[VHGT] Cảnh Sát Bắc Ninh Truy Đuổi Gây Tai Nạn Chết Người.

lechidung79

Xe tăng
Thể loại vi phạm giao thông lại còn chạy cứ cho phát súng thì văn hóa dân mới khá lên đc. Cần gì nhiều lời phân bua tình với lý. Dân tộc ý thức kém nhất thế giới ko nghiêm chả bao giờ khá lên được
Được như cụ thì tuyệt. Mời ly rượu ngon ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lechidung79

Xe tăng
Theo em, cứ theo đúng luật mà xử. Có làm có chịu.
Nếu CSGT đạp đổ xe thì phải liên đới chịu trách nhiệm, còn 2 cô bé tự ngã xe thì xử lý người cầm lái.
Báo chí thì vớ vẩn chỉ làm ngu muội dân tình khi không phản ánh được đúng thực trạng coi thường pháp luật.
Em mời cụ ly nữa ạ, đúng là thực trạng.

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Ko có ý xúc phạm nhưng coi thường pháp luật thì chịu thôi chứ còn già mouth làm j nhỉ

AcidS

Xe điện
Vụ này coi như con Tr. giết bạn

Vitara 1.6

Xe tải
Theo em, cứ theo đúng luật mà xử. Có làm có chịu.
Nếu CSGT đạp đổ xe thì phải liên đới chịu trách nhiệm, còn 2 cô bé tự ngã xe thì xử lý người cầm lái.
Báo chí thì vớ vẩn chỉ làm ngu muội dân tình khi không phản ánh được đúng thực trạng coi thường pháp luật.
Quan trọng là thấy Dân bị như vậy còn xuống xe bồi thêm câu "Mày chạy nữa đi" nếu lúc đó đưa người đi cấp cứu thì chắc gì người ta đã chết.
Còn coi thường Pháp Luật ở đây ai cũng hiểu là 2 cô bé kia. Tuy nhiên, không thể nói CSGT làm đúng Pháp Luật, có Luật nào quy định việc TRUY ĐUỔI khi người dân vi phạm hành chính không??? Có luật nào quy định khi người ta tai nạn lại thờ ơ nhẩy xuống xe bồi thêm những câu vô học như thế ko?

Auditor_Pro

Xe hơi
Chia buồn với gia đình nạn nhân.

cafesang289

Xe tải
quê em đây mà. gét quá. bắc ninh em vốn khu công nghiệp nhiều.thuế và các nguồn thu phúc lợi cao lên giao thông ít ra đg lắm. mấy xxx này chắc sâu mọt quá đây

mylove8x

Xe hơi
Em nghĩ vụ này rồi lại chìm xuống thôi, haizzz ....

mcv30

Xe điện
Huyện Tiên Du thì nổi tiếng hay đứng ở cao tốc lém , em bị lỗi ở đây nhưng các anh ý nhẹ nhàng và em cũng nhẹ nhàng ký biên bản trong sự "tiếc nuối " của các anh ý . Về cơ bản đã có lỗi thì chấp nhận , đành rằng chuyện truy đuổi 2 em gái là hơi quá trong khi nhiều đối tượng khác thì làm ngơ , nhưng mà tại sao không đội mũ , tại sao chỉ vì cái lỗi đó mà phải chạy ẩu để dẫn đến trả giá bằng cả tính mạng của mình ?

chinhatm

Xe container
Ko có ý xúc phạm nhưng coi thường pháp luật thì chịu thôi chứ còn già mouth làm j nhỉ
Bác ăn phải bả của xxx rồi!
Đây đúng là hành vi phạm luật, nhưng nâng cao quan điểm, đánh đồng tất cả những người không đội mũ bảo hiểm - những người không chịu mang phương tiện bảo hộ cho chính mình - là coi thường pháp luật, thì những hành vi sau biết dùng từ gì?
- Tham nhũng, tự đặt ra các khoản thu trái luật
- Thu phí chồng phí, thu phí trên con đường miễn phí để trả tiền cho con đường còn chưa hình thành
- Bịa ra biển báo trái luật, cắm biển bừa bãi trong phạm vi đường giao thông, cắm cọc giữa đường
- Làm thất thoát hàng chục nghìn tỷ tiền thuế của dân
- Chiếm dụng mặt đường của dân làm nơi trông giữ xe

HaiNQ1983

Xe buýt
Bác ăn phải bả của xxx rồi!
Đây đúng là hành vi phạm luật, nhưng nâng cao quan điểm, đánh đồng tất cả những người không đội mũ bảo hiểm - những người không chịu mang phương tiện bảo hộ cho chính mình - là coi thường pháp luật, thì những hành vi sau biết dùng từ gì?
- Tham nhũng, tự đặt ra các khoản thu trái luật
- Thu phí chồng phí, thu phí trên con đường miễn phí để trả tiền cho con đường còn chưa hình thành
- Bịa ra biển báo trái luật, cắm biển bừa bãi trong phạm vi đường giao thông, cắm cọc giữa đường
- Làm thất thoát hàng chục nghìn tỷ tiền thuế của dân
- Chiếm dụng mặt đường của dân làm nơi trông giữ xe
Mấy câu đầu của cụ như s hit ấy nhỉ, chắc cụ cũng thường ko đội mũ nhỉ, cái loại đấy ko những ko tôn trọng pháp luật mà còn ko tôn trọng tính mạng bản thân, mà cái loại ấy chủ yếu lũ trẻ trâu mà thôi thì chết đừng có kêu. Mấy câu sau e mới nghe nổi

Ericsson337

Xe buýt
Bọn này làm gì dám đuổi bọn tóc xanh tóc đỏ đấy.
Em nghĩ đối với các đối tượng nam thanh niên tóc nhuộm hay xăm trổ lạng lách mới nên truy đuổi gắt gao chứ đối với mấy cô gái thì ko nên truy bức vậy. Em nghĩ thế liệu có nặng tình quá ko các cụ :-??

chinhatm

Xe container
Mấy câu đầu của cụ như s hit ấy nhỉ, chắc cụ cũng thường ko đội mũ nhỉ, cái loại đấy ko những ko tôn trọng pháp luật mà còn ko tôn trọng tính mạng bản thân, mà cái loại ấy chủ yếu lũ trẻ trâu mà thôi thì chết đừng có kêu. Mấy câu sau e mới nghe nổi
Tất cả mọi thứ đều phải chịu khó suy nghĩ sâu xa nhé, đừng có nghe người ta nói rồi hùa theo.
Đúng là họ phạm luật, không coi trọng tính mạng bản thân, nhưng họ không gây nguy hiểm cho người khác. Hành vi của họ không đáng để cả xã hội quan tâm, tập trung lên án. Nên nhớ, đội mũ bảo hiểm chỉ là biện phảp hạn chế chấn thương, chứ không phải là biện pháp hạn chế tai nạn .
Trong khi đó rất nhiều hành vi khác gây nguy hiểm trực tiếp cho người khác, là nguyên nhân gây ra tại nạn thì lại chẳng được quan tâm. Mọi chú ý của xã hội trong lĩnh vực giao thông đều bị hướng vào cái mũ bảo hiểm mà không chú ý đến nhiều hành vi nguy hiểm khác.
Nếu các hành vi nguy hiểm như lạng lách đánh võng, vượt đèn đỏ, cướp đường...cũng được xử lý quyết liệt, chặn bắt bằng hết giống như cách mà các nhà chức trách đang làm với mũ bảo hiểm thì tỷ lệ tai nạn chắc chắn đã giảm nhiều lắm rồi

Ghi chú: Tôi biết đội mũ bảo hiểm từ khi bác còn đang là cậu học trò trung học đấy

x.man

Xe điện
Các cụ xem cách hành xử của cảnh sát Mỹ với xe máy vi phạm.
http://www.youtube.com/watch?v=W8e-JjJXTU8

Chia buồn với gia đình nạn nhân.
Ở VN, mà cụ thể là Thanh hóa, phim này dự sẽ chỉ còn 2p vì thằng xe máy sẽ ăn đạn luôn vì xxx còn bảo vệ uy tín ngành.

Em thấy mấy thằng phóng viên mới mất dạy, vụ việc như thế thì phải viết bài khách quan dựa trên góc nhìn về mặt pháp lý chứ đe'o ai lại viết bài theo hướng cảm tính như vậy.
Rõ ràng là 2 con bé kia sai, công an ra hiệu lệnh thì bỏ chạy
Một cái việc nhỏ nhoi là đội mũ bảo hiểm khi đi xem máy, nếu bi công an vẫy thì ko được bỏ chạy mà còn ko làm được thì những việc to lớn hơn sao mà làm được đây.
http://laodong.com.vn/phap-luat/csgt-se-khong-truy-duoi-den-cung-nguoi-vi-pham/107416.bld

Nói toẹt cho nó xoẹt là: xxx kiếm cơm là chính chứ vì an toàn giao thông cái đếu gì. Phỏng?
Tất cả mọi thứ đều phải chịu khó suy nghĩ sâu xa nhé, đừng có nghe người ta nói rồi hùa theo.
Đúng là họ phạm luật, không coi trọng tính mạng bản thân, nhưng họ không gây nguy hiểm cho người khác. Hành vi của họ không đáng để cả xã hội quan tâm, tập trung lên án. Nên nhớ, đội mũ bảo hiểm chỉ là biện phảp hạn chế chấn thương, chứ không phải là biện pháp hạn chế tai nạn .
Trong khi đó rất nhiều hành vi khác gây nguy hiểm trực tiếp cho người khác, là nguyên nhân gây ra tại nạn thì lại chẳng được quan tâm. Mọi chú ý của xã hội trong lĩnh vực giao thông đều bị hướng vào cái mũ bảo hiểm mà không chú ý đến nhiều hành vi nguy hiểm khác.
Nếu các hành vi nguy hiểm như lạng lách đánh võng, vượt đèn đỏ, cướp đường...cũng được xử lý quyết liệt, chặn bắt bằng hết giống như cách mà các nhà chức trách đang làm với mũ bảo hiểm thì tỷ lệ tai nạn chắc chắn đã giảm nhiều lắm rồi

Ghi chú: Tôi biết đội mũ bảo hiểm từ khi bác còn đang là cậu học trò trung học đấy
Vote cụ