Cánh nâng cấp động cơ tối ưu cho zoomer ?

binhauto

Xe tăng
lần trước có ng rao con PS250 cũ giá 8xxx thì phải?em ko nhớ rõ lắm.nhưng đúng là chiêm ngưỡng một chiếc xe độ thì bao h cũng thú hơn là ngắm 1 chiếc xe zin

kienlion

Xe máy
PS250 chú Ngọc Anh đang bán bên Muare khoảng 6 nghèo Mỹ đời 2007 full pp.

Tại em thấy cụ chủ thớt nói toàn đi ô tô và định chế cả máy Spacy vào Zoomer nên em nghĩ vấn đề "đầu tiên" cụ ấy chả thiếu ạ nên em mới xui thế! Chứ ai chả hiểu là độ điếc nó có cái thú riêng, em cũng dân độ nửa mùa đây! Cơ bản là trong trường hợp độ động cơ này, em thấy tính khả thi nó hơi kém, tính kinh tế cũng kém nốt luôn! Chế máy khác vào xe nó cũng chả nổi thêm hay thể hiện trình độ kỹ thuật cao siêu gì lắm, chả qua là thiết kế chế cháo thêm bộ giá treo thôi! Tiền cái máy Click hay Spacy mới thì ko hề rẻ, mà xe thì no pp vẫn hoàn no pp. Trong khi cái xe cùng thể loại máy nguyên mạnh hơn giấy tờ đủ giá rẻ hơn thì lại ko mua, chắc đam mê cơ khí chứ chả phải đam mê xe nữa! :21:

Cứ lấy em làm ví dụ, nếu tiền cái xe SH150i của em + đồ em độ cho khả năng gia tăng tốc độ của nó = xấp xỉ con SH300i là em xúc 300i chứ chả độ điếc gì nữa! Loại trừ trường hợp độ vì bắt buộc phải đua SH150i ăn tiền nhé :69:

Còn nếu ý cụ Buloongi nói độ để độc với nổi thì chắc là độ hình thức là chính rồi, cụ cần phân biệt! (b)

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
PS250 chú Ngọc Anh đang bán bên Muare khoảng 6 nghèo Mỹ đời 2007 full pp.

Tại em thấy cụ chủ thớt nói toàn đi ô tô và định chế cả máy Spacy vào Zoomer nên em nghĩ vấn đề "đầu tiên" cụ ấy chả thiếu ạ nên em mới xui thế! Chứ ai chả hiểu là độ điếc nó có cái thú riêng, em cũng dân độ nửa mùa đây! Cơ bản là trong trường hợp độ động cơ này, em thấy tính khả thi nó hơi kém, tính kinh tế cũng kém nốt luôn! Chế máy khác vào xe nó cũng chả nổi thêm hay thể hiện trình độ kỹ thuật cao siêu gì lắm, chả qua là thiết kế chế cháo thêm bộ giá treo thôi! Tiền cái máy Click hay Spacy mới thì ko hề rẻ, mà xe thì no pp vẫn hoàn no pp. Trong khi cái xe cùng thể loại máy nguyên mạnh hơn giấy tờ đủ giá rẻ hơn thì lại ko mua, chắc đam mê cơ khí chứ chả phải đam mê xe nữa! :21:

Cứ lấy em làm ví dụ, nếu tiền cái xe SH150i của em + đồ em độ cho khả năng gia tăng tốc độ của nó = xấp xỉ con SH300i là em xúc 300i chứ chả độ điếc gì nữa! Loại trừ trường hợp độ vì bắt buộc phải đua SH150i ăn tiền nhé :69:

Còn nếu ý cụ Buloongi nói độ để độc với nổi thì chắc là độ hình thức là chính rồi, cụ cần phân biệt! (b)
Chân thành cám ơn cụ đã góp ý. (b)
Em cũng biết qua cái PS 250 đấy rồi. Cá nhân em thấy cái PS 250 kiểu dáng không khù khoằm bằng cái Zoomer hay còn được gọi là Ruckus tùy theo từng thị trường.
Nếu em cố bóp mồm ..bóp cả mũi nữa chắc cũng cố được em PS250 new nhưng cá nhân em thấy không thích bằng Zoomer nên em mới quyết định độ lại động cơ cho em nó. :21:
Độ lại động cơ chứ không phải độ xe ạ, sở thích chính của em là chơi Heli & Airplane mô hình nên chơi xe em chỉ khoái bình thường thôi ợ. Về cơ bản em thấy thích cái Zoomer, kiếu dáng .. rất tuyệt chắc không phải với riêng em bởi vì rất nhiều người đã độ lại engine cho zoomer nhưng PS 250 thì người chơi cũng ít chứ chưa nói đến độ. Nhưng động cơ của nó quá tệ, mặc dù 1 em đời 2009 hay 2007 đã được áp dụng gần như tất cả các công nghệ mới nhất vào nhưng động cơ của nó chỉ là 49cc, chỉ phù hợp đi chợ hay đi dạo với xe đạp điện .:P Việc độ lại động cơ cho Zoomer không phải do em nghĩ ra mà em cũng bắt chiếc lại trên các forums tuning nên em thấy rất khả thỉ có thể hơi vất vả tại VN, và cái quan trọng là em cũng thấy thích Zoomer hơn nên em mới có ý thay động cơ Click sang để có thể sử dụng em nó làm phương tiện đi xa nhà hơn 1 chút ..:))
Với 1 phương tiện để sử dụng đi loanh quanh .. gần nhà hoặc xa hơn chợ 1 chút và mình thích thì cái giá hơn 1 em Click cũng không quá xa xỉ phải không cụ ?!

Chân thành cám ơn tất các cụ đã nhiệt tình góp ý.
Mấy hôm tới em sẽ tháo Click lấy engine các cụ góp ý giúp em cái giá treo máy với nhé . (b)

buloonggi

Xe điện
Đã độ thì nó là độc rồi cụ ạ. Độ hình thức hay độ máy cũng là độ xe cụ ạ, mỗi người một sở thích một cá tính. Xe em nếu nói là độ hình thức để đẹp thì cũng chả đúng vì nó xấu hoắc, cơ mà để đâu bà con cũng biết đấy là xe của em... vậy cũng là độc rồi phải không ạ?

Còn em bao năm chơi xe cũng vẫn là hạng ruồi nên cũng chả biết phân biết thế nào. Với em độ xe luôn luôn là độ xe. Em không phân biệt là độ vỏ, độ dàn lông hay độ máy, lên nòng, thay máy, làm lại điện, quấn mâm lửa v.v... Người độ xe có cái thú của người ta, và với em, ai có "máu" độ xe đã là quý rồi, sao phải phân biệt độ hình thức hay nội dung. Độ xe, chế xe là để thỏa mãn cái đam mê của bản thân cụ ạ, và dù muốn hay không muốn thì nó vẫn là độc nhất.

lengkeng

Xe tăng
Con vợ dạo này đú đởn nhể (l) Anh đang ở BKK hít bụi và khói đây, thứ 7 về có cần khuân gì về thì bẩu :69: :)

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Con vợ dạo này đú đởn nhể (l) Anh đang ở BKK hít bụi và khói đây, thứ 7 về có cần khuân gì về thì bẩu :69: :)
ho ho, Lâu lắm không được chiêm ngưỡng dung nhan của anh .. *-)
Chắc không kịp a a. Thôi để em mua sau ..
Mà anh định tặng e gì thì cứ mua đi .. Nếu bận quá hay không nhớ thì về rồi chuyển khoản cũng được . :))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
hơ con mụ leng keng đi chả gọi gì cả
sao miềng với mụ lài cứ như mặt giăng mặt giời ấy nhể
chán thía
chiệp
em vuõn nhớ cái hẹn với cụ ác mộng đấy
chả bít cụ ác mộng dư lào nhể :102::102::102::102:

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
hơ con mụ leng keng đi chả gọi gì cả
sao miềng với mụ lài cứ như mặt giăng mặt giời ấy nhể
chán thía
chiệp
em vuõn nhớ cái hẹn với cụ ác mộng đấy
chả bít cụ ác mộng dư lào nhể :102::102::102::102:
Cám ơn cụ đã có ý giúp .
Mấy hôm nay em hơi bận nên chưa xẻ thịt chú Click ra được.
Em cũng nhớ là cụ đã nhận giúp em mà, kiểu gì em cũng hành cụ .:))

boom_boom

Xe tải
Các bác độ đi, độ xong em coi rồi em làm theo :))
căn bản là em cũng muốn độ nhưng nghèo ý tưởng quá. Về đồ thì em cũng tự đi mua được và có thể làm được, nhưng chắt lọc lại yêu cầu của em và ý tưởng em nghĩ ra thì chưa được cái nào ra hồn cả nên chắc phải từ từ, xem xét các cụ làm trước rồi em sẽ chắp vá 1 ít để cho ra cái riêng của mình :^)

buloonggi

Xe điện
Cám ơn cụ đã có ý giúp .
Mấy hôm nay em hơi bận nên chưa xẻ thịt chú Click ra được.
Em cũng nhớ là cụ đã nhận giúp em mà, kiểu gì em cũng hành cụ .:))
Cụ không nhanh là sang tuần sau (tầm cuối tuần) là con Pín nó lượn sang Thái, bọn em lại lượn Đông Bắc thì cụ lại phải... chờ đới :P

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Trước tiên em xin chân thành cám ơn cụ và mợ .. buloonggi & Kingpin đã nhận lời giúp em ..
Tin mừng cho cụ là kế hoạch nâng cấp của em chắc phải lùi lại 1 thời gian ngắn bởi vì có ông bạn dại cùng 2 con bướm con .. qua nhà nằng nặc đòi lấy xe bằng được về cho cháu đi học nên cũng chẳng lỡ .. :'(
Thôi đành để cho cháu nó đi học vậy vì tương lai con em chúng nó mà ..
E sẽ khiêng con khác sau khi đó cụ và mợ vẫn giúp em nhé .. (b)

E mới order cái chân chống ..phụ chưa kịp về nên đành phải ra mấy anh thợ hàn chế tạm xấu tệ ..

Vẫn may bị thịt mất cái xe vẫn còn cái chân chống :))
Để lắp vào xe sau .
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/Honda-Ruckus-Zoomer-50cc-Metal-Chrome-Side-Kick-Stand_W0QQcmdZViewItemQQhashZitem56398afdfbQQitemZ370332597755QQptZMotorcyclesQ5fPartsQ5fAccessories

T..o. .o.ổ... Cha con bé .. :))

Chỉnh sửa cuối:

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
:102::102::102::102::102::102:
sao không dưa cho nó con CLICK hả cụ
máy mua thì dễ chứ cả xe mua mới khoai
Khổ nỗi nhà nó cũng có thiếu xe đâu ạ, con bướm con nhà nó lấy lý do mới học lớp 10 nên chỉ đi được xe 50cc .. :'(:'(:'(
Thôi đành vậy, để em cắp nách con khác về rồi cụ làm thịt cùng em nhé ..
ở Tung của nó ít xe đời cao quá toàn đời 2005 và 2003, mà ở US hay ebay nó bán New cũng hợp lý lắm 1700$ .. nhưng có vẻ khó cắp nách về hơn. hy vọng e sẽ khiêng được con Ruckus new về thì bổ quá ..:)

xaunhatxahoi

Xe điện
Vừa đặt 1 con đời 2009 hơn 2 khèo 1 tẹo bác ạ
Nhưng em là khoái để nguyên bản mắc thêm cái võng quanh yên để cho vợ đi chợ
Dáng con này khù khoằm phết

xaunhatxahoi

Xe điện
Bác cho em hỏi đặt cái chân chống ở đâu thế. em thấy khá đẹp đấy chứ
hôm qua em vừa lấy được 1 con. đi lái rất thích

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Chúc mùng cụ có con quái xế. :))
Cụ mua được đời 2009 thì quá ngon rồi, lại có Fi nữa.

Chân chống cạnh đấy em mua trên ebay, nhưng sau thời gian sử dụng thì thấy không được tốt bằng cái chân chống ở đây chế, được cài nhìn đẹp mã.

Bác cho em hỏi đặt cái chân chống ở đâu thế. em thấy khá đẹp đấy chứ
hôm qua em vừa lấy được 1 con. đi lái rất thích
Vừa đặt 1 con đời 2009 hơn 2 khèo 1 tẹo bác ạ
Nhưng em là khoái để nguyên bản mắc thêm cái võng quanh yên để cho vợ đi chợ
Dáng con này khù khoằm phết

coquai

Đi bộ
Em đang muốn độ Zoomer từ xe Vivio 125 có được không các bác? nhìn thấy thì cần phải độ cái sườn lại là xong. Không biết có ai bán cái sườn về lắp máy qua là xong

10201415

Xe máy
chuyên zoomer hà nội có lò độ xe 60 phó đức chính - namrs . chuyên zoomer luôn đó , chủ tiệm đam mê độ zoomer và đã thay động cơ rồi , cụ cứ lên đó

coquai

Đi bộ
Cảm ơn bác, tiếc là em ở SG