[Funland] Cập nhật giá bđs khu vực Gia Lâm và Long Biên

vanquang

Xe tải
Em đợt này rút 1 phần vốn ở tỉnh xa về đầu tư về gần phố cho an toàn lên chậm , nhưng có bóng thì vẫn có khả năng sử dụng, 1 ít vẫn để xa lên thêm nữa nhưng tòe là nuôi bò trồng cỏ voi. Nên coi như 50/50 .
Nay tham khảo 1 số vùng cụ thể là Long Biên. Tháng gần đây lên chóng mặt cụ thể là Giang Biên mỗi ngày 1 giá.
1 lô mặt phố oto đỗ cửa như Kẻ Tạnh, khu Tái định cư Giang Biên sau trường Chu Văn An 2. Nguyễn Xuân Hưởng...đầu tuần báo 80tr hôm sau bảo 85tr đến lúc chốt chủ bán rồi hoặc tạm hoãn đợi xem giá.
Em xem cả chục mảnh mà toàn tình trạng như vậy , chậm chút là không mua được vài ngày lên 1-200tr/1 lô 50-70m2.
Theo các cụ khu Long Biên giờ nên đầu tư khu vực nào tiềm năng bớt sóng hơn khu Giang Biên ???
Vụ ngoại tỉnh như Ba Vì- Lương Sơn thì x2 trong 3-4 tháng từ tết đến giờ. Đúng là bất ngờ gặp sóng cả đầu vào lẫn đầu ra.
Choáng thật.
Cháu chấm để hóng. Cũng cần 50m2 để lấy chỗ đi lại ạ.

Fightingman

Xe tải
Cháu chấm để hóng. Cũng cần 50m2 để lấy chỗ đi lại ạ.
Khu này mua dưới 50m2 thì cụ tìm khu A thôi. Khu A thì đường hơi bé (ô tô qua nhà) nhưng cũng rất thoáng đãng. Còn các khu khác đa số diện tích lớn và đường rộng nên giá cũng cao hơn. Hôm trước cháu vào nhà 24/B10 hỏi mua cho ông anh mà cụ chủ đòi đúng 100 và ko mặc cả. Khiếp thật!

vanquang

Xe tải
Khu này mua dưới 50m2 thì cụ tìm khu A thôi. Khu A thì đường hơi bé (ô tô qua nhà) nhưng cũng rất thoáng đãng. Còn các khu khác đa số diện tích lớn và đường rộng nên giá cũng cao hơn. Hôm trước cháu vào nhà 24/B10 hỏi mua cho ông anh mà cụ chủ đòi đúng 100 và ko mặc cả. Khiếp thật!
Vâng, cháu dân tỉnh lẻ thôi. Nên cháu cũng không rành khu A ở chỗ nào. Chỉ thấy loanhquanh khu Hamoni khá là thoáng và đẹp nên cũng thích loanh quanh khu này ạ.

Denis Do

Đi bộ
cụ cho em thông tin cụ thể đc k ạ? Em qua xem để cố làm hàng xóm với cụ :)

thuyhtt

Xe tăng
cụ cho em thông tin cụ thể đc k ạ? Em qua xem để cố làm hàng xóm với cụ :)
cụ vào khu 918 sau sân Golf, vào khu B10 tìm nhà số 24 mà ngó.
B10 em sợ làô tô ko vàođược nhà nếu mặt tiền kođủ 4m vì ngõ B10 nàynhỏ lắm.
Mà cụ trên có nhầm ko, diện tích khu C mới nhiều nhà nhỏ chứ nhỉ, khu A, B là khu cũ, toàn nhà to oạch ra :D.À mà cụ cần kinh nghiệm mua nhàkhu này inbox em, em cày nát khu này, hỏi cỡ mấy chục cái nhà :D.

Fightingman

Xe tải
Mà cụ trên có nhầm ko, diện tích khu C mới nhiều nhà nhỏ chứ nhỉ, khu A, B là khu cũ, toàn nhà to oạch ra :D.À mà cụ cần kinh nghiệm mua nhàkhu này inbox em, em cày nát khu này, hỏi cỡ mấy chục cái nhà :D.
A7,8 là hai dãy nhà có diện tích nhỏ.
B10 ô tô vào thoải mái, nhiều nhà phía trong ngõ này đang để ô tô trong nhà.

Jonhy

Xe buýt
Cụ cày khu này mấy chục cái nhà mà thông tin sai hết cả rồi 😁
B10 lấy đâu ra số nhà 24 cụ ơi. Đến 16 là hết rồi. 3 cái nhà trong cùng mặt tiền hơi nhỏ tầm loanh quanh 4m thì phải nhưng em vẫn thấy người ta cho xe vào nhà. Các nhà bên ngoài thì toàn mặt tiền 5m + với đường 4.5m nên 7 chỗ không cần một đỏ nào cũng vào bét nhè luôn ah. Nhà nào thích thì thiết kế gara để 2 con xe thoải mái.

Jonhy

Xe buýt
B10 chỉ đến số 16 là hết rồi cụ. Hiện tại B10 chỉ có duy nhất một nhà bán là nhà số 12 nhưng chủ nhà kiểu lấp lửng khó vào việc. Cụ có trả đúng 100 cũng chưa chắc mua được. Mấy dãy trong B8-9-10-11-12-13 bây giờ tầm 90-95 là có khách xuống tiền luôn cụ ah. Nếu cái cầu vĩnh tuy 2 + vành đai 2 mà xong em dự là không còn cái giá 100 nữa.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Cụ cày khu này mấy chục cái nhà mà thông tin sai hết cả rồi 😁
B10 lấy đâu ra số nhà 24 cụ ơi. Đến 16 là hết rồi. 3 cái nhà trong cùng mặt tiền hơi nhỏ tầm loanh quanh 4m thì phải nhưng em vẫn thấy người ta cho xe vào nhà. Các nhà bên ngoài thì toàn mặt tiền 5m + với đường 4.5m nên 7 chỗ không cần một đỏ nào cũng vào bét nhè luôn ah. Nhà nào thích thì thiết kế gara để 2 con xe thoải mái.
24b10 là cụ trên kia bảo, em chỉ đường, chứ ngõ nhỏ như B10 em ko vào xem do ko có nhu cầu ngõ cụt và nhỏ. Cho xe vào mấy ngõ như vậy em thấy hại não lắm nên bỏ qua luôn. Ngoài ra mấy khu vỉa hè cây xanh đường rộng như a23, b23, b67, a67 thì em cày nát cụ nhé.

Jonhy

Xe buýt
24b10 là cụ trên kia bảo, em chỉ đường, chứ ngõ nhỏ như B10 em ko vào xem do ko có nhu cầu ngõ cụt và nhỏ. Cho xe vào mấy ngõ như vậy em thấy hại não lắm nên bỏ qua luôn. Ngoài ra mấy khu vỉa hè cây xanh đường rộng như a23, b23, b67, a67 thì em cày nát cụ nhé.
Cái khu 918 thì có mấy nhà đâu cụ lượn nửa tiếng là rõ như lòng bàn tay rồi. Mấy dãy bên ngoài thì có vỉa hè rộng rãi, cây xanh mát mẻ và đường thênh thang quá ok nhưng diện tích thì lại hơi nhỏ + với nhà ống mà mặt tiền 4m thì bé quá. Đã nhà ống là em thích diện tích phải lớn + mặt tiền rộng thì thiết kế sẽ thoải mái và ở sẽ sướng hơn dù phải chấp nhận không có vỉa hè cũng đáng, quan điểm của em là mình ở trong nhà nhiều chứ ở ngoài đường thì mấy nên trong nhà phải ưu tiên trước. Ngõ cụt thì như em thì em lại càng thích vì ở càng yên tĩnh, bọn trẻ con coi như có cái sân chơi mà không lo xe cộ. Mỗi tội lúc quay xe thì hơi vất vả chút nhưng đánh vào nhà rồi lùi ra thì cũng ko vấn đề gì, xe thì nếu thích vất trước cửa luôn vì em ướm thử thì 2 con xe tránh nhau thoải mái, ngõ cụt không có xe qua lại nên ai lái non tha hồ mà căn chỉnh còn như em thì 1-2 đỏ là quay phát một. Em còn đang tính vất xe ngoài đường luôn chứ em cũng ko thích cho xe vào nhà lắm. Với cả khu này gần như khép kín nên ngõ thông cũng chả kinh doanh được gì :D
Mấy dãy ngoài vỉa hè hình như có mảnh 70m mt 5-6m đang bán, mảnh đấy quá đẹp mà giá thì 10 tỏi nguyên đất thì hơi căng nên dù thích thật nhưng lực bất tòng tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

hissteria

Xe hơi
Các cụ sống bên LB khuyến nghị giúp đứa em em với. Nó đang có nhu cầu tìm nhà bên Long biên (đi làm ở Hoàn Kiếm, Đống Đa). Tài chính tầm 8 tỏi đổ lại thôi. Y/c ô tô vào nhà, khu dân cư văn minh, an ninh ổn chút, gần aeon càng tốt. Các cụ đề cử xem khu vực nào ổn với tiêu chí như thế ạ.
Đọc qua thớt em thấy nhiều cụ tâm đắc khu 918, ngoài ra còn khu nào nữa không các cụ nhỉ? Lâm Du oke ko các cụ?

Jonhy

Xe buýt
Các cụ sống bên LB khuyến nghị giúp đứa em em với. Nó đang có nhu cầu tìm nhà bên Long biên (đi làm ở Hoàn Kiếm, Đống Đa). Tài chính tầm 8 tỏi đổ lại thôi. Y/c ô tô vào nhà, khu dân cư văn minh, an ninh ổn chút, gần aeon càng tốt. Các cụ đề cử xem khu vực nào ổn với tiêu chí như thế ạ.
Đọc qua thớt em thấy nhiều cụ tâm đắc khu 918, ngoài ra còn khu nào nữa không các cụ nhỉ? Lâm Du oke ko các cụ?
Em đã từng đi xem rất nhiều các khu bên Long Biên rồi. Mạn Lâm Du thì cụ phải tìm ở khu Lâm Hạ mới đáp ứng được những yêu cầu của cụ trừ giá 😁
Mà cụ đã thích phân lô, khu đô thị rồi thì chắc cụ sẽ không ưng kiểu nhà đất ở khu dân cư cũ, vậy nên theo kinh nghiệm hơn 1 năm lượn quanh LB của em thì cụ sẽ không có nhiều sự lựa chọn đâu. Mạn aeon thì có 918, Tư Đình là vị trí giá cả em thấy ok nhất, em thích 918 hơn vì nó ăn theo được cái đường vào sân gôn khá là đẹp có chỗ thể dục, sát cạnh có thêm cái bể bơi nữa, trước em cũng vào khu Tư Đình tìm thì thấy vị trí không thuận tiện bằng 918 và theo em thì đường xá bên 918 đẹp hơn. Cụ làm ở Đống Đa thì sau cái cầu Vĩnh Tuy + vành đai 2 xong thì đi lại tiện lắm. Hoàn Kiếm thì cụ chịu khó chờ các bác làm cái cầu Trần Hưng Đạo :D

Chỉnh sửa cuối:

Fightingman

Xe tải
Cái khu 918 thì có mấy nhà đâu cụ lượn nửa tiếng là rõ như lòng bàn tay rồi. Mấy dãy bên ngoài thì có vỉa hè rộng rãi, cây xanh mát mẻ và đường thênh thang quá ok nhưng diện tích thì lại hơi nhỏ + với nhà ống mà mặt tiền 4m thì bé quá. Đã nhà ống là em thích diện tích phải lớn + mặt tiền rộng thì thiết kế sẽ thoải mái và ở sẽ sướng hơn dù phải chấp nhận không có vỉa hè cũng đáng, quan điểm của em là mình ở trong nhà nhiều chứ ở ngoài đường thì mấy nên trong nhà phải ưu tiên trước. Ngõ cụt thì như em thì em lại càng thích vì ở càng yên tĩnh, bọn trẻ con coi như có cái sân chơi mà không lo xe cộ. Mỗi tội lúc quay xe thì hơi vất vả chút nhưng đánh vào nhà rồi lùi ra thì cũng ko vấn đề gì, xe thì nếu thích vất trước cửa luôn vì em ướm thử thì 2 con xe tránh nhau thoải mái, ngõ cụt không có xe qua lại nên ai lái non tha hồ mà căn chỉnh còn như em thì 1-2 đỏ là quay phát một. Em còn đang tính vất xe ngoài đường luôn chứ em cũng ko thích cho xe vào nhà lắm. Với cả khu này gần như khép kín nên ngõ thông cũng chả kinh doanh được gì :D
Mấy dãy ngoài vỉa hè hình như có mảnh 70m mt 5-6m đang bán, mảnh đấy quá đẹp mà giá thì 10 tỏi nguyên đất thì hơi căng nên dù thích thật nhưng lực bất tòng tâm :D
cháu đồng ý với cụ. Một số ngõ bên này là ngõ cụt vì vướng cái nhà máy, tuy nhiên ngõ rất ngắn, lùi xe một xíu là ra đường. Ngoài ra, bên này gửi xe ô tô cực rẻ, nhà cháu có gara nhưng để tụi trẻ đá bóng, cháu gửi ngoài sạch sẽ có người trông cả ngày mà chỉ có 600K/tháng. Cháu nghe hơi rằng mấy cái nhà máy cạnh khu này sẽ xây chung cư, ko biết chủ đầu tư là ai?

7usd

Xe điện
Sao cụ không vào khu Nguyễn sơn, loanh quanh đó.

thuyhtt

Xe tăng
cháu đồng ý với cụ. Một số ngõ bên này là ngõ cụt vì vướng cái nhà máy, tuy nhiên ngõ rất ngắn, lùi xe một xíu là ra đường. Ngoài ra, bên này gửi xe ô tô cực rẻ, nhà cháu có gara nhưng để tụi trẻ đá bóng, cháu gửi ngoài sạch sẽ có người trông cả ngày mà chỉ có 600K/tháng. Cháu nghe hơi rằng mấy cái nhà máy cạnh khu này sẽ xây chung cư, ko biết chủ đầu tư là ai?
Èo ơi xây chung cư hết mấy cái nhà máy chỗ X20 gì đó à cụ, thế thì lại đông nghịt, hix.
Xây cc chỗ nhà máy thì liệu mấy ngõ bên khu B có thông sang Cc ko nhỉ, em thích chỗ này vì vắng chứ chồng thêm cc vào thì lại ngột vì người.

Fightingman

Xe tải
Èo ơi xây chung cư hết mấy cái nhà máy chỗ X20 gì đó à cụ, thế thì lại đông nghịt, hix.
Xây cc chỗ nhà máy thì liệu mấy ngõ bên khu B có thông sang Cc ko nhỉ, em thích chỗ này vì vắng chứ chồng thêm cc vào thì lại ngột vì người.
Cháu cũng ko rõ, chiều qua đi làm về thấy mấy cụ đang chém gió về tin đó nên cháu hóng được. Mấy cái nhà máy đó vẫn của quân đội nên cháu nghĩ nếu làm thì chắc mấy bác bên quân đội làm thôi. Cháu nghĩ khả năng ngày cũng khá cao vì đoạn phía cầu vĩnh tuy có cái tòa Diamond rồi, làm thêm tòa nữa ở đây có vẻ cân đối:))

tieuvuong

Xe buýt
em đã từng mua bên 918 em thấy ok trong tầm giá cụ.
918 ưu điểm: gần sân golf; gần cầu vĩnh tuy, trung tâm LB, đg kẻ bàn cờ, khu dân cư có dân trí tốt.
Nhược điểm: như cụ trên nói: nhà bé, dãy trong không vỉa hè.
cụ có thể ngâm cứu thêm mấy khu cái định cư Giang Biên nữa xem

thuyhtt

Xe tăng
em đã từng mua bên 918 em thấy ok trong tầm giá cụ.
918 ưu điểm: gần sân golf; gần cầu vĩnh tuy, trung tâm LB, đg kẻ bàn cờ, khu dân cư có dân trí tốt.
Nhược điểm: như cụ trên nói: nhà bé, dãy trong không vỉa hè.
cụ có thể ngâm cứu thêm mấy khu cái định cư Giang Biên nữa xem
Nói như cụ thì chả có nhược điểm gì nếu cụ đủ thóc. Em trc xem nhà 100m, mt 5m có vỉa hè, chủ đòi 110tr. Ko đủ thóc em phải nhả.
Em cũng xem đất cụ trc kia, dãy trong cùng khu C, mặt tiền 3m, khu đấy thì các nhà đều nhỏ, bí, san sát nhau, ở ko sướng, đc cái vừa tiền.