[Funland] Câu cá - Nhà số 2

Rắn Lớn

Xe điện
Hoa Sơn:

Thắng Chuẩn:

Laixetruongson

Xe container
Lịch thì cụ đợi em cập nhật lại lịch 1 số việc khác đã nhóe, dự kiến sáng sớm CN đến trưa. Em ko đi từ HN mà có mặt ở trên đó từ tối hôm trước. Hồ câu sẽ là Thắng Chuẩn hoặc Hoa Sơn.

Mồi bả thì chắc em sử dụng mồi bột Phú Thành do hết giun quế òy! Nếu lấy được cụ lấy em 1-2 cốc giun quế. Câu mồi giun ở đó nếu may mắn có thể lên cả dầm đất, về thả bể gặm rêu thay dọn bể cũng hay! :)) :)) :))
Thế thôi cụ:) hồ dịch vụ là em nói không ạ :P mai em đi oánh ván sông, cuối tuần thời tiết mà ok thì em hóng cụ Vòi làm ván sông chỗ VĐ hay chỗ rì đó mà cụ Muỗi hsy ngồi :)

ca_voi

Xe lăn
Thế thôi cụ:) hồ dịch vụ là em nói không ạ :P mai em đi oánh ván sông, cuối tuần thời tiết mà ok thì em hóng cụ Vòi làm ván sông chỗ VĐ hay chỗ rì đó mà cụ Muỗi hsy ngồi :)
Sáng chủ nhật em phải về Hải Dương, vậy em sẽ có 2 options như sau
Option 1 - Sáng 7 đi VĐ
Em nghĩ mồi bả thì nên như sau theo thứ tự ưu tiên:
1 - giun (đất/quế/hồng/xoăn)
2 - ruột gà
3 - lăng xê
Option 2 - Sáng CN (hoặc tối T7) em đi Hải dương, câu cá ngạnh sớm rồi đi ăn giỗ sau :)) ( <= em dự là phương án này cụ khó theo được)
Mồi thì
1 - giò cho cơ động
2 - giun quế chợ cá

Laixetruongson

Xe container

Option 1 - Sáng 7 đi VĐ
Em nghĩ mồi bả thì nên như sau theo thứ tự ưu tiên:
1 - giun (đất/quế/hồng/xoăn)
2 - ruột gà
3 - lăng xê
Option 2 - Sáng CN (hoặc tối T7) em đi Hải dương, câu cá ngạnh sớm rồi đi ăn giỗ sau :)) ( <= em dự là phương án này cụ khó theo được)
Mồi thì
1 - giò cho cơ động
2 - giun quế chợ cá
Óp sần 1 khả thi hơn cụ:)
Tầm 7h30 xuất phát ok, em theo cụ cho biết, lên được rì thì lên :) có cụ nào dắt đường được thì tốt ạ:)
CN cụ đi ăn giỗ, em ở nhà chơi f1 cả đi bơi :) xong làm tí sau nà na na là đẹp :P

ca_voi

Xe lăn
Óp sần 1 khả thi hơn cụ:)
Tầm 7h30 xuất phát ok, em theo cụ cho biết, lên được rì thì lên :) có cụ nào dắt đường được thì tốt ạ:)
CN cụ đi ăn giỗ, em ở nhà chơi f1 cả đi bơi :) xong làm tí sau nà na na là đẹp :P
không biết cụ @Cửa muỗi Bình Minh có dắt được không, nếu không dắt được, chắc phải tự mầy mò :(

Rắn Lớn

Xe điện
...
2 - giun quế chợ cá
Món này là rì đới cụ? Mua giun quế ở chợ cá Yên Sở hử? :P :P :P Nếu thế cho em cái contact! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Món này là rì đới cụ? Mua giun quế ở chợ cá Yên Sở hử? :P :P :P Nếu thế cho em cái contact! :P :P :P
em còn chưa biết cái chợ cá Yên Sở là ở đâu :(
cái món này thì nhậy với ngạnh lắm, nhưng phải tự tay đi bắt cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
không biết cụ
@Cửa muỗi Bình Minh có dắt được không, nếu không dắt được, chắc phải tự mầy mò :(
Thì đường ở ngay dưới chân lo rì :) muốn có người dắt cho vui:P vừa được khám phá vừa được nghe giới thiệu kiểu như con dải mấy tạ sông C nuốt bao nhiêu người... :))

Rắn Lớn

Xe điện
em còn chưa biết cái chợ cá Yên Sở là ở đâu :(
cái món này thì nhậy với ngạnh lắm, nhưng phải tự tay đi bắt cụ ạ.
Sao lại tự đi bắt? Cụ viết mà em đọc mãi ko hiểu? :( :( :(

ca_voi

Xe lăn
Sao lại tự đi bắt? Cụ viết mà em đọc mãi ko hiểu? :( :( :(
à, ý em là em cá món giun quế chợ cá đấy, là em toàn tự tay đi đào đấy :| lọ mọ kinh lên được, đeo 2 cái bao cao su, à quên, 2 cái găng tay phẫu thuật mà vẫn thấy rợn rợn khi cầm vào đống giun nhung nhúc :(
được cái là nhậy ngạnh lắm, cụ đi nhể riếc, em nghĩ cũng nhậy đấy.

ca_voi

Xe lăn
Thì đường ở ngay dưới chân lo rì :) muốn có người dắt cho vui:P vừa được khám phá vừa được nghe giới thiệu kiểu như con dải mấy tạ sông C nuốt bao nhiêu người... :))
em dự là phải xin lên xà lan mà ngồi cụ ạ.

Laixetruongson

Xe container
em dự là phải xin lên xà lan mà ngồi cụ ạ.
Tùy cơ ứng biến thôi, quan trọng là đg xá chỗ tập kết, đồ thô, thùng đựng, vũ khí vận chuyển có tiện ko :)

ca_voi

Xe lăn
Tùy cơ ứng biến thôi, quan trọng là đg xá chỗ tập kết, đồ thô, thùng đựng, vũ khí vận chuyển có tiện ko :)
em chưa ra đó bao giờ :)) chắc phải hỏi cụ Muỗi :)) ko thì mình tùy cơ như cụ nói thôi ạ

Rắn Lớn

Xe điện
à, ý em là em cá món giun quế chợ cá đấy, là em toàn tự tay đi đào đấy :| lọ mọ kinh lên được, đeo 2 cái bao cao su, à quên, 2 cái găng tay phẫu thuật mà vẫn thấy rợn rợn khi cầm vào đống giun nhung nhúc :(
được cái là nhậy ngạnh lắm, cụ đi nhể riếc, em nghĩ cũng nhậy đấy.
Oài, cái món giun quế này câu diếc là sở trường của em mà! Ngày xưa ở quê em cũng lọ mọ đi bới chuồng trâu, chuồng lợn lắm! Sau mới nghĩ ra xin cái vại nứt đem nuôi thì nhàn hẳn. Giờ em cũng mới gây, chắc sau Tết mới có giun câu, còn đâu tuyền phải mua hoặc xin! :P :P :P

ca_voi

Xe lăn
Oài, cái món giun quế này câu diếc là sở trường của em mà! Ngày xưa ở quê em cũng lọ mọ đi bới chuồng trâu, chuồng lợn lắm! Sau mới nghĩ ra xin cái vại nứt đem nuôi thì nhàn hẳn. Giờ em cũng mới gây, chắc sau Tết mới có giun câu, còn đâu tuyền phải mua hoặc xin! :P :P :P
thêm mùn , thêm cá vào cụ ạ :)) cho nó béo, thêm tý thân cây chuối vào nữa :D