[Funland] Cập nhật các vị trí Bất Động Sản đang giảm giá

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Xuống toàn thế giới rồi cụ ạ.
Ngân hnagf chuẩn bị đóng cửa thì cô lập ở nhà hết.

diepnh81

Xe tăng
Có cụ nào hôm trước lướt sóng Thạch thất không
Kiểu này gặp suốt mà cụ, làm gì có gd gì, toàn các bố xuống cọc 10% rồi chào khách lướt luôn. Trc có băng chuyên đi cùng nhau, mỗi ô góp 100tr, tổng 20 ô đc 2 tỷ mà cọc 3 lô đất, mỗi lô vài ngàn m2 trong Tiến Thành MN, giá trị khoảng 20 tỉ, rồi 20 ô này chạy rao rồi giả làm ng mua làm ty loạn lên, gặp ô nào tay ngơ vào chênh giá lên 1tr-2tr/m2 là bán rồi, vài ngàn m2 làm ngay vài tỉ mà bỏ ra có 2 tỏi, đội này làm loạn giá đến đâu cũng ầm ĩ, thuê xe cộ chạy náo loạn cả lên, nếu mất mỗi bố mất 1 lít coi như du lịch giá cao... kiểu nóng hon hót kiểu này trc lừa đảo đc thì kéo dài 1-2 tháng giờ cq ra tay rồi dân khôn hơn thì trong vòng 1-2 tuần là xẹp, chỉ khổ mấy bố tay mơ mua xuống tiền... trc Bình Ba Bà Rịa cũng vậy, có mấy ô bạn hỏi đầu tư đc ko khi nó sốt sình sịch mình ra sức can các bố giờ vẫn call bảo may quá ko xuống tiền... haha

Ladagia

Xe điện
Vin Tây mỗ thì xây như cái chuồng lợn mấy chục cái chung cư quay đầu vào nhau, khôhg khác gì Linh đàm của Thản.
Vin Gia lâm xây cũng chật, kín, so với Ecopark chắc thua Ecopark.
Mua chung cư Vin Gia lâm, Vin Tây mỗ giá 35-40 xác định bán lại giá 30-35 (giảm giá 20%) cũng khó ( nhất là những căn quay đầu vào sân chung)

Hình ảnh Vin Đại mỗ

Mật độ cây xanh Ecopark nhiều hơn nhiều chứ cụ, để ở thì Ecopark chắc chắn sướng hơn.

Justforfuntoo

Xe container
Kiểu này gặp suốt mà cụ, làm gì có gd gì, toàn các bố xuống cọc 10% rồi chào khách lướt luôn. Trc có băng chuyên đi cùng nhau, mỗi ô góp 100tr, tổng 20 ô đc 2 tỷ mà cọc 3 lô đất, mỗi lô vài ngàn m2 trong Tiến Thành MN, giá trị khoảng 20 tỉ, rồi 20 ô này chạy rao rồi giả làm ng mua làm ty loạn lên, gặp ô nào tay ngơ vào chênh giá lên 1tr-2tr/m2 là bán rồi, vài ngàn m2 làm ngay vài tỉ mà bỏ ra có 2 tỏi, đội này làm loạn giá đến đâu cũng ầm ĩ, thuê xe cộ chạy náo loạn cả lên, nếu mất mỗi bố mất 1 lít coi như du lịch giá cao... kiểu nóng hon hót kiểu này trc lừa đảo đc thì kéo dài 1-2 tháng giờ cq ra tay rồi dân khôn hơn thì trong vòng 1-2 tuần là xẹp, chỉ khổ mấy bố tay mơ mua xuống tiền... trc Bình Ba Bà Rịa cũng vậy, có mấy ô bạn hỏi đầu tư đc ko khi nó sốt sình sịch mình ra sức can các bố giờ vẫn call bảo may quá ko xuống tiền... haha
Ông nào ôm cuối thì ôm dài hạn trong lo lắng thôi :D

Nguyenlan90

Xe đạp
nhìn mật độ vin tây mô khiếp thật, vin gia lâm thì em đi qa rồi, quá khủng khiếp, xây san sát nhau. sao dân vẫn thích chui vào mấy khu đấy ở nhỉ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Phân khu oasis mới bên ecopark cho cụ nào quan tâm.

hapi_property

Xe tải
Cụ nào đầu tư trong HCM inb e tư vân vài dự án giá tốt nhé

porsche18

Xe tải
Khu liền kề nào cắt lỗ sâu ạ

Mrhoangadhp

Xe hơi
Có cụ nào ở HP k ? phán em nghe 1 câu với ợ.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Hp lắm ma nhiều hảo hán, kinh tế phát triển chậm, hải phòng giờ còn kém cả quảng ninh, có khi kém cả bắc ninh, vĩnh phúc.

black-morning

Xe tải
Hp lắm ma nhiều hảo hán, kinh tế phát triển chậm, hải phòng giờ còn kém cả quảng ninh, có khi kém cả bắc ninh, vĩnh phúc.
Nói ko có cơ sở.
E hóng thêm thông tin.
E vẫn đánh giá cao HP: tư duy quản lý của cả hệ thống chính quyền và người dân

lathuroi

Xe tải
Nói ko có cơ sở.
E hóng thêm thông tin.
E vẫn đánh giá cao HP: tư duy quản lý của cả hệ thống chính quyền và người dân
Cụ nói thêm được không, và cụ giới thiệu riêng em 2 cơ hội tốt, em tìm hiểu đầu tư.

thanh040506

Xe trâu
Thị trường bds ngày xưa : cơ bản khác bi h nhiều:
- Nhà nhà làm bds( cty lúa mì, thực phẩm, ... đâu khí,) thằng nào cũng nhảy vào bds. Rồi mua bán kiểu rò rỉ thông tin. ( kiểu quan hệ... )
- Sản phẩm làm ra thì như .... toàn lừa khách hàng.
- Mấy thằng mới làm bds thằng nào cũng hoành tráng, bán kiểu trên giấy, rồi có tiền , tổ sư nó lại đi xin dự án... lại lấy tiền thu được của dự án này đi lo cho dự án khác.
- Quản trị rủi ro thì ko có
===> Vỡ bong bóng.... ==> tất cả đều bị thổi, nguồn tiền thật thì có 1. Nhưng dự án nó làm thì 10. Nên khi vỡ là Toang hết luôn.

Còn thời kỳ này e thấy khác : mọi cty bds đều có hướng làm ăn tốt hơn, chuyên nghiệp hơn, nhiều cty làm vì xác lập thương hiệu.hệ thống sales, marketing bài bản... ( e muốn nói đến cc, còn đất nền e ko rành). Và đặc biệt nó quản trị rủi ro tốt hơn.

Còn thực tế, E thì lâu rồi ko quan tâm đến Bds.
Nhưng hồi 2010, e cũng liều: về bảo bà già đi bán nhà nội đô, rồi về Hà Đông xây nhà( tận qua bxe Yên Nghĩa khoảng 1 km)
Rồi e lấy tiền đi mua 2 suất cc, 1 mảnh đất Thạch Thất.
Đời đúng là nhục, sau e bán được 2 suất cc ( cũng có lãi khoảng 2 giá / căn) . Còn đất Thạch Thất thì chết dấp.

Trong lúc xây nhà thì bán cc, lúc đó bong bóng chưa vỡ hẳn, nhưng khó bán, đăng bán các trang bds. Chỉ mong có cuộc đt gọi đến để hi vọng bán được cc.
Làm nhà xong thì ở ko quen, đang ở phố về Làng đúng là ko hợp nổi.
Các cụ mua đất làng thì nên cẩn thận, vì mình đi xem đất thì thấy yên bình, nhưng lúc ở rồi thì thực sự phức tạp.
Xây nhà 3 tầng xong, ở được 2-3 năm, e lại quay lại nội đô , cố kiếm cái cc ở cho sướng người, thuận tiện đi lại, cv , học hành của bọn trẻ con.

Tính đi tính lại " âu cũng là cái niễn" . Không am hiểu thì ko nên đầu tư.
Mà đầu tư thì cung cần phải hiểu khái niệm tỉ suất lợi nhuận và giá trị tiền của hiện tại và tương lai, và đặc biệt luôn phải đề cập đến vấn đề rủi ro. ( đa phần, cứ thấy thằng hàng xóm, cùng cơ quan nó xúc được là xúc,... và theo kiểu a dua...)
E thấy nhiều cụ mua đất , cc nhưng ko hiểu dòng tiền tương lai, lúc bán đi vất vả mà lợi nhuận tưởng lãi nhưng chưa chắc bằng ngân hàng mà đau đầu vãi. ( vì mua bds thì bỏ ra 1 đống ko ít. Tăng được 1,2 giá tưởng ngon. Nhưng số tiền lớn đó gửi ngân hàng : 1 năm được 8%. Thử hỏi giá đất/cc : 40 lên được 44 có dễ ko)

Và với e quan trọng là mình phải có tiền thật, đừng chơi kiểu tính cua trong lỗ: theo kiểu mua 3 tỷ, giờ có 1-2 tỷ , sau sẽ làm ra thêm xx tỷ bổ sung.
Bàn toán quản trị rủi ro của người Việt rất kém, chỉ nhìn thấy cái lợi, mà ko phân tích vấn đề nếu rủi ro xấu nhất xảy ra, và phần nhiều bị ảnh hưởng bởi đám đông, và cái lợi nhìn thấy.
Và theo kn e rút ra thì đừng nên cho trứng vào 1 giỏ.
Gì thì gì, mình vẫn phải sống đoàng hoàng, hàng ngày làm việc và giao lưu trong trạng thái tốt nhất.
Chứ đừng theo đám đông mà liều là tự đẩy mình vào chân tường.
Cứ thử tưởng tượng, lúc nó đóng băng, bán ko có khách mua, giá giảm, gia đình có việc cần tiền,hoặc có cơ hội đầu tư cái khác hoặc tiền ngân hàng nó thúc, muốn rút ra cũng rất khó khăn ===> Rồi rơi vào trạng thái đau đầu lắm, ăn không ngon, ngủ ko yên, chỉ có thở dài và nghĩ "giá mà".
Lúc đó muốn ai đó giúp đỡ mình rất khó. ( E nghiệm lại, lúc đó mới hiểu giá trị thực sự của quản trị rủi ro, và bảo vệ bản thân và gia đình mình, đừng hi vọng ae họ hàng, chiến hữu...)
Cụ này chuẩn.

Quanh khu Trung Hoà - Trung Yên sao các cụ nhỉ?

cha biet chi

Xe điện
e hóng nhà đất giá phân khúc thấp xem giảm ko