[Funland] Cập nhật giá bđs khu vực Gia Lâm và Long Biên

Anduchuy

Xe buýt
Em thấy đất trong khu đô thị Đặng Xá vẫn đứng im cả năm nay. Chẳng tăng tí nào.

phuongphit

Xe tải
Nhà em cả tháng nay tìm mảnh đất quanh Tâm Anh để xây nhà đây mà chưa tìm được :(

thangdaigia9x

Xe hơi
E thấy có bài của đội buôn đâta là mua gom nhiều mảnh đất thổ cư quanh khu vực đấu giá, tất nhiên là mua từ trc với giá rẻ xong sau đấy lao vào thổi đất đấu giá lên tạo mặt bằng giá mới khu vực ấy rồi thoát hàng, ko biết khu nhà cụ có bị bài đấy ko
Em thấy chuẩn. Bán mảnh đất mãi k trôi lại còn bị trả giá rẻ 😂😂😂

Laman1214

Xe buýt
Tâm lý ngại qua cầu của người HN làm cho giá đất LB ngày xưa thực sự rẻ so với giá trị. Hiện tại hạ tầng đang được đầu tư mạnh, nhiều nhà có ô tô không ngại qua cầu nữa nên nhu cầu tăng, giá đất tăng theo là điều đương nhiên. Nhưng với vị trí rất gần trung tâm thì giá đất lúc này vẫn còn hợp lý so với rất nhiều chỗ khác đang tăng quá ảo.
Sau gần nửa năm tìm mua đất LB giờ em đã chọn được 1 mảnh ưng ý và giá cả khá hợp ví, chia sẻ một chút với các cụ.

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Tâm lý ngại qua cầu của người HN làm cho giá đất LB ngày xưa thực sự rẻ so với giá trị. Hiện tại hạ tầng đang được đầu tư mạnh, nhiều nhà có ô tô không ngại qua cầu nữa nên nhu cầu tăng, giá đất tăng theo là điều đương nhiên. Nhưng với vị trí rất gần trung tâm thì giá đất lúc này vẫn còn hợp lý so với rất nhiều chỗ khác đang tăng quá ảo.
Sau gần nửa năm tìm mua đất LB giờ em đã chọn được 1 mảnh ưng ý và giá cả khá hợp ví, chia sẻ một chút với các cụ.
Giá liền kề nhiều tỉnh khỉ ho cò gáy đang 4x-5x mà giá liền kề Long biên cách hồ gươm 7-8km giá 7x-8x thì các ông nội kêu đắt. =))
Không có tiền thì cái gì chả đắt.

pandahn

Xe điện
Thánh nổ ofun ngoài đời trên răng dưới cát tút nhưng lên ofun khoe có mấy cái nhà rồi bị bóc phốt nhưng vẫn ko chừa tật nổ nhỉ =))
Bị min mod khoá mồm mấy lần vì vu vạ mà vẫn chứng nào tật nấy hả :D. Chơi đâu phải biết luật ở đấy, nghe chửa ?

Laman1214

Xe buýt
cụ mua ở đâu thế?
phân lô liền kề, đường 2 o tô tránh ở đống đa xác dịnh loanh quanh 200 tr/m, sang Long biên 7x-8x thì đúng là quá rẻ.
Em mua liền kề ở Ngọc Thụy cụ ạ, giá gần 70tr/m2 mặt ngõ 2 ô tô tránh nhau.
Hiện tại dịch vụ vẫn còn ít nhưng cuối năm nay thông đường 40m sang Ngọc Lâm và Nguyễn Văn Cừ chắc sẽ sầm uất hơn.
Bù lại chiều chiều đạp xe dọc triền đê vắng vẻ thư giãn lắm.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Bị min mod khoá mồm mấy lần vì vu vạ mà vẫn chứng nào tật nấy hả :D. Chơi đâu phải biết luật ở đấy, nghe chửa ?
Panda bị mấy cụ ofun bóc phốt trên răng dưới bìu xong lên mạng khoe nhà khắp nơi vẫn ko chừa nhỉ? :))

kingsman02

[Tịch thu bằng lái]
Panda bị mấy cụ ofun bóc phốt trên răng dưới bìu xong lên mạng khoe nhà khắp nơi vẫn ko chừa nhỉ? :))
Ko hiểu dạng như không xu dính túi như panda tham gia box nhà đất làm gì nhỉ? Khoe khoang nổ tung trời bị bao người bóc mẽ mà vẫn thế.
Chắc là 1 dạng bệnh nền =))

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu dạng như không xu dính túi như panda tham gia box nhà đất làm gì nhỉ? Khoe khoang nổ tung trời bị bao người bóc mẽ mà vẫn thế.
Trên đời bệnh mãn tính khó chữa nhất là bệnh nổ mà cụ, bệnh này ko chỉ lừa người mà còn tự lừa cả mình. Haha

pandahn

Xe điện
Đang cần bóc đây. Trước ông chém là biết tôi ngoài đời thực mà, tôi cho phép ông nói ra đấy. Còn k nói được thì ngậm cái miệng vu vạ đặt điều lại :D. Cụ nào bóc mẽ tôi hay là chỉ có ông cứ thấy tôi ở đâu là bám theo nhằng nhẵng. Tôi dùng từ “miệng” là còn lịch sự đấy.
Đưa tin sai sự thật về thành viên khác là vi phạm nội quy diễn đàn đấy, cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

BMV_HN

Xe điện
Em đợt này rút 1 phần vốn ở tỉnh xa về đầu tư về gần phố cho an toàn lên chậm , nhưng có bóng thì vẫn có khả năng sử dụng, 1 ít vẫn để xa lên thêm nữa nhưng tòe là nuôi bò trồng cỏ voi. Nên coi như 50/50 .
Nay tham khảo 1 số vùng cụ thể là Long Biên. Tháng gần đây lên chóng mặt cụ thể là Giang Biên mỗi ngày 1 giá.
1 lô mặt phố oto đỗ cửa như Kẻ Tạnh, khu Tái định cư Giang Biên sau trường Chu Văn An 2. Nguyễn Xuân Hưởng...đầu tuần báo 80tr hôm sau bảo 85tr đến lúc chốt chủ bán rồi hoặc tạm hoãn đợi xem giá.
Em xem cả chục mảnh mà toàn tình trạng như vậy , chậm chút là không mua được vài ngày lên 1-200tr/1 lô 50-70m2.
Theo các cụ khu Long Biên giờ nên đầu tư khu vực nào tiềm năng bớt sóng hơn khu Giang Biên ???
Vụ ngoại tỉnh như Ba Vì- Lương Sơn thì x2 trong 3-4 tháng từ tết đến giờ. Đúng là bất ngờ gặp sóng cả đầu vào lẫn đầu ra.
Choáng thật.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em đợt này rút 1 phần vốn ở tỉnh xa về đầu tư về gần phố cho an toàn lên chậm , nhưng có bóng thì vẫn có khả năng sử dụng, 1 ít vẫn để xa lên thêm nữa nhưng tòe là nuôi bò trồng cỏ voi. Nên coi như 50/50 .
Nay tham khảo 1 số vùng cụ thể là Long Biên. Tháng gần đây lên chóng mặt cụ thể là Giang Biên mỗi ngày 1 giá.
1 lô mặt phố oto đỗ cửa như Kẻ Tạnh, khu Tái định cư Giang Biên sau trường Chu Văn An 2. Nguyễn Xuân Hưởng...đầu tuần báo 80tr hôm sau bảo 85tr đến lúc chốt chủ bán rồi hoặc tạm hoãn đợi xem giá.
Em xem cả chục mảnh mà toàn tình trạng như vậy , chậm chút là không mua được vài ngày lên 1-200tr/1 lô 50-70m2.
Theo các cụ khu Long Biên giờ nên đầu tư khu vực nào tiềm năng bớt sóng hơn khu Giang Biên ???
Vụ ngoại tỉnh như Ba Vì- Lương Sơn thì x2 trong 3-4 tháng từ tết đến giờ. Đúng là bất ngờ gặp sóng cả đầu vào lẫn đầu ra.
Choáng thật.
Có 1 lô phố kẻ tạnh 156m2 họ đòi 67 cách đây nửa tháng, giờ không biết bao nhiêu. Chẳng hiểu sao chỗ này nó lên như diều.

BMV_HN

Xe điện
Có 1 lô phố kẻ tạnh 156m2 họ đòi 67 cách đây nửa tháng, giờ không biết bao nhiêu. Chẳng hiểu sao chỗ này nó lên như diều.
Nếu nó nằm đường chính oto tránh thì giờ chắc 80 rồi cụ ơi

hanoi666

Xe tăng
Choáng thật.
Long Biên là e vote. Quy hoạch khá đẹp. Ba Vì và Lương Sơn khéo 1 vài tháng nữa là xịt cụ ạ. LB hạ tầng tốt, dân sinh có, có xuống thì múc, ko sợ xịt. :)

tien123

Xe tải
Ba vì với lương sơn láng hòa lạc lại như 10 năm trước thổi lên rồi xịt thôi. Các huyện ven quận lên giá còn nghe được

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Long Biên hiện tại và tương lai đều quá đẹp. Bên này có nhiều đất nên cơ sở hạ tầng phát triển tốt và nhanh. Toàn đường to nên gt ít tắc. Không khí thì trong lành hơn các chỗ khác nên để ở thì nhất.