Cáp nối đầu VTC HD với TV

Hai cang

Xe buýt
Tình hình là E muốn đấu thêm 1 cái TV nữa vào cái đầu VTC HD, tuy nhiên cái ông HD này chỉ có 1 đường ra HDMI cho TV1, còn TV2 muốn đấu vào thì đường ra vẫn là cái đường ra mà Audio và Video là 3 lỗ cắm riêng biệt (đầu cắm kiểu hoa xen ý) từ ngày xưa ạ. TV2 của E cách đầu HD khoảng 10m
Các bác tư vấn giúp E là nên dùng loại cáp nào để nối mà ít bị tổn hao tín hiệu. Vì theo như em nghĩ thì nếu mua 10 cái dây 1m về hàn với nhau thì nó tổn hao tín hiệu không xem được mất. Mà cái loại cáp đấy dài 10m thì không biết lấy đâu ra.
E đang định dùng dây điện thoại rồi hàn các đầu cắm vào không biết có được không :)

cangseu

Xe máy
Hơi bị khó đấy cụ ạ. Cái thể loại HD này hơi bị kén dây. Nhà e bị chuột nó mài răng mà phải thay toàn bộ dây đấy ạ.Chả nối đc

Chỉnh sửa cuối:

Hai cang

Xe buýt
Hôm qua E nối thử bằng cáp internet nhưng không được. Sau đó hỏi thằng cu em thì mới biết là cáp internet là cáp cho tín hiện số, còn để nối các thiết bị âm thanh hình ảnh qua cái đầu giắc hoa sen thì phải dùng cáp cho tín hiệu Analog. Cáp cho tín hiệu Digital thì không tính đến tổn hao tín hiệu còn Analog thì có.
Thế mà bây giờ gà mờ là em mới biết :D
Chiều nay phải đi mua dây loa về thử vậy.

vctv

Xe buýt
Tình hình là E muốn đấu thêm 1 cái TV nữa vào cái đầu VTC HD, tuy nhiên cái ông HD này chỉ có 1 đường ra HDMI cho TV1, còn TV2 muốn đấu vào thì đường ra vẫn là cái đường ra mà Audio và Video là 3 lỗ cắm riêng biệt (đầu cắm kiểu hoa xen ý) từ ngày xưa ạ. TV2 của E cách đầu HD khoảng 10m
Các bác tư vấn giúp E là nên dùng loại cáp nào để nối mà ít bị tổn hao tín hiệu. Vì theo như em nghĩ thì nếu mua 10 cái dây 1m về hàn với nhau thì nó tổn hao tín hiệu không xem được mất. Mà cái loại cáp đấy dài 10m thì không biết lấy đâu ra.
E đang định dùng dây điện thoại rồi hàn các đầu cắm vào không biết có được không :)
Cụ mua bộ chia HDMI (1 In - 2 Out hoặc 1 In - 4 Out) và thêm 1 dây HDMI dài (tối đa 20m) là dùng được HDMI cho cả 2 TV, nhưng vẫn phải xem chung 1 kênh theo đầu giải mã.

Theochongtrada

Xe đạp
Em muốn mua cáp 2 đầu đều là HDMI để nối từ laptop ra tivi thì mua ở đâu ngon bổ các cụ?

kiet_xu

Xe tải
Cụ mua bộ chia ý cụ. Nhưng kể ra 2 tivi mà xem chung 1 đầu HD thì hơi bất tiện