Cao tốc Hà Nội - Thái Nguyên mới, biển hạn chế 60km/h không có biển hết giới hạn

tanthuyhoang6

Xe tải
Hết 40 em lò dò 60 thôi. Có cụ coolpik vít 80 nhưng cụ ấy bảo ko bị vịn lại. Tối e vừa về thấy bắt ở đoạn ra Sóc Sơn. Theo em thì hạn chế 60, rồi 40, rồi có biển hết hạn chế 40 thì chỉ cho phép 60. Nếu cho chạy 80 thì phải có biển hết các loại cấm. Cụ nào cao kiến chỉ giáo anh em đi.

Vậy hết 40 cụ vít 80 mà k bị bắt ạ?

3077

Xe container
Hết 40 em lò dò 60 thôi. Có cụ coolpik vít 80 nhưng cụ ấy bảo ko bị vịn lại. Tối e vừa về thấy bắt ở đoạn ra Sóc Sơn. Theo em thì hạn chế 60, rồi 40, rồi có biển hết hạn chế 40 thì chỉ cho phép 60. Nếu cho chạy 80 thì phải có biển hết các loại cấm. Cụ nào cao kiến chỉ giáo anh em đi.
Tuần nào cụ cũng phi 2 lần với tốc độ 60 dài thế mà không khó chịu à :D. Hôm nào cụ chủ động rẽ vào hỏi mấy anh xxx hộ em với, em thì tháng mới về quê 1 lần mà lần trước em đi thế nào k thấy ông xxx nào đứng mới đau.

coolpix8700

Xe ngựa
Tuần nào cụ cũng phi 2 lần với tốc độ 60 dài thế mà không khó chịu à :D. Hôm nào cụ chủ động rẽ vào hỏi mấy anh xxx hộ em với, em thì tháng mới về quê 1 lần mà lần trước em đi thế nào k thấy ông xxx nào đứng mới đau.
Cái đội hay đứng chỗ đường rẽ Sóc Sơn ấy em vẫn gặp thường xuyên xe em có lúc chạy làn ngoài có lúc làn trong (không đổi làn khi thấy họ) và tốc độ lúc đó không quá 80 nhưng hơn hẳn 70, có lần 1 xxx thấy xe em đi ra, em đã phanh lại nhưng chỉ đi ra sang kia đường không ra tín hiệu gì cả lên em lại đi thẳng. Chắc chắn họ rất quen cái xe em, vì thường xuyên gặp!
Chỉ có mỗi lần cách đây chưa lâu lắm chiều về, cái biển hết hạn chế 60 ở Phổ Yên ra hôm ấy biến mất, chẳng phải mỗi xe em mà cả đoàn diễu 60 về đến tận chỗ rẽ Sóc Sơn ấy!

Chỉnh sửa cuối:

cuccu1980

Xe hơi
có cụ nào bị phạt về vụ này chưa, cho xin ý kiến với!!!

kith188

Xe hơi
Em tuần nào cũng HN về TN. Đoạn 60 thì em chỉ thấy từ ngã tư chỗ Phổ Yên về TN hơi dài (khoảng 20-25km) đi rất khó chịu. Còn chiều TN xuống HN từ ngã tư Phổ Yên xuống em toàn 80, chưa lần nào có vấn đề gì.

Thanh Minh

Xe đạp
Em toàn đi tổi và sáng sớm, phóng tít mù, chưa bị bắn bao giờ, nhưng không biết dạo này thế nào? bố vợ em bị bắn một lần ở chỗ hết cao tốc chuẩn bị ra đường 1A mới.
Em thì điếc không sợ súng, chưa thấy quan tài chưa đổ lệ, hehe

Thanh Minh

Xe đạp
em đi đường này vài lần, nhà ngoại em ở TN mà, nhưng chưa bị bắn bao giờ, em hay đi tối, về sớm, nên phóng tít mù toàn hơn 100, k quan tâm biển!
em không biết trời tối thì máy bắn tốc độ có bắn đc k nữa, các bác biết bảo em với.

coolpix8700

Xe ngựa
em đi đường này vài lần, nhà ngoại em ở TN mà, nhưng chưa bị bắn bao giờ, em hay đi tối, về sớm, nên phóng tít mù toàn hơn 100, k quan tâm biển!
em không biết trời tối thì máy bắn tốc độ có bắn đc k nữa, các bác biết bảo em với.

Đội chặn chỗ đường rẽ Sóc Sơn thfi nhiều lần hơn 7:00PM vẫn gặp, nhưng đội của Cục ở đoạn cuối Ninh Hiệp thì có hôm hơn 8:30PM đi qua vẫn thấy vẫy đèn pin. Số bác như vậy là rất may đấy, vớ được đội của Cục thì chắc phải quen mấy ông trên Bộ!

HoangTung76

Xe điện
Cụ chạy 80 thoải mái đê, vì nó cắm như cụ nghĩ thì bao nhiêu biển cho đủ, hạn chế 60 rồi đến 40 thì cụ phải thực hiện 40 thôi, sau đó hết hạn chế 40 là hết hạn chế đoạn đó.

manh8900

Xe hơi
Theo em hiểu thì về luật quy định, biển giới hạn tốc độ có hiệu lực đến vị trí biển giới hạn mới, ví dụ : biển 60 -> biển 40 sẽ hết hiệu lực của biển 60 nên khi hết giới hạn sẽ chỉ cần biển xóa 40, còn biển hết hiệu lực cấm tất cả lợi biển ở đây cũng thừa, trừ khi trước đó có cả loại biển cấm khác ngoài giới hạn tốc độ. Đặc biệt bay giờ em thấy 1 số đoạn đường mới cám biển hết cả 60 và 40 em nghĩ là thừa, vì trên cùng 1 đoạn đường ko thể 2 biển cùng loại lại có hiệu lực đc, cái hết hiệu lực rồi mới đến cái kia. Trên đây là sự hiểu biết kém cỏi của em, các bác góp ý thêm ạ ! Em xin Cảm ơn !

manh8900

Xe hơi
Đội chặn chỗ đường rẽ Sóc Sơn thfi nhiều lần hơn 7:00PM vẫn gặp, nhưng đội của Cục ở đoạn cuối Ninh Hiệp thì có hôm hơn 8:30PM đi qua vẫn thấy vẫy đèn pin. Số bác như vậy là rất may đấy, vớ được đội của Cục thì chắc phải quen mấy ông trên Bộ!
bẩm cụ, theo em được biết tuyến đường này đang thông xe kỹ thuật nên chưa có chế tài sử phạt, và 2 chỗ cụ nói em có hỏi một số anh em trên TN có phản ánh là bắn bằng mồm, duy nhất chỉ có ngã tư Phổ yên chỗ đèn xanh đèn đỏ rẽ vào Sam Sung là thỉng thoảng Sở giao thông TN bắn. Bác thử check lại thông tin xem, vì 1 lần em đi 90/80 đoạn rẽ sóc sơn nhưng ko sao trong khi cái bác vừa vượt em thì bị bắn, nếu có máy em nghĩ em cũng ko thoát ^^!

Old car

Xe hơi
Hôm qua em mới đi TN về. Chỉ thấy có mỗi đoạn giao cắt với đường 18 là có XXX HN đứng ( chắc là bắt lỗi xi nhan rẽ ). Những cái biển hạn chế tốc độ 40 - 60 tại những nơi mở đường ngang nay đã rào chắn rồi mà họ vẫn chưa tháo biển (?!). Vô tình ( hay hữu ý ) nó trở thành " bẫy báo " cho người tham gia giao thông!
Các cụ đi qua nhớ dè chừng bẫy báo đấy!

coolpix8700

Xe ngựa
...có phản ánh là bắn bằng mồm, ...!

Bác cứ tin như vậy đi!
Còn đây là đường gần như em đi hàng ngày nên không chỉ biết chỗ mà nhìn thấy được cả họ đang cầm súng;
Đội chặn chỗ rẽ Sóc Sơn hay cuối Ninh Hiệp cũng không thuộc đội nào của xxx Hà Nội cả, họ bắt vi phạm từ tận Thái Nguyên!

tanthuyhoang6

Xe tải
Em thấy cụ nói cũng có lý đới. Sáng hôm qua, chỗ đoạn hết 40, đoạn đầu QL3 đi TN, em thấy các cụ khác phóng 80, e định xem các cụ ấy có bị vịn ko nhưng đến đoạn giao với QL18 thì lại ko có xxx. Tuy nhiên đến ngã tư Samsunng thì có xxx.

Theo em hiểu thì về luật quy định, biển giới hạn tốc độ có hiệu lực đến vị trí biển giới hạn mới, ví dụ : biển 60 -> biển 40 sẽ hết hiệu lực của biển 60 nên khi hết giới hạn sẽ chỉ cần biển xóa 40, còn biển hết hiệu lực cấm tất cả lợi biển ở đây cũng thừa, trừ khi trước đó có cả loại biển cấm khác ngoài giới hạn tốc độ. Đặc biệt bay giờ em thấy 1 số đoạn đường mới cám biển hết cả 60 và 40 em nghĩ là thừa, vì trên cùng 1 đoạn đường ko thể 2 biển cùng loại lại có hiệu lực đc, cái hết hiệu lực rồi mới đến cái kia. Trên đây là sự hiểu biết kém cỏi của em, các bác góp ý thêm ạ ! Em xin Cảm ơn !

ememladieuha

Xe đạp

Nên chạy 120 cho nó an toàn cho mình và cho cả người khác nữa.

Chỉnh sửa cuối:

manh8900

Xe hơi
Bác cứ tin như vậy đi!
Còn đây là đường gần như em đi hàng ngày nên không chỉ biết chỗ mà nhìn thấy được cả họ đang cầm súng;
Đội chặn chỗ rẽ Sóc Sơn hay cuối Ninh Hiệp cũng không thuộc đội nào của xxx Hà Nội cả, họ bắt vi phạm từ tận Thái Nguyên!
em thì em chưa thấy công an bắt chiều từ TN về HN bao giờ, đi qua cũng ko ít nhưng chỉ gặp xxx bắt ở chiều từ HN lên TN và em có trường hợp thực tế và hỏi ý kiến các anh em trên TN như vậy, còn em không khuyến khích các cụ đi quá tốc độ, tuy nhiên nếu bị bắn nên biết để đỡ mất tiền oan thui. Thanks cụ !

coolpix8700

Xe ngựa
em thì em chưa thấy công an bắt chiều từ TN về HN bao giờ, đi qua cũng ko ít nhưng chỉ gặp xxx bắt ở chiều từ HN lên TN và em có trường hợp thực tế và hỏi ý kiến các anh em trên TN như vậy, còn em không khuyến khích các cụ đi quá tốc độ, tuy nhiên nếu bị bắn nên biết để đỡ mất tiền oan thui. Thanks cụ !
Chiều về HN thì nhóm trực ở Ninh Hiệp (có đủ cả ba rie chắn đường) chỉ mới mấy hôm nay mới không đứng, còn hầu như họ trực 7/7 ngày trong tuần. Đó là đội của Cục, họ bắt các lỗi vi phạm từ tận Thái Nguyên (mấy chỗ giới hạn 60) và vi phạm ngay gần chỗ họ đứng (lỗi 80 nếu yêu cầu thì chắc chỉ 10 phút sau có ảnh)... Cuối tuần xe được giữ xếp hàng dài.
Trên này được cảnh báo nhiều ở mấy topic kia rồi!!!

Chỉnh sửa cuối: