[Funland] Cập nhật các vị trí Bất Động Sản đang giảm giá

phammut

Xe tăng
Ko giảm nhưng còn rẻ là Mê Linh

dinhduc2711

Xe máy
Vậy là ko giảm như nhiều cụ nói cũng như chuyên gia dự đoán cc nhỉ. Ko biết nên vui hay buồn.

Jiren198

Xe điện
Ơ hay, Hà Nội , Sài Gòn các cụ tranh nhau mua nó giảm sao đc,Đà Nẵng,quy Nhơn, nha trang, 1 số khu vực cò rút chả sặc tiết... vì la i suất đang giảm, dân ko đầu tư đc món gì nên mua đất cũng nhiều, đặc biệt Hà Nội, SG... cứ chờ thời gian nữa xem sao, các cụ làm gì vội thế

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ơ hay, Hà Nội , Sài Gòn các cụ tranh nhau mua nó giảm sao đc,Đà Nẵng,quy Nhơn, nha trang, 1 số khu vực cò rút chả sặc tiết... vì la i suất đang giảm, dân ko đầu tư đc món gì nên mua đất cũng nhiều, đặc biệt Hà Nội, SG... cứ chờ thời gian nữa xem sao, các cụ làm gì vội thế
Những khu du lịch lịch nổi tiếng như Đà Nẵng Nha Trang Phú Quốc Hạ Long thời gian vừa rồi dính covid nên nên bất động sản cũng ảnh hưởng rất nhiều.
Chứ Hà Nội và Sài Gòn đó là đất ở và đất đất thương mại dịch vụ nên móc đâu ra giảm.
Trước có thớt bất động sản ở đáy thời covid em đã đăng nhưng nhiều cụ không nắm bắt được cơ hội bây giờ thì thì chỉ có tiếc.

phihanhgia

Xe điện
Đất du lịch nghỉ dưỡng bị nâng giá thì có thể giảm. Đất ở thì tăng nhẹ hoặc tăng mạnh, cực hiếm khi giảm (có chăng là điều chỉnh giảm nhẹ sau khi tăng quá nóng). Giảm giá chỉ có trên TV là đúng đối với đất ở.
Ở những nơi tôi biết, đều tăng giá 10%-15% sau 1 năm trong giai đoạn khó khăn do Covid 2019-2020. Theo logic thông thường thì giá phải đi ngang hoặc giảm ở những thời kỳ khó khăn đó. Nhưng không phải như vậy. Gần đây có thể LS thấp quá nên nhiều người ko để tiền trong bank nữa.

E nghĩ bds sẽ ngấm đòn ở năm sau, vì xây dựng, bds sẽ là những ngành cuối cùng chịu ảnh hưởng của dịch, có độ trễ hơn so với các ngành khác. Cá nhân em làm mảng xây dựng, đầu năm ngon lành, đến giờ bắt đầu là ngấm đòn.

thanh040506

Xe trâu
Túm lại là k giảm các cụ nhỉ?

Kuko87

Xe tải
E nghĩ bds sẽ ngấm đòn ở năm sau, vì xây dựng, bds sẽ là những ngành cuối cùng chịu ảnh hưởng của dịch, có độ trễ hơn so với các ngành khác. Cá nhân em làm mảng xây dựng, đầu năm ngon lành, đến giờ bắt đầu là ngấm đòn.
Công ty em làm nhà xưởng tiền chế đây (có tiếng phết đấy ạ) ngáp từ đầu năm, toàn việc năm trước dồn lại đã thế lại còn thay đổi liên tục vì lí nhiều lí do, đầu năm thì k nhập được thép, giờ thì làm ra k mang xuất khẩu được, nhà đầu tư hoãn, chậm trả tiền..còn trong nước mang tiếng là các doanh nghiệp FDI nhiều lắm chứ chả có job nào to, chưa bị hạ lương nhưng k thưởng.

đuaxecútcit

Xe tải
Tóm lại tùy thuộc vào loại hình bất động sản. Có một số thị trường bị làm giá, phụ thuộc tiến độ quy hoạch, xây dựng hạ tầng nên dính covid mới bị đình trệ gây ra giảm giá nhưng theo em cũng chỉ là nhất thời thôi. Nhu cầu mua càng ngày càng tăng mà đất thì không nở ra nên giá sẽ tăng. Hai khu vực chính là HN và SG thì đúng như các bác chia sẻ giá chỉ tăng chưa có giảm.

nunachuoi

Xe tăng
Cụ nào dân cơ điện, kết cấu, xây dựng phán mới đúng xu thế vì tiền thu về nó thể hiện tốc độ bán hàng của chủ đầu tư.

Súng hơi HD

Xe tải
Cùng vị trí Tiền trong túi trước dịch nếu mua đc 3 lô, sau dịch đủ mua 2.5 lô thế là giảm còn gì

nunachuoi

Xe tăng
Cụ nào dân cơ điện, kết cấu, xây dựng phán mới đúng xu thế vì tiền thu về nó thể hiện tốc độ bán hàng của chủ đầu tư.

TONGIA

Tầu Hỏa
Mấy ông trên ottofuns trước hô hào chửi bới kêu gọi thị trường giảm giá giờ chắc chui gầm giường nên im thin thít. Thị trường thật ngu si theo các ông ý. Vè lý thuyết, covid coveo thế này, khắp nơi đang đói kém nên giá phải giảm tụt quần, nhiều ông còn vác lý thuyết: George Soros, Putin, Fundermentals.. ra để nói theo sách dạy học sinh cấp I thì thị trường phải giảm giá. .
Thị trường ngu thật, cứ cãi mấy quyển sách giáo khoa cấp I.

Cụ nên kiềm chế việc dùng từ một chút.
Việc dùng từ văng mạng nó giúp định hình cụ là ai trong mắt người khác.
Tuy nhiên nó cũng gây ra sự không dễ chịu cho người đọc.

tunganh_a76amc

Xe tăng
Tầm này , khu vực nào loanh quanh Long Biên , Đông Anh mà giảm tầm 30% so với năm ngoái các cụ ới em nhé . Em đang có nhu cầu gom thêm . Yêu cầu : xe ô tô vào nhà , mặt tiền >4m , sổ sách đầy đủ , quy hoạch em tự check , không dưới gầm cầu , cầu vượt , không quá gần nghĩa trang và các kiêng kị khác .... . Em đa tạ .

Công ty em làm nhà xưởng tiền chế đây (có tiếng phết đấy ạ) ngáp từ đầu năm, toàn việc năm trước dồn lại đã thế lại còn thay đổi liên tục vì lí nhiều lí do, đầu năm thì k nhập được thép, giờ thì làm ra k mang xuất khẩu được, nhà đầu tư hoãn, chậm trả tiền..còn trong nước mang tiếng là các doanh nghiệp FDI nhiều lắm chứ chả có job nào to, chưa bị hạ lương nhưng k thưởng.
Cò cứ chém giá đất chỉ có lên nhưng tất cả cũng chỉ là chiêu bài để các tay to thoát hàng.Đành rằng lãi suất ngân hàng thấp nhưng giờ buôn bán kinh doanh cực kì khó khăn,khó tạo ra dòng tiền duy trì cuộc sống hàng ngày,tất cả những hàng quán nổi tiếng Hà Nội cả người trong nhà và ngoài nhà mà em biết họ đều chia sẻ lượng khách hàng giảm hơn 50%-60%,giờ ném hết tiền vào đất,đến lúc cần tiền gấp thì bán cho ai ? Còn những ai vay ngân hàng thì lãi suất cho vay thấp nhất vẫn là 8,2%/năm,đã kinh doanh ko ổn định duy trì được dòng tiền mà vẫn phải trả lãi ngân hàng thì kiểu gì cũng đứt :)

• Vodka
Reactions: ATB

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Có cụ nào có nhà mới xây trong nội thành bán giảm giá không ạ, hihi.

mua chung cư dự án đang giai đoạn đầu mà khu thanh trì (tứ hiệp-cách bến nước ngầm 3.5km) thì giá 22-23tr/m2 có ổn k cụ? e đang nhắm cái tecco ,2 tòa, mỗi tòa 25 tầng, mỗi tầng 15 căn. mong cụ tư vấn.

chuyenchemgio

Xe tăng
Đang giảm quá đi ấy chứ, chủ yếu các điểm giảm loanh quanh ngoại thành.
ở HÀ Nội tính từ cuối 2019 đến bây giờ, có giảm ở Hoài Đức - Quốc oai- Gia lâm,

Kaka1984

Xe tải
Đất quê cũng tiền tỷ hết rồi các Cụ. Bây giờ muốn về quê làm mảnh trồng rau nuôi gà cũng ko đơn giản.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Đất quê cũng tiền tỷ hết rồi các Cụ. Bây giờ muốn về quê làm mảnh trồng rau nuôi gà cũng ko đơn giản.
Cụ nói đúng, giờ đấy quê e thấy cũng thi nhau đẩy giá lên trong khi giá trị khai thác thương mại chả có nhiều. Hoặc là bị cò vạc nó tạo sóng hay giờ dân mình giàu lên ạ.