tr6
Em thấy vô lí mới cãi nó : chung cư tầng trên cách tầng dưới chưa đến 2m, chiều dài ống riêng trong nhà dẫn đến ống xả chung cũng chưa đến 2m. Nếu mà tắc đường ống chung thì tất cả các nhà ở đây tắc hết ko mỗi nhà em. Nó đuối lí cò cưa mãi em trả nó 1tr5.
Các bác trên này có thông tắc bồn cầu cảnh giác, team nó là 1 chú to béo, 1 chú cao gầy và 1 con bé tự xưng là trực tổng đài (em gọi lên đòi gặp sếp nó nó bảo nó ko biết).
Cuối năm cẩn thận hay bị lừa các bác nhé. CS bây h mất niềm tin quá.
Ối trời nó không báo giá trước cho cụ à?
Em là em cứ khoán gọn cho chúng nó mày làm được thì mày có từng nấy tiền. Không làm thì biến đi để tao gọi thằng khác.
Nhưng công nhận cái máy thông tắc lò xo hiệu quả, ngày trước chúng nó dùng máy nén khí nhưng không ăn thua.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ối trời nó không báo giá trước cho cụ à?
Em là em cứ khoán gọn cho chúng nó mày làm được thì mày có từng nấy tiền. Không làm thì biến đi để tao gọi thằng khác.
Nhưng công nhận cái máy thông tắc lò xo hiệu quả, ngày trước chúng nó dùng máy nén khí nhưng không ăn thua.
Tốt nhất là như này.
Tôi sẽ học cái bài "Khoán gọn" của bác.

L.C.D

Xe container
https://hutbephot33.com/
Em thuê bọn này thông tắc bồn cầu.
Lúc đầu em nghĩ nó chỉ thông cái bồn cầu. Nó vào cạy bệ xí lên, dùng cái dây dài ngoẵng ngoáy vào cái đường ống đường kính bằng gang tay ( to hơn nhiều đường kính thoát của bệ xí).
Nó ngoáy chán chê xong nó tính mét dài dây để tính tiền : 20m x 230k = 4tr6
Em thấy vô lí mới cãi nó : chung cư tầng trên cách tầng dưới chưa đến 2m, chiều dài ống riêng trong nhà dẫn đến ống xả chung cũng chưa đến 2m. Nếu mà tắc đường ống chung thì tất cả các nhà ở đây tắc hết ko mỗi nhà em. Nó đuối lí cò cưa mãi em trả nó 1tr5.
Các bác trên này có thông tắc bồn cầu cảnh giác, team nó là 1 chú to béo, 1 chú cao gầy và 1 con bé tự xưng là trực tổng đài (em gọi lên đòi gặp sếp nó nó bảo nó ko biết).
Cuối năm cẩn thận hay bị lừa các bác nhé. CS bây h mất niềm tin quá.
Ôi hôm trc em gọi bọn thông tắc đến thông cống cho nhà ông bà già, cũng đúng kiểu tính mét dài của dây, em đã đứng đấy canh nhưng bà già cứ đuổi về cho con ngủ. Con ngủ thì mẹ cũng ngủ, xong em quên béng đi, tới mấy hôm sau hỏi chị GV thì tiền công mất 3,5 củ, điên hết cả ruột.

tieulyphidao

Xe tăng
Nhà em tắc cái cống thoát sàn, gọi thợ đến 10 phút sau có 1 chú mang máy đến thông cống.
1. Thỏa thuận 230k/m dài. Em bảo không được, em làm cho anh trọn gói 600k làm thì làm. ôkie , chú này thông thông ngoáy ngoáy bằng máy+ dây rột gà 1 tiếng không xong , bảo em là không thông được phải gọi cho cty mang hóa chất xuống thông giá 320k/kg và bảo nhà anh chắc chỉ mất khoảng 1,2 kg là ôkie. em đồng ý.
2. Tiếng sau có 2 bạn (1 nam, 1 nữa) phi xe máy xuống mang 1 bình như bình xịt rửa xe máy, cho xem đồng hồ chú ấy bảo có 11kg, bấm bấm khoảng 2s vào cống.cống thông okie. ktra thanh toán chú ấy nhìn đồng hồ bảo em mất 7kg hóa chất. thanh toán hết 2.2m. đắt lòi. em chỉ thấy cái ống thì bé tí , xịt khoảng 2s thì sao tuôn ra được 7kg. các chú ấy thanh toán xong chạy khẩn trương, quên cả cái mỏ lết, em gọi xuống lấy thì không contact được nữa.
Chắc chăn được con gà rồi nên vứt cả mồi chạy.

Chỉnh sửa cuối:

congtt123

Xe hơi
Em cũng cảnh báo các cụ vụ này rồi, bọn này có 2 cách tính tiền: 1 theo khối, 2 theo m. Tất cả mọi thứ phải khoán hết cụ à, cam kết không phát sinh, làm đến khi thông cống được mới lấy tiền, giá không bao giờ quá 600k, được thì làm không thì về, không nói nhiều cụ à. Em cũng ăn quả đắng 1 lần nên có kinh nghiệm hết rồi. Các cụ cẩn thận với bọn này, quảng cáo nhan nhàn vì toàn làm kiểu bố láo.

XOOX

Xe tải
Nhà em tắc cái cống thoát sàn, gọi thợ đến 10 phút sau có 1 chú mang máy đến thông cống.
1. Thỏa thuận 230k/m dài. Em bảo không được, em làm cho anh trọn gói 600k làm thì làm. ôkie , chú này thông thông ngoáy ngoáy bằng máy+ dây rột gà 1 tiếng không xong , bảo em là không thông được phải gọi cho cty mang hóa chất xuống thông giá 320k/kg và bảo nhà anh chắc chỉ mất khoảng 1,2 kg là ôkie. em đồng ý.
2. Tiếng sau có 2 bạn (1 nam, 1 nữa) phi xe máy xuống mang 1 bình như bình xịt rửa xe máy, cho xem đồng hồ chú ấy bảo có 11kg, bấm bấm khoảng 2s vào cống.cống thông okie. ktra thanh toán chú ấy nhìn đồng hồ bảo em mất 7kg hóa chất. thanh toán hết 2.2m. đắt lòi. em chỉ thấy cái ống thì bé tí , xịt khoảng 2s thì sao tuôn ra được 7kg. các chú ấy thanh toán xong chạy khẩn trương, em quên cả cái mỏ lết, em gọi xuống lấy thì không contact được nữa.
Chắc chăn được con gà rồi nên vứt cả mồi chạy.
Hây phết.

Em trước cũng gọi như cụ, báo giá rất cạnh tranh. Tụi nó lay hoay 1 lúc vẫn không được.
Em thấy lâu bảo ra ngồi uống nước, em vào bẩy xi măng, cậy bệt lên, khỏi bệnh.

Đúng là loạn xh, nghề nào cũng lừa đảo được.

Cái này cụ phải khoán. Như em làm quán nên 1 năm là tắc 1 lần. Gọi chúng nó đến chúng nó toàn tính theo m. Em khoán tất 500k làm đc thì làm. Mẹ nó có mỗi cái máy lò xo đánh xuống thôi mà cũng bày đặt theo m