[Luật] Cấp lại đăng ký xe máy bị mất tại Hà Nội (Không chính chủ)

xuanthanhh

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ. Em bị mất đăng ký xe máy, bây giờ muốn cấp lại. Ngày trước em có nhờ cậu em đứng tên đăng ký xe máy (do em chưa có hộ khẩu HN) ở đoạn đường Nguyễn Trãi, em nhớ là phòng CSGT đó nhìn cũ cũ ngay mặt đường. Bây giờ em muốn xin cấp lại đăng ký thì em đến chỗ Nguyễn Trãi này hay địa chỉ Số 2 Nguyễn Khuyến - Hà Đông ạ?
Có cụ nào đã xin cấp lại đăng ký không chính chủ thì cho em xin kinh nghiệm ạ! Cảm ơn các cụ!

honda_cub79

Xe lăn
Nếu không chính chủ thì cụ chỉ có nhờ dịch vụ làm thôi cụ à. Còn không thì cụ nhờ cậu em đứng tên trên đăng ký đi làm lại đăng ký mới.

xuanthanhh

Xe máy
Nếu không chính chủ thì cụ chỉ có nhờ dịch vụ làm thôi cụ à. Còn không thì cụ nhờ cậu em đứng tên trên đăng ký đi làm lại đăng ký mới.
K dùng được giấy ủy quyền của cậu kia để em tự đi làm à cụ

honda_cub79

Xe lăn
K dùng được giấy ủy quyền của cậu kia để em tự đi làm à cụ
Nhà cháu google thì được đấy cụ

Trong trường hợp của bạn, bạn muốn xin cấp lại giấy đăng ký xe thì bạn phải có giấy ủy quyền của chị bạn (giấy ủy quyền có công chứng, chứng thực) để xin cấp lại giấy đăng ký đứng tên chủ cũ là chị của bạn. Bạn phải đến Phòng cảnh sát giao thông nơi đã cấp giấy đăng ký xe để xin cấp lại.

To Viet Ha

Xe tải
Nhà Cháu cũng hóng vụ này! Vì xe nhà cháu cũng đang mất đăng ký xe máy mà xe cũng không phải chính chủ tên nhà Cháu! Chắc lại phải nhờ người đăng ký giúp đi làm lại hả Các Cụ?