[Thảo luận] Cảnh giác với kiểu làm tiền lái xe mới ở Hà Nội!

inochi

Xe điện
Nói chung cũng tùy cơ mà ứng thôi, vì nó đã cố tình thì nó sẽ làm hiện trường giả thôi
Nhiều khi hội của nó nhảy vào bù lu bù loa gây nhiễu, nếu mình không chọi được thì dành thí cho bọn chuột đó vài đồng cho nó lành vậy

berryfun

Xe điện
Thôi thì đất nước còn nhiễu nhương các cụ tự mình phòng cho chính minh vậy.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Xời, em cũng bị 1 vụ ở ngay hồ Hoàn Kiếm, hôm đấy khoảng 9h tối em chở gấu và F1 nhà em đi lăng Bác, xong rồi làm 1 vòng hồ HK. Em đã đi sát lề trái, thế mà có 1 thằng mả mẹ đi cái xe gì như Husky ý (dưng mừ ko phải), có cứ nháy đèn với dí vào đít. Thế là em nhường cho nó vượt, nó đi qua em nó nhìn em, em cũng nhìn nó, tộ sư nó chứ, thế là nó dở bài tạt đầu em. Em cảnh giác đã đi thật chậm rồi, nhưng nó đi sát quá, rồi nháy phanh 1 phát thế là em phi vào luôn, hình như nó bị gãy mất cái chắn bùn đằng sau. Em còn thấy lúc đâm nó xong, nó còn gạt thêm xi-nhan xin đường nữa (thằng này chắc chuyên nghiệp). Thế là nó dở bài ăn vạ văng tóe loe. Bình thường thì em cũng máu lắm, dưng mà cái thằng mả bu đấy nó to quá, đầu thì trọc lốc, xăm trổ đầy nữa chứ, nó cứ cà em oánh nhau, gấu nhà em xuống cũng bị nó chửi, ức nổ mắt. Thế cuối cùng gấu nhà em phải đưa nó 5 loét, xong nó lượn con bà nó mất ngay. Nói thực là hôm đó em cũng cà cuống vì có gấu và F1 nhà em (F1 nhà em lúc đó bé quá) nên mình cũng hơi lo.
Về sau em nghĩ lại thì cũng khó cho mình vì hiện trường là em đâm vào đít nó mà. Lúc đó các bác xử trí thế nào? Em nghĩ cho nó vài trăm có khi là tốt nhất nhỉ:102:
Cụ lại nối giáo cho cái bọn làm tiền rồi :) hãy gọi 113 để được trợ giúp về pháp luật!

quyetthang

Xe tăng
điên *** chịu đc cái tệ nạn này nhỉ, khù khoằm *** chịu đc mất, chẳng lẽ mình cứ để nó làm thế à, như nạn vặt gương, tháo biển số xe cũng có cách giải quyết mà. Chắc chỉ có trông nhờ 113 thôi, ko để thế này càng ngày nó càng phát triển, nó thấy dễ ăn mà. hic. chỉ khổ mọi người.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
điên *** chịu đc cái tệ nạn này nhỉ, khù khoằm *** chịu đc mất, chẳng lẽ mình cứ để nó làm thế à, như nạn vặt gương, tháo biển số xe cũng có cách giải quyết mà. Chắc chỉ có trông nhờ 113 thôi, ko để thế này càng ngày nó càng phát triển, nó thấy dễ ăn mà. hic. chỉ khổ mọi người.
Cũng tại người dân mình xuề xòa, vớ được bọn tội phạm cứ tưởng người bị hại, lại rủ lòng thương nhầm kẻ xấu. Biết thế nào được cụ ơi, ai có ngờ đâu...đời lắm chữ "Ngờ"
Đi lại cẩn thận là tốt hơn.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em cũng hay bị bắt nạt lắm vì cái mặt ngây ngây ngơ ngơ:ohmy:
Mặt Giáo Thứ tâm hồn thì lại Chí Phèo:-))
Hôm qua đi qua ngã tư đã rất cẩn thận nhưng vẫn phải phanh dúi dụi, bực mình chửi nó nó còn bảo mày dám chửi ông à:102:
Rút ngay hight voltage gun ra thấy cu cậu mặt biến sắc tái dại luôn:69:

Cụ có thể chỉ giúp nhà cháu kiếm đồ (Cái chỗ in đậm ) ở đâu vậy???

toanda

Xe đạp
Mua cái bình xịt cho nó mấy phát cho nó nằm luôn khỏi xin xỏ (y)(y)(y)

Đậu đại ka

Xe buýt
Em nghĩ từ sau anh em nào bị làm tiền kiểu này mà không tự giải quyết được thì gọi điện cho VOV thông báo đang bị làm tiền + địa điểm chính xác cần các lái xe nào đang có mặt trên đường đấy trợ giúp. Vì gọi điện cho người thân thì lâu, mà VOV có tổng đài, tần số thông báo rất nhanh. Không chỉ anh em OF mình trợ giúp nhau mà các bác tài khác cũng có thể trợ giúp và được trợ giúp, dần dần các chuyện này sẽ tốt đẹp hơn. Cụ nào được trợ giúp xong confirm gọi điện cám ơn VOV và các cụ trợ giúp thì em nghĩ VOV sẽ thấy tự hào + cụ nào đang nghe VOV thấy được chuyện đó sẽ thấy đời đẹp hơn nhiều.
Cụ nào có quan hệ với VOV thì nhờ VOV thông báo trường hợp làm tiền kiểu này cho các cụ biết rồi nhận lời sẽ kêu gọi trợ giúp nếu xảy ra.
(Em đang trộm nghĩ nếu việc này làm được thì một hôm nào đó có 2 thằng ăn vạ đang định kỳ kèo thì tự dưng vài cái 4b dừng lại, các bác tài nhảy xuống xem nó ăn vạ thì mừng biết mấy).

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ từ sau anh em nào bị làm tiền kiểu này mà không tự giải quyết được thì gọi điện cho VOV thông báo đang bị làm tiền + địa điểm chính xác cần các lái xe nào đang có mặt trên đường đấy trợ giúp. Vì gọi điện cho người thân thì lâu, mà VOV có tổng đài, tần số thông báo rất nhanh. Không chỉ anh em OF mình trợ giúp nhau mà các bác tài khác cũng có thể trợ giúp và được trợ giúp, dần dần các chuyện này sẽ tốt đẹp hơn. Cụ nào được trợ giúp xong confirm gọi điện cám ơn VOV và các cụ trợ giúp thì em nghĩ VOV sẽ thấy tự hào + cụ nào đang nghe VOV thấy được chuyện đó sẽ thấy đời đẹp hơn nhiều.
Cụ nào có quan hệ với VOV thì nhờ VOV thông báo trường hợp làm tiền kiểu này cho các cụ biết rồi nhận lời sẽ kêu gọi trợ giúp nếu xảy ra.
(Em đang trộm nghĩ nếu việc này làm được thì một hôm nào đó có 2 thằng ăn vạ đang định kỳ kèo thì tự dưng vài cái 4b dừng lại, các bác tài nhảy xuống xem nó ăn vạ thì mừng biết mấy).
Cụ có cái số VOV thì cho anh em luôn, khỏi phải tìm lâu....

Xebungto

Xe tải
kênh VOV Giao Thông, số điện thoại: 04-62727162, kính mời các bác

Xebungto

Xe tải
Trong topic này em rất kết ý kiến của bác Đậu đại ca, em xin vote bác.

starex

Xe tăng
Bởi vậy dạo này cháu toàn đi xe máy, mà đi xe mày cũng ko yên, lúc nào cũng nơm nớp thằng đi xe đạp và đi bộ ăn vạ:mad:
thế cụ chuyển sang đi xe đạp cho yên tâm :))
mà cũng ko yên tâm được:mad: lúc đấy cụ lại nơm nớp sợ thằng đi bộ ăn vạ:)) hay cụ lại đi bộ cho yên tâm, mà cũng ko chắc, lúc ấy lại sợ bọn 2b, 4b, 6b nó ủn đít ,:)) khổ thế đấy, GTVN mà cụ

haichau

Xe đạp
các cụ hiền nhỉ? ở HN thế nào em không biết chứ nếu HCM em mà phát hiện được bọn này thì em phang luôn( đi đúng phần đường của mình nhé) .
Thằng bạn em cũng từng bị rồi,có cách nảy mấy cụ làm thử xem nhé: Khi gặp trường hợp xin đểu các cụ cứ bình tĩnh và bảo không mang theo tiền,bảo bọn nó chờ tí (người nhà mang tiền ra ) và nhắn tin ,điện thoại cho người nhà ,bạn bè kéo đến 2 ,3 chú nữa là tụi nó lượn mất ngay.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com

Sáng kiến cụ Đậu hay, em mời rượi cụ. Em nghĩ anh em OFer nên cùng nhau phát động phong trào chống nạn xin đểu này, hãy tự cứu mình trước khi trời cứu> Gọi điện cho VOV giao thông là 1 cách rất hay để các bác lái xe khác biết được trò xin đểu này hoặc OFer đi gần đó có thể đến hỗ trợ, đồng thời cũng là 1 cách để các cơ quan chức năng biết về cái tệ nạn đó để họ "bênh" chúng ta khi chúng ta nhất quyết chờ công an đến giải quyết. Trong moi trường hợp, nhất quyết không xì tiền ra các cụ nhé.

Qua đây cũng mong các cụ OFer, khi nghe VOV thông báo có vụ việc xin đểu nào xảy ra gần nơi các bác thì nếu không có việc bận thì hãy chạy đến để cùng giúp sức 1 tay để tỏ tình đoàn kết các anh em OFer và góp phần làm giảm tệ nạn này.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
các cụ hiền nhỉ? ở HN thế nào em không biết chứ nếu HCM em mà phát hiện được bọn này thì em phang luôn( đi đúng phần đường của mình nhé) .
Thằng bạn em cũng từng bị rồi,có cách nảy mấy cụ làm thử xem nhé: Khi gặp trường hợp xin đểu các cụ cứ bình tĩnh và bảo không mang theo tiền,bảo bọn nó chờ tí (người nhà mang tiền ra ) và nhắn tin ,điện thoại cho người nhà ,bạn bè kéo đến 2 ,3 chú nữa là tụi nó lượn mất ngay.
Ở Hà Nội bọn nó làm tiền có bài bản lắm, cụ có gọi thêm 10 ông ra thì nó cũng có cả đội luôn, cốt lấy sao cho bằng được tiền của mình thì thôi. Chuồi lắm.

VietHongHoang

Xe hơi
Ở Hà Nội bọn nó làm tiền có bài bản lắm, cụ có gọi thêm 10 ông ra thì nó cũng có cả đội luôn, cốt lấy sao cho bằng được tiền của mình thì thôi. Chuồi lắm.
Đã là làm tiền thì bọn nó cũng cùn lắm, hôm trước em đi Bạch Mai cũng bị 1 chú xe máy đâm vào xong ngã lăn quay ra rôi kêu ầm lên. Kết quả là chú xin 100k để sửa xe. Bó chiếu. Chỉ tội chú lái xe, đi làm buổi đầu tiên và cũng là buổi cuối, hôm sau nghỉ luôn. :77::77::77:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
vodka cụ chủ thớt ... đi ra đường mờ thấy tai nạn là dân thể nào cũng đổ cho xe to hơn cho mà xem hjx hjx ...

ASD

Xe tải
Cái này thì em không lạ, em bị từ hồi năm 95 ở Thủy Nguyên, Hải Phòng cơ (Em xin lỗi các bác OF Hải Phòng ợ) Hồi đó em đi 2B, bác Thủy Nguyên ấy, bác ấy phi xe đạp rách nát ở trong làng ra va phải em, mà gần như cả làng bác ấy ra để bắt em phải đền 500k
Như vậy, như các bác bên trên nói, vậy là loạn từ hồi 95 cơ, không phải bây giờ mới loạn:77::))

nguyenanhson113

Xe tăng
Chờ được thế này tôi thành Phật lâu roài!
Tôi mà đã xuống xe thì chỉ có vụt, cụ chúng nó! phân bua làm giề mất thời gian. Mình cầm vô lăng mình biết mình sai hay đúng, sai xin luôn!:mad: