Captiva đang đi thì bị lịm máy..

spyface

Xe hơi
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi với:

Xe em là Captiva LTZ 2008, hôm trước em đang đi, đến đoạn cua tự nhiên thấy tay lái nặng nặng dần và rơi gần vào trạng thái bị khóa lái (cảm giác như mất trợ lực điện) và xe từ từ lịm máy dần, 3-4 cái đèn trên taplo bật sáng (em ứ nhớ mấy cái biểu tượng đó, chỉ nhớ là đèn bên dưới phía trái taplo); May mà xe chết máy luôn vào lúc dừng đèn đỏ. Thấy thế em về N và đề lại máy thì các đèn báo biến mất và đèn xanh lại vào D đi bình thường.

Các cụ tư vấn giúp em xem thế là hiện tượng gì, liệu có phải ắc qui yếu không? Hay là bị làm sao?

Xe em vẫn ắc qui gốc, sáng đi 8 km, tối về 8 km đều như vắt chanh, ít đi đèn xanh đèn đỏ, chạy cao tốc là chủ yếu. Từ hôm bị như thế cách đây 2 tuần rồi chưa bị lại.

Rót rượu đợi các cụ tư vấn. <):)

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv13

Xe tải
Bộ kim phun của cụ chuẩn bị ra đi rồi đó máy lịm có nghĩa là xăng không lên buồng đốt thực tế là xe đã chết máy như vậy thì tay lái xe không trợ lực nữa vậy thôi

Hữu Đức

Xe đạp
Ngoài kim phun còn có thể vô số lý do liên quan đến xăng gió,có lẽ do cụ lâu chưa bảo dưỡng phải kh ạh?lọc xăng,lọc gió,bugi,bơm xăng,họng hút,cao áp..bướm....cụ đã kiểm tra chưa ạh?e nghĩ cụ nên đi bảo dưỡng

Phamanhtu177

Xe tải
Kinh quá dễ Tai nạn lắm cụ à

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội

donfx

Xe buýt
Xe cụ chắc là bị xăng lởm. Tuần trước cháu cũng bị ngay chân cầu vượt gần PICO, đang đi xe lịm dần, giật giật mấy cái, hoảng quá... cháu rẽ vào lề đường tắt máy khởi động lại ........ OK.

Taihoatu

Xe lăn
Có hiện tượng sắp toi Bơm xăng, Xe Nu 2 của em cũng vậy, đang vút ngon lành bỗng nhiên đạp ga ko thấy có cảm giác nữa, máy chết, tay lái nặng... Kết luận chết bơm xăng. Hiện tượng trước đó 1 tuần: Sáng phải đề 2 phát mới nổ, đang đi - tắt máy - khởi động lại rất khó...

tovit

Xe tăng
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi với:

Xe em là Captiva LTZ 2008, hôm trước em đang đi, đến đoạn cua tự nhiên thấy tay lái nặng nặng dần và rơi gần vào trạng thái bị khóa lái (cảm giác như mất trợ lực điện) và xe từ từ lịm máy dần, 3-4 cái đèn trên taplo bật sáng (em ứ nhớ mấy cái biểu tượng đó, chỉ nhớ là đèn bên dưới phía trái taplo); May mà xe chết máy luôn vào lúc dừng đèn đỏ. Thấy thế em về N và đề lại máy thì các đèn báo biến mất và đèn xanh lại vào D đi bình thường.

Các cụ tư vấn giúp em xem thế là hiện tượng gì, liệu có phải ắc qui yếu không? Hay là bị làm sao?

Xe em vẫn ắc qui gốc, sáng đi 8 km, tối về 8 km đều như vắt chanh, ít đi đèn xanh đèn đỏ, chạy cao tốc là chủ yếu. Từ hôm bị như thế cách đây 2 tuần rồi chưa bị lại.

Rót rượu đợi các cụ tư vấn. <):)
Cụ nên vào ngay xưởng kiẻm tra đi nhé, k thì dễ mất xiền cứu hộ lắm đấy.
Chevrolet Thăng Long của em ở 8 Lê Quang Đạo (gần sân VĐQG Mỹ Đình) dây thép của e 0983299244

hungkienpham

Xe điện
Em nghĩ không phải bơm xăng các cụ ạ. Hôm trước em cung đi 1 em Cap từ HN về Hải Phòng qua cầu Thanh Trì ngứa chân chạy qua Làng Bát Tràng xem sao khi từ Bát Tràng ra đường 5 cũng bị như thế tất cả các đèn màu vàng đều sáng em nhớ nhất là đèn chống trơn trượt, Máy xe ì ra không đi đc mặc dù đạp hết cả chân ga. Sau khi tắt máy em có gọi cho 1 cụ đi Cap cụ ấy bảo nghỉ 1 lúc là đi đc. Sau đó đi đc bình thường khi chạy về đến Hải Phòng không thấy gì. Em lại đi tiếp HP về Nam Định khi đến Thái Bình lại bị như thế đèn báo trơn trượt lại hiện lên em vô tình áy mũi chân hất cần phanh lên thì lại hết, chạy 1 lúc nữa lại bị em lại hất chân phanh lên vẫn đi đc. Tạm thời em kết luận phanh của xe có vấn đề vì: - khi bị đèn cảnh báo trơn trượt sáng lên báo hiệu các bánh xe quay không chuẩn, khi đi đường đạp phanh nhiều làm cho phanh nóng lên gây bó phanh không biết có phải như thế k các cụ nhỉ?

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Cụ đưa em nó vào hãng đi, ko nguy hiểm đấy:)

spyface

Xe hơi
Cảm ơn các cụ tư vấn.
Thực ra xe em bảo dưỡng khá đều, cứ 6 tháng em lại bảo dưỡng 1 lần.
Từ hôm đấy em cũng chưa bị lại.
Em đang cầu cho là tại xăng đểu.
:SSS

donfx

Xe buýt
Chắc vẫn là xăng cụ ạ. Xe cháu hôm qua scan lỗi thì ra ngay lỗi xăng. Tất nhiên đây là lỗi mà ECU của xe tự ghi. Đầu tiên ra lỗi 2/6 bugi đánh lửa không đúng, vào xem lỗi này thì cảm biến nhiệt cổ thoát pô báo nhiệt độ 317 độ, trong khi đó nhiệt độ thường phải >=400 độ, rồi vào xem lỗi này thì ra ngay lỗi xăng.
Cảm ơn các cụ tư vấn.
Thực ra xe em bảo dưỡng khá đều, cứ 6 tháng em lại bảo dưỡng 1 lần.
Từ hôm đấy em cũng chưa bị lại.
Em đang cầu cho là tại xăng đểu.
:SSS

VUITINH00

Xe hơi
Nguy hiểm nhỉ?