[Funland] Cập nhật tình hình nâng cấp Windows 10 của các cụ

Gbriel

Xe máy
Website
caodangyduocpasteurtphcm.edu.vn
Cụ chạy đc hirenboot không, vào mini xp mà copy dữ liệu ra, sau đó rồi cài lại cho lành :D. Ghóst xong chả ổn lắm cụ ạ :D

Kurumavn

Xe tải
Con lap của em mãi ko lên win 10, chỉ báo đã chuẩn bị sẵn sàng. Thế mới chim cú, cụ nào giỏi it giúp em với

viet_ksxd80

Xe tải
hehe,em toàn làm như này:Dow bản win 10 về chạy chọn upgrade,là lên win 10,để active lấy bản quyền rồi cài lại là xong

Kurumavn

Xe tải
Cảm ơn cụ, em sẽ chơi theo cách đó

HoangGlory

Xe buýt
Em gặp vấn đề vời Microsoft edge là ko đăng nhập đc vào otofun, có set up nào fix đc lỗi này ko ạ?

Em mới nâng cấp nên ko biết thằng Window defender có an toàn ko để còn cài thêm kaspersky?

Tks

Rắn Lớn

Xe điện
Các cụ kiú em với! Chả là em có cái máy tính cỏ để ở nhà thi thoảng chơi game. Thế méo nào được Microsoft nó gửi cái link vào mail, báo là bạn được upgrade lên Win 10. Em dại dột click vào đó, nó bắt em down bộ cài đặt độ 2GB mất cmn cả buổi tối. Xong hăm hở đợi nó chạy, báo khởi động đi khởi động lại vài lần, tức mình em đi ngủ. Sáng dậy thấy nó báo lỗi gì dài lắm, nhưng em nhớ có cái thuật ngữ là: "Page_Fault_in_ nonpage_area". Khởi động lại méo ăn thua, nhất tẹt cả F5 với F8 nó cũng chả ra cái gì, tắt máy đi làm.

Sáng nay rảnh, vào chat với bọn hỗ trợ kỹ thuật của Microsoft, nó hỏi em có key của Win XP ko? Giời ạ, máy em mua lại, Win cài sẵn em có biết key nó thật hay lởm éo đâu! Mà thần link ơi, khởi động lên máy chỉ báo lỗi, éo có j khác thì kiểm tra key bằng gì hả thằng đầu đất?!!! Đã thế thằng điên í nó còn bảo em đăng nhập vào microsoft.com để bọn nó remote access nữa chứ! Tổ cha nó, đăng nhập được vào thì em phải kêu nó làm cái tiên sư nó nữa à?!!! :P

Em biết OF là đất ngọa hổ tàng long, OFers là những người tài ba thông thái cho em hỏi đã ai gặp lỗi này chưa ạ? Nếu có, các cụ hướng dẫn em vào xem cái Win 10 thổ tả nó thế nào?!!! Nếu không có cách nào khác, chắc em phải vác ra hàng cài lại cái Win 7 XP thần thánh vậy!

Vodka em chuẩn bị sẵn rồi ạ! :P

Rắn Lớn

Xe điện

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com

Seduxen

Xe điện
Em up lên win 10, nhưng bị lỗi, làm gì cũng ko xong. Sau 1 thời gian lại phải downgrade về 8.1 thì lại ổn. :(

HoaDong

Xe tăng
e mới up lên win 10 hôm qua thấy các cụ nói thế hoang mang quá :((

Rắn Lớn

Xe điện
cụ ra làm cái đĩa win 10 về cái , dễ lắm cụ ạ , lại đc vọc luôn
Vầng, chiều về qua làm cái luông vậy! :P

Em up lên win 10, nhưng bị lỗi, làm gì cũng ko xong. Sau 1 thời gian lại phải downgrade về 8.1 thì lại ổn. :(
Em đương muốn dùng win mới cho nó máu! :P Nếu ko được chắc em quay về Win 7 XP cho nó ổn định! Mà mợ Sex dạo nào vưỡn khẻo chứ? :P

khanht

Xe điện
Cụ thử dùng hirenboot khởi động rồi xóa cái pagefile.sys đi xem có được không

toktok_88

Xe hơi
Máy nhà cụ máy bàn hay laptop, cụ có thể cài lại windows 10 theo các bước như này:
1. Cụ download bộ cài windows 7 về (à mà cụ chắc có 1 máy tính nhỉ) thì cụ mua đĩa windows 7 về (pro, ultimate..) tùy cụ rồi cài nó lên.
2. Sau đó active windows --> bước này activated với microsoft được là ngon, cài drivers.. k cần cài thêm phần mềm gì nữa.
3. Download bộ cài Windows 10 về, tương ứng với phiên bản cho windows 7 của cụ, rồi dùng phần mềm Winrar để mở, chạy thẳng file Setup.exe trong đấy, làm theo các bước của nó là upgrade thành công.
Cách này tuy hơi lâu tý nhưng đảm bảo Windows của cụ vừa sạch sẽ, vừa có bản quyền mà k cần phải tìm key từ nguồn khác và em đã áp dụng cho 2 máy gần đây.

UPDATE: lỗi cụ bảo hình như liên quan đến RAM, theo nguồn này: http://superuser.com/questions/952417/windows-10-installation-gives-page-fault-in-nonpaged-area

Gỗ Minh Long

Xe buýt
Website
gominhlong.com
Máy nhà cụ máy bàn hay laptop, cụ có thể cài lại windows 10 theo các bước như này:
1. Cụ download bộ cài windows 7 về (à mà cụ chắc có 1 máy tính nhỉ) thì cụ mua đĩa windows 7 về (pro, ultimate..) tùy cụ rồi cài nó lên.
2. Sau đó active windows --> bước này activated với microsoft được là ngon, cài drivers.. k cần cài thêm phần mềm gì nữa.
3. Download bộ cài Windows 10 về, tương ứng với phiên bản cho windows 7 của cụ, rồi dùng phần mềm Winrar để mở, chạy thẳng file Setup.exe trong đấy, làm theo các bước của nó là upgrade thành công.
Cách này tuy hơi lâu tý nhưng đảm bảo Windows của cụ vừa sạch sẽ, vừa có bản quyền mà k cần phải tìm key từ nguồn khác và em đã áp dụng cho 2 máy gần đây.

UPDATE: lỗi cụ bảo hình như liên quan đến RAM, theo nguồn này: http://superuser.com/questions/952417/windows-10-installation-gives-page-fault-in-nonpaged-area
Cháu sẽ làm theo cụ.

Seduxen

Xe điện
Em đương muốn dùng win mới cho nó máu! :P Nếu ko được chắc em quay về Win 7 XP cho nó ổn định! Mà mợ Sex dạo nào vưỡn khẻo chứ? :P
Thì em cũng thích dùng 1o cho nó hiện đại, dưng mà ko theo được. Bắt tội lão Hở mấy lần sửa và xem lap. cho mà chẳng đâu vào đâu. Cuối cùng về tự downgrade thì ok.
Em vẫn khẻo lắm. Mọi người nhắc cụ suốt đấy, ai cũng thắc mắc sao dạo này cụ "mất tích" vậy. :D

Rắn Lớn

Xe điện

Quan trọng là bị giờ xử lý ntn nó ko có nói! Em vừa làm cái đĩa cài roài! Tối voọc thử, cùng lắm vác ra BK thoai! :P

Rắn Lớn

Xe điện
Thì em cũng thích dùng 1o cho nó hiện đại, dưng mà ko theo được. Bắt tội lão Hở mấy lần sửa và xem lap. cho mà chẳng đâu vào đâu. Cuối cùng về tự downgrade thì ok.
Em vẫn khẻo lắm. Mọi người nhắc cụ suốt đấy, ai cũng thắc mắc sao dạo này cụ "mất tích" vậy. :D
Thôi chết, mợ nhờ nhà Hở thì còn lâu mới xong, vì nhà đấy có tiền sử oánh võng nhá! :P Em dạo này cũng bận, lại ngập vào món giời đầy nên cứ hở ra là phi ra hồ! :P Hôm trước rình mãi trốn đi được buổi, gặp ngay cụ Chuột - không - tắm! :P

toktok_88

Xe hơi
Quan trọng là bị giờ xử lý ntn nó ko có nói! Em vừa làm cái đĩa cài roài! Tối voọc thử, cùng lắm vác ra BK thoai! :P
Cụ cứ làm theo cách của em đi, k phải vác ra BK đâu cụ
1. Cách cài windows bằng ổ cứng or USB cụ nghiên cứu ở đây: http://www.vn-zoom.com/f704/
2. Key xịn thì cụ lấy ở đây: http://www.vn-zoom.com/f181/toantam2006-giup-kich-hoat-office-2013-2010-va-windows-10-8-1-8-7-by-phone-cap-nhat-key-thuong-xuyen-3058499.html
3. Cài Windows 10 thì cụ tham khảo ở đây: http://www.vn-zoom.com/f728/