[Funland] Cập nhật giá bđs khu vực Gia Lâm và Long Biên

Jonhy

Xe buýt
Em ở Đống Đa hơn chục năm sáng nào phi ra đường cũng ăn quả tắc đường Ngã Tư Sở đến phát khiếp nên sang Long Biên đánh võng mấy tháng cuối cùng cũng chốt được 1 mảnh ở 918. Cầu Vĩnh Tuy + Vành đai 2 mà xong thì giao thông phải nói là ngon luôn. Cụ nào chê Long Biên chứ em qua bên đấy thấy không khí nó khác hẳn bên này cầu. Với tầm tiền khoảng 5-7 tỷ thì sang LB chất lượng cuộc sống chắc chắn sẽ cao hơn nhiều trừ cụ nào đại gia ở những khu VIP vài chục vài trăm tỷ thì e ko dám bàn. Xung quanh chỗ em mua cũng toàn dân phố chuyển sang ở. Theo em sớm muộn gì giá đất LB nó cũng vượt một vài quận bên kia là cái chắc.

Chỉnh sửa cuối:

Jonhy

Xe buýt
sau vụ THM hủy cọc em nghĩ sẽ hạ nhiệt thôi. Chứ giờ chỗ nào cũng lên ầm ầm, khiếp quá.
Làm ăn thì bết bát, thu nhập kém mà đất lên vù vù.
Đất thổ cư cụ đừng mong nó giảm. Nó không bao giờ giảm đâu ah bao năm nay em chỉ thấy nó lên thôi. Đất dự án xa xa thì e không rõ lắm

Chỉnh sửa cuối:

hungpmu

Xe tăng
Thực ra đất vẫn còn nhiều, em lang thang cả tháng nay tìm mua đất rồi nên em biết.
Đoạn ngõ 55 gần trường Pháp còn mấy mảnh (đầu trên ao Lão thì phải) từ 30 -91m, cuối ao Lão có cái nhà 50m2; ngõ 562 còn mấy mảnh (giá từ 55tr/m). Mảnh 91 ngõ cụt, giá chào 4,4 tỷ
Ngõ 344 có mảnh mặt ngõ 40m2 (4,1ty)
Tư Đình, Bồ Đề thì toàn nhà xây mới, có đất nhưng quá xấu và đắt
Đầu đường Cổ Linh 40m (đoạn bên kia đường NVC) còn có nhà và đất nhưng ngõ bé quá và giá cũng chát (> 100tr/m, ngõ bé tẹo)
Ngọc Lâm phía hồ Tai Trâu có mấy mảnh, có mảnh ngay đầu cầu Chương Dương mặt ngõ (sau này sẽ ra mặt ngõ to, tuy nhiên nó bị hủm xuống.
....tóm lại rất nhiều nhưng dạo này không hiểu sao giá tăng kinh quá.
Sau một hồi nhiên cứu thì em mua được miếng đất bên Ngõ Trạm (méo thôi dồi mt 7m + 5m đít :)) ) nhưng em thích là làm gara vì cho xe vào được). Tuy nhiên niềm vui được có 1 ngày, lúc mua mới hài.
Em đi xem buổi sáng, 11h gặp chủ nhà và hẹn 13h đặt cọc. Làm thủ tục đặt cọc xong xuôi mới mang thước ra đo thì chủ nhà tá hỏa ra diện tích còn lại hụt mất 5m2 (sổ là 55m nhưng thực tế đo còn có 50m2, mất bố nó 1m mặt tiền mới ghê :)) ). Sau một hồi nghiên cứu, alo khắp nơi xem có giải quyết được không do cái nhà nó xây lấn đất nó lại bỏ nhà lấy chồng bên Hàn (hàng xóm bảo thế). Kết quả là em mua mảnh đất này theo diện tích thực tế: 50m.
Ngày hôm sau, khi niềm vui mua được miếng đất méo qua đi với nhà em thì mới nghĩ ra không biết nó hướng nào thì alo cho ông hàng xóm nhờ ông ấy xem cho. Kết quả là hướng quá xấu với vợ em, kết quả là sẽ phải cho đi ở sau khi làm xong sổ.
Em nghĩ cụ nào mua giai đoạn này nên chỗ nào thật kết hãy mua, còn lại cứ từ từ

Jonhy

Xe buýt
Các anh cho hỏi khu phân lô 918 Phúc Đồng giờ bn tiền m2 thì hợp lý. Cảm ơn các anh.
Em cũng mới quất 1 mảnh ở khu này. Công nhận từ lúc cái cầu Vĩnh Tuy khởi công giá lên ác liệt thật nhưng em thấy vị trí và giá khu này nói chung là chấp nhận được so với mấy khu xa xa như Giang Biên, Phúc Lợi...Đường xá không phải quá to nhưng ô tô đỗ cửa hay ra vào nhà thoải mái là em thấy ok rồi, giờ đường nó cũng rải nhựa đẹp lắm rồi chứ không phèn phèn bê tông như ngày xưa. Khu này nó ngay cạnh sân gôn nên thoáng và có chỗ thể dục tiện phết. Dân cư thì tầm 1 năm nay bắt đầu đổ về ở nhiều lắm em thấy xây nhà ầm ầm. Em cũng đang chuẩn bị sang năm xây :D
Tầm này cụ xác định dãy đường to có vỉa hè DT 50-60m2 mặt tiền nhỏ 4m phải tầm 120-130tr/m
Những chỗ xấu hơn không có vỉa hè DT 80-100m2, mặt tiền tầm trên 5m thì chắc cũng phải trên 80 triệu
Quan trọng nhất là rất khó mua vì ít người bán và cứ chốt giá xong chủ nhà lại không bán nữa hoặc tăng giá. Em dính 3 phát khu này như vậy cuối cùng mới chốt được. Khoai kinh khủng :))

Chỉnh sửa cuối:

Glenfarclas

Xe tải
Thực ra đất vẫn còn nhiều, em lang thang cả tháng nay tìm mua đất rồi nên em biết.
Đoạn ngõ 55 gần trường Pháp còn mấy mảnh (đầu trên ao Lão thì phải) từ 30 -91m, cuối ao Lão có cái nhà 50m2; ngõ 562 còn mấy mảnh (giá từ 55tr/m). Mảnh 91 ngõ cụt, giá chào 4,4 tỷ
Đầu đường Cổ Linh 40m (đoạn bên kia đường NVC) còn có nhà và đất nhưng ngõ bé quá và giá cũng chát (> 100tr/m, ngõ bé tẹo)
Ngọc Lâm phía hồ Tai Trâu có mấy mảnh, có mảnh ngay đầu cầu Chương Dương mặt ngõ (sau này sẽ ra mặt ngõ to, tuy nhiên nó bị hủm xuống.
Sau một hồi nhiên cứu thì em mua được miếng đất bên Ngõ Trạm (méo thôi dồi mt 7m + 5m đít :)) ) nhưng em thích là làm gara vì cho xe vào được). Tuy nhiên niềm vui được có 1 ngày, lúc mua mới hài.
Em đi xem buổi sáng, 11h gặp chủ nhà và hẹn 13h đặt cọc. Làm thủ tục đặt cọc xong xuôi mới mang thước ra đo thì chủ nhà tá hỏa ra diện tích còn lại hụt mất 5m2 (sổ là 55m nhưng thực tế đo còn có 50m2, mất bố nó 1m mặt tiền mới ghê :)) ). Sau một hồi nghiên cứu, alo khắp nơi xem có giải quyết được không do cái nhà nó xây lấn đất nó lại bỏ nhà lấy chồng bên Hàn (hàng xóm bảo thế). Kết quả là em mua mảnh đất này theo diện tích thực tế: 50m.
Ngày hôm sau, khi niềm vui mua được miếng đất méo qua đi với nhà em thì mới nghĩ ra không biết nó hướng nào thì alo cho ông hàng xóm nhờ ông ấy xem cho. Kết quả là hướng quá xấu với vợ em, kết quả là sẽ phải cho đi ở sau khi làm xong sổ.
Đọc bài cụ hài quá, chắc ko quan tâm hướng ngay từ đầu

hungpmu

Xe tăng
Đọc bài cụ hài quá, chắc ko quan tâm hướng ngay từ đầu
Vâng, em thấy nó hợp với nhà em quá nên mua luôn vả lại nó mỗi mặt đường như vậy thì hướng cũng gì cũng chỉ có thế. Đến khổ

chuyenchemgio

Xe tăng
Ko nghĩ cụ mua dễ như vậy. Phả nói là gà mới đúng.
Với những đất lỗi thóp hậu nặng như vậy (7m-5m) thì giá rẻ hơn 20-30% so với Thị trường.

hungpmu

Xe tăng
Với những đất lỗi thóp hậu nặng như vậy (7m-5m) thì giá rẻ hơn 20-30% so với Thị trường.
Quan điểm của em chắc đơn giản, em nghĩ với 5m hậu còn ngon gấp vạn những miếng đất vuông có chiều rộng 3m. Em tính nếu cắt vuông 5m mặt tiền với 5m hậu + phần vát thì em có cái nhà vuông với cái sân méo. Thế là em thích, còn chuyện về giá thì có lẽ cò kè mặc cả thì cũng bớt được chút tiền, tuy nhiên mất thời gian và gần Tết rồi nên em kệ (nhưng chắc là cũng chả giảm được 30%).
Mình thấy thích là được, em nghĩ thế.

chuyenchemgio

Xe tăng
Quan điểm của em chắc đơn giản, em nghĩ với 5m hậu còn ngon gấp vạn những miếng đất vuông có chiều rộng 3m. Em tính nếu cắt vuông 5m mặt tiền với 5m hậu + phần vát thì em có cái nhà vuông với cái sân méo. Thế là em thích, còn chuyện về giá thì có lẽ cò kè mặc cả thì cũng bớt được chút tiền, tuy nhiên mất thời gian và gần Tết rồi nên em kệ (nhưng chắc là cũng chả giảm được 30%).
Mình thấy thích là được, em nghĩ thế.
Nếu mua để ở thì mình thích là đc cụ ah, càng rẻ càng tốt. Ko quan trọng đường đâm ngõ cụt hướng, đình chùa, tóp hậu. Tiết kiệm được gần tỉ mua con xe ngon cụ nhỉ.

Fightingman

Xe tải
Em ở Đống Đa hơn chục năm sáng nào phi ra đường cũng ăn quả tắc đường Ngã Tư Sở đến phát khiếp nên sang Long Biên đánh võng mấy tháng cuối cùng cũng chốt được 1 mảnh ở 918. Cầu Vĩnh Tuy + Vành đai 2 mà xong thì giao thông phải nói là ngon luôn. Cụ nào chê Long Biên chứ em qua bên đấy thấy không khí nó khác hẳn bên này cầu. Với tầm tiền khoảng 5-7 tỷ thì sang LB chất lượng cuộc sống chắc chắn sẽ cao hơn nhiều trừ cụ nào đại gia ở những khu VIP vài chục vài trăm tỷ thì e ko dám bàn. Xung quanh chỗ em mua cũng toàn dân phố chuyển sang ở. Theo em sớm muộn gì giá đất LB nó cũng vượt một vài quận bên kia là cái chắc.
Em đồng ý với cụ. Em cũng từ Ba Đình sang đây được 3 mùa xuân rồi mà thấy hài lòng lắm. Em cũng dân cư 918 cụ nhé.

tung1311 .

Xe điện
Em đồng ý với cụ. Em cũng từ Ba Đình sang đây được 3 mùa xuân rồi mà thấy hài lòng lắm. Em cũng dân cư 918 cụ nhé.
Trước cụ ở trong ngõ ngách ạ? Hay sao từ Ba Đình sang Long Biên lại thấy thích nhỉ?

Jonhy

Xe buýt
Nếu mua để ở thì mình thích là đc cụ ah, càng rẻ càng tốt. Ko quan trọng đường đâm ngõ cụt hướng, đình chùa, tóp hậu. Tiết kiệm được gần tỉ mua con xe ngon cụ nhỉ.
Ngõ cụt như em thì em càng thích vì không phải nghe tiếng xe cộ suốt ngày đỡ đau đầu bao nhiêu mà tự nhiên cái đường trước nhà lại thành cái sân nhà mình =))

vuitinhhn

Xe tăng
nhà nở hậu, mặt 6.5, hậu 8.0m có tăng 20-30% ko cụ :D? (Đất vuông vắn, ko xiên xẹo)

minhtuan_te

Xe tăng
Ngõ cụt như em thì em càng thích vì không phải nghe tiếng xe cộ suốt ngày đỡ đau đầu bao nhiêu mà tự nhiên cái đường trước nhà lại thành cái sân nhà mình =))
Em trước cũng ở ngõ cụt, tự nhiên đường thành sân nhà mình, trôm cũng chẳng dám ngó nghiêng, mình bày đồ cây cối ra cũng ko sao.

Jonhy

Xe buýt
Trước cụ ở trong ngõ ngách ạ? Hay sao từ Ba Đình sang Long Biên lại thấy thích nhỉ?
Ba Đình thì cũng có Ba Đình this Ba Đình that cụ ơi. Long Biên thì cũng thế nhưng với tầm tiền 5-8 tỷ thì e khẳng định sống bên LB sướng hơn nhiều Ba Đình cụ ah :D

vuitinhhn

Xe tăng
Ba Đình thì cũng có Ba Đình this Ba Đình that cụ ơi. Long Biên thì cũng thế nhưng với tầm tiền 5-8 tỷ thì e khẳng định sống bên LB sướng hơn nhiều Ba Đình cụ ah :D
5-8 tỷ bên LB mua được các tiêu chí này ko cụ?
+ mặt tiền >5m
+ >70m2
+ oto vào nhà
+ Nhà/đất trong đê

Jonhy

Xe buýt
5-8 tỷ bên LB mua được các tiêu chí này ko cụ?
+ mặt tiền >5m
+ >70m2
+ oto vào nhà
+ Nhà/đất trong đê
Có nhiều luôn cụ. Em vừa mua xong đây ah. Đi xa hơn xuống Giang Biên - Phúc Lợi còn rẻ hơn nữa cụ nhé

BMV_HN

Xe điện
Long Biên vùng tiềm năng giờ còn Phúc Lợi Sài Đồng. Vừa rồi giá 50-60tr
Còn Giang Biên giờ lên gần x2 gần 6 tháng (. từ t5/2021)
Lúc e nhập TĐC Giang Biên khi lập thớt này giá 65 giờ tầm 110tr rồi.

Chỉnh sửa cuối:

minhtuan_te

Xe tăng
Long Biên vùng tiềm năng giờ còn Phúc Lợi Sài Đồng. Vừa rồi giá 50-60tr
Còn Giang Biên giờ lên gần x2 gần 6 tháng (. từ t5/2021)
Lúc e nhập TĐC Giang Biên khi lập thớt này giá 65 giờ tầm 110tr rồi.
Em nghĩ Giang Biên , Phúc Lợi là địa bàn ven đê , ít trung tâm văn hóa, thương mại, đường xá đi lại có 1 vài tuyến nên khó thể nói là có tiềm năng được. Ngoài ra đất đó là đất làng xã ko có quy hoạch từ đầu nên cũng khó phát triển.