[Thảo luận] Cảnh sát giao thông Sơn La phạt xe chở khách 24 chỗ không có nhân viên phục vụ

daihatsuvn

Xe điện
Chà chà....Lắm chiện thật
2. Khi vận chuyển hành khách, lái xe phải mang theo chương trình du lịch và danh sách hành khách, không được đón thêm khách ngoài danh sách, không được bán vé cho hành khách đi xe.
...Cái lày giải quyết vấn đề gì nhỉ.....:^):^):^)
Để XXX đếm và phạt lỗi chở quá số người cụ ợ :77:

mercurate

Xe tăng
Em có thằng cu em họ (nó hơn tuổi và hơn xiền :21:) làm xxx. Nó bẩu em là đừng bao giờ cãi lý với xxx khi bị tuýt.
Nói vậy khác nào tiếp tay cho xxx làm bậy hả cụ. Đầy vụ các cụ cãi thắng đấy thôi

Website
www.facebook.com

buou_hau

Xe đạp
Hôm rồi em đi theo xe hợp đồng 35 chỗ lên Lạng sơn, XXX ở đấy còn vặn vẹo kiểu củ chuối hơn, sau khi bác tài đưa giấy phép lái xe, đăng ký xe, hợp đồng chạy chuyến thì XXX bảo còn thiếu danh sách hành khách đang đi trên xe :77:, thế mà không cãi được đấy bác ạ, đúng là chuối cả nải :102:
XXX kùn quá , thôi thí cho nó bác ạ , haizzz, thà xxx nó bảo cho em xin 200k thì mình cho nó kòn đỡ tức bác nhẩy.:77:

Bigbird

Xe hơi
NGHỊ ĐỊNH Về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, chương II, điều 8: Kinh doanh vận tải khách du lịch bằng xe ô tô
1. Kinh doanh vận tải khách du lịch là kinh doanh vận chuyển khách theo tuyến, chương trình và địa điểm du lịch.
2. Khi vận chuyển hành khách, lái xe phải mang theo chương trình du lịch và danh sách hành khách, không được đón thêm khách ngoài danh sách, không được bán vé cho hành khách đi xe.
Thực ra cái này em chẳng thấy phiền lắm. Em là hành khách, được như thế này cũng tốt.
Không biết trên này có nhiều bác đi Euro lines không chứ em đi thấy lái và phụ bên đấy có danh sách khách đấy ạ. Không có tên trong đấy đừng hòng các bác bước chân lên xe, danh sách ghi rõ hết thông tin cá nhân của bác, hành lỹ mang theo.
Có cái này thì nhà xe quản lý tốt số lượng khách, khách đi xe cũng cảm thấy an toàn hơn. Ai lên xe cũng bị tra tên trong danh sách, so với vé có khớp không. Ai ai cũng thế nên cũng chẳng thấy khó chịu.
Các bác cứ kêu ca nhiều khi bị công an bắt rồi kêu là cho ít tiền cho đỡ khó chịu mà chẳng ai nghĩ đến việc làm đúng luật trước nhỉ. Không sai thì ai em cũng cãi :69: