[Công nghệ] Cảnh giác với máy lọc nước karofi

BonnieBlue

Xe buýt
Năm 2018 e có mua máy lọc nước karofi KT80 (8 lõi) loại lắp đặt trong tủ bếp với giá 3.600.000 của đại lý Hùng Huy (Hà Đông).
Năm 2019, hãng karofi gọi điện và cử người đến thay lõi lọc. Em ok đồng ý. Và khi thợ đến thay 3 lõi loại 1 năm (gồm 1 lõi nano, 1 lõi GAC và 1 lõi mineral).
Khi bỏ lõi ra em có kiểm tra thì hỡi ôi ko có lõi nano, chỉ có 1 lõi mineral và 2 lõi GAC. Lúc này thì em hiểu ra ngay, thằng thợ của đại lý Hùng Huy đã ăn bớt lõi nano và thay bằng lõi GAC (lõi nano đắt hơn GAC). Như vậy hơn 1 năm qua nhà e dùng lọc nước bị thiếu lõi nano, nghĩ mà cay. 3 lõi này gía là 850k

Em có gọi lên hãng karofi khiếu nại về việc quản lý đại lý thì hãng cù cưa 2 tuần ko trả lời (bỏ mặc cmnl)

Em có gọi Hùng Huy thì cũng phủi trách nhiệm đổ tại thằng lắp đặt.

Cũng nói thêm là 3 lõi trên thời hạn sử dụng 1 năm, khi lắp đặt m cũng ko mở ra ktra máy mang đến đã sẵn rồi.

Vậy, em chi sẻ với các cụ khi mua máy lọc nước phải ktra kỹ lõi kẻo mất tiền oan nhé. Chẳng đáng bao nhiêu tiền nhưng nghĩ hơn năm mình dùng máy lọc ko đủ chuẩn mà cay.

Ảnh đây cho các cụ thẩm:

Mà mả mẹ nó, thời đại bảo hành điện tử nó còn bắt gửi phiếu thì mới bảo hành. Đúng là chối tỉ

Không biết thế nào mà lần cụ nhỉ. Haiz, em phải đi kiểm tra cái karofi nhà em xem sao.

BonnieBlue

Xe buýt
Máy RO thì chỉ cần 5 lõi là đủ.
Nhà em làm đủ 8 lõi, vẫn có lõi nano. Cụ cho em hỏi nếu mà 5 lõi thì cần những lõi nào vậy cụ? Để lần sau nếu phải thay thì em bỏ 3 lõi dư kia đi cho đỡ phí tiền. Em cảm ơn cụ.

thachnhung

Xe container
E thi thoảng hay đem nước đi kiểm tra, ko có lõi nano là hãng chết ngay ;))

oceanmoney

Xe tải
Em mà là đại lý em tặng cụ luôn một lõi, thêm 1 bộ nữa tặng xin lỗi :))
Mịa nó xin lỗi được câu nào. Nó bảo lâu quá rồi để nó kiểm tra lại rồi cúp máy
Mà nó còn ko thèm hỏi lại tên khách, số hoá đơn, rồi ngày mua thì ko hiểu nó kiểm tra kiểu gì?
Nên e chán chả buồn bắt đền. Mai ông cho lên facebook cho chúng mày biết

enghoang

Xe buýt
nếu cụ tự thay đc thì cứ lên shopee mua về thay, con không biết làm thì nhờ motoet trên OF. toàn hàng tàu cả thôi

Studer

Xe tăng
Tất cả đều TQ hết , bên đó có làng sản xuất từng thứ
Chỉ số của đồng hồ đo độ dẫn có 2 dạng thể hiện , đó là đo tổng chất rắn hoà tan TDS hoặc microsiement (µS/cm) . Chỉ số máy lọc nước qua màng ro đạt yêu cầu là µS/cm =7-10 hay quy đổi ra TDS =10,5-15 ppm , nếu cao hơn chỉ sô này thì ro chưa đạt ( nước sinh hoạt chưa qua ro thì TDS tới 500 ppm
Chỉ cần nhìn chỉ số này mà đạt thì mang đi phân tích các chỉ số khác về cơ bản sẽ đạt gần hết nên nó là thông số tham khảo chính

dangnv

Xe máy
up lên cho hot, em đang tính mua karofi, chắc phải xem xét lại sang aosmith thôi.

Tất cả đều TQ hết , bên đó có làng sản xuất từng thứ
Chỉ số của đồng hồ đo độ dẫn có 2 dạng thể hiện , đó là đo tổng chất rắn hoà tan TDS hoặc microsiement (µS/cm) . Chỉ số máy lọc nước qua màng ro đạt yêu cầu là µS/cm =7-10 hay quy đổi ra TDS =10,5-15 ppm , nếu cao hơn chỉ sô này thì ro chưa đạt ( nước sinh hoạt chưa qua ro thì TDS tới 500 ppm
Chỉ cần nhìn chỉ số này mà đạt thì mang đi phân tích các chỉ số khác về cơ bản sẽ đạt gần hết nên nó là thông số tham khảo chính
Việt Nam mình làm được hết rồi nên cụ yên tâm. Chỉ có bơm và màng lọc thì vẫn phải nhập thôi. Hiện tại một số loại màng nhập nguyên liệu về và cuốn tại VN rồi.

Mịa nó xin lỗi được câu nào. Nó bảo lâu quá rồi để nó kiểm tra lại rồi cúp máy
Mà nó còn ko thèm hỏi lại tên khách, số hoá đơn, rồi ngày mua thì ko hiểu nó kiểm tra kiểu gì?
Nên e chán chả buồn bắt đền. Mai ông cho lên facebook cho chúng mày biết
Vậy mới thấy, nhiều đại lý hoặc người bán hàng để mất khách và tiếng tăm vì những thứ không đâu.

lolam

Xe hơi
Nhà em làm đủ 8 lõi, vẫn có lõi nano. Cụ cho em hỏi nếu mà 5 lõi thì cần những lõi nào vậy cụ? Để lần sau nếu phải thay thì em bỏ 3 lõi dư kia đi cho đỡ phí tiền. Em cảm ơn cụ.
Theo em biết thì chỉ cần: 3 lõi lọc thô, lõi RO và một lõi nữa em quên tên.

Do lõi 1,2,3 nhiệm vụ chính là bảo bệ lõi RO nên thay của bất cứ nhà sản xuất nào cũng đc. Miễn là nó ngăn các hạt tạp chất kích cỡ lần lượt 5, 3, 1 nm ở lại để lõi RO có tuổi thọ cao hơn. Việc nhất định phải tìm "chính hãng" không cần thiết ngoại trừ sai lệch kích thước (rất hiếm) khiến lõi k vừa cốc nhựa.

Lõi RO (màng RO) là trái tim của máy lọc RO. Cho đến tận bây giờ vẫn còn nguyên những tranh cãi về màng RO này. Cụm từ "màng RO" chính hãng rất hay đc người bán quảng cáo. Quan trọng là hãng nào? Ở VN, nhãn Down đc tín nhiệm nhất vì đc quảng cáo "công nghệ Mỹ". Nó có đc sản xuất ở Mỹ, đc các hiệp hội tiêu dùng, các cơ quan kiểm định chất lượng chứng nhận hay không thì em chịu. Nhưng theo cá nhân em đc biết, lõi số 4 ( lõi RO, màng RO) trên thị trường VN đến hơn 95% đều có xuất xứ TQ, thậm chí có khi còn đặt hàng chung một nhà sản xuất. Do giữa màng RO "chính hãng" và hàng ngoài có sự chênh lệch tương đối ( gấp đôi) nên khi bán hoặc thay thế, nếu người sử dụng không để ý (hoặc k biết) thì rất dễ bị tráo đồ. Nhưng như vậy không có nghĩa là lõi RO "hàng ngoài" không tốt. Một số nhà buôn tiểu ngạch mò đến chính nơi sản xuất màng RO "chính hãng" để đặt hàng. Do không phải chi trả những chi phí liên quan nên về đến VN giá của nó rất rẻ, thường chỉ bằng 1/2 lõi RO "có tem chứng nhận, mã cào gửi tổng đài".

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ làm em thấy nghi ngờ mọi thứ mua về.
Cái lõi RO đắt nhất trong máy lọc RO mà mình sao biết nó có hay không, trừ khi phải mở cả blog ra.
Dễ kiểm tra mà cụ. Cụ cứ mày mò 1 lúc là ra hết. Thật ra nếu chỉ lọc Ro thì siêu rẻ, em mua bộ lọc ra đến RO có 2,5 củ. Em đầy đủ công cụ test nên đảm bảo nó là chuẩn.
Hãng và đại lý ăn tiền ở chỗ cái tủ, cái vòi và lõi khoáng. Chứ nước chỗ em ở thuộc dạng bẩn mà qua 3 cái lõi lọc là thành đúng H2O luôn =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chia sẻ với cụ. E cũng đã cảnh báo trong thớt bán hàng của e, ngoài vc thay các lõi k đúng tên vì giá khác nhau còn thay cả lõi ngoài vào, rồi đổi cả màng ro (cai nay mới nguy hiểm), khi đổi giá thanh có thể giảm 300-400k. Vậy nên các cụ đừng ham rẻ. E thấy mấy trang thương mại điện tử giá rẻ bèo e k thể cạnh tranh nổi luôn. K hiểu hàng kiểu gì nữa. Còn các lõi sau, khi bán e đều tư vấn k co tác dụng lọc, chỉ bổ sung một số tính năng cho nc, tác dụng theo hãng thì hay chứ thực như nào chả ai biết nên quan điểm của e là lọc nc cần loc tốt, chứ vc bổ sung nọ kia k quan tâm, thích thì lắp thôi. Nhiều cụ mua hàng của e thì biết e đều tư vấn vậy chứ k bao giờ ép lấy nhiều cấp lọc.
Nếu các cụ tin tương e thì chỉ cần lắp máy 5 cap bên e tầm dưới 3tr là đảm bảo rồi (có loai rẻ chỉ trên 2tr mà e it tư vấn loại rẻ quá này). Muốn đẹp thì lấy Mutosi, korihome hay aosmith còn chỉ càn lọc tốt thì tren duoi 3tr là hài lòng ạ

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thay lõi các cụ nhớ giữ lại lõi cũ, đập nát cho em nhé. K khéo người sau lại dùng lại hàng cũ.
Đợt trước em thay lõi check mã cào các kiểu. NV thay đưa mấy lõi k có mã, bảo là lô cũ, em bắt về nhà lấy lô mới.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ mua ở đâu thế? Em toàn mua 300k. Hic hic
Mua 300k thi thay tại nhà thôi cụ, còn bán tại cửa hàng trên 200k ạ. 120k hàng nhái đó cụ. E nhập đã gần giá đó rồi, chả lẽ nó bán hàng k công?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thay lõi các cụ nhớ giữ lại lõi cũ, đập nát cho em nhé. K khéo người sau lại dùng lại hàng cũ.
Đợt trước em thay lõi check mã cào các kiểu. NV thay đưa mấy lõi k có mã, bảo là lô cũ, em bắt về nhà lấy lô mới.
Cụ k cho nv mang lõi cũ về là dcc mà, thật sự thì lõi cũ sao thay dc nữa nhỉ, nhìn là biét liền mà :D.
Còn trc đây Karofi k có mã cào lõi đâu, giờ chắc nhái nhiều mới sinh ra cái mã cào xác thực lõi cụ ạ. Lô cũ còn tồn sẽ k có tem cào chứ k phải hàng đã qua sử dụng đâu ạ

longhai

Xe tăng
do đại lý đểu rồi cụ

vikingloveu

Xe buýt
Mua bộ 3 lõi lọc giá 100K, tự thay mất khoảng 10-15p là xong b ạ