Cảnh giác với bảo hiểm

nguyenanhson

Xe buýt
Bác đang đi học nên bác chưa mua BH ô tô và đi làm BH ô tô, thực tế và lý thuyết khác nhau nhiều lắm bác ạ, thực tế một chút đi, có phải lúc nào cũng giở luật, HĐ ra được đâu.
Dạ em già lắm rồi ạ. Em học xong lâu rồi. em đi làm lâu rồi và cũng mua đựoc oto rồi ạ!
thực tế hay lý thuyết thì cũng giống nhau thôi vấn đề là phải hiểu biêt pháp luật và có tâm trong giải quyết.
Ở VN mình pháp luật về bảo hiểm oto còn đơn giản. khi tham gia bảo hiểm bị tai nạn nhiều các bác chưa bị tăng phí, không có mục khai báo thông tin trứoc khi tham gia và ký vào giấy yêu cầu bảo hiểm. ở các nước phát triển nếu bác khai báo sai về độ tuổi, số ngừoi tham gia lái xe cũng như lịch sử lái xe của bác đã bị tai nạn mấy lần vv. khi xảy ra sự kiện bảo hiểm Công ty BH sẽ từ chối Bồi thường cho bác ngay và pháp luật bảo vệ điều đó.
nếu mình không biết khi xảy ra sự kiện bảo hiểm việc đầu tiên là bác phải gọi cho đường dây nóng của công ty bảo hiểm họ sẽ hướng dẫn cách làm hồ sơ để được bồi thường chứ đừng gọi cho người bán hàng vì ở các công ty bảo hiểm họ phân công công việc rõ ràng mỗi người một nhiệm vụ không ai làm sang việc nguwoif khác. sau đó bác mơi gọi cho người bán hàng để họ tác động cho công việc đựoc tiến hành nhanh hơn(b)

xeđạp

Xe buýt
Chắc bác làm ở cty BH vì bác dùng từ chuyên môn chuẩn.
Em thấy như bác nói là đúng, tuy nhiên ở VN thì chẳng biết
thế nào mà lần.

toyotay

Xe hơi
Em cũng thấy như vậy, bác ấy dùng từ chuẩn chỉ về chuyên ngành bảo hiểm:)

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Theo kinh nghiệm của em thì cứ nhận sai về hết mình thì mới được bảo hiểm. Còn nếu muốn đi sửa xe thì ví dụ đèn mới hơi rạn nứt thì đập thêm một phát cho nó vỡ hẳn ra rồi tìm cớ này nọ mà đổ, rằng đâm vào đâu, rằng xe đỗ bị xe máy nó đâm....

Federer

Xe tải
Một nguyên tắc mà các bác tham gia bảo hiểm phải nhớ : khi xảy ra tại nạn muốn được bảo hiểm 100% thì các bác cứ nhận hết lỗi về mình. Bất kể mình đúng hay sai. Tôi đã từng bị một chú xe máy đâm chính diện (may nó không chết), sửa xe hết hơn 20tr, hồ sơ xxx mình đúng 100%. Cuối cùng phải cho xxx để xxx ghi lại hồ sơ 1 cách chung chung là mình sai. Như vậy bảo hiểm họ mới đền cho mình.
Thế nhỡ trong trường hợp hậu quả tai nạn nghiêm trọng mà bác nhận lỗi về mình thì có thể bị quy trách nhiệm hình sự thì sao? Em xem quy định của bảo hiểm vật chất xe thì làm gì có chỗ nào quy định lỗi 100% phải thuộc về lái xe thì công ty bảo hiểm mới bồi thường?

TechVNS

Xe tải
Dạ em già lắm rồi ạ. Em học xong lâu rồi. em đi làm lâu rồi và cũng mua đựoc oto rồi ạ!
thực tế hay lý thuyết thì cũng giống nhau thôi vấn đề là phải hiểu biêt pháp luật và có tâm trong giải quyết.
Ở VN mình pháp luật về bảo hiểm oto còn đơn giản. khi tham gia bảo hiểm bị tai nạn nhiều các bác chưa bị tăng phí, không có mục khai báo thông tin trứoc khi tham gia và ký vào giấy yêu cầu bảo hiểm. ở các nước phát triển nếu bác khai báo sai về độ tuổi, số ngừoi tham gia lái xe cũng như lịch sử lái xe của bác đã bị tai nạn mấy lần vv. khi xảy ra sự kiện bảo hiểm Công ty BH sẽ từ chối Bồi thường cho bác ngay và pháp luật bảo vệ điều đó.
nếu mình không biết khi xảy ra sự kiện bảo hiểm việc đầu tiên là bác phải gọi cho đường dây nóng của công ty bảo hiểm họ sẽ hướng dẫn cách làm hồ sơ để được bồi thường chứ đừng gọi cho người bán hàng vì ở các công ty bảo hiểm họ phân công công việc rõ ràng mỗi người một nhiệm vụ không ai làm sang việc nguwoif khác. sau đó bác mơi gọi cho người bán hàng để họ tác động cho công việc đựoc tiến hành nhanh hơn(b)
Công nhận là kiến thức của bác rộng và chuẩn. Nhưng em cũng đồng ý với bác newi30 là bác vẫn nặng về lý thuyết.

Không biết tình hình bác chủ thớt thế nào rồi. Em nói chân thành là bác sao 1 bộ hồ sơ rồi ra em tư vấn giúp, em chỉ xin cốc trà đá với 2 điếu Vina thôi.

tai xe xa lo

Xe hơi
Công nhận là kiến thức của bác rộng và chuẩn. Nhưng em cũng đồng ý với bác newi30 là bác vẫn nặng về lý thuyết.

Không biết tình hình bác chủ thớt thế nào rồi. Em nói chân thành là bác sao 1 bộ hồ sơ rồi ra em tư vấn giúp, em chỉ xin cốc trà đá với 2 điếu Vina thôi.
Chào Bác
Em đây
Tình hình vụ của em chưa được đền bác ạ
Em sao một bộ hồ sơ rồi nhưng mà ko biết liên lạc với bác thế nào
Bên BH thì họ cứ nói là trong đơn hòa giải giữa em và 2b ko đền bù nhau nên họ không bồi thường, có bồi thường thì chỉ bồi thường 50% thôi
Em rất muốn được gặp bác đấy
Bác cho em số của bác em đến gặp bác liền
Cảm ơn bác nhiều

tai xe xa lo

Xe hơi
Chào Cả nhà
Cuối cùng đến hôm nay, sau thời kỳ thai nghén 1 tháng 10 ngày
Chiếc xe của công ty em đã được bảo hiểm AAA trả lời công văn đồng ý bồi thường 100%
Em đã sửa xong xe và nộp đầy đủ chứng từ hóa đơn, phụ tùng thay thế cho bh mà chưa được thanh toán.
Các bác ơi nói tóm lại vẫn gian nan khi làm việc với bh lắmmmmmmmmmmmmmmmm
:77::77::77::77::77: