[Thảo luận] Cảnh sát Giao thông Huyện Thanh trì giải quyết thỏa đáng.

mrtrung8388

Xe tải
Em hóng xem vụ này cụ có bảo vệ được quan điểm của mình không:)

ChuyenDaQua

Xe tăng
Sao lại giữ cả đăng ky xe hả Cụ.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Sao lại giữ cả đăng ký xe hả Cụ.

Soleilvn

Xe tải
Trình bày tiếp đi cụ, đọc đến đoạn cụ dừng thì chưa có gì rõ ràng cả. Lỗi cũng không rõ, cãi thì kiểu cùn. Thêm thông tin đi ợ: qua ngã ba rồi đường xá, vạch kẻ dư nào? Cụ có chụp ảnh BB ko? Quăng phát xong mất hút.

philong0404

Xe hơi
E hơi thắc mắc tí. Cụ bảo là qua ngã tư thì cụ xi nhan trái chuyển làn, sau khi xxx chỉ vào thì cụ bị lỗi vượt phải ????? Thế là thế nào nhỉ ???

su30mkk

Xe buýt
Lúc cụ đi nộp phạt nhớ đòi xem bằng chứng cụ nhé

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ nghỉ hơi bị lâu rồi đấy,không có Video hả cụ?đừng bảo là cụ bịa ra rồi nghĩ tiếp phần 2 là anh em bực đấy.

thanhnamdinh

Xe tăng
em cũng hóng tý

longvu

Xe tăng
Cụ chủ chưa có kinh nghiệm rồi.
Cụ có biết là, đồng chí tổ trưởng đó, lúc mới vào nghành cũng đeo lon 1 gạch 1 hột, cũng lính lác rồi theo niên hạn mới leo lên chức tổ trưởng. Thế nên, tiểu xảo thủ đoạn đồng chí ấy có thừa, va chạm cũng nhiều nên khôn hơn, mật ngọt chết ruồi, cụ đừng có tin vào cái thái độ mị dân ấy mà ko có đường lui đâu. Đã xác định tranh đấu là tranh đấu liên tục, ko ngơi nghỉ, ko thỏa hiệp, có thế thì xxx mới sợ, mới chấp nhận xử đúng luật. Mấy cái kiểu rung dọa giật rồi cho ăn đường ngọt thế này, em gặp chán rồi, chả tin đc ai đâu. Cứ khiếu nại theo đúng luật, khiếu nại:
  1. Quyết định hành chính: Là cái biên bản vi phạm ấy.
  2. Hành vi hành chính: Thái độ, ánh mắt hình viên đạn của 3 chú áo vàng, muốn ăn sống nuốt tươi người ta kia.
Cụ cần đọc thêm Quyết định 1371/2007/QĐ-BCA(V24): BAN HÀNH QUY TRÌNH GIẢI QUYẾT KHIẾU NẠI, TỐ CÁO TRONG CÔNG AN NHÂN DÂN để biết thủ tục, cần làm đúng luật, quy trình và yêu cầu xxx lãnh đạo cũng phải làm theo quy trình, nếu ko giải quyết thì Khiếu nại lần 2 lên thẳng 86 LTK luôn, bước nữa thì lên thẳng 87 THĐ luôn. Anh Chung con và anh Ngọc mới lên, đang muốn tạo hình ảnh nên sẽ xử lý triệt để lính lác vi phạm.
P/S:
  1. Cần check lại xem, 3 xxx lính lác có vi phạm 12 điều cấm xxx GT hà nội ko đc làm hay ko (12 điều cán bộ chiến sỹ CSGT Công an Hà Nội không được làm khi thực hiện nhiệm vụ: Nói tục, khoanh tay trước ngực, đút tay túi quần, ngáp dài, vươn vai, hất hàm hỏi chuyện, hút thuốc, nhai kẹo cao su, huýt sáo; kéo dài thời gian xử lý, xử lý qua trung gian; nhận tiền; mặc quân phục không ngồi ăn uống trên vỉa hè, lòng đường)
  2. Đề nghị xem xét tư cách đảng viên của các đồng chí xxx trực tiếp xử lý, xem quá trình tác nghiệp có vi phạm 19 điều cấm **** viên ko

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
E hơi thắc mắc tí. Cụ bảo là qua ngã tư thì cụ xi nhan trái chuyển làn, sau khi xxx chỉ vào thì cụ bị lỗi vượt phải ????? Thế là thế nào nhỉ ???
Em dự là cụ í đi làn giữa rẽ trái. Trong khi đó làn trong cùng cũng có 1 xe rẽ trái trước rồi cụ rẽ sau vượt lên trên nên bị quy lỗi vượt phải. Trong tình huống này theo em thì đường ai người í đi chứ làm gì có lỗi vượt phải ở đây nhỉ.
Chúc cụ may mắn nhé.

dreamwater

Xe điện
Chiến thì chiến đến cùng. Nhưng chấp nhận lập bb rồi, cụ ko có cam hành trình thì cũng khó bảo vệ quan điểm chặt chẽ đấy

diezen

Xe hơi
Chào các cụ, các mợ. Em xin lỗi, giờ em mói vào viết tiếp được.
Đúng là có thẻ nói là không thể chấp nhận lỗi mà mình không vi phạm nên em xác định chiến đấu các cụ à

philong0404

Xe hơi
Em dự là cụ í đi làn giữa rẽ trái. Trong khi đó làn trong cùng cũng có 1 xe rẽ trái trước rồi cụ rẽ sau vượt lên trên nên bị quy lỗi vượt phải. Trong tình huống này theo em thì đường ai người í đi chứ làm gì có lỗi vượt phải ở đây nhỉ.
Chúc cụ may mắn nhé.
nếu theo như cụ thì đúng là không thể bị quy lỗi vượt phải được..cụ chủ cứ chiến đi, chúc cụ chủ thành công.

diezen

Xe hơi
10 h ngày 10/6/2013 em tới đội CSGT Huyện thanh trì. Tiếp em là một ĐC Đại úy. Quẳng cho em quyết định xử phạt trưởng CA Huyện đã ký. Em nói tôi không đến dể nhậ biê bản phạt mà tôi đến khiéu nại về tình huống giao thông của tôi trên đường. Tôi muốn gặp lãnh đạo để làm việc.
DC đại úy ngẩn tò te. Hỏi em : Anh không nhận quyết định xử phạt à. Em trả lời là không. Thái độ. DC ấy lúc đó buồn cười lắm. Em nói: Đề nghị Anh cho tôi gặp lãnh đạo. DC ay nói không gặp lãnh đạo được. Em hỏi vì sao. Dc không trả lời và bảo em ngồi đợi.
Thôi xong. EM NGHĨ MÌNH BỊ CÒ QUAY RỒI? MÁU BĂT Đầu dồn lên. Em ra hành lang vừa hút thuốc vừa di tìm DC kia.
10 phut, 15 phút không tháy các đâu các cụ ạ. Em nghĩ lằng nhằng rồi đây.
Thế rồi DC ấy và 1 DC nua quay lại. Câu đầu tiên là xin lỗi vì để mình đợi lâu. Đang bực nhưng cũng được câu xin lỗi, Nhà cháu ok. Coi như bỏ qua.
Hai đồng chí ấy nói chưa gặp lãnh đạo được vì phải có đơn từ, chúng tôi làm hoàn tất hồ sơ đề xuất mới gặp được. Quy trình là như vậy. Em OK. Đồng ý và hỏi thế đơn từ như thế nào.
Gần 12h nhưng hai DC hướng dẫn viết đơn, cách trình bầy rất chu đáo. Em cũng thấy lạ lạ, hay có bẫy. Cuối cùng em hỏi. Thông thường giải quyết nhũng trường hợp như thế này thì thường trong bao lâu. CácDC ấy nói cũng tùy, nếu em nộp đơn nhanh, điều tra nhanh thì cũng nhanh thôi.
Em nghĩ mật ngọt chết ruồi, chắc có gì đang đợi mình đây.

diezen

Xe hơi
Cám ơn các cụ. Tiêu đề em đã nêu thì các cụ cũng đoán ra là em win win. Em muốn nói ở đây là cách làm việc, cách chiến đấu mà khi giải quyết xong việc cả hai bên đều thấy mình vui vẻ, được việc.

diezen

Xe hơi
Em về viết đơn đề nghị theo sự hướng dẫn. Em vẽ lại cả tình huống giao thông của mình. 16h em quay lại nộp đơn. Cả đội CSGT chỉ còn có 1 ngừoi. DC ấy nhận đơn và nói tôi nhận hộ và sẽ nói lại bộ phận xử lý. Thái độ khá ôn hòa, và nói em dể số DT lại. Em nói số DT đã có trong đơn.Em về trong niềm thất vọng tràn trề các cụ ạ.

diezen

Xe hơi
12 h ngày 14/6/2013 em nhạn được DT mời xuống đội làm việc vào 14 h cùng ngày. 14h em xuống. Tiếp em là một DC Thiếu úy. Hoỉnhan em một hồi rồi lâys hồ sơ của em ra. Em trình bầy và giữ quan điểm của mình. DC ấy nghe và lấy biên bản ghi lời khai ra và nói. Xin lỗi cho phép lấy lời khâi để làm hồ sơ.
. Trong khi làm việc thì em thấy 4 DC lấy đơn và bản vẽ của em ra nghiên cứu, tranh luận với nhau rất say mê, trong 4 DC có cả một DC tham gia trong tổ hôm dừng xe em các cụ ạ. Thế rồi một DC đến nói với em và DC đang lấy lời khai của em là xin tam dừng một tý, mời em ra ngoài để anhnem trao đổi công việc.
Em ra ngoài hành lang hut thuóc chờ, Trong phòng các DC ấy trao đổi hăng lắm, em cũng thấy vui vui vì việc của mình cũng có người quan tâm. Khoảng 10phut em được mời vào. Thủ tục lấy lời khai cũng nhanh chóng kết thuc sau đó.
DC thiếu úy giải thích quy trình khiếu nại cho em và nói Em cứ về khi nào mời thì tiếp tục lên.
Em nói cho tỗimin lại Cái dăng ký để còn đi mua bảo hiểm thân vỏ vì hét hạn rồi, DC ấy bảo viết đơn rồi trả lại sau khi em trình HD bảo hiểm đã hét hạn. Thế ròi em về các cụ ạ. Chẳng biét sự việc tiếp diễn thế nào, nhưng vẫn hi vọng.

h2419

Xe máy
đề nghị bác nhờ a gúc xem lại thời hiệu khiếu nại xem đã hết chưa nhá chứ đừng để cò quay mất việc lắm. bác không sai mà xxx không có bằng chứng thì sao bác phải xuất trình giấy tờ, sao bác không ghi vào bb là không có hình ảnh. nếu ghi câu này thì xxx có mà dám ra quyết định:)), đã chiến là máu luôn

diezen

Xe hơi
Đến ngày 19/6 em được DT của DC thiếu úy mời lên làm việc vào 14h ngày 20/6.
Đến hẹn em lên, lại được xin lỗi và lấy lại lời khai, em thấy trong tập bien bản có 3 bản tường trình của ba DC trực tiếp làm việc hôm 5/6, bản tường trình em không được đọc nội dung nhưng đều viết khá dài, chứng tỏ họ làm việc khá nghiêm túc. Em vẫn giữ lập trường của em và nói với DC thiếu úy. Tôi không sai, có thể các anh quan sát bằng mắt thường nên phán doán và kết luận tình huống của tôi chưa dúng, nếu không được giải quyết thỏa đáng tôi tiếp tục khiếu nại, đi đến đâu tôi cũng đi.
DC ấy nói việc của Anh xong rồi, nếu A chờ được để toi sang báo cáo chỉ huy rồi mời ânh gặp. Em nói tôi đợi được. Đến hết giờ.
Em ngồi đợi 30 phút thì được mời sang gặp lãnh đạo, Một DC Trung tá, tiếp em rất ôn tồn, lịch sự, mời uống nứoc hỏi chuyện đời thường và không nói gì đến việc của em. Nói chuyện khá vui khoảng 20 phút, rồi nói em. Bố cứ về đi, chúng tôi sẽ họp xem xét và trìnhf lãnh đạo huyện sử lý. Công việc ở đội đã hoàn tất thủ tục, phân xử đúng sai phải là người ký QD Xử phạt ( Huyện Trưởng).ĐC ấy nói, CSGT sẽ tạo điều kiện tốt nhất cho người dân tham gia giao thông, kể cả giải quyết khiếu nại nếu như chúng tôi sai chúng tôi cũng mạnh dạn xử lý để tránh phiền hà cho dân. Em nghe lý thuýet quá, như hô khẩu hiệu. Thế rồi em về. Trong lòng mông lung chẳng biết liệu mình đợi đến bao giờ