[Funland] Cập Nhật.SG ngày thứ 07 của tuần lễ vàng

Cắn Trái Ớt

Xe tăng
SG qua những ngày phong tỏa tình làng nghĩa xóm càng thắm thiết. Người khá giả chút thì chia sẻ từng túi gạo, thùng mì tôm....cùng vượt qua cơn bỉ cực. Có chú hàng xóm bị tâm thần nhẹ sáng nay lên phường nhận tiến hổ trợ thì hết, họ cho túi to rau củ quả lại đem về chia sẻ cho mọi người, thấy thương chi lạ. Có vẻ lời cam kết của chính quyền chỉ còn trên ti vi. Lương thực trừ gạo còn lại hình như tất cả đều tăng. BHX là điển hình.

hatchback

Xe buýt
Chào các cụ, hôm nay tình hình ở SG khác hôm qua nhiều lắm,truyền hình,báo chí và tất cả các kênh truyền thông chính thống còn không đưa tin,thì sao em dám,cập Nhật thông tin mới nhất đó là KHÔNG CÓ THÔNG TIN,em chào các cụ.
Vậy cho nên hôm nay em mới rút kinh nghiệm,hôm nay em mà chụp ảnh úp lên,thì còn bay nhanh hơn nữa,mai lại khổ
Cụ chụp ít ảnh up lên đừng chú thích thì đâu phải là đưa tin. Thế nên cụ chụp vài tấm quanh khu cụ ở post lên đi.

Honda monkey

Xe tải
Cụ chụp ít ảnh up lên đừng chú thích thì đâu phải là đưa tin. Thế nên cụ chụp vài tấm quanh khu cụ ở post lên đi.
1- đây,sáng nay báo chưa đăng nên em không dám chụp,
2-chờ tiếp

Chào các cụ, hôm nay tình hình ở SG khác hôm qua nhiều lắm,truyền hình,báo chí và tất cả các kênh truyền thông chính thống còn không đưa tin,thì sao em dám,cập Nhật thông tin mới nhất đó là KHÔNG CÓ THÔNG TIN,em chào các cụ.
hình như cụ đang ở nước ngoài nên không có thông tin đầy đủ đấy thôi, chứ em ở trong nước thì đầy ra. muốn có thông tin chính thống thì xem TV, các đà truyền hình địa phương, các trang thông tin của chính phủ, các báo có tên có địa chỉ hẳn hoi... đưa tin và cũng nhiều lắm; muốn thông tin không được kiểm chứng, tin vịt (cái này thì tùy và sự chọn lọc thông tin của mình thôi) thì chỉ cần một cái nhắp chuột là anh facebook, youtube sẵn sàng cung cấp...

Vuthuychi

Xe tải
1- đây,sáng nay báo chưa đăng nên em không dám chụp,
2-chờ tiếp
Cụ cứ ở trong nhà 100% , đừng ra ngoài đường ngó nghiêng chụp choẹt là góp phần chống dịch rồi.
Chính quyền phải cứ người ngồi canh khu phong tỏa, các em sinh viên lao vào vùng dịch hỗ trợ lấy mẫu xét nghiệm đại trà, bác sĩ bị phơi nhiễm…
Em chỉ lấy mẫu xn hầu họng 2 lần đã khiếp vía, đội chống dịch vài ngày phải xn tầm soát , xơ hết cả mũi họ không có tg lên đây than thở đâu.

Hình em chụp 2 ngày trước khi ra ngoài xét nghiệm.

Honda monkey

Xe tải
hình như cụ đang ở nước ngoài nên không có thông tin đầy đủ đấy thôi, chứ em ở trong nước thì đầy ra. muốn có thông tin chính thống thì xem TV, các đà truyền hình địa phương, các trang thông tin của chính phủ, các báo có tên có địa chỉ hẳn hoi... đưa tin và cũng nhiều lắm; muốn thông tin không được kiểm chứng, tin vịt (cái này thì tùy và sự chọn lọc thông tin của mình thôi) thì chỉ cần một cái nhắp chuột là anh facebook, youtube sẵn sàng cung cấp...
Sáng nay tv hay các trang tin nào nói về việc TP đã lập lại 310 chốt kiểm soát mà đã dỡ bỏ trước đó 48 tiếng không cụ?

nhatthang

Xe tăng
Sáng nay tv hay các trang tin nào nói về việc TP đã lập lại 310 chốt kiểm soát mà đã dỡ bỏ trước đó 48 tiếng không cụ?
Lập chốt hay bỏ chốt thì sao hả cụ. Thật sự em không hiểu cụ lập những thớt kiểu này làm gì. Cũng trong bài bào mà cụ trích dẫn nêu trên, có người ra đường vì lý do thăm người ốm đó. Vậy theo cụ, với ý thức người dân như vậy có nên lập chốt không. Nói luôn, em ở SG nhé. Tình hình vẫn bình thường đương nhiên như có cụ gì đã nói ở trên: nhu yếu phẩm tăng giá, ít lựa chọn nhưng vẫn chấp nhận được xét trong bối cảnh dịch bệnh. Một trong những lý do làm cho nhu yếu phẩm tăng giá, xếp hàng đông đúc ở siêu thị là xuất phát từ các tin đồn thất thiệt và kể cả những cái thớt kiểu như thế này.

Pilota

Xe điện
Em thấy các cụ ở trỏng kêu thiếu thốn lương thực, khó mua tại các siêu thị và cửa hàng tiện lợi. Thời gian áp dụng chỉ thị 16 đã được 1 tuần. Nếu khối dân sự không đàm bảo cung cấp đầy đủ lương thực cho dân, thì tại sao các cụ TP.HCM không kêu gọi bên quân đội vào cuộc nhỉ?! Các cụ quân nhân sẽ giúp đỡ vận chuyển lương thực thực phẩm và mở các điểm tiêu thụ dã chiến. Lương thực thực phẩm của các tỉnh lân cận TP.HCM bạt ngàn mà, có thiếu thốn gì đâu cơ chứ.

China33

Xe hơi
Sáng nay em đi làm thì đường vắng vẻ, thông thoáng 1 cách lạ thường. Vắng hơn ngày hôm qua và hôm trước. Điều mà em chưa từng thấy bao giờ ở TP HCM. Thỉnh thoảng gặp 1 vài xe cảnh sát đi tuần tra, nhắc nhở 1 số cửa hàng không thiết yếu mà vẫn còn mở cửa. Ở các cửa hàng Coopfood, Satra food, BHX,... thì vẫn có người xếp hàng chờ đến lượt để vào siêu thị, nhưng trật tự và bình tĩnh. Các chốt được lập mấy ngày trước thì ko thấy có người trực.

Honda monkey

Xe tải
Lập chốt hay bỏ chốt thì sao hả cụ. Thật sự em không hiểu cụ lập những thớt kiểu này làm gì. Cũng trong bài bào mà cụ trích dẫn nêu trên, có người ra đường vì lý do thăm người ốm đó. Vậy theo cụ, với ý thức người dân như vậy có nên lập chốt không. Nói luôn, em ở SG nhé. Tình hình vẫn bình thường đương nhiên như có cụ gì đã nói ở trên: nhu yếu phẩm tăng giá, ít lựa chọn nhưng vẫn chấp nhận được xét trong bối cảnh dịch bệnh. Một trong những lý do làm cho nhu yếu phẩm tăng giá, xếp hàng đông đúc ở siêu thị là xuất phát từ các tin đồn thất thiệt và kể cả những cái thớt kiểu như thế này.
Thực phẩm tăng giá đâu có liên quan đến em. Sáng nay báo chí có nói,mọi người đừng thấy các kệ thực phẩm trong siêu thị trống trơn mà hoang mang,

Honda monkey

Xe tải
Cụ cứ ở trong nhà 100% , đừng ra ngoài đường ngó nghiêng chụp choẹt là góp phần chống dịch rồi.
Chính quyền phải cứ người ngồi canh khu phong tỏa, các em sinh viên lao vào vùng dịch hỗ trợ lấy mẫu xét nghiệm đại trà, bác sĩ bị phơi nhiễm…
Em chỉ lấy mẫu xn hầu họng 2 lần đã khiếp vía, đội chống dịch vài ngày phải xn tầm soát , xơ hết cả mũi họ không có tg lên đây than thở đâu.

Hình em chụp 2 ngày trước khi ra ngoài xét nghiệm.
Vâng, em chỉ ra ngoài khi cần thiết thôi,nếu không có lý do bị phạt đó.

UFA

Xe điện
SGN áp dụng CT16 đc 1 tuần rồi mà tình hình có vẻ vẫn ko khá hơn , ca nhiễm vẫn cao, khả năng gia hạn thêm 1 tuần nữa ( 3 tuần) , rồi ko biết người dân trong đó sẽ ntn các cụ nhỉ

Honda monkey

Xe tải
Em thấy các cụ ở trỏng kêu thiếu thốn lương thực, khó mua tại các siêu thị và cửa hàng tiện lợi. Thời gian áp dụng chỉ thị 16 đã được 1 tuần. Nếu khối dân sự không đàm bảo cung cấp đầy đủ lương thực cho dân, thì tại sao các cụ TP.HCM không kêu gọi bên quân đội vào cuộc nhỉ?! Các cụ quân nhân sẽ giúp đỡ vận chuyển lương thực thực phẩm và mở các điểm tiêu thụ dã chiến. Lương thực thực phẩm của các tỉnh lân cận TP.HCM bạt ngàn mà, có thiếu thốn gì đâu cơ chứ.

tranhien1979

Xe tăng
SGN áp dụng CT16 đc 1 tuần rồi mà tình hình có vẻ vẫn ko khá hơn , ca nhiễm vẫn cao, khả năng gia hạn thêm 1 tuần nữa ( 3 tuần) , rồi ko biết người dân trong đó sẽ ntn các cụ nhỉ
Áp dụng CT16, để chặn lây lan. Đồng thời những ông bà ẩn sẽ lộ ra nếu có triệu chứng, diễn biến nặng sẽ đưa đi để chạy chữa, những ông ẩn mà không có triệu chứng, cũng tự khỏi, như thế cũng tự có đề kháng lần tới và cũng chỉ lây trong nội bộ gia đình họ. Em hiểu vậy.

dexom

Xe ba gác
Các cơ quan đa số cũng nghỉ làm hết rồi vì trở tay không kịp lệnh bố trí ăn ở tập trung em nghe nói thế.

Honda monkey

Xe tải

Crusaderland

Xe điện
Em thấy tình hình vẫn được kiểm soát, chỉ có thực phẩm tăng giá là có và chính quyền cũng đã có động thái để xử lý, đang xem xét mở lại chợ truyền thống nhằm giảm tải cho hệ thống siêu thị.
Hiện nay ách tắc ở khâu lưu thông hàng hóa là điều ai cũng đã nhận thấy nên em nghĩ tình trạng khan hiếm và tăng giá thực phẩm chỉ mấy hôm nữa là được xử lý rốt ráo.

dz0r0

Xe điện
Lão thớt vớ vẩn! Tin đầy ra đấy thôi?