[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Laixetruongson

Xe container
Xem câu tráp thấy ham quá :)

Phuco2007

Xe lăn
Xem câu tráp thấy ham quá :)
Các cụ sẽ thất vọng vì k có cá to nếu câu ở đầm HP vì thực tế là các chủ đầm cuối mỗi năm đều tháo cạn nước bắt tôm cá. Sẽ là k đáng nói nếu chủ đầm k tận thu bằng cách lưới quét, kích điện bắt hết cá tại đầm. Đơn cử cách đây 3-4 năm, vào mùa thu cá tráp đen thường 8 lạng trở lên, tráp vàng trên 3 lạng, vược trên 5kgs nhưng nay loại này khá hiếm vì tráp phải mất 2-3 năm để đạt kích cỡ 1kgs, vược cũng 2-3 năm mới đạt kích cỡ 4kgs. 90% đầm tháo nước bắt cá vào tháng 10-12, he he những ngày chủ đầm tháo cạn nước thì câu cá k # nào câu cá trong chậu, phê vãi ạ!

Rắn Lớn

Xe điện
Em từng câu chép củ ở đây.
Hàng bé nhất cỡ 2kg

Chỗ nào mà hình con rùa vậy? Gần giống 1 chỗ bên Yên Viên. Hàng của đền chùa miếu mạo phóng sinh hoặc nuôi là em ko chơi! :P Em câu hồ dịch vụ hoặc tự nhiên thôi! :P

vietran

Xe ba gác
E ăn mấy lần dồi! Nói chung là ngon, ngon thua trâu giật, thế mà mấy bọn lều báo chúng noá nâng lên tầm quốc xực:)):)):)):))
Trâu ngon nhất em được ăn là trâu trọi Đồ Sơn, trâu xịn anh em dưới họ đầu tư chọi chứ không phải trâu nhái đánh số như thật le ve ngoài tường sân vận động cũng mổ giết như ai, trâu thật không đủ biếu lấy đâu bán.
Hay do hôm trc ăn nhiều ghẹ quá chọi xong ngon nhỉ :))

Laixetruongson

Xe container
Các cụ sẽ thất vọng vì k có cá to nếu câu ở đầm HP vì thực tế là các chủ đầm cuối mỗi năm đều tháo cạn nước bắt tôm cá. Sẽ là k đáng nói nếu chủ
đầm k tận thu bằng cách lưới quét, kích điện bắt hết cá tại đầm. Đơn cử cách đây 3-4 năm, vào mùa thu cá tráp đen thường 8 lạng trở lên, tráp vàng trên 3 lạng, vược trên 5kgs nhưng nay loại này khá hiếm vì tráp phải mất 2-3 năm để đạt kích cỡ 1kgs, vược cũng 2-3 năm mới đạt kích cỡ 4kgs. 90% đầm tháo nước bắt cá vào tháng 10-12, he he những ngày chủ đầm tháo cạn nước thì câu cá k # nào câu cá trong chậu, phê vãi ạ!
Ơ thế là đầm của người ta mua hoặc thuê chứ không phải là đầm tự do à cụ? Thế ta câu phải xin phép chủ đầm à? Liệu câu xong có phải cân không ạ? Sát cá như cụ Vòi cả cụ Đàu đàn hay lên được hàng bự em sợ chủ đầm lại tiếc :)) em thì chỉ cần câu được tráp nhỏ cỡ 2,3 lạng là phê lắm rồi :P

Phuco2007

Xe lăn
Ơ thế là đầm của người ta mua hoặc thuê chứ không phải là đầm tự do à cụ? Thế ta câu phải xin phép chủ đầm à? Liệu câu xong có phải cân không ạ? Sát cá như cụ Vòi cả cụ Đàu đàn hay lên được hàng bự em sợ chủ đầm lại tiếc :)) em thì chỉ cần câu được tráp nhỏ cỡ 2,3 lạng là phê lắm rồi :P
Có 2 loại:Đầm quảng canh & sông, biển
Đầm quảng canh do chủ đầm đắp nhưng chỉ nuôi tôm sú, cua (thực ra là mua giống về thả để tôm cua ăn sinh, thực vật trong đầm). Cá là bên ngoài sông hoặc biển vào sinh sôi nảy nở trong đầm. Nếu quen chủ đầm thì vào câu cá thoải mái, câu đc mình đem cá về. Nếu câu được vài con vược 5-7kgs chắc chủ đầm cũng tiếc của ạ:)). Bọn E trước khi đến đầm câu đều mua bao thuốc, lạng chè làm quà cho chủ đầm, chủ đầm nấu cơm ăn cùng với mình luôn:D

Phuco2007

Xe lăn
Trâu ngon nhất em được ăn là trâu trọi Đồ Sơn, trâu xịn anh em dưới họ đầu tư chọi chứ không phải trâu nhái đánh số như thật le ve ngoài tường sân vận động cũng mổ giết như ai, trâu thật không đủ biếu lấy đâu bán.
Hay do hôm trc ăn nhiều ghẹ quá chọi xong ngon nhỉ :))
He, E ăn cũng thấy bt! Hoặc giả là E ăn như Lão Trư nên k cảm nhận đc vị ngọt, săn chắc của thịt Trâu trọi:))

ca_voi

Xe lăn
2 hay 3 lạng cá tráp em sợ cũng khó;
Cụ kiểu gì cũng lên rô đầu tiên :))

ca_voi

Xe lăn
Đầm quảng canh do chủ đầm đắp nhưng chỉ nuôi tôm sú, cua (thực ra là mua giống về thả để tôm cua ăn sinh, thực vật trong đầm). Cá là bên ngoài sông hoặc biển vào sinh sôi nảy nở trong đầm. Nếu quen chủ đầm thì vào câu cá thoải mái, câu đc mình đem cá về. Nếu câu được vài con vược 5-7kgs chắc chủ đầm cũng tiếc của ạ:)). Bọn E trước khi đến đầm câu đều mua bao thuốc, lạng chè làm quà cho chủ đầm, chủ đầm nấu cơm ăn cùng với mình luôn:D
Cụ câu con nào 5kg chưa cụ?

Rắn Lớn

Xe điện
2 hay 3 lạng cá tráp em sợ cũng khó;
Cụ kiểu gì cũng lên rô đầu tiên :))
Rô phi nước mặn ăn ngon cực! Lần đầu tiên ăn rô phi nước mặn mà em ko tin đó là rô phi cơ! :)) :)) :))

Laixetruongson

Xe container
Bình thường đến mùa câu tráp cụ có hay đi câu không? hay là cụ gặp cái tóp giời đày này nó làm cụ tái nghiện ạ? :P đến mùa câu được tráp thì 1 buổi cụ thường được giật mấy phát :P bọn em câu sông bắt ngạnh theo cụ vòi có khi ngồi từ sáng đến chiều chỉ thay mồi đổi món mà chả được giật phát nào :)) :))

ca_voi

Xe lăn
Rô phi nước mặn ăn ngon cực! Lần đầu tiên ăn rô phi nước mặn mà em ko tin đó là rô phi cơ! :)) :)) :))
chắc con nào trông giống con rô phi chứ theo em biết thì cá rô phi cùng lắm là nuôi nước lợ, chứ không nuôi được nước mặn

vietran

Xe ba gác
Chờ cụ Rạc lên hàng
Cá Tráp nấu canh măng, tháng 7 mới dc ăn, các cụ cứ chuẩn bị cần lưỡi xe cộ thay dẫu mỡ đê

ca_voi

Xe lăn
Bình thường đến mùa câu tráp cụ có hay đi câu không? hay là cụ gặp cái tóp giời đày này nó làm cụ tái nghiện ạ? :P đến mùa câu được tráp thì 1 buổi cụ thường được giật mấy phát :P bọn em câu sông bắt ngạnh theo cụ vòi có khi ngồi từ sáng đến chiều chỉ thay mồi đổi món mà chả được giật phát nào :)) :))
hehehee,đấy là hồi cụ cháu mình còn mông muội chưa bít cách câu thôi cụ ơi :)
Chứ biết cách câu con ngạnh rồi, thì kiểu gì cũng được vài phát :P