Thảo luận CAR AUDIO CLUB - Nơi trao đổi kinh nghiệm, giao lưu học hỏi âm thanh xe hơi...

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Nên tạo group là nhóm chung ví dụ là Hanoi Car Audio Club thì hay hơn là groups/LongThinh cụ ạ ;) , góp ý nhỏ Groups/HnCarAudioClub
Thanks cụ đã góp ý. Cụ cẩn thận quá, em chỉ lấy cái tên đó và kêu gọi thôi chứ không hề có ý co kéo cho Long Thịnh gì cả....:D
Em đã lập Group mới rồi và mời các cụ hoàn tất thao tác để chuyển từ group cũ sang Group mới giúp em. Thông tin các cụ đã bàn thảo bên group cũ, em sẽ chuyển sang group mới này để các cụ tiện theo dõi

p/s: Các cụ vào Group đây: https://www.facebook.com/groups/HaNoi.CarAudio/

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em tai voi nên chỉ dám hóng! ;))

DrHuy81

Xe tăng
Lại liên quan đến thông số kỹ thuật nhờ các cụ khai sáng :D
Em mới lắp cặp Dyn 2 Way
- Tweeter Esotec MD 102
- Woofer Esotec MW 162

Trong phần thông số kỹ thuật có một bảng rất chi tiết nhiều thông số. Trong đó có thông số Resonance frequency em đang quan tâm nhưng chưa hiểu rõ ý nghĩa nhờ các cụ giải thích giúp ah.

Đây là bảng thông số của DYN Woofer Esotec MW 162

Chỉnh sửa cuối:

Hungkm

Xe hơi
He, cụ trải nghiệm nhiều quá, giờ tiếp tục là Dyn ạ, cặp này gần giống của em :)

Toyota Celica

Xe container
Các cụ chơi giống nhau hết cả thế này ;)
Mội cụ chơi mỗi dòng mỗi hãng thế mới hay và đánh giá mới khách quan và thú vị chứ ;)
Em thấy chơi forum audio khoai tây , hô cấu hình loa đài mỗi ông chơi 1 hướng thế với đa dạng và thú vị hehe

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
He, cụ trải nghiệm nhiều quá, giờ tiếp tục là Dyn ạ, cặp này gần giống của em :)
Cặp loa của cụ ấy giống của cụ luôn đấy. Amply của cụ ấy khác cụ ah...Sắp tới em sẽ làm 1 bộ loa cánh+ Amply+ Sub Audison luôn...Lên Full DA để các cụ cùng trải nghiệm thêm

DrHuy81

Xe tăng
Các cụ chơi giống nhau hết cả thế này ;)
Mội cụ chơi mỗi dòng mỗi hãng thế mới hay và đánh giá mới khách quan và thú vị chứ ;)
Em thấy chơi forum audio khoai tây , hô cấu hình loa đài mỗi ông chơi 1 hướng thế với đa dạng và thú vị hehe
Em cũng thích thử loa focal nhưng krx3 hay krx2 đều quá chát. Morel thì dùng rồi cũng ok đấy, Jbl thì ko thích, audison thì chưa nghe thử bao giờ nên chả chơi, pioneer thì chán rồi. Nói chung khó ra phết :))

Dr. PH

Xe đạp
Longthinh.vn;18137970]Cặp loa của cụ ấy giống của cụ luôn đấy. Amply của cụ ấy khác cụ ah...Sắp tới em sẽ làm 1 bộ loa cánh+ Amply+ Sub Audison luôn...Lên Full DA để các cụ cùng trải nghiệm thêm

Cụ Thịnh làm quả com lê của audison. Có lẽ mình làm quả liên hơp hợp quốc vậy: Pi-8650+ Mos One120.4+JBL GTI+ Sub focal, không biết đánh nó sẽ ra sao?

Dr. PH

Xe đạp
Em cũng thích thử loa focal nhưng krx3 hay krx2 đều quá chát. Morel thì dùng rồi cũng ok đấy, Jbl thì ko thích, audison thì chưa nghe thử bao giờ nên chả chơi, pioneer thì chán rồi. Nói chung khó ra phết :))
Lão Huy làm cặp này của cụ Dũng "Loa Focal Utopia Be Kit No.6 (2 way) : 93.790.000 đ Giảm 40% = 56.274.000 đ" đi để ae nghe ké

Toyota Celica

Xe container
Hehe em chơi thì thích sự khác biệt ;)) trải nghiệm , loa còn nhiều mà , Morel / Focal / Audison / Hertz / MTX / Gladen / Ground Zero / DLS vvv ... nhiều lắm , ;))

À quên chưa hỏi cụ cảm nhận từ Morel Tempo lên đến Dyn có khác nhau đến 30% ko ? ;)

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Hehe em chơi thì thích sự khác biệt ;)) trải nghiệm , loa còn nhiều mà , Morel / Focal / Audison / Hertz / MTX / Gladen / Ground Zero / DLS vvv ... nhiều lắm , ;))

À quên chưa hỏi cụ cảm nhận từ Morel Tempo lên đến Dyn có khác nhau đến 30% ko ? ;)
Em thấy cụ vẫn thủy chung với Morel mà :D
Trải nghiệm như cụ nói thì em chịu. Vụ này chỉ mấy bác kinh doanh chuyên nghiệp mới làm được thôi bởi giá cả ở ta không như ở bên kia.
Cặp DYN lắp chưa hoàn thiện ( còn đang chờ đúc forrm cho Tweeter trên ốp cột A và bọc da cụ ạ ) nên chưa nghe và đánh giá được.

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Hehe em lợi thế là ship hàng tư Nga về giá ổn , mà Morel giá ở Nga rất vừa phải ,

Thực ra mỗi lần ship cái cảm giác chọn , chờ đợi hàng về phê hơn cả cảm giác lắp lên xe ... em thật ;)))
Chơi mà cụ , khó ship tìm chỗ ship , quan trọng là tò mò thích thú về cái mình order dc chứ em lại ko thích phi ra hàng nội thất mua lắp đi về .. ;)) cảm giác hơi chóng vánh quá hehe ... Lần update sau cụ thử 1 cái đi , tìm tòi , ngâm cứu , đặt lệnh, chờ đợi , trên tay ... trên xe ;))

Toyota Celica

Xe container
Cụ Huy đang có sẵn âm ly thừa 4160 , mất công làm Composit sao không đệm luôn 2 mid bass vào làm dàn 3 way active nghe có phải phê không ? , hay lại để công đoạn sau hehe

Alpine 5 channel: 2 Tweeters - 2 Mid - 1 Sub
4160 4 channel :- 2 Mid bass - 2 Rears
Full active ;)

Cụ nghe 3 way passive đểu trên xe em 1 lần xong lại thèm ngay ;)) , em thấy từ 2way lên 3 way là 1bậc cao về cảm xúc 3 way active nữa thì phê đừng hỏi vì mình chủ động toàn bộ ,

Thôi từ từ nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

DrHuy81

Xe tăng
Cụ Huy đang có sẵn âm ly thừa 4160 , mất công làm Composit sao không đệm luôn 2 mid bass vào làm dàn 3 way active nghe có phải phê không ? , hay lại để công đoạn sau hehe

Alpine 5 channel: 2 Tweeters - 2 Mid - 1 Sub
4160 4 channel :- 2 Mid bass - 2 Rears
Full active ;)

Cụ nghe 3 way passive đểu trên xe em 1 lần xong lại thèm ngay ;)) , em thấy từ 2way lên 3 way là 1bậc cao về cảm xúc 3 way active nữa thì phê đừng hỏi vì mình chủ động toàn bộ ,

Thôi từ từ nhé ;)
Em trải nghiệm 3 Way passive, active cả rồi, đương nhiên là sẽ hay hơn cụ ạ. Nhưng em muốn hệ thống nó hài hòa với không gian xe, nếu chơi 3 Way bắt buộc phải táng 2 cái âm ly vào cái cốp sau nhỏ bé + BXL + Sub hơi sẽ nhiều vấn đề phát sinh cụ ạ. Nếu đổi lên xe khác thì sẽ là 3W như thế :D
Em đặt Alpine PDX V9 về thay chân cho PDX 5 rồi ( em này đã thanh lý ) nếu chơi 3 Way thì thêm con PDX F4 hay F6 cho tương đồng.

P/S: em mua thêm một đôi ốp cột A cất đi rồi ;) giá cực rẻ !

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Hài hoà có Bitone lo rồi , còn nghe nhạc là bật volume nhỏ để nghe , 3 way nó tạo âm hình chuẩn để hướng âm ra hay , chứ ko sợ nhiều loa nó ù xe đâu cụ ,
Con 4160 to vậy ạ , như em Mosconi 120.4 có nhét 2 em dưới gầm ghế vẫn đủ chỗ ;)