[Funland] Câu cá - Nhà số 2

ca_voi

Xe lăn

Laixetruongson

Xe container
Big C cũng bán con giống của cụ mà, em vợ nó k cho đi câu vì em hở ra là bị gái nó câu mất :))
Năm nay nước nôi kém cá sông thưa:) giờ chuyển hướng ra biển lớn :P

namoto

Xe buýt
Như cụ nói thì bị bem là vô phương cứu chữa hả cụ? Voãi thật. Món câu kéo này đã nhiều rủi ro còn lắm nguy hiểm.
Trước đây em xem chương trình của 1 hãng truyền hình nổi tiếng TG sang VN quay về các loại rắn, họ vào BV Bạch Mai thì gặp 1 trường hợp bị loại này cắn, BV lắc đầu, để bệnh nhân nằm chờ chết vì không có huyết thanh. Sau hãng TH này phải tài trợ 1 chuyến máy bay qua Thái Lan để lấy gấp huyết thanh về vì để lâu quá 24 hay 48 tiếng gì đó là vô phương cứu chữa.

Rắn Lớn

Xe điện
Trước đây em xem chương trình của 1 hãng truyền hình nổi tiếng TG sang VN quay về các loại rắn, họ vào BV Bạch Mai thì gặp 1 trường hợp bị loại này cắn, BV lắc đầu, để bệnh nhân nằm chờ chết vì không có huyết thanh. Sau hãng TH này phải tài trợ 1 chuyến máy bay qua Thái Lan để lấy gấp huyết thanh về vì để lâu quá 24 hay 48 tiếng gì đó là vô phương cứu chữa.
Chuẩn rồi! Em cũng xem chương trình này! Tuy nhiên cái khó của bệnh nhân bị cạp nong cạp nia cắn là thường chủ quan rồi chết rất đau thương do ko đau, sốt! Ở HN có trường hợp đi câu đêm bị cắn ko thấy biểu hiện gì liền về nhà ngủ, sau đó cứ lịm đi và ra đi! Kể cả gia đình có đưa đi cấp cứu cũng rất khó phát hiện trừ điện não thì não vẫn hoạt động, tai nghe thấy, mắt nhìn thấy nhưng cơ thể lạnh ngắt do bị tê liệt cơ và thần kinh phản xạ: tim ko đập hoặc rất chậm, vài lần/phút, đồng tử giãn ko phản xạ với ánh sáng ... nên ko biết mà cứu! :( :( :(

ca_voi

Xe lăn
Chính xác, em cũng xem trương trình này

xecho rac

Xe điện
Chuẩn rồi! Em cũng xem chương trình này! Tuy nhiên cái khó của bệnh nhân bị cạp nong cạp nia cắn là thường chủ quan rồi chết rất đau thương do ko đau, sốt! Ở HN có trường hợp đi câu đêm bị cắn ko thấy biểu hiện gì liền về nhà ngủ, sau đó cứ lịm đi và ra đi! Kể cả gia đình có đưa đi cấp cứu cũng rất khó phát hiện trừ điện não thì não vẫn hoạt động, tai nghe thấy, mắt nhìn thấy nhưng cơ thể lạnh ngắt do bị tê liệt cơ và thần kinh phản xạ: tim ko đập hoặc rất chậm, vài lần/phút, đồng tử giãn ko phản xạ với ánh sáng ... nên ko biết mà cứu! :( :( :(
không đến nỗi kinh khủng thế đâu các cụ , em chứng kiến có bà bị con này cắn hội buôn rắn cho uống thuốc lá cây bây giờ vẫn đang sống nhăn răng !

hoanggialinh

Xe tải
không đến nỗi kinh khủng thế đâu các cụ , em chứng kiến có bà bị con này cắn hội buôn rắn cho uống thuốc lá cây bây giờ vẫn đang sống nhăn răng !
Vấn đề họ biết chỗ mà mua thuốc lá. Đại đa số là chỉ biết phi đến bệnh viện. Hài. Thui bỏ câu kéo đi thui. Hài.

ca_voi

Xe lăn
Vấn đề họ biết chỗ mà mua thuốc lá. Đại đa số là chỉ biết phi đến bệnh viện. Hài. Thui bỏ câu kéo đi thui. Hài.
gì mà bỏ sớm thế cụ :))
cứ đi đê, nhớ phát quang bụi rậm ;)) trước khi ngồi câu là okie mà,

Rắn Lớn

Xe điện
Đấy là có thuốc lá uống! Loại này nếu biết bị cắn đến bệnh viện tiêm hoặc uống thuốc lá thì ko nguy hiểm như rắn hổ, nhưng ác cái vì phản ứng chậm nên hậu quả khó lường vì khi tim giảm nhịp, máu luân chuyển chậm thì tiêm thuốc kháng nọc rất chậm ngấm! :P :P :P

hoanggialinh

Xe tải
gì mà bỏ sớm thế cụ :))
cứ đi đê, nhớ phát quang bụi rậm ;)) trước khi ngồi câu là okie mà,
Huhu. Quanh hồ chỗ nào ngồi thì không có cỏ với bụi. Còn lại thì toàn cỏ với bụi ạ. Mà hôm ấy quanh hồ họ còn phun thuốc cỏ chết lhoo hết cả.
Các cụ có cái gì làm rắn nó sợ không đến gần không ạ?

Rắn Lớn

Xe điện
Huhu. Quanh hồ chỗ nào ngồi thì không có cỏ với bụi. Còn lại thì toàn cỏ với bụi ạ. Mà hôm ấy quanh hồ họ còn phun thuốc cỏ chết lhoo hết cả.
Cụ làm 10k lá sả vẫn bán để xông rải xuống đất quanh chỗ ngồi câu, vừa đỡ muỗi vừa đỡ rắn! 1 cần thủ chuyên câu đêm cho hay! :)) :)) :))

ca_voi

Xe lăn
em giờ toàn ngồi bờ sông, với lại không đi câu chỗ lạ, không câu chỗ bụi rậm. Kinh bỏ mợ

ca_voi

Xe lăn
Cụ làm 10k lá sả vẫn bán để xông rải xuống đất quanh chỗ ngồi câu, vừa đỡ muỗi vừa đỡ rắn! 1 cần thủ chuyên câu đêm cho hay! :)) :)) :))
Dạo này cụ ít ăn mỳ tôm với rau dại nhỉ????

Rắn Lớn

Xe điện
Dạo này cụ ít ăn mỳ tôm với rau dại nhỉ????
Vầng, bận quá! Định tuần này đi mà có 2 đám cưới cơ quan với 1 đám tân gia! Tan nát hết cái cuối tuần của tôi! :( :( :)) :)) :))

Rắn Lớn

Xe điện
em giờ toàn ngồi bờ sông, với lại không đi câu chỗ lạ, không câu chỗ bụi rậm. Kinh bỏ mợ
Thực ra nếu có kinh nghiệm nhìn là biết chỗ nào có rắn hay ko thôi mà! :P :P :P Em đi câu ko sợ cũng chả thích rắn nhưng ngày xưa ở quê thích lắm vì cứ gặp rắn độc là có tiền nên rắn càng độc càng to càng thích! :)) :)) :))

Mà các cụ đi câu lưu ý túi đồ câu sau khi lấy đồ xong kéo khóa lại nhé! Xưa có lần em câu ở hồ có người bị rắn cạp nia cắn xong về chết í, có lần đi câu về mở đồ ra phơi thì thấy con hổ trâu bằng ngón tay trong túi đồ! Em đem thả xuống cống nhưng chả thấy đỡ chuột gì cả! :)) :)) :))