Thảo luận Cập nhật giá SH2017

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieubeo88

Xe đạp
vì thớt này vẫn còn hoạt động, mà saler của các head lượn vào đây ầm ầm nên nắm được nhu cầu của anh em mà
Ông nào saler thì pm tui cá giá đẹp đi các ông chém thế này chết hết dân thường :)

kirby 173

Xe buýt
lại còn thế nữa hả b
em thấy là bây h giá vẫn còn đắt, mà mình ko phải vội mua xe thì cứ tích cóp thêm lấy hẳn 150, em xem trên mạng có nói là động cơ 125 trên sh bốc hơn 125 trên air blade nhiều, nhưng thực tế không như vậy đâu, em không đo đạc cụ thể như xe 150 khoẻ thật, nước ga đầu của nó vọt mà không bị giật, rất bay xe, còn 125 thì không như vậy, các cụ nên tìm hiểu và đi thử trc đi, các cụ có khi phải chở gấu và f1 trên xe máy thì đi 125 hơi ì nếu phải lên dốc dài dài như là Láng lên Bưởi kéo dài chẳng hạn

alexx86

Xe máy
em thấy là bây h giá vẫn còn đắt, mà mình ko phải vội mua xe thì cứ tích cóp thêm lấy hẳn 150, em xem trên mạng có nói là động cơ 125 trên sh bốc hơn 125 trên air blade nhiều, nhưng thực tế không như vậy đâu, em không đo đạc cụ thể như xe 150 khoẻ thật, nước ga đầu của nó vọt mà không bị giật, rất bay xe, còn 125 thì không như vậy, các cụ nên tìm hiểu và đi thử trc đi, các cụ có khi phải chở gấu và f1 trên xe máy thì đi 125 hơi ì nếu phải lên dốc dài dài như là Láng lên Bưởi kéo dài chẳng hạn
Cụ nói thế chả lẽ sh 125 thua con leaf chạy 5 năm nhà e ah?:)) chở gấy và f1 vân đi qua cái dốc đấy hàng ngày ko chút do dự bác ah :))
Còn về vấn đề giá thì bọn head làm ăn như *** suốt ngày làm giá,cả cái thớt này cũng sinh ra để mấy thằng saler vào check điều chỉnh giá tăng nếu các cụ cứ sốt đấy!

nnquang207

Xe đạp
Cụ nói thế chả lẽ sh 125 thua con leaf chạy 5 năm nhà e ah?:)) chở gấy và f1 vân đi qua cái dốc đấy hàng ngày ko chút do dự bác ah :))
Còn về vấn đề giá thì bọn head làm ăn như *** suốt ngày làm giá,cả cái thớt này cũng sinh ra để mấy thằng saler vào check điều chỉnh giá tăng nếu các cụ cứ sốt đấy!
Em hôm qua ra head Hồng Hạnh hỏi lại , nó báo 78 :(, em hỏi sao chủ nhật tuần trước báo anh 75, hôm nay anh mang tiền lấy xe, nó bảo : Giá theo giờ anh ạ.
Thôi em chả tham sân si nữa, thích thì thích thật, cứ tích đủ đã, 2 3 tháng nữa head vẫn làm giá thế này thôi em mua piagioo cho sang chảnh.
Nghe bảo dòng động cơ mới cũng ngon lắm.
:))

0888889983

Đi bộ
Em cần lấy SH 125i CBS xanh lục giá tầm 75tr trong ngày mai, bác nào làm sale để được giá hữu nghị gọi cho em số : 0888889983

nnquang207

Xe đạp
Chuẩn bác ạ, làm giá cũng tại dân mình, nó tăng đến >10% mà vẫn lao đầu vào mua chẳng tội gì nó ko tăng cả. Nếu tăng +- 5% e thấy chấp nhận đc và e nghĩ chắc chắn sẽ có nhiều ng mua hơn nhiều, vì nhiều ng như em thích honda (lí do sau này dễ mua phụ tùng tàu bên ngoài để thay thế) nhưng ghét bị làm giá cao nên chuyển qua bọn giồ (như bọn bạn e đã và e sắp.)
nhiều ng nói là honda chặt chém 1 lần còn piagio thì chia dần theo năm , nhưng e nghĩ nếu vậy tính theo lạm phát và mất giá của đồng tiền thì mua giồ vẫn rẻ hơn :))
Em chỉ ghét máy thằng PI như rồ thôi, như cái công nông (em đi cả li, lx, gtx rồi ạ,nhưng là li 2014, gtx150,lx2011).
Còn xăng , đồ thay thì thay hãng PI đắt nhưng cũng đảm bảo

kirby 173

Xe buýt
tốt nhất muốn giá xe ổn thì quên cái thớt này đi anh em ạ

nnquang207

Xe đạp
Đúng rồi bác, em cũng hơi băn khoăn, nhưng nghe bảo đời mới nó khác vì có iget. Với lại SH 2010 đọc ở thớt nào ko nhớ bác ấy cũng bảo uống xăng hơn uống bia. Còn đồ thay thì vào hãng đều đắt như nhau hết, honda nó có nhiều phụ kiện tàu bán ngoài nên rẻ hơn.

e thấy quên hay ko quên nó vẫn thế thôi, thực tế sức mua ko giảm thì họ vẫn giữ giá nâng.
Ai giữ được thì giữ, thấy hợp lý thì mua , ko thì chuyển hướng xe khác

well_done

Xe đạp
hehe, đang có ý định mua xe nên lao vào đây cùng các bác tại cũng đang phân vân giữa Honda và Piagio
Nhu cầu của e là xe có abs và chống trộm tốt. e đã qua xem thử xe tại đại lý cả 2 bên .

Bên Piagio: đến tận nơi thấy vespa sprint và primavera nó thật sự đẹp, hic, màu sắc đa dạng, kết màu đỏ lì . Thái độ phục vụ của nhân viên nhiệt tình ( có bác nói tại nó ít khách nên phải thế nhưng e ko quan tâm, nó cứ nhiệt tình với e là đc).Nếu mua thì bên đó làm cho hết thủ tục, cà cho số khung số máy, chỉ cần về nhà lấy biển chứ ko phải đi xe về. Giá tầm 74-75,5 gì đó ko nhớ vì bọn piagio ko bị làm giá + nhiều km nên nhớ chi cho mệt. .Li ABS S cũng đẹp, con nào cũng thích.
Nhưng lại lăn tăn về khoản bảo trì và thay thế phụ kiện , hơn nữa nghe nói gầm xe vespa thấp leo lề hay bị đụng chạm, và chỗ để chân nó gân lên chứ ko bằng phẳng, nếu mua đồ gì mà để dưới chân thì hơi bị kênh.

Bên honda : 25/03/18 e hỏi 125cc abs tại doanh thu 1-2 trên phạm văn đồng % Ng khánh toàn đều là 86.4; honda gì ở 5 nguyễn khánh toàn và đối diện chợ xanh là 85.8 nhưng hết hàng. Rất ko hài lòng thái độ phục vụ của head, đây là m mua xe mà bọn nó còn cho ăn bơ thì sau này ra bảo hành bảo dưỡng chắc m phải khúm núm quá.
- Giá SH125 abs e thấy đang bị đội lên 10tr, e rất ghét kiểu này,mua hàng trả tiền ko xứng đáng với giá trị máy móc sp

KL : tháng 5 e mới mua cơ :D lúc đó xem ngày giờ hợp lý thì ra lấy, nếu SH vẫn bị đội giá lên 10tr e sẽ ko thèm do dự chuyển qua lấy vespa.
Nhân đây cho e hỏi bác nào đã đi vespa sprint cho ít review thực tế,xe này 2 phanh abs hay 1 đấy ạ, e quên rồi.
thím giống mình đó, mình lúc đầu vào tính quật con FZ 150i nhưng k có bản màu đen, vành đỏ mà chỉ có bản Movistar mà giá đắt hơn 2 hay 3 tr j đó, thế là thôi, nghĩ bụng thôi qua quật SH (à quên, thời điểm đó là năm 2016 nhé). Thế là đi vô 5 HEAD khảo giá (mình mua tháng cô hồn - tháng 8/2016) thì giá bị đội lên 1 chút, nhớ k nhầm là 74 hay 75tr j đó, cũng k ưng lắm nhưng cũng chấp nhận đc, nhưng đến cái thái độ nhân viên thì cay. Đi 5 HEAD thì cả 5 HEAD thái độ nhân viên đều như nồi, giống kiểu như mình xin đi mua xe ở chỗ nó.

Thế nên nghỉ luôn, trên đường đi qua chỗ Piaggio, vào ngó ngó, thấy Sprint ABS, vào hỏi thì nhân viên tư vấn ok. Thế là quật luôn. Đến h đi gần 2 năm, đc 16.000km, review nhẹ nhàng thì đi không thấy lỗi j nghiêm trọng cả. Chỉ có 1 số vấn đề như thím nói ở trên nhưng với mình cũng chấp nhận đc:
1. Gầm thấp, leo lề rón rén
2. Xăng: tầm 2.6l/100km, dĩ nhiên ngốn hơn SH nhưng mình thấy trong khả năng chấp nhận đc.
3. Bảo dưỡng đắt nhưng được cái service ok. Lâu lâu mới đi 1 lần (theo sổ bảo dưỡng) nên với mình ok.
4. Người ngồi sau để chân sẽ chọc lên đằng trc, hơi khó chịu, nhưng mình quen rồi.
5. Ở chỗ đế chân đằng trc, k phẳng như SH, để đồ k tiện, dễ rớt, nhưng mình ít khi để đồ chỗ đó, với cả cốp cũng to.

Nói chung là tùy thím thích xe nào thì chơi, mình k khuyên thím nên j cả, chỉ là đưa ra ý kiến chủ quan cá nhân.

thongck

Xe tăng
Em là saler của Honda đây. Thấy Cccm bóng bàn về SH xôm quá, giá nào cũng mua em mừng quá sá :D.
Em đùa đấy. ;))

Rockyman

Xe hơi
1 năm rồi mới quay lại thớt này mà các cụ vẫn còn xôm tụm vụ giá cả SH. Em cũng như cccm ở đây, khi mới bắt đầu tính mua cũng tìm hiếu giá cả thị trường và ghét cay đắng vụ làm giá này. Nhưng sau suy nghĩ cho cùng thì ai làm ăn cũng muốn tối đa lợi nhuận của họ thôi. Trách là trách ở ta không đủ cơ chế để quản lý vụ này. Và cũng trách là dòng xe này của honda cũng có sức hút mạnh nên ai cũng muốn mua bằng được.

Với suy nghĩ đó rồi em cũng phải xuống tiền quất em nó vào tháng 4 năm trước với giá 118 bao giấy cho con 150ABS. Đến thời điểm này không biết nó có lên xuống được bao nhiêu nhưng tựu chung lại em thấy được việc của mình (sorry các bác khác vì đã tiếp tay cho việc làm giá này). Chất lượng xe thì tính ra em chỉ mới bảo trì xe có 2-3 lần gì đó không nhớ, xe chạy ổn định chưa thấy vấn đề gì. Chỉ thay nhớt và cưỡi em nó hàng ngày.

Chúc cccm sớm cưới được em nó về phục vụ cho nhu cầu của cụ :D

Buibinmap

Xe đạp
Hnay e đi ngang qua Thắng Lợi 1 thấy có 2 e , 1 đen 1 trắng chuẩn bị về nhà chồng

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
SH bị lỗi nhiều vậy mà các cụ vẫn máu SH nhỉ..

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng