[Funland] Cập nhật các vị trí Bất Động Sản đang giảm giá

cuongdiv

Xe container
Em vốn bình thường thôi cụ, em mua Thanh hà hồi 1x, biết nó sẽ tăng nhưng tiền có hạn nên cũng chỉ mua 1-2 lô, chả dám mua nhiều, đạt lãi kỳ vọng là em chốt luôn cho dù nó tăng ầm ầm sau đó em cũng không vào lại
Em non gan, hay lo xa nên cũng chỉ dám đánh bắt gần bờ, ăn non mà chắc còn hơn ăn bằng lần mà rủi ro.
1.5 năm nay em thấy thị trường có dấu hiệu vỡ nên em đã không mua bán gì thêm
Cụ đánh giá thế nào về khu vực Thạch Thất đang náo động sau khi có thông tin của Vin ạ

Justforfuntoo

Xe container
Cụ đánh giá thế nào về khu vực Thạch Thất đang náo động sau khi có thông tin của Vin ạ
A V chứng khoán đang sàn mấy phiên la liệt, ra khỏi ds bao nhiêu tỷ phú rồi ý
E chả biết bao giờ mới làm đến Thạch thất trong khi giảng võ, nguyễn trãi bất động bao nhiêu năm nay, Trâu quỳ, Đại mỗ thì đang ế chỏng chơ
Cụ liều thì cứ vào rồi đắp chăn chờ độc lập thôi
Tham khảo Vũng Tàu cũng sốt mấy tháng trước ntn và bây giờ ntn thì Thạch thất cũng theo kịch bản đó thôi

tung1311 .

Xe điện
A V chứng khoán đang sàn mấy phiên la liệt, ra khỏi ds bao nhiêu tỷ phú rồi ý
E chả biết bao giờ mới làm đến Thạch thất trong khi giảng võ, nguyễn trãi bất động bao nhiêu năm nay, Trâu quỳ, Đại mỗ thì đang ế chỏng chơ
Cụ liều thì cứ vào rồi đắp chăn chờ độc lập thôi
Tham khảo Vũng Tàu cũng sốt mấy tháng trước ntn và bây giờ ntn thì Thạch thất cũng theo kịch bản đó thôi
ai bám thị trường, vào thật sớm thì chắc vẫn lùa gà đc thôi. còn dân ko chuyên thì ko nên động vào. Vin trước sau gì nó chẳng phải triển khai, ko triển khai thì có sập toàn tập ah? Dự án thì xin xong rồi, giờ chỉ có vốn đập vào làm trước rồi thu về dần rồi. Mấy khu bị ế là anh ý tham quá hoặc định vị đối tượng, phân khúc chưa chuẩn gì đó thôi, chứ chẳng lẽ làm bđs với nguồn đất sạch rẻ mà lại lỗ :D (e chẳng dám chém vì ko đủ trình)

Justforfuntoo

Xe container
ai bám thị trường, vào thật sớm thì chắc vẫn lùa gà đc thôi. còn dân ko chuyên thì ko nên động vào. Vin trước sau gì nó chẳng phải triển khai, ko triển khai thì có sập toàn tập ah? Dự án thì xin xong rồi, giờ chỉ có vốn đập vào làm trước rồi thu về dần rồi. Mấy khu bị ế là anh ý tham quá hoặc định vị đối tượng, phân khúc chưa chuẩn gì đó thôi, chứ chẳng lẽ làm bđs với nguồn đất sạch rẻ mà lại lỗ :D (e chẳng dám chém vì ko đủ trình)
Giờ mới là đang xin đất
Kết quả
- Có xin được không?
- Chắc là xin được nhưng mà thủ tục kéo dài bao nhiêu lâu? Dream city ở hưng yên, vim cổ loa, vim hoài đức... xin đất bao nhiêu năm nay mà đã triển khai chưa? Bao giờ triển khai?
- Xin được đất rồi thì có tiền để làm không? Hay lại bán như vim mê linh, làm bao nhiêu con giời ôm hận :D

Jiren198

Xe điện
Giờ mới là đang xin đất
Kết quả
- Có xin được không?
- Chắc là xin được nhưng mà thủ tục kéo dài bao nhiêu lâu? Dream city ở hưng yên, vim cổ loa, vim hoài đức... xin đất bao nhiêu năm nay mà đã triển khai chưa? Bao giờ triển khai?
- Xin được đất rồi thì có tiền để làm không? Hay lại bán như vim mê linh, làm bao nhiêu con giời ôm hận :D
Chuẩn cụ, vin xin quá nhiều, e nghĩ chẳng dại gì nó đi xây ở hoà lạc cả, hoà lạc quá phế nếu ko có đường sắt trên cao, bên trong lấp đầy quá thấp, đất lại rộng, có thể nó đón đầu sự chuyển dịch của các tập đoàn , vì sau mùa dịch này các taajp đoàn sẽ né TQ, nhưng vốn để xây đường sắt và đô thị quá khổng lồ, ko thể làm nổi , phải 5-10 năm lâu hơn

kimthanh_jsc

Xe tăng
Hóng theo vin em vừa đi thực đia, rộng bao là

black-morning

Xe tải
Với địa điểm đất có thể kinh doanh thì tầm 80-100 triệu/m2 là bình thường cụ ạ
Ngày xưa nhà e ở phố Minh Khai. Đoạn giữa phố. Ko biết giá mặt phố đó giờ khoảng bn cụ êi?

martin01

Xe hơi
10 tỷ thì cụ cứ thấy liền kề nào đẹp thì cụ vào hỏi, 7,8 tỷ có mạn vành đai 3, đền lừ, 4,5 tỷ Xuân phương, gle, 2-3 tỷ có mạn Hoài đức
10 tỏi em vẫn thấy xa trung tâm quá mà em lại không muốn đi xa

Jiren198

Xe điện

smallbrother

Xe buýt
E thấy 1 số nhà quận nội thành đã bắt đầu giảm 5-10% giá rao so với trước dịch, toàn nhà ngõ ô tô tránh. Hay e cứ đợi thêm nhỉ :D

Kuko87

Xe tải
E thấy 1 số nhà quận nội thành đã bắt đầu giảm 5-10% giá rao so với trước dịch, toàn nhà ngõ ô tô tránh. Hay e cứ đợi thêm nhỉ :D
Nội thành có giảm cũng không nhiều đâu cụ, thấy ngon chứ chén thôi. Quan trọng là hợp. Với lại cụ mua ở hay đầu tư? Nếu ở khỏi suy nghĩ, đầu tư thì biên độ lợi nhuận k cao đâu.