Thảo luận Cập nhật bản đồ Vietmap trên DVD ADAYO

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Lâu lắm em chả cập nhật bản đồ Vietmap trên DVD ADAYO.

Hôm nay vào trang https://vietmap.vn để cập nhật thì thấy Vietmap đã cập nhật bản đồ đến ngày 19/09/2022.
Nhưng tìm mỏi mắt chả thấy chỗ cập nhật cho DVD ADAYO đâu (ẢNH 1), trước đây phần cập nhật cho DVD ADAYO luôn ở trang đầu, nhưng nay chắc ít người dùng nên họ không hỗ trợ nữa.

Sau một hồi chat chit với phần chat FB của Vietmap em đã được các Bạn đó hướng dẫn như sau:

1. Vào link sau trên máy tính: https://vietmap.vn/cap-nhat-ban-do-vietmap-pioneer
2. Tải dữ liệu về máy tính và giải nén.
3. Sau khi giải nén được thư mục là "Mobilenavigator", mở bên trong có thư mục "Maps".
4. Copy những file trong thư mục Maps mới tải về, chép đè vào trong thư mục Maps ở thẻ nhớ.
5. Sau khi chép xong, cắm thẻ nhớ vào lại DVD kiểm tra phiên bản phần mềm, nếu lên như ẢNH 2 là được.

P/S:
- Em không bán và quảng cáo cho Vietmap đâu nhá.
- Dung lượng thẻ nhớ Vietmap khá nhỏ nên nếu chép đè sẽ bị báo là quá dung lượng, cả nhà có thể xoá 05 file có tên như ở ẢNH 3 trên thẻ nhớ đi trước rồi hãy copy 05 file cập nhật ở máy tính vào thẻ nhớ.
- Hãy hết sức cẩn thận kẻo không lợn lành thành lợn què, kekeke.

phamhungbs

Xe điện
Ôi cảm ơn cụ lairai nhiều; em dùng DVD FlyAudio mà cũng bị như cụ; may có thớt này em phải thử ngay.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Ôi cảm ơn cụ lairai nhiều; em dùng DVD FlyAudio mà cũng bị như cụ; may có thớt này em phải thử ngay.
Cụ vào trang chủ của Vietmap rồi chat với bộ phận kỹ thuật, họ sẽ hướng dẫn cho tiết ạ.
Em vote cho Vietmap ở khoản này.

phamhungbs

Xe điện
Cụ vào trang chủ của Vietmap rồi chat với bộ phận kỹ thuật, họ sẽ hướng dẫn cho tiết ạ.
Em vote cho Vietmap ở khoản này.
Em làm như cụ là copy folder Maps thay thế folder cùng tên, cắm thẻ vào ok update rồi cụ ah. Cảm ơn cụ nhiều lắm.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com