[Camera] Cao tốc HN-BG, rất nhiều chuyện

tiendungkt

Xe hơi
cao tốc này chỉ chạy được đúng đoạn max 100 chỗ khu công nghiệp gì đấy. chứ đi từ HN lên BG toàn 6,70km/h. chả hiểu ai đặt nó tên là đường cao tốc.

nguyen nghiep

Xe container
Lói về nuật:
1) Phân nàn theo phương tiện thì nàn tốc độ max 50 và 70 moto được đi lên không thể lói se máy đi nàn oto!
2. Đi nàn 70 mà chạy 90 thì bao giờ thành... X.H.C.N được ạ!
Cái camera của cụ đã được kiểm định và dán tem chưa. Có thể người ta đang chạy làn 90 đúng max nhưng cụ đang quá tốc độ đấy.
Không phải... có tiền mua oto, mua camera hành trình và nói gì cũng đúng đâu ạ!
Xem lại mình và cách xử lý cho văn minh, thượng tôn pháp luật.
Em ngày ngày vẫn chạy 2 bánh từ Từ Sơn ra Gia Lâm trên con đường này cụ ạ!
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc, lái xe an toàn!

KIM68

Xe hơi
Nói túm lại đường nhiều đoạn thì chưa sửa xong bề mặt, chưa mở thêm làn nhưng đã kịp đặt ngay cái trạm thu phí của dân đen. Rõ hài!!!

HANOICity

Xe điện
Đi trên cung này về hôm nào cũng có cục tức nghẹn cả cổ. Cục đường bộ cắm biển như đánh đố, người tham gia giao thông thì như cố tình nhẫn tâm đẩy bạn đường vào những mối nguy hiểm ...cảnh sát chỉ việc đứng ở sau những bất hợp lý đến quê mùa đó mà giăng lưới.

dexom

Xe ba gác
Tết này khối cụ cúng cho chúng nó.

KHÔNG BIẾT CÓ PHẢI TÍNH XẤU CỦA EM KHÔNG???? nhưng ở CAO TỐC HANOI BACGIANG...đoạn qua BẮC NINH-BẮC GIANG chỉ quản lý theo tốc độ...nhưng nhiều cụ muốn vượt em mà cứ đòi PHẢI VƯỢT bằng được "VƯỢT TỪ BÊN TRÁI"....trong khi quy định vượt phải mới đã có.....=> CHO NÊN EM KIÊN QUYẾT KHÔNG CHO VƯỢT TỪ BÊN TRÁI.
VƯỢT PHẢI ĐƯỢC...TẠI SAO MỘT SỐ CỤ CỨ ĐỢI CHỜ LÀM GÌ NHỈ!!!
Các cụ trách em hay chửi em ....TỰ NHIÊN ĐI CÁC CỤ..
TH1: em chạy ở Bắc ninh...làn 90km, e lúc nào cũng chạy MAX 90km (nếu có thể) còn khi e đã MAX rồi...
nói cho các cụ hay em ko phải người thiếu ý thức khi không cho người khác VƯỢT TRÁI. (TIN HAY KHÔNG, KO PHẢI VIỆC CỦA E)
TH2: em chạy trên cao tốc thuộc địa phận Bắc giang (max/min :100/60) e đã chạy 100km ở làn trái trong cùng..e lại không đồng ý cho các cụ vượt trái..vì cao tốc trên đoạn này chỉ quản lý theo tốc độ đâu có theo làn, các cụ VƯỢT PHẢI ...đâu có trái luật (theo quy định mới) KỂ CẢ VƯỢT TRÊN CẦU (NẾU MỖI CHIỀU ĐI, CÓ HAI LÀN) CÁC CỤ VẪN VƯỢT PHẢI BÌNH THƯỜNG-NHỚ BẬT XI NHAN)
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/dinh-nghia-moi-ve-vuot-phai-tai-xe-viet-can-biet-3432989.html

VIỆT NAM CÓ LUẬT CỦA VIỆT NAM,LUẬT CHƠI LÀ VẬY,,,

Đang định chửi cụ thớt thì cụ này nhảy ra đỡ đá gạch . Cụ có bằng lâu chưa ? học thầy hay là học lỏm ? Luật giao thông Tây nó có từ hàng trăm năm nay , VN cũng theo quy chuẩn chung quốc tế , vượt phải trên cao tốc là điều tối kỵ , cho nên họ chỉ chạy làn phải , vượt làn trái dù có chạy tốc độ nào mà làn phải thoáng họ cũng chuyển làn phải chạy chứ không chạy bám làn trái như cụ chủ thớt chạy . Trong khu dân cư cụ có thể chạy làn nào cũng được vì là đường nội thị có rẽ phải , rẽ trái , tốc độ thường thấp nên không ảnh hưởng , còn trên cao tốc cụ chịu khó nhìn gương hậu và gương hai bên để tránh trường hợp người khác phải vượt bên phải cụ . Ở châu Âu mà đã có người vượt bên phải cụ thì cụ chẳng khác nào con bò , gặp thằng máu nóng nó ép cho cụ ra rìa đường luôn đấy em nói thật .
CỤ CỨ VÔ TƯ ĐI, CỤ ĐANG Ở CZECH À? CỤ Ở ĐÓ, MÀ XEM Ở VIỆT NAM ĐI ĐỨNG NTN...TỨC LÀ PHẢI RỒI.

cụ đi vô ý thức vãi ra . dù cụ có đi 90 mà xe sau xin vượt thì cụ cũng phải giảm tốc rồi né sang lần 70 cho họ đi rồi cụ lại nhẩy sang làn 90 chạy tiếp cụ nhé . họ đi quá 90 là việc của họ . cái đấy đã có pikachu giải quyết .
có luật này hả cụ??? CỤ BẢO EM VÔ Ý THỨC?? VÔ TƯ ĐI
TH1: e đã chạy max 90 rồi lại phải hạ về 70..nhỡ xe sau húc vào đít xe em khi e đang giảm tốc.....lại được giải quyết đúng ko cụ??? hiiii
TH2: E sang làn 70 ngay....vậy là em đã lên thớt rồi, dính ngay lỗi quá tốc độ tron khung 10-20....lại được xoa tay gãi đầu.. cụ thấy sao???

Juanxt

Xe tải
KHÔNG BIẾT CÓ PHẢI TÍNH XẤU CỦA EM KHÔNG???? nhưng ở CAO TỐC HANOI BACGIANG...đoạn qua BẮC NINH-BẮC GIANG chỉ quản lý theo tốc độ...nhưng nhiều cụ muốn vượt em mà cứ đòi PHẢI VƯỢT bằng được "VƯỢT TỪ BÊN TRÁI"....trong khi quy định vượt phải mới đã có.....=> CHO NÊN EM KIÊN QUYẾT KHÔNG CHO VƯỢT TỪ BÊN TRÁI.
Thánh đây rồi, em vừa làm ly vang

redTop

Xe điện
Đầu tiên là vượt kiểu cướp đường (mợ lái mới kinh các cụ ạ)

Sau đó là 2B đi vào làn 4B, lại còn ko mũ

Em bị xe của Samsung tạt đầu

Cuối cùng là vượt xe:
1. Toàn đi làn giữa 70km/h để vượt làn trong cùng (90km/h)
2.Em bắt đầu vượt, toàn phải giảm tốc đi 70km/h để vượt

cuối cùng em vẫn bị quá 70km/h
Không phải Vượt mà là xe đi chậm không đi bên phải:))

bachkhoak40

Xe điện
Thôi đúng cụ đây rồi, bò sau ức chế mãi cũng đành vượt sang phải với tốc độ >70km/h. May vẫn chưa bị bắn

Kiabuoisang

Xe container
Cờ nhíp 1 không phải cao tốc cụ nhé. Đấy là đoạn Vôi - Kép; tốc độ tối đa 80

giahung

Xe tải
Lói về nuật:
1) Phân nàn theo phương tiện thì nàn tốc độ max 50 và 70 moto được đi lên không thể lói se máy đi nàn oto!
2. Đi nàn 70 mà chạy 90 thì bao giờ thành... X.H.C.N được ạ!
Cái camera của cụ đã được kiểm định và dán tem chưa. Có thể người ta đang chạy làn 90 đúng max nhưng cụ đang quá tốc độ đấy.
Không phải... có tiền mua oto, mua camera hành trình và nói gì cũng đúng đâu ạ!
Xem lại mình và cách xử lý cho văn minh, thượng tôn pháp luật.
Em ngày ngày vẫn chạy 2 bánh từ Từ Sơn ra Gia Lâm trên con đường này cụ ạ!
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc, lái xe an toàn!
Cụ chuẩn. Cái biển phân làn nó cho cả xe máy lẫn ô tô đi nhưng tốc độ max 70.

not2beone

Xe hơi
Em đi HN-BN có 50K tiền xăng, phí bất toi 35K, nản.

RubynamitnA

Xe điện
Đầu tiên là vượt kiểu cướp đường (mợ lái mới kinh các cụ ạ)

Sau đó là 2B đi vào làn 4B, lại còn ko mũ

Em bị xe của Samsung tạt đầu

Cuối cùng là vượt xe:
1. Toàn đi làn giữa 70km/h để vượt làn trong cùng (90km/h)
2.Em bắt đầu vượt, toàn phải giảm tốc đi 70km/h để vượt

cuối cùng em vẫn bị quá 70km/h
Cụ quan niệm bên tay trái cụ là "trong", tay phải là "ngoài" hả cụ?

Tutuchien

Xe tải
Thớt này hay :
_ Nếu tốc độ đến max được phép rồi thì cụ cứ chạy _ Ai muốn vượt thì xin mời vượt phải
_ Nếu Max 90 mà chạy 75 thì mời cụ chuyển vào đúng làm cho
_ Nếu liên tục có xe vượt bên phải thì người lái xe nên tự xem xét lại mình chạy ?? Có thể làn cho phaeps chạy 75-90 nhưng cụ chỉ chạy 80 thì không ổn đâu vì không thể nhiều xe vượt phải như vậy _ Gặp tổ lái bựa nó tạt đầu thì khổ