Thảo luận Cập nhật giá SH2017

Trạng thái
Thớt đang đóng

toanphanduc

Xe hơi
Mình mua được xe cũng là cái duyên, mình mua 150abs 86tr chưa đăng ký, các cụ tin được không :)) ( xe mới nhé)
Nhưng nhìn chung nhân viên của Head Honda là " không thể chấp nhận được", khả năng tư vấn, đàm phán và phục vụ khách hàng không qua 1 trường lớp nào. Họ đang chỉ quen bán cái khách hàng cần chứ không có khả năng bán cái mà họ có, đó là lí do vì sao xe nào hot thì cứ hot, xe nào ế thì vẫn cứ ế. Nói chuyện với khách hàng thì cau có như cờ hó cắn ma.
Cụ chia sẻ cách cụ mua cho các cụ khác có nhu cầu đi ạ !

Suri15

Xe tăng
Cụ chia sẻ cách cụ mua cho các cụ khác có nhu cầu đi ạ !
Mình mua thì không phải là cách gì cả, mình mua lại của 1 người trúng thưởng thôi nên mình mới bảo là cái duyên.
Nhưng trước đó mình có tìm hiểu thì có 2 cách mua được giá tốt hơn thị trường chút xíu ( mình chưa được áp dụng do đã mua xe rồi).
1. Gọi điện đến Hotline của autobikes.vn, thấy có ông bên đó bảo lấy dc giá tốt, nhưng phải chờ khoảng 1 tuần -->> Cụ nào có nhu cầu thì thử xem. Mình đã gọi thử rồi, cũng thấy hẹn ngày có xe cụ thể.
2. Bên CDSHVN thỉnh thoảng có người rao bán lại xuất mua xe vd như 150abs giá 95tr, nhận ze tại Head Thắng Lợi ( các bác này bảo là mua dc theo suất nhân viên Honda nên kiếm chút).

newch

Xe tăng
Mình mua được xe cũng là cái duyên, mình mua 150abs 86tr chưa đăng ký, các cụ tin được không :)) ( xe mới nhé)
Nhưng nhìn chung nhân viên của Head Honda là " không thể chấp nhận được", khả năng tư vấn, đàm phán và phục vụ khách hàng không qua 1 trường lớp nào. Họ đang chỉ quen bán cái khách hàng cần chứ không có khả năng bán cái mà họ có, đó là lí do vì sao xe nào hot thì cứ hot, xe nào ế thì vẫn cứ ế. Nói chuyện với khách hàng thì cau có như cờ hó cắn ma.
Đợt này bên CDSH có người bán 95.

Nhân viên Honda được giảm 5% trên giá đề xuất, rơi vào tầm 86tr cho Sh150 ABS, từ năm nay Honda cho trả thẳng ko bắt trả góp và chuyển tên sau 1năm nên nhiều người đăng ký mua rồi bán ra ngoài

SH2017 hot nên nhân viên ăn theo được chứ SH2013 thì có khi Head bán còn dưới giá ưu đãi cho nhân viên

Mình mua thì không phải là cách gì cả, mình mua lại của 1 người trúng thưởng thôi nên mình mới bảo là cái duyên.
Nhưng trước đó mình có tìm hiểu thì có 2 cách mua được giá tốt hơn thị trường chút xíu ( mình chưa được áp dụng do đã mua xe rồi).
1. Gọi điện đến Hotline của autobikes.vn, thấy có ông bên đó bảo lấy dc giá tốt, nhưng phải chờ khoảng 1 tuần -->> Cụ nào có nhu cầu thì thử xem. Mình đã gọi thử rồi, cũng thấy hẹn ngày có xe cụ thể.
2. Bên CDSHVN thỉnh thoảng có người rao bán lại xuất mua xe vd như 150abs giá 95tr, nhận ze tại Head Thắng Lợi ( các bác này bảo là mua dc theo suất nhân viên Honda nên kiếm chút).
cách một có vẻ khả quan hơn , cơ mà qua giờ đẹp rồi nên cũng khó lắm , cách 2 thì có vẻ ăn đậm nhưng lùng bùng rườm rà , về sau sang tên lại khai thuế vv ... các bác cứ thích đẹp cả vạn đường thì head đói cơm à :))

chikien2811

Xe hơi
Chiều nay vừa vào Head ở Trần Quang Khải, em nó vẫn hét giá 100 củ (chưa đk) có đủ màu. Đúng là ko chấp nhận đc thái độ chăm sóc KH của đội sales.

chikien2811

Xe hơi
Không phải chỉ riêng bạn đâu. Mình có vài lời về Head Đức Trí 83 Trường Chinh như này ạ .
8h30 phút sáng ngày 27/7 mình có gọi điện cho anh quản lis của hàng sdt : +84 97 2817672 với nội dung bên anh còn Sh 150 Trắng Abs không ? Và được nhận câu trả lời là còn mấy cái em qua xem đi . Khi đó mình đang ở quê Thái Bình . Mình có gọi điện cho cậu em trai ở Nhổn phi qua đó xem . 9h30 cậu em gọi điện báo rằng đã nói chuyện với nhân viên kinh doanh và người ta báo là 99 triệu cho TẤT CẢ CÁC MÀU. 1 lát sau anh quản lí đến và check lại lại bảo rằng em ơi cửa hàng anh còn duy nhất con màu trắng vì màu này nó đắt hơn nên riêng con đó là 99.5 triệu . Cậu em lại gọi điện và mình bảo ok lấy . Và lúc đó mình đã ôm tiền bắt ô tô lên Hà Nội để lấy xe.
Cậu em có đề xuất đặt cọc và xin chuyển xe xuống vì anh quản lí bảo xe đang để trong kho . Cậu em mình không mang tiền theo người nên xin đặt cọc xe là 1 đến 2 triệu và chờ 3 tiếng sau mình mang tiền đến và lấy xe luôn . Nhưng anh quản lí nhất khoát ko chịu bảo rằng em phải đặt khoảng 10 triệu mới chuyển xe xuống . Em không đặt nhanh một ngày có bao mấy chục người đặt cọc mà xe thì có chục cái bán hết ngay .
Nói một thôi và bên đó nhất Quyết ko cho em đặt cọc .
Cậu em khá bức xúc khi gọi điện cho em . Thiết nghĩ xe có phải như mớ rau ngoài chợ đâu mà làm khó dễ . Theo giả định của em hôm đó bản màu trắng bên Đức Trí hết hàng nên lấy từ head khác nên mới tự ý đội giá nên thế . Chứ xe sẵn trong kho thì khó dễ nỗi gì mà không chuyển xuống .
Quá bức xúc em quyết định cho cậu em sang Kuong Ngân ở 50 A Trần Nhân Tông và được báo giá là 99 Triệu cho tất cả các phiên bản . Em kinh doanh còn cho cậu em em danh thiếp và dặn anh lấy xe cứ gặp em em còn xin sếp giảm rẻ cho anh một chút . Ok . 1 h chiều mình có mặt ở Head Kuong Ngân em kinh doanh dẫn lên kho trên tầng 3 mình lấy đèn soi 5 em nhưng em nào cũng rạn một chút củ Lap . Mấy em bản 125 thì Lap lại đẹp . Vì mình không ưng em nào nên em ý cho một cậu kĩ thuật dẫn mình sang kho bên Kuong Ngân phố Huế . Ôi phải có đến 3 chục em Abs trắng 150 tha hồ chọn . Mình đã chọn đc 1 em và nhân viên kĩ thuật đã vận chuyển về Head Trần Nhân Tông cho mình . Khi vừa về đến em kinh doanh bên Tnt chạy ra anh ơi anh chọn được xe chưa ạ . Vừa nãy ô tô bên em lại chuyển xuống em 150 mới tinh còn nguyên linon và đai đang để góc vỉa hè kìa anh ra xem đi . Anh nói em mới để ý con này lap đẹp không hề rạn . Anh thích lấy con nào em lấy cho con ý . Hay anh lấy con này đi vì mới về vừa xuống ô tô cho thích . Mình bảo thế đc ko ? Của hàng bên kia vừa chuyển con kia sang cho mình chưa kể lại phải chuyển kho người ta có làm khó dễ bạn không ? Không sao anh ạ đều là kho của nhà em ấy ạ . Vì các bạn ý nhiệt tình nên mình lấy lun cũng không bảo bạn ý xin sếp bớt cho mình nữa . Tiện thể em bù thêm đôi triệu để lên Sport cho em ý ngay ở Hãng . Vành , lốc máy , thụt, tay xách ...
Đôi điều mình muốn nói ra ở đây , dù đối với người khác số tiền để mua xe chả đáng bao , nhưng đối với mình đó là số tiền khá lớn , mình bỏ tiền ra mua nên dù có đắt hơn chút mình vẫn ok . Quan trọng thái độ bán hàng cửa các bạn như nào . Khi giao xe Head Kuong Ngân bàn giao và hướng dẫn sử dụng rất chuyên nghiệp và tận tình . Trước mình đã làm về ngành dịch vụ và huóng dẫn khách hàng rồi nên mình hiểu . Mình đánh giá cao về các bạn bán hàng và kĩ thuật bên Head Kuong Ngân 50 A Trần Nhân Tông .
Một lần nữa nói KHÔNG với Head Đức Trí 83 TRƯỜNG CHINH
Xin lỗi nếu đôi lời của mình đã động chạm đến ai đó ...

View attachment 539715 View attachment 539717

Sent from my iPhone using Tapatalk
cụ cho xin số và tên của em kinh doanh đó đi, mình cũng đang định ngắm nghía một em.

chikien2811

Xe hơi
ko biết có cụ nào lên hẳn nhà máy lắp ráp của Honda để hỏi xe chưa ạ, trên đó họ có bán ko hay bắt mình về mua ở các đại lý ạ?

Suri15

Xe tăng
ko biết có cụ nào lên hẳn nhà máy lắp ráp của Honda để hỏi xe chưa ạ, trên đó họ có bán ko hay bắt mình về mua ở các đại lý ạ?
Honda không bán trực tiếp mà bắt buộc phải mua thông qua Head nhé cụ

Suri15

Xe tăng
Cái cửa hàng Trí trí gì đó đưa một bác môi giới vào làm hàng kiểu này e mất hết khách và uy tín gây dựng bấy lâu nay. Cứ xem cách viết bài lủng cà lủng củng, hành văn không có nổi lấy dấu chấm, dấu phẩy, thêm nữa các cụ đến tận nơi mua xe về phản ảnh độ vênh giữa cái sự nói và làm của cửa hàng là đủ thấy thế nào rồi.
Thiết nghĩ Đức Trí nên xem lại tư cách của nhân viên bán hàng. Đức Trí cũng không phải nhỏ nhưng để người mua phản ánh vậy thì không có lợi chút nào. Các cụ làm MKT mà phục vụ như ...

Phan Chi Thanh

Đi bộ

longvn01

Xe đạp
Bạn mua SH 150CBS giá bao nhiêu (bao sang tên hay chưa), ngày nào, màu gì?
Nếu có thể thêm giá mua 150ABS. Vì mình đang dự tính mua 1 trong 2 xe này ( 150CBS hay ABS)

Chỉnh sửa cuối:

duccanh1987

Xe đạp
cụ cho xin số và tên của em kinh doanh đó đi, mình cũng đang định ngắm nghía một em.
E vừa tìm lại nhưng hôm nọ vứt trên nóc tủ nhựa đựng quần áo của tụi nhỏ , chúng nó layys nghịch rồi vứt đâu rùi ý bác ạ .

longvn01

Xe đạp
nhờ các bạn góp ý: Mình mua xe mới SH 150 ABS hay CBS, có nên mua bảo hiểm mất xe tại TPHCM (khoảng 2triệu / 1 năm). Bồi thường 80 đến 100 0/0 tiền xe theo giá niêm yến (90 hay 82 triệu)

longvn01

Xe đạp
tại tphcm bao sang tên. sh 150 ABS = 109, CBS = 97 TR ( cùng khuyến mãi linh tinh. không lấy kg trừ tiền).

nguyentramy87

Xe đạp
Nộp thuế thì sao phải nhờ cò, 125 cbs chỉ mất 5% giá đề xuất là 3400k thôi mợ, tí ra lấy biển 4trieu nữa , nếu chưa mua bảo hiểm thì thêm 80k nữa là chấm hết, chúc mợ may mắn :)
Cò bảo làm từ A đến Z cho em, em chỉ mỗi việc bấm biển. Em con gái cũng chả biết cụ thể như nào, xung quanh thì cũng 5-6 người như em, với cả em cũng muốn nhanh vì chỉ xin nghỉ được buổi sáng nên nhờ nó làm luôn. Tính ra là em mất hơn 1 củ tiền ngu rồi các cụ ạ :( Quên mất trước khi đi ko hỏi các cụ là đóng phí trước bạ hết bao nhiêu, haizz :-<

Các cụ đi làm ở quận Thanh Xuân mà có gặp cò, xong nó dẫn ra quán cafe gần đấy thì chắc cú là bọn đấy rồi ạ.

Cô gái xinh đẹp ơi ? Vụ chọn biểncos không ? Cập nhật tình hình ntn rồi . Hôm nay mình đi ko cho mua biển dù người quen làm công an đăng kí . Phải ấn ngẫu nhiên số xấu vãi chưởng . Buồn từ sáng .
Em mất 500, được cái biển 68397 cụ ạ, lộc-phát-tài-trường thọ. Em ko ưng lắm, nhưng thôi cũng được.
Em buồn vì mất tiền ngu nhiều hơn. Tự nhiên mất hơn củ cho cò vạc vì cái tội ko tìm hiểu kỹ ~X(

duccanh1987

Xe đạp
Cò bảo làm từ A đến Z cho em, em chỉ mỗi việc bấm biển. Em con gái cũng chả biết cụ thể như nào, xung quanh thì cũng 5-6 người như em, với cả em cũng muốn nhanh vì chỉ xin nghỉ được buổi sáng nên nhờ nó làm luôn. Tính ra là em mất hơn 1 củ tiền ngu rồi các cụ ạ :( Quên mất trước khi đi ko hỏi các cụ là đóng phí trước bạ hết bao nhiêu, haizz :-<

Các cụ đi làm ở quận Thanh Xuân mà có gặp cò, xong nó dẫn ra quán cafe gần đấy thì chắc cú là bọn đấy rồi ạ.

Em mất 500, được cái biển 68397 cụ ạ, lộc-phát-tài-trường thọ. Em ko ưng lắm, nhưng thôi cũng được.
Em buồn vì mất tiền ngu nhiều hơn. Tự nhiên mất hơn củ cho cò vạc vì cái tội ko tìm hiểu kỹ ~X(
Biển của bạn cũng đẹp đấy hợp với mệnh hoả . Mình tự làm thù lâu cái kê khai với ra ngân hàng nộp thuế mất tầm tiếng . Lúc đi đăng kí thì quenanh công an nên mất có 15 phút là xong . Buồn cái có tiền mà ko mua đc biển đẹp phải tự bấm . Buồn mất mấy hôm.

exit82

Xe điện

thôi rút kinh nghiệm lần sau :) , biển là đưa tiền cho CA hay đưa cho cò hả mợ ?

zazizu

Xe máy
Sắp cấm xe máy mà các cụ vẫn mua SH ầm ầm, dân giàu nước mạnh là đây :)

Trạng thái
Thớt đang đóng